• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu học Khương Thượng

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 46.2K Lượt đọc
  • 424 Trả lời

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào cho con học lớp 1 Trường tiểu học Khương Thượng ko? Tớ đang tìm đồng minh :Smiling:
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ TÔM Xem bài viết
    Có bố mẹ nào cho con học lớp 1 Trường tiểu học Khương Thượng ko? Tớ đang tìm đồng minh :Smiling:
    Có tớ đây. Hôm qua cho con đi nhập học rồi, nhưng hnay lại nghỉ. Con gái tớ học lớp 1B, cô Nhung, thế còn con bạn?

Hqua post nhầm bài vào trường Trung Tự.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haigau Xem bài viết
    Có tớ đây. Hôm qua cho con đi nhập học rồi, nhưng hnay lại nghỉ. Con gái tớ học lớp 1B, cô Nhung, thế còn con bạn?

Hqua post nhầm bài vào trường Trung Tự.
    Chào bạn
    Tớ vào post bài cho bạn mấy lần ko được.
    Tớ có con gái học lớp 1C, lớp cô Hiền Anh
    Lớp cô Nhung con bạn học ngay cạnh lớp con nhà tớ đấy.
    Cô Nhung ngày trước học cùng em gái tớ, tớ cũng là dân Khương Thượng từ nhỏ đấy, bây giờ lại đến lượt con gái tớ :Laughing:
    Thứ 4 tuần tới này cho con gái đi tập khai giảng đấy. Bạn có đi ko?
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ haigau đâu rồi ý nhỉ, chẳng thấy trả lời gì cả...
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ haigau đâu rồi ý nhỉ, chẳng thấy trả lời gì cả...
    Tớ đây, mấy hôm bận quá hnay mới vào được. Mà dạo này trang web nay chậm quá. Con tớ học trái tuyến. Nhờ người quen xin hộ đấy. Hqua đưa con đi tập khai giảng rồi. Nghe tiếng trống trường mẹ cũng thấy hồi hộp phấn chấn quá. Nhưng lớp con tớ đông lắm những 53 bạn. Nhà cậu như vậy cũng quen với cô giáo rồi, mình cũng thấy yên tâm. Hình như mẹ Tôm cũng gửi con trường MG Kim Liên hay sao ấy nhỉ. Đến mùng 4-9 lại đi tập lại đấy. Nhà bạn chắc ở gần trường nhỉ. Nhà mình ở gò Đống Đa, nhưng đi học cũng gần thôi. Có gì chúng mình trao đổi với nhau về tình hình học của các con nhé.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong Xem bài viết
    Chào hai bác. Con nhà em sang năm mới đi học nhưng cũng nhắm Tiểu học KT nên bon chen vào đây mong học hỏi kinh nghiệm của các bác.
    Em nghe nói mới có quy định các cháu hộ khẩu phường KT có thể học ở tiểu học KT rồi (không bị trái tuyến nữa), có đúng không các bác?
    Nếu vẫn trái tuyến thì xin vào có khó không? có cần quen biết không hay cứ xếp hàng sớm là được?
    Hai bé nhà các bác được xếp ngẫu nhiên hay xin vào lớp 1B và 1C đấy ạ? Cô hiệu trưởng, hiệu phó tên là gì ạ?
    Em hỏi hơi nhiều, mong các bác thông cảm giúp em ạ. Cảm ơn các bác!
    Con nhà bạn sang năm cũng vào KT hả? Con nhà tớ học đúng tuyến nên ko khó khăn về việc xin học.
    Tớ có vài kinh nghiệm bạn tham khảo nhé:
    - Về vđ trái tuyến thì mỗi cô giáo ở trường có 1 xuất, bạn quen cô nào thì đặt chỗ ngay từ giờ đi vì các cô năm nào cũng kín xuất đấy. Tuy nhiên tớ thấy hôm đi xin học cho con nhà tớ thì khi vừa ló mặt vào phòng đã thấy các cô hỏi "trái tuyến à?".... (và tớ ở đó 1 lúc đều thấy ai đến xin học cũng được hỏi như vậy, tớ cảm giác như là các cô mong nhận trái tuyến hơn hay sao ý, hihi).
    - Về lớp học thì trừ lớp 1A và E ra thì lớp nào cũng đều được xếp ngẫu nhiên. Ở tiểu học KT có 2 lớp 1A (là lớp ngoại giao của Bộ, sở, phòng GD), lớp 1E (là lớp ngoại giao của Trường: tức là lớp dành cho các cô giáo trong trường gửi gắm con em mình...) Vào được 2 lớp đó thì cũng phải mất ối công đấy. Nếu bạn muốn tìm hiểu 2 lớp này nhắn tin cho tớ nhé onttella: Tớ ko có điều kiện nên cũng chả bon chen vào 2 lớp đó. Tớ quen 1 chị là giáo viên ở trường, chị ý có nói lớp 1 tất cả các cô dạy rất đều tay, ko ngại gì cả.
    - Cô Hiệu trưởng tên là Xuân Lan, nhà ở gần khu Kho gạo, đoạn Vương Thừa Vũ gì gì đó (tớ nghe nói vậy).

Nhà bạn hộ khẩu Khương Thượng à? Tớ nghe 1 chị có hộ khẩu ở đó nói là Trường TH Tam Khương ý, họ cứ thấy có học sinh của phường KT học tiểu học KT là họ kiện đấy, vì TH Tam Khương lớp 1 rất vắng.
    Tớ đã từng trải qua việc xin học cho con nên rất muốn chia sẻ vài điều đã biết.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ đây, mấy hôm bận quá hnay mới vào được. Mà dạo này trang web nay chậm quá. Con tớ học trái tuyến. Nhờ người quen xin hộ đấy. Hqua đưa con đi tập khai giảng rồi. Nghe tiếng trống trường mẹ cũng thấy hồi hộp phấn chấn quá. Nhưng lớp con tớ đông lắm những 53 bạn. Nhà cậu như vậy cũng quen với cô giáo rồi, mình cũng thấy yên tâm. Hình như mẹ Tôm cũng gửi con trường MG Kim Liên hay sao ấy nhỉ. Đến mùng 4-9 lại đi tập lại đấy. Nhà bạn chắc ở gần trường nhỉ. Nhà mình ở gò Đống Đa, nhưng đi học cũng gần thôi. Có gì chúng mình trao đổi với nhau về tình hình học của các con nhé.
    Nhà tớ ko quen cô giáo đâu, tớ chỉ biết những cô giáo cũ thôi, cô Hiền Anh của con gái tớ mới tinh à.
    Hộ khẩu tớ thì ở Trung Liệt nhưng nhà tớ tận gần chợ Mơ cơ, đi học cũng xa, tuy nhiên tiện đường tớ đi làm, đưa đón cũng tiện, tớ làm ngay gần đó mà.
    Tuần sau tổng duyệt, có đưa bé đi ko? À mà bé nhà bạn là con trai hay gái?
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhà tớ ko quen cô giáo đâu, tớ chỉ biết những cô giáo cũ thôi, cô Hiền Anh của con gái tớ mới tinh à.
    Hộ khẩu tớ thì ở Trung Liệt nhưng nhà tớ tận gần chợ Mơ cơ, đi học cũng xa, tuy nhiên tiện đường tớ đi làm, đưa đón cũng tiện, tớ làm ngay gần đó mà.
    Tuần sau tổng duyệt, có đưa bé đi ko? À mà bé nhà bạn là con trai hay gái?
    Sáng nay con gái tớ đi học buổi đầu tiên rồi. Đọc thông báo của trường thấy nhiều chỗ ko hiểu. Mà tớ thấy có nhiều sách vở quá, sáng nay cặp sách của con nặng 4kg. Con gái tớ ko thể nhấc lên được. Đưa con đến lớp cứ nấn ná chờ ở đấy xem thế nào. Hqua đi khai giảng thì mưa quá. Con mẹ Tôm là con trai a?
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng con gái, hihi. Nhiều sách thật, hôm qua đi học buổi đầu chẳng chịu ăn ở trường, hôm nay phải động viên. Sáng nào tớ chả nấn ná ở đó. Chúng nó đi học thương quá, nhìn thấy nhiều đứa trông mệt mỏi quá, con nhà này cũng vậy. Chúng nó chưa quen kiểu sinh hoạt mới mà, sáng dậy sớm, ăn ko quen.....Tớ đang lo lắm.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng con gái, hihi. Nhiều sách thật, hôm qua đi học buổi đầu chẳng chịu ăn ở trường, hôm nay phải động viên. Sáng nào tớ chả nấn ná ở đó. Chúng nó đi học thương quá, nhìn thấy nhiều đứa trông mệt mỏi quá, con nhà này cũng vậy. Chúng nó chưa quen kiểu sinh hoạt mới mà, sáng dậy sớm, ăn ko quen.....Tớ đang lo lắm.
    Con tớ cũng thế. Sáng ra chẳng ăn được mấy. Mà ko hiểu trưa con ngủ có chăn gối gì ko nhỉ. Một số trường đã thu tiền mua chăn gối, khăn mặt cho các con đấy. Không thấy trường này thu nhỉ, bạn đã đóng những khoản tiền gì cho con rồi. Bộ đồ dùng học toán và ghép vần mẹ đã mua cho con chưa, tớ vẫn chưa mua đc, ko hiểu bộ đấy như thế nào là chuẩn nhỉ. Mình thấy lớp con gái mình có nhiều đứa bé quá, phải mang theo cái ghế để kê cho cao thêm. Con mình cũng còi còi vậy mà cũng chưa đến nỗi bé nhất lớp. Ngày trước mình đi học t12 năm toàn đứng đầu hàng khi phải xếp hàng. Vì luôn bé nhất lớp. Nhìn các con cứ ngơ ngác thương quá. Nhưng con gái mình có vẻ háo hức lắm, chỉ thích đi học thôi, ko biết đc mấy bữa nữa có chán ko?
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con tớ cũng thế. Sáng ra chẳng ăn được mấy. Mà ko hiểu trưa con ngủ có chăn gối gì ko nhỉ. Một số trường đã thu tiền mua chăn gối, khăn mặt cho các con đấy. Không thấy trường này thu nhỉ, bạn đã đóng những khoản tiền gì cho con rồi. Bộ đồ dùng học toán và ghép vần mẹ đã mua cho con chưa, tớ vẫn chưa mua đc, ko hiểu bộ đấy như thế nào là chuẩn nhỉ. Mình thấy lớp con gái mình có nhiều đứa bé quá, phải mang theo cái ghế để kê cho cao thêm. Con mình cũng còi còi vậy mà cũng chưa đến nỗi bé nhất lớp. Ngày trước mình đi học t12 năm toàn đứng đầu hàng khi phải xếp hàng. Vì luôn bé nhất lớp. Nhìn các con cứ ngơ ngác thương quá. Nhưng con gái mình có vẻ háo hức lắm, chỉ thích đi học thôi, ko biết đc mấy bữa nữa có chán ko?
    Nhà bạn giống nhà tớ quá, hihi. Tớ ngày bé đi học cũng đều đứng hàng đầu vì bé đấy, con nhà tớ cũng còi nhưng vào lớp cũng thấy bất ngờ vì có nhiều bạn còn bé hơn, con mình vẫn hàng trung bình.
    Bộ đồ học Toán và Tiếng Việt bạn nhờ cô giáo mua luôn cho đúng. Hôm xin học cho con tớ phải mua luôn ở trường đấy. Lớp con nhà tớ có mấy bạn ko mua bảng của trường nên cũng ko đúng kiểu cách, phải nhờ cô giáo mua cho đấy. Túm lại cứ cái gì của trường thì mới dùng được. Bạn đừng tự mua cái gì nhé, hic!
    Hôm đầu tiên học con nhà tớ buổi trưa ăn còn nôn và khóc, tớ qua xem thấy vậy phải cho về đấy. Đến hôm sau nhất quyết dặn con là phải theo tập thể, đến chiều đón về thấy con bảo con ăn ít nhưng ngủ say,cũng yên tâm được chút ít. Ngủ làm gì có chăn gối, khăn mặt cũng đã có đâu. Thấy con gái tớ nói lại là cô nuôi (là cô phụ trách ăn, ngủ buổi trưa ý) bảo sang tuần sẽ mua gối và khăn mặt cho lớp (ko biết cụ thể thế nào).
    Tớ biết con nhà tớ mà ăn ở đó thì chẳng ăn được gì đâu, vì thức ăn nhà trường (thấy các chị lớp trên nói lại) là rất chán, mà con nhà tớ lại ăn chậm nữa. Đành vậy thôi, tối về nhồi vậy. Đi học được 2 hôm thì tối qua về nhà 9h tối đã uể oải rồi, rất mệt mỏi, lên ngủ ngay lập tức - hiện tượng hiếm gặp ở con tớ đấy vì nó là đứa hay ngủ muộn dù có thiếu ngủ đến mấy.
    Tớ cũng thấy mấy phụ huynh lớp con nhà này kêu lắm, nào là chũng nó dạy sớm, ăn thì ít, trông đứa nào cũng mệt mỏi, chiều đến đón đứa nào mặt cũng tái mét. Tớ cũng thương lắm nhưng tự an ủi mấy bữa là chúng nó quen với nếp sinh hoạt này thôi.
    Còn tiền thì mới đóng Học phí, ăn, Hảo hiểm Y tế, thân thể, vở có mẫu chữ, vở thủ công, nước uống = 388.000đ. Chắc lớp 1B thì cũng vậy thôi. Tớ đoán khi nào họp phụ huynh sẽ còn nhiều khoản như ti vi, đầu VCD..........:Crying: :Laughing:
    Con đi học mẹ lo đến phát mệt :Laughing:
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=MẸ TÔM;1101871]Nhà bạn giống nhà tớ quá, hihi. Tớ ngày QUOTE]

Con nhà tớ thi thấy về nói con ăn ở đó ngon lắm, trưa cũng ngủ được. Mà cũng rất thích đi học. Mấy hôm nữa ko biết thế nào. Từ đầu đến giờ mẹ đã đóng cho con những khoản gì rồi?
    Tớ thấy bàn ở đấy cao quá. Ngủ trưa sợ con rơi xuống đất mất. Mà phòng vệ sinh ở xa lớp nhỉ, trước khi ăn cô có nhắc đi rửa tay ko biết. Con gái mẹ Tôm có đi học trước ko? Con gái mình chỉ biết nhận mặt chữ thôi. Mình mới cho đến nhà cô giáo Liên Hương luyện được viết được mấy buổi thôi.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=haigau;1103834]
    Nhà bạn giống nhà tớ quá, hihi. Tớ ngày QUOTE]

Con nhà tớ thi thấy về nói con ăn ở đó ngon lắm, trưa cũng ngủ được. Mà cũng rất thích đi học. Mấy hôm nữa ko biết thế nào. Từ đầu đến giờ mẹ đã đóng cho con những khoản gì rồi?
    Tớ thấy bàn ở đấy cao quá. Ngủ trưa sợ con rơi xuống đất mất. Mà phòng vệ sinh ở xa lớp nhỉ, trước khi ăn cô có nhắc đi rửa tay ko biết. Con gái mẹ Tôm có đi học trước ko? Con gái mình chỉ biết nhận mặt chữ thôi. Mình mới cho đến nhà cô giáo Liên Hương luyện được viết được mấy buổi thôi.
    Con gái mình cũng chưa học gì cả, chỉ mới nhận mặt chữ thôi.
    Cô Liên Hương ở cùng khu nhà với bố mẹ tớ, tớ cũng đã hỏi chị Huơng rồi, lớp 1 thì chưa thể dạy chữ đẹp được mà chỉ dạy cách cầm bút và tư thế thôi. Nên hết lớp 1 đọc thông viết thạo đã tớ mới cho sang nhà chị Hương học.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=MẸ TÔM;1105679]

Con gái mình cũng chưa học gì cả, chỉ mới nhận mặt chữ thôi.
    Cô Liên Hương ở cùng khu nhà với bố mẹ tớ, tớ cũng đã hỏi chị Huơng rồi, lớp 1 thì chưa thể dạy chữ đẹp được mà chỉ dạy cách cầm bút và tư thế thôi. Nên hết lớp 1 đọc thông viết thạo đã tớ mới cho sang nhà chị Hương học.
    Mẹ Tôm có cho con gai tham gia câu lac bo Vàng Anh ko? Con gái tớ thích tham gia lắm, có khi tớ sẽ cho con gai học múa hát đấy. Trước kia con ban học mẫu giáo trường nào thế?
    Về nhà xem lại sách vở của con ko thấy cô giáo giao bài tập về nhà nhỉ. Con mình hqua về khoe được 6 điểm môn thủ công đấy.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=haigau;1108091]

Mẹ Tôm có cho con gai tham gia câu lac bo Vàng Anh ko? Con gái tớ thích tham gia lắm, có khi tớ sẽ cho con gai học múa hát đấy. Trước kia con ban học mẫu giáo trường nào thế?
    Về nhà xem lại sách vở của con ko thấy cô giáo giao bài tập về nhà nhỉ. Con mình hqua về khoe được 6 điểm môn thủ công đấy.
    CLB Vàng Anh tớ cho con gái tham gia từ hè, tớ cho làm quen trước để khỏi bỡ ngỡ. Hôm khai giảng bé nhà tớ biểu diễn cùng tốp bé bài múa "Con Chim vành khuyên" đấy. Bạn cứ cho bé học đi.
    Con nhà tớ học 2 năm ở Mẫu giáo Bách Khoa sau trường đó xây nên chuyển về Hoa Sữa gần MG Kim Liên đấy.
    con tớ cũng ko có bài tập mấy, thỉnh thoảng thôi. Lớp 1C chưa thấy học thủ công.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[QUOTE=MẸ TÔM;1111849]

CLB Vàng Anh tớ cho con gái tham gia từ hè, tớ cho làm quen trước để khỏi bỡ ngỡ. Hôm khai giảng bé nhà tớ biểu diễn cùng tốp bé bài múa "Con Chim vành khuyên" đấy. Bạn cứ cho bé học đi.
    Con nhà tớ học 2 năm ở Mẫu giáo Bách Khoa sau trường đó xây nên chuyển về Hoa Sữa gần MG Kim Liên đấy.
    con tớ cũng ko có bài tập mấy, thỉnh thoảng thôi. Lớp 1C chưa thấy học thủ công.
    Mấy hnay tớ ko vào được phần trả lời. Nên hnay mới post bài được. Con gái tớ học múa được 2 hôm rồi. Thấy thích lắm. Nếu mẹ Tom ko ngại chúng ta hãy chat đi, nick của tớ là xuandaiwa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi thấy các mẹ cho con di học, minh thay sốt ruột quá. Nếu nhà mình ở VN thì con trai chắc cũng vào trường tiểu học Khương Thượng năm nay đây.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieu_que_anh Xem bài viết
    Ôi thấy các mẹ cho con di học, minh thay sốt ruột quá. Nếu nhà mình ở VN thì con trai chắc cũng vào trường tiểu học Khương Thượng năm nay đây.
    Bạn cũng ở gần trường Khương Thượng hả? Thế bé đã đi học chưa?
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 130 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Me Tôm và mẹ Hai gấu ơi, cho em hỏi kinh nghệm cho con học trường Khương Thượng với ạ. Nhà em ở trong ĐH Thủy Lợi nên năm tới con em đi học trường Khương Thượng lá đúng tuyến đấy ạ. Mà sao ở đây Mod lại xếp vào khu Thanh Xuân nhỉ.

Con em năm tới vào trường thì có cần phải xin vào lớp nào không hay để nhà trường tự sắp xếp ạ. Có cần phải cho con học từ hè không ạ... Có kinh nghiệm gì cho em với nhé
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà em mới chuyển đến khu vực này. Em đang tìm cách chuyển con về TH Khương Thượng. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn nhiều.