Tiểu học

Trường Tiểu học Khương Mai- Phố Nguyễn Ngọc Nại - Quận Thanh Xuân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.3K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé là con chị gái mình. Thấy chị ấy bảo cô lớp 2 năm ngoái cũng dc. Còn cô giáo lớp 3 năm nay, hình như cô Thu thì phải thì chưa biết thế nào?
    Hnay mình đưa bé đi học, thấy thông báo là nghỉ vì trời mưa. Tình cờ lại gặp 2 cô bạn cũ có con năm nay học lớp 1 ở đây. 1 bé thấy bảo cũng học lớp cô Thủy, còn 1 bé thì học lớp cô Hà. Thấy 2 mẹ cũng đều bảo đây là 2 lớp chọn, cô tốt của trường. thì ra trường này có đến mấy lớp ngoại giao cơ ah:Sigh:.

• 117 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Bé nhà mình năm nay lop 2. Năm ngoai hoc lop co Hang. Co giao tot vo cung, lớp bé nhà mình chữ
    đẹp. Hinh nhu nam nay vao lop co Hanh thi phai.
    Me nao xin cho con vao Truong Khuong Mai la dung roi do. Mình thay moi truong giao duc o day rat tot
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuvitcon Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Bé nhà mình năm nay lop 2. Năm ngoai hoc lop co Hang. Co giao tot vo cung, lớp bé nhà mình chữ
    đẹp. Hinh nhu nam nay vao lop co Hanh thi phai.
    Me nao xin cho con vao Truong Khuong Mai la dung roi do. Mình thay moi truong giao duc o day rat tot
    ===============
    Cô Hạnh là tốt rồi đấy mẹ nó ạ.

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy kể ra giáo viên lớp 1 ở trường này cũng khá đều nhỉ, cô nào cũng đc khen cả
    M thấy có mẹ đã có con học trường này rồi nói rằng: các lớp chọn, lớp ngoại giao đến khi lên lớp đều đc các cô giáo giỏi chủ nhiệm tiếp, ko biết có fải vậy ko nhỉ. Có mẹ nào đã có con học lớp này rồi lên tiếng xem nào

• 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trường này không có lớp chọn hay ngoại giao đâu. Học sinh dàn đều các lớp. Còn lớp 1 thì thấy phụ huynh hay chọn vào lớp cô Thanh "già" vì nghe nói được rèn tốt.

• HDV
    • 6 năm
    • 621 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Cho mình nhập hội với nhé, con mình học lớp 1G của cô Hằng đây, tiếp xúc thấy cô nghiêm khắc nhưng thấy phương pháp dạy của cô hay phết. Cô nói, sẽ dạy các con phát triển tư duy nhiều, tạo cơ sở cho con học các lớp cao hơn chứ không dạy kiến thức theo lối mòn, nếu được thế thì quá tốt phải không các mẹ?. Con m đi học thấy cậu có vẻ thíc, ham, còn chả biết sau này cậu ta thế nào nữa. Nghe nói, cô giáo lớp 1 ở trường này là dạy tốt đều mà nên vào lớp nào cũng yên tâm thôi.

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trường này có nhiều người lập topic quá nên topic nào mình cũng phải vào hỏi. Các mẹ ơi, con mình năm sau mới đi học lớp 1, giờ mình cũng đã sốt ruột về việc chọn trường cho con quá rồi. Mình muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ xin trái tuyến cho con vào trường này với. Thanks các mẹ trước!

• 5,802 Bài viết

• 10,935 Được cảm ơn

Con nhà em cũng đang có hướng Khương Mai nên vào đây xin học hỏi các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HDV Xem bài viết
    Cho mình nhập hội với nhé, con mình học lớp 1G của cô Hằng đây, tiếp xúc thấy cô nghiêm khắc nhưng thấy phương pháp dạy của cô hay phết. Cô nói, sẽ dạy các con phát triển tư duy nhiều, tạo cơ sở cho con học các lớp cao hơn chứ không dạy kiến thức theo lối mòn, nếu được thế thì quá tốt phải không các mẹ?. Con m đi học thấy cậu có vẻ thíc, ham, còn chả biết sau này cậu ta thế nào nữa. Nghe nói, cô giáo lớp 1 ở trường này là dạy tốt đều mà nên vào lớp nào cũng yên tâm thôi.
    Bạn ơi cô Hằng là 1 trong 2 cô giáo dạy giỏi của cấp 1, phụ huynh thường hay xin vào 2 cô này đấy. Cô Thanh "già" (Kiều Thanh) thì là khối trưởng, dạy cũng tốt. Nói chung tớ thấy ai cũng khen trường này các cô giáo lớp 1 tương đối đồng đều. Còn chị bạn tớ thì nói rằng các lớp cô giáo tốt hơn 1 chút khi chuyển lên lớp 2 thì hay đc các cô giáo tốt đón tay tiếp, ko biết có fải có quy luật đó ko.

• 117 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đã có con trai học lớp 1 ở đây nên chia sẻ với các mẹ. Con nhà mình vào trường theo diện trái tuyến nên phải nhờ vả rất lòng vòng, cuối cùng cũng xin được và vào lớp cô Hằng. Chị xin cho mình bảo là đã xin cho váo lớp ngoại giao, lớp tốt, con C kế toán trưởng của trường cũng học lớp này. Sau khi cháu học hết lớp 1 thì mình cảm thấy đúng là cô Hằng rất nghiêm khắc nhưng chính vì sự nghiêm khắc của cô mà các cháu viết rất đẹp, làm toán cũng rất nhanh. Cô nghiêm khắc thế mà bé nhà mình về nói chuyện rất quý cô.
    Mình xin co con vào đây là nghe theo mấy chị hàng xóm có con học ở đây nhưng sau 1 năm mình cảm thấy đó là 1 quyết định hoàn toàn đúng. Chữ bé nhà mình viết gọi là xấu gần nhất lớp nhưng so với vở đứa cháu học Nguyễn Trãi thì đẹp hơn nhiều. Mình nói thế để cho các mẹ yên tâm chứ ở trường này thì cô nào cũng tốt, không mang tính chất thương mại như các trường điểm khác đâu.
    Con nhà mình năm nay học lớp 2, lớp cô Hạnh thấy bảo đây là cô giáo tốt nhất khối lớp 2.
    Chúc các mẹ và các bé mới vào lớp 1 học thật tốt rooling: