Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu học Điện biên 44 Quán sứ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em ở topic này mong được các mẹ đã đang và sẽ học trường Điện biên 44 Phố Quán sứ vào trao đổi kinh nghiệm. Thanks các mẹ trước. :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không có mẹ nào có con học trường này ạ ?:Sad::Sad::Sad:
    • 70 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Có mình sang năm cho con vào trường này đây, cũng muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về trường Điện Biên. Các mẹ vào cho em xin ít kinh nghiệm nhé.
    • 70 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học Trường Điện Biên ở Quán sứ không? cho em xin ít kinh nghiệm với. Em không biết trường này thế nào, cô giáo nào dạy tốt? Sang năm con em vào lớp 1 rồi, cần thông tin về trường này quá, các mẹ giúp em với.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Mẹ!

Em cũng đang định xin cho con vào trường tiểu học Điện Biên Năm 2010 đây ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm gì chỉ bảo cho em với. Không biết là có nên cho con vào đó học không ạ.....Em đang cần phải trả lời người ta gấp mong là các mẹ tư vấn dùm vì em còn chẳng biết trường này ra làm sao......

Cảm ơn các Mẹ nhiều nhé!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có đây, hình như nhận hồ sơ từ 1/7 nhỉ, mình chưa nộp hồ sơ
    • 70 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình đăng ký cho con học trường này rồi, ngày 12/7 bắt đầu tập trung.
    • 169 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

không ai cho con học trường này sao huhu
    • 110 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Năm nay bé nhà mình cũng vào lớp 1 của trường đây, mẹ nào có con đang học hoặc đã học xong cho xin chút kinh nghiệm khi con học ở trường nhé
    • 169 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

mình cho con vào học ở đây rồi lớp 1 pháp có mẹ nào cũng cho con học ở đây thì cùng trao đổi kinh nghiệm nhé
    • 32 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay cũng học lớp 1A ở trường này. Vừa đi họp phụ huynh đầu năm. Sao mình thấy các con vào học tại trường điều hòa đã được lắp hết từ trước rồi mà vẫn thu các con 500.000 tiền lắp mới điều hòa nhỉ? với lại tiền máy chiếu nữa chứ, mỗi con đóng 1triệu, lớp con mình ban phụ huynh còn đang phải bàn thêm việc mua máy chiếu, nhưng các con học lớp 1 có nhất thiết phải dùng đến máy chiếu không các mẹ nhỉ ?
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có vẻ ít mẹ có con học trường ĐIện Biên nhỉ! Chưa thấy thông tin nhiều. Con em năm sau cũng định học ĐB (đúng tuyến), mẹ Nhépcon cho em hỏi là con chị vào lớp 1 chuyên Pháp của trường này thì thi đầu vào thế nào? hoặc cách thức họ tuyển sinh thế nào hả chị? Con em đang học tiếng Anh rồi, cũng muốn xin vào lớp chuyên Anh nhưng không thấy có nhiều trường có chuyên Anh. Chị tư vấn giúp em xem nếu vào chuyên Pháp ĐB thì thế nào ah? Có phải lớp hợp tác với Bộ Giáo Dục Pháp không chi? (giống Chu Văn An ý).
    Thanks chị nhìu lắm!
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường TH nào ở HN giờ cũng đều dùng máy chiếu cả rồi MeBinBop ah. Hay họ còn gọi là học theo phương pháp tương tác mẹ nó ah. Sẽ tiết kiệm thời gian cho cả cô & trò hơn rất nhiều. Hơn nữa học sinh lại thích thú nên dễ tiếp thu hơn. Có điều nhiều trường họ cho hs làm bài tập luôn buổi chiều thì về nhà buổi tối đỡ hơn. Con chỉ cần đọc thêm hoặc làm nốt bài tập buổi chiều (bạn nào chậm) thôi là có thể đi ngủ sớm rồi. Còn một số trường cô giáo hay giao nhiều bài thì khổ cho bọn trẻ con lắm. Mong chị chia sẻ cho em nhiều hơn thông tin trong quá trình bé nhà chị học tại Điện Biên. Con em năm sau mới vào lớp 1. Em đang định xin sang Trần Quốc Toản (trái tuyến).
    Thân mến
    • 96 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Sao trường này ít thông tin thế nhỉ, có mẹ nào có con theo học cho e hỏi có lớp chuyên anh ở trường điện biên ko?
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabeplaza Xem bài viết
    Sao trường này ít thông tin thế nhỉ, có mẹ nào có con theo học cho e hỏi có lớp chuyên anh ở trường điện biên ko?
    Theo em được biết thì trường này không có lớp chuyên anh mà chỉ có lớp chuyên Pháp thôi. Sáng nay ox nhà em đi nộp hồ sơ rồi, thấy bảo có thông báo nhập học luôn. Tuy nhiên em cũng muốn hỏi lớp chuyên Pháp cho cháu xem thi thố thế nào nhưng chưa check được vì tel của nhà trường bị hỏng hay sao ấy.
    Nếu chị muốn cho con học chuyên anh thì thử hỏi bên Chu Văn An hoặc các trường dân lập chất lượng cao hoặc Thực Nghiệm xem.
    • 1,055 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Con gái mình năm nay cũng vừa vào lớp 1 Pháp trường Điện Biên. Học lớp Cô Đinh Thị Thu Hương. Có mẹ nào có con học Điện Biên mình vào đây cùng trao đổi nhé!
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng có con giai học lớp 1 Pháp trường Điện Biên, trường ít thông tin quá, nhưng khi vào trường mình cũng thấy tốt. Con mình tên là Đức Anh, thế con bạn tên là gì, các bạn chắc chưa biết nhau mấy, con mình vào muộn nên chưa thuộc tên các bạn. Cô Hương tiếp xúc cũng thấy thoải mải.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vinlinh; 29/08/2013 vào lúc 08:30 AM.
    • 6,349 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinlinh Xem bài viết
    Mình cũng có con giai học lớp 1 Pháp trường Điện Biên, trường ít thông tin quá, nhưng khi vào trường mình cũng thấy tốt. Con mình tên là Đức Anh, thế con bạn tên là gì, các bạn chắc chưa biết nhau mấy, con mình vào muộn nên chưa thuộc tên các bạn. Cô Hương tiếp xúc cũng thấy thoải mải.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NhaMinh Xem bài viết
    Con gái mình năm nay cũng vừa vào lớp 1 Pháp trường Điện Biên. Học lớp Cô Đinh Thị Thu Hương. Có mẹ nào có con học Điện Biên mình vào đây cùng trao đổi nhé!
    Con gái út nhà mình cũng học 1 Pháp Điên Biên đây, con tên Nguyễn Khánh Ngân (fb của mình là Loan Ngo Phưong có hình con trai ngồi mặc quần áo răn ri nhé. Nếu 2 mẹ có FB mình tụ lại trao đổi cho dễ

Nhà mình đúng tuyến "trg nhớn " quận HK nhưng đúng là bụt chùa nhà ko thiêng hihi. Con trai sn 2003 , lớp 4 chuỷen con trai sang ĐB học ngon lành, kiến thức nắm rất chắc. Con trai nói con rất thích Điên Biên vì học bán trú tại trg, lớp điều hòa, WC sạch sẽ , ăn ngon cô giáo hiền và tốt bụng ( con nói thế). Mẹ bảo điều mẹ băn khoăn nhất sân trg bé, con nói ở bên kia con ko đc xuống sân , đằng nào lên lớp 4 con phải học bên HB lớp cũ chật chội , chim nhà ng ta nuôi hót suốt cà ngày điếc tai, mẹ ko phải tiếc. hihi
    Năm nay cho con gái út thi vào chuyen Pháp ĐB luôn cho lành , ko dám bon chen ở .... nhường chỗ cho các bạn trái tuyến.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ALnML; 03/09/2013 vào lúc 08:09 PM.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,055 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Vui quá! Thế là đã có 4 phụ huynh có con học cùng lớp Pháp Điện Biên năm nay rồi. Mẹ Đức Anh nhắn tên fb để mẹ Ngọc Minh add với nhé! Mình đã tạo group fb PH Lớp Pháp Tiểu học Điện Biên 2013-2018 rồi. Add dần các PH để cùng trao đổi thông tin trường lớp cho các con nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)