• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.7K Lượt đọc
  • 654 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Các bạn thân mến
    Coan trai mình tháng 9 tới sẽ đi học lớp 1 ở đây,có mẹ nào biết về trường cho mình chút kinh nghiệm với.
    Thanks nhé!:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 316 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laida Xem bài viết
    Các bạn thân mến
    Coan trai mình tháng 9 tới sẽ đi học lớp 1 ở đây,có mẹ nào biết về trường cho mình chút kinh nghiệm với.
    Thanks nhé!:Rose:
    Con trai mình cũng sẽ đi học lớp 1 ở Dịch Vọng B. Nghe chừng không có bố mẹ nào cho con học ở đấy nhỉ vì chẳng có ai trả lời cả.
    Mình chỉ biết là cơ sở vật chất thì tốt. Đang quan tâm là cô giáo nào dạy tốt để xin cho con vào học. Ai có thông tin giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều.
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun Nippon Xem bài viết
    Con trai mình cũng sẽ đi học lớp 1 ở Dịch Vọng B. Nghe chừng không có bố mẹ nào cho con học ở đấy nhỉ vì chẳng có ai trả lời cả.
    Mình chỉ biết là cơ sở vật chất thì tốt. Đang quan tâm là cô giáo nào dạy tốt để xin cho con vào học. Ai có thông tin giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều.
    À!bắt được sóng rồi,thấy bảo lớp 1 chọn toàn cô tốt,chữ đẹp.Lớp chia theo tổ dân phố.Nhưng lớp chỉ có 40 bạn thôi,cũng toàn con CB như mình cả.Mới đầu mình định cho học thực No,nhưng sau thấy h/s thực No dốt quá,sống ở đâu-thời nào cũng phải thích nghi tương đối.Cứ 1 mình 1 kiểu sau tư duy kiểu khác khổ con lắm.Hơn nữa phải đưa 10M mới có trong danh sách cơ!
    Nếu con bạn cũng học DVB vào đây trao đổi nhé!:Rose:
    • 316 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laida Xem bài viết
    À!bắt được sóng rồi,thấy bảo lớp 1 chọn toàn cô tốt,chữ đẹp.Lớp chia theo tổ dân phố.Nhưng lớp chỉ có 40 bạn thôi,cũng toàn con CB như mình cả.Mới đầu mình định cho học thực No,nhưng sau thấy h/s thực No dốt quá,sống ở đâu-thời nào cũng phải thích nghi tương đối.Cứ 1 mình 1 kiểu sau tư duy kiểu khác khổ con lắm.Hơn nữa phải đưa 10M mới có trong danh sách cơ!
    Nếu con bạn cũng học DVB vào đây trao đổi nhé!:Rose:
    Giống nhà mình nhỉ, lúc đầu cũng định cho con học thực nghiệm vì có một cô bạn xin cho con học ở đấy, người ta đồng ý rồi, nhưng cô ấy lại cho con đi nước ngoài cùng nên ko học nữa. Người ta nói sẽ chuyển suất đó cho mình, nhưng mất chừng từ 500-800$. Mình thì ngại con đi học xa, mùa đông khổ ghê, nên muốn con học gần nhà, vì thế quyết định học đúng tuyến. Đi bộ một tý là tới, hehe.
    Mình cũng nghe thông tin là giáo viên lớp 1 đều tốt. Hỏi bạn bè, người thì bảo là cô Nghĩa (cô này là cô giáo lâu năm kinh nghiệm, lớn tuổi), thằng bạn thì bảo con tao học cô Hương tốt, người thì bảo cô Kim Anh tốt. Thế là chẳng biết cô nào tốt cả. Mình thì nghĩ là các cô đều tốt, nhưng sẽ có cô tốt hơn :Smiling:, nhất là các cô nhẹ nhàng với trẻ con. Đang cố tìm hiểu xem cô nào tốt để gửi con đây. Bạn có thông tin gì cho mình biết với nhé. :Rose:
    Mà chẳng thấy bố mẹ nào có con học Dịch Vọng B lên tiếng nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Từ khi quyết định cho con học DVB mình phấn khởi hẳn,cô nào cũng được,nhưng mình sẽ kèm như kèm kem.Mình chẳng thèm đi xem điểm ở TNo nữa,Trứơc yêu thì bảo cao to đẹp trai ,bây giờ ko yêu thì nói vai u thịt bắp mồ hôi dầu.
    Trước đây mình vẫn biết TNo học chương trình của bộ,Mù căng chải cũng phổ cập ct này ko nâng cao.Nhưng sau thấy các con kém hơn các bạn quá nhiều thiệt thòi ,nên thôi.Sống ở đâu cũng phải theo ở đấy,chứ vào cấp 3 thi đề hà nội có mà chào cờ.Còn các bạn đọc đến đây mà nói là tớ học TNo cũng mấy bằng ĐH,với tiếng Tây như bão thì mình chịu.Con mình chẳng phải siêu nhân,với lại ở nước nghèo đông dân thì phải cố học thôi,chứ phát triển tự nhiên thì phải sang tây.
    Bạn lên thường xuyên nhé con sắp đi học rồi!
    • 316 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Băn khoăn về vụ cô giáo của con ở Dịch Vọng B quá mẹ Laida ơi. Lúc đầu hỏi thông tin thì mọi người bảo cô Nghĩa là cô giáo tốt, lớn tuổi. Sau thì lại có người bảo bây giờ cô Kim Anh mới tốt, cô Nghĩa là ngày xưa thôi. Hôm nay lại thấy Hattieuxanh trả lời (ở mục trường Dịch Vọng A) là ở Dịch Vọng B cô Nghĩa tốt. Mẹ Laida hay bố mẹ nào có thông tin gì thì cho mình xin với. Hattieuxanh có vào đọc ở đây thì giúp mình với. Tóm lại là cô giáo nào tốt nhất nhỉ.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun Nippon Xem bài viết
    Băn khoăn về vụ cô giáo của con ở Dịch Vọng B quá mẹ Laida ơi. Lúc đầu hỏi thông tin thì mọi người bảo cô Nghĩa là cô giáo tốt, lớn tuổi. Sau thì lại có người bảo bây giờ cô Kim Anh mới tốt, cô Nghĩa là ngày xưa thôi. Hôm nay lại thấy Hattieuxanh trả lời (ở mục trường Dịch Vọng A) là ở Dịch Vọng B cô Nghĩa tốt. Mẹ Laida hay bố mẹ nào có thông tin gì thì cho mình xin với. Hattieuxanh có vào đọc ở đây thì giúp mình với. Tóm lại là cô giáo nào tốt nhất nhỉ.
    Cá nhân mình thì thấy ở khối lớp 1 cô Nghĩa dậy là tốt nhất . Phương pháp dậy của cô tốt và cô cũng biết lựa bọn trẻ con mới từ mẫu giáo lên . Lớp 1 của cô thường là lớp ngoại giao , chứ đúng tuyến thì cũng ít được vào lớp này . Cuối năm học lớp 1 thì các lớp khác chọn khoảng 15 cháu giỏi nhât, còn lớp cô Nghĩa thì chọn khoảng 35 cháu thi vào lớp 2 chọn . Đa số lớp 2 chọn là học sinh từ lớp cô Nghĩa lên . Từ năm lớp 2 này trình độ các con ở lớp chọn khác hẳn lớp 2 thường . Đến bây giờ con mình đã lên lớp 5 nhưng mình vẫn thấy quí cô Nghĩa nhất so với các cô khác . Mình cũng không biết bây giờ khối 1 là ai dậy tốt nhất . Bạn cũng nên tham khảo thêm nhưng chắc phải có quyết định sớm .Mình sợ là bây giờ mới chọn cô chủ nhiệm thì hơi muộn rồi đấy .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe các mẹ ca ngợi cô Nghĩa dạy tốt cũng cố xin cho con vào lớp cô Nghĩa nhưng lại hụt mất. Bông nhà mình vào lớp cô Kim Anh. Có mẹ nào có con học cô Kim Anh không thông tin cho mình với. Mình rất muốn lên lớp 2 con mình thi được vào lớp chọn không biết học cô Kim Anh cô rèn có tốt không. Các mẹ thông tin cho mình nhé.
    • 1,923 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em xin thêm thông tin về DVB với ạ. Chả là nhà em ở Quan Hoa, không phải hộ khẩu Nghĩa Tân, vậy thì liệu có thể xin được vào học trường này không ạ? Em nghe nói có lớp ngoại giao, bác nào biết contact để xin theo đường này thì làm ơn PM giúp em nhé.

Em cảm ơn nhiều, năm sau con em bắt đầu vào lớp 1 rồi ạ.
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Hộ khẩu Quan Hoa thì học ở trường Quan Hoa ở đường Nguyễn Khang.
    Còn lớp ngoại giao có hay ko thì hỏi thày hiệu trưởng.Hôm rồi con em đến trường em thấy là ko có!
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 316 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Con mình vào học lớp cô Nghĩa. Nhưng lớp cô bị đông hơn các lớp khác. Mẹ nào có con học lớp cô Nghĩa không.
    Mình cũng có thông tin là cô Kim Anh dạy tốt. Thầy Hiệu trưởng thì khẳng định cô nào cũng tốt, chỉ có giáo viên tốt mới được phân công dạy lớp 1. Bạn mình có con năm ngoái học lớp cô Hương, cũng bảo là cô Hương tốt. Vì thế nên chúng ta cứ yên tâm về cô giáo, các mẹ nhỉ.
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Con em học lớp 1E cô Quỳnh Anh.Em chẳng chọn cô.Lớp có 44 bạn.có gì thông báo tiếp nha!
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 316 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Các mẹ có con học ở Dịch Vọng B ơi, tình hình các con học thế nào. Con nhà mình lười học ghê lắm, không tập trung, viết rất chậm nữa, toàn không viết hết bài cô giao. Buổi chiều các bạn về hết, ở lại để cô kèm viết xong mới được về. Thế là toàn gần 6h mới về. Chẳng biết đối phó với con thế nào đây.
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Cứ yên tâm đi,học cô Nghĩa kiểu gì cũng giỏi.Lớp con nhà mình cô chẳng bắt ai ở lại viết hết.Tối về mẹ kèm con viết.
    Lớp con bạn bao nhiêu cháu mà đông?lớp con mình cũng đông,thày lại mới nhồi thêm h/s mới xin vào,chẳng có lớp nào vắng hết.
    Con đi học phấn khởi là thích rồi.Tất nhiên mới học,ko học trước thì kém.Con mình có lẽ kém nhất lớp,toàn viết sai thôi.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 316 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Lớp con nhà mình 48 bạn. Chắc tình trạng thêm bạn mới là đương nhiên rồi. Trường công lập thì toàn thế thôi. Nhưng cũng đúng thôi, trường dân lập giới hạn số học sinh vào trường, trường công lập cũng giới hạn thì các cháu đi đâu.
    Con không bao giờ viết hết bài cả mẹ Laida ạ. Nằm trong nhóm 4-5 bạn viết chậm nhất lớp, cộng thêm lười học nữa. Được cái cô chịu khó ở lại rèn con viết nên tối về cả nhà đều nhàn. Cảm động với sự nhiệt tình của cô giáo thật !!!. Cô cực kỳ kiên nhẫn và nhẹ nhàng với các cháu.
    Mình chẳng sợ con học dốt đâu, nhưng chỉ sợ con lười học, không thích học. Con thích đến lớp để chơi với các bạn, bắt viết thì ngại, được vài chữ là chán rồi. Lười học và hoàn toàn không tập trung, cái này di truyền từ mẹ rồi. Huhu...
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Lớp con mình phần đông là trái tuyến,chứ đúng HK thì trường rất vắng.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chạy quanh một hồi thì mình thấy có vẻ cho con học trường gần nhà là tốt nhất các mẹ nhỉ.
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với mình chỉ có hộ khẩu tạm trú ở Dịch Vọng thì như thế có đúng tuyến với trường DV B hay không?
    Mình cũng muốn cho con học luyện viết với cô giáo tiểu học vì bây giờ cháu cầm bút viết không đúng tư thế, mình hướng dẫn nhưng cháu không nghe, chỉ nghe lời cô giáo thôi hu hu ... Các mẹ biết cô giáo tiểu học nào gần khu hồ Nghĩa Tân hay chợ Nghĩa Tân giới thiệu giúp mình với nhé!
    • 167 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tớ hộ khẩu là Dịch Vọng, cho tớ hỏi Dịch vọng B là trường ngay chỗ Chùa Hà phải k? Như thế thì theo đúng HK con tớ học ở Dịch vọng B hay Nghĩa Tân nhỉ?
    Các mẹ có con đi học rồi cho tớ hỏi thủ tục xin nhập học với.
    Mẹ yêu Sumo-Cò và em Mít của mẹ nhất trên đời !!! :557::557:
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hộ khẩu của mẹ nó ở Dịch vọng thì học DVB đấy, Nghĩa Tân là Cầu Giấy roài! Mình cũng đang phân vân giữa 2 trường Dịch Vọng B và Nghĩa Tân, bởi vì con mình là trái tuyến đấy. Nhưng nghe phân tích thì trường nào cũng có cái hay của nó, chắc mình sẽ cho con học ở DVB bởi trường mới cơ sở vật chất tốt hơn, trường thoáng mát hơn và các cô giáo cũng nhiệt tình với các con.
    • 322 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Me cuncon03 ơi, HKnhà mình cũng là trái tuyến, mẹ nó đã xin cho con học ở DV B chưa, không bít xin có khó không nhỉ? Mình cũng định xin cho con học trường này, trường mới xây khang trang đẹp đẽ.
    Mẹ bongbong nói đúng đấy mình tìm hiểu nhiều trường cho con rồi, kết luận lại học gần nhà thui cho tiện. Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo cho mẹ cháu với, nhà cháu mới chuyển về khu vực này nên còn bỡ ngỡ quá ạ!