• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.33K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có con năm Quý Mùi đang định cho học Trường tiếu học Dịch Vọng A nhưng đang không biết lớp 1 có phải cho con đi học thêm không, học cô giáo nào thì tốt, các mẹ hãy tư vấn cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

mình cũng có nhu cầu hỏi giống mẹ này, up lên cho các mẹ quan tâm trả lời giúp.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con đang học trường tiểu học Dịch Vọng A không???
    Mình có con năm Quý Mùi đang định cho học Trường tiếu học Dịch Vọng A nhưng đang không biết lớp 1 có phải cho con đi học thêm không, học cô giáo nào thì tốt, các mẹ hãy tư vấn cho mình với.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã có con học lớp 1 ở trường tiểu học DV A không cho mình biết chút thông tin về trường này với????
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

cung có nhu cầu hỏi giống mẹ này, up lên nhờ mọi người tư vấn ạ.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 355 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    cung có nhu cầu hỏi giống mẹ này, up lên nhờ mọi người tư vấn ạ.
    Có Link cũ đây : Có mẹ nào có con đang học trường tiểu học Dịch Vọng A không??? các mẹ vào xem nhé:Smiling:
    Mong các con hay ăn chóng lớn và biết thương yêu bố mẹ ::LoveStruc:
    undefined
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhduong78 Xem bài viết
    Có mẹ nào có con đang học trường tiểu học Dịch Vọng A không???
    Mình cũng đang có ý định như bạn đây. Nhà mình ơ gần trường Dịch Vọng A nhưng mà chả biết cô nào cả. đang đi tìm lớp cho con học thêm trước cho cháu làm quen với sách vở một tý. Nếu bạn tìm được cô thì alô cho mình với nhé. Con trai tớ có thể đi bộ về nhà được ko cần mẹ đưa. Con mình học đúng tuyến nên cứ đăng ký, trường xếp vào lớp nào cũng OK luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh khuyên chân thành là bạn ko nên cho con học Trường TH Dịch Vọng A vì chương trình của Trường rất nặng, nhất là theo học mấy lớp chọn bên đấy là bạn phải chấp nhận mang tiếng là "hành con" rồi đấy, bởi vì sáng cho con đi học ở trường, chiều đón về nhà cô học tiếp, tối đến đón con về nhà lại tiếp tục học đến 11h đêm ma co khi còn chưa làm hết bài. Nói chung là mất hết tuổi thơ. Có một vị Hiệu trưởng của một trường tiểu học nói với mình rằng: vào lớp 1 nên chọn giáo viên chứ ko nên chọn trường, theo bạn nói thì hình như bạn ở quận Cầu Giấy thì phải? Mình thấy trường TH Dịch Vọng B cũng được lắm, trước thì BT nhưng 1-2 năm nay có Hiệu trưởng mới từ TH Ngiã Tân chuyển sang và vực dậy nên trường bây giờ tiến bộ nhiều lắm. Con mình cũng đang học lớp 1 ở đó là một minh chứng.
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay cũng vào tiểu học Dịch vọng A đây nhưng chưa có kinh nghiệm gì cả. Mới chỉ xin cho con đi học viết 1 tuần 1 buổi ở nhà cô giao Mai. Mà xin mãi mới được ý vì rất đông. Nghe nói cô này dạy có tiếng ở trường đó ma. Cô bảo là tháng 6 thì cô bắt đầu mở nhiều lớp. Tuần học 3 buổi liên tục cho đến khi bé vào lớp 1 đấy. Còn chuyện chọn giáo viên thì cô bảo khó lắm. Các cô cũng chịu mà thôi. Tớ không định chọn giáo viên mà cứ đăng ký, trường xếp lớp nào thì vào lớp đó. Con mình mà học tốt thì lớp nào cũng OK. Cô bảo tầm cuối tháng 6 mới bắt đàu bán hồ sơ đăng ký học.
    • 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình năm sau chuyển nhà sang Cầu Giấy, phố Dịch Vọng. Mình cũng định xin cho con vào Dịch Vọng A. Mẹ nào biết chi phí trái tuyến cho vụ này là bao nhiêu không, làm ơn tư vấn hộ mình nhé
    • 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Topic này cũ quá rồi nhưng mình lại đang rất quan tâm. Không hiểu các mẹ có con sinh năm 2003, 2004 có ai đang cho con học trường này, làm ơn up thông tin cho các mẹ quan tâm tìm hiểu với ạ.
    Mong tin lắm lắm.
    Đa tạ các mẹ nhiều.
    • 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nhà mình sửa gần xong, sắp chuyển sang phố Dịch Vọng. Mình đang xin cho con vào trường DV A, các mẹ làm ơn cho mình hỏi cô giáo nào dạy giỏi lớp 1 với ạ, có số ĐT càng tốt ạ. Thực sự chuyển sang môi trường mới rất mong nhận được sự quan tâm của các mẹ, nếu gặp được mẹ nào có con học cùng trươnbgf, cùng khối, cùng lớp được thì thật tuyệt.
    Rất mong các mẹ bớt chút time tư vấn thêm nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều, mong được làm quen...
    Loves
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhduong78 Xem bài viết
    Có mẹ nào đã có con học lớp 1 ở trường tiểu học DV A không cho mình biết chút thông tin về trường này với????
    Dịch Vọng A, chỉ có tiếng bởi một số cô giáo ở lớp chọn thôi, ví dụ như hai cô giáo Mai, Cô Ngà...Còn nếu học lớp thường thì cũng binhg thường , thậm chí còn tiêu cực.không có phương pháp giáo dục đối với trẻ hiếu động (ngoan hiền thì dễ rồi ),chỉ biết phàn nàn với phụ huynh mà thôi, bài tập khá năng, mà cứ như kiểu cho bài về dọa phu huynh y, gặp b ài khó , hôm sau hỏi con cô hướng dẫn làm thế nào, con đều bảo cô không chữa .Giáo viên kêu ca đến độ , nhiều phụ huynh phải hiểu thành cô giáo vòi vĩnh.(Khối 2 có một cô chuyển từ trong nội thành về- tiêu biểu cho việc này) nếu bạn có ý định cho con học trường DV A thì phải cố xin được vào lớp hai cô Mai ngay từ đầu.Còn nếu không cứ trường đúng tuyến mà học, sau đó tìm giáo viên phụ đạo thêm nếu cần.Mình cũng có con học DV A, lớp thường có mấy ý kiên chia sẻ như vậy.
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baoha03 Xem bài viết
    Dịch Vọng A, chỉ có tiếng bởi một số cô giáo ở lớp chọn thôi, ví dụ như hai cô giáo Mai, Cô Ngà...Còn nếu học lớp thường thì cũng binhg thường , thậm chí còn tiêu cực.không có phương pháp giáo dục đối với trẻ hiếu động (ngoan hiền thì dễ rồi ),chỉ biết phàn nàn với phụ huynh mà thôi, bài tập khá năng, mà cứ như kiểu cho bài về dọa phu huynh y, gặp b ài khó , hôm sau hỏi con cô hướng dẫn làm thế nào, con đều bảo cô không chữa .Giáo viên kêu ca đến độ , nhiều phụ huynh phải hiểu thành cô giáo vòi vĩnh.(Khối 2 có một cô chuyển từ trong nội thành về- tiêu biểu cho việc này) nếu bạn có ý định cho con học trường DV A thì phải cố xin được vào lớp hai cô Mai ngay từ đầu.Còn nếu không cứ trường đúng tuyến mà học, sau đó tìm giáo viên phụ đạo thêm nếu cần.Mình cũng có con học DV A, lớp thường có mấy ý kiên chia sẻ như vậy.
    con mình cũng học lớp thường này, vừa học hết lớp 2 (cô giáo lớp 1 theo lên).
    cảm nhận của mình thì không có nhiều bài tập đâu, con đi học về ăn nhẹ, tắm rồi học chừng nửa tiếng- 1 tiếng là xong, xuống ăn tối, cũng thoải mái.
    mình ưng ý ở DVA là nói chung các bạn cũng ngoan.
    đòng ý là cũng có cô này cô nọ, nhưng may mắn cô giáo của con mình không đến nỗi thế.
    • 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, trường DVA có tổ chức học hè cho các con không nhỉ? Có mẹ nào xin trái tuyến cho con vào trường này k, vào đây chia sẻ kinh nghiệm cho mình và các mẹ khác biết với. Mình cũng đang nhờ người, ngta hứa là okie, nhưng vẫn chưa thấy tăm hơi đâu. Sốt ruột như ngồi trên lửa suốt từ 1/7 đến giờ... Chẳng biết có xong không nữa.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ, Mình đang muốn xin cho con vào trường TH DỊCH VỌNG A. Nhà mình bị trái tuyến nên không biết làm thế nào để xin cho con học vì mình không có ai quen cả. Rất mong cả nhà chia sẻ thông tin giúp mẹ cháu.
    Mẹ Đức Anh
    :Thinking: Anh xã và con trai là hai thần tượng của tôi !!!. Hay ăn chóng lớn nhé con trai yêu của bố mẹ Happy forever!!!:LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình đang học trường Tiểu học Dịch Vọng A. Mình xin chia sẻ một số thông tin cho các mẹ khoá sau.

Về khối lượng bài tập: Mình cũng không thấy có chuyện quá nhiều bài tập, làm tới 11-12h đêm đâu. Thường các con làm Vở bài tập, bài luyện thêm Toán, TViệt ở lớp và hoàn thiện ở nhà nếu cần, thường chỉ cần 30'. Ngoài ra, ở nhà bố mẹ có thể chủ động giao thêm bài cho con, nếu thích.

Trường hiện có cho các con đăng ký học thêm Tiếng Anh. Nhưng mình thấy chương trình dạy Tiếng Anh chưa được ưng ý lắm vì một tuần học có 02 buổi, khối lượng tự vựng chưa nhiều và chưa có giáo viên nước ngoài.

Ngoài ra, sĩ số một lớp hơi đông: 60 hs/lớp.

Ngoại khoá: ngoài việc học văn hoá, các con ở lớp cũng được cô giáo chăm sóc về cách ứng xử, kỹ năng sống. Mỗi học kỳ được đi thực tế ngoại khoá một lần (năm vừa rồi học kỳ I các con đi Thiên đường Bảo Sơn). Các con rất quý và gắn bó với cô giáo.

Cô giáo: không có chuyện phải quan hệ, đối ngoại thì con mới được quan tâm đâu. Mình thấy cô giáo của con mình rất có tâm trong nghề, thậm chí còn luôn trao đổi tìm cách giúp đỡ các con gia đình khó khăn và hạn chế các chi phí không thực sự cần thiết. Đôi khi mình lại thấy cô tiết kiệm quá .

Bản thân mình lúc đầu cũng thực sự hoang mang khi con học ở lớp thường trường DVA. Nhưng khi đưa con tới lớp, gặp cô giáo, cô hiệu trưởng thì mình hiểu rõ hơn và yên tâm hơn nhiều.

Tới giờ mình thấy: kỹ năng sống giao tiếp của con được rèn rũa từ cô giáo và nhà trường nhiều, ngoan, lễ phép, mạnh dạn. Về văn hoá, ngoài việc học ở lớp thì việc kèm cặp của bố mẹ rất quan trọng. (Hihi, mình mà cứ lơ đãng một chút là con viết chữ xấu đi ngay vì trong năm lớp 1 các con được làm quen với nhiều cái mới: viết chữ bằng bút chì, chữ to, chuyến sang chữ nhỏ, bút máy, chữ viết hoa...)

Một vài thông tin chia sẻ tới các mẹ để các mẹ bớt hoang mang khi xin học cho con nhe.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn những thông tin của mẹ Cuteball nhé! Mẹ cho em hỏi thêm một chút là: khi vào lớp 1, chị có chọn lớp tố cho con không hay cứ để nhà trường phân công ngẫu nhiên ạ? Điều em băn khoăn nhất là: lớp 60 cháu thì làm sao 1 cô giáo có thể quan tâm và rèn chữ cho các con một cách chu đáo được? Hơn nữa, bữa trưa của các con có đảm bảo không? Em đã chuyển hộ khẩu cho con về DỊch Vọng Hậu để đúng tuyến vào Dịch vọng A mà thấy còn băn khoăn quá!!! Trường chuyển về Nam Trung Yên bao lâu hả chị??? Mong chị chia sẻ thêm chút thông tin, cảm ơn chị nhiều ạ!
    • 71 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baoha03 Xem bài viết
    Mẹ baoha03 nói gần sát với quan điểm của mình. Mình có con đã học hết cấp tiểu học của DVA. Nhận xét như sau:
    - Trường nào cũng có cô nọ cô kia. VD: Lớp 1 con học cô rất được(hình như cả khối lớp 1 các cô đều ổn cả, bộ mặt của trường mà). Lớp 2 thì thất vọng (mấy lần định chuyển lớp nhưng nghĩ con lại thay đổi bạn bè lại thôi, nhưng sau này hơi ân hận), cô giáo trông như ko phải giáo viên..., nói với các con toàn anh với chị, phụ huynh đến hỏi tình hình học tập của con thì nói chung chung con nào cũng tốt cả, nghe là đã biết cô ko sát sao các con rồi. Lớp 3, lớp 4 thì bình thường, lớp 5 thì tạm ổn.
    - Học lớp nào cũng thế, chủ yếu là bản thân các con, nếu may mắn vào lớp có nhiều bạn hoc giỏi thì những con học khá sẽ tiến bộ hơn, còn những con học chậm cảm thấy tự ti và bài tập về nhà trở nên rất nặng, nên đầu tiên phải xác định con mình thuộc dạng nào sau đó mới chọn lớp. Nếu con mình tiếp thu không nhanh lắm thì lớp thường cũng được, sau đó cho con đi học thêm ở những cô phù hợp với trình độ của con, hoặc bố mẹ kèm thêm ở nhà.
    - Trường công nào cũng có những tiêu cực này nọ (nhưng tùy từng cô giáo thôi, có cô cũng rất tốt, suy ra trong 1 cơ quan nhà nước cũng thế), phải chấp nhận sống chung với lũ. Thực ra nếu con mình học tốt, ngoan thì chẳng sợ gì, mình hoàn cảnh nào phải theo hoàn cảnh ấy, không chạy đua với thiên hạ được.
    - Suy cho cùng đừng quan trọng hóa 1 việc gì, đừng để con căng thẳng quá, sẽ dẫn đến sợ đi học, và sức khỏe giảm sút, con còn nhiều thứ khác ngoài xã hội cần học, học tiểu học chưa nói lên điều gì cả. Chúc các mẹ luôn vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebinhim0108; 18/03/2012 vào lúc 10:18 AM.
    • 3,815 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

tìm hiểu trường cho con mà sao trường này ít fb thế này huhu
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2