• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học đại từ (khu Đại kim - Hoàng Mai)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 119 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ nào biết thông tin về trường này thì chia sẻ với mẹ cháu với ak; chất lượng giáo viên, học sinh... có ổn không ak;

Mẹ cháu cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình có hai bé học ở đây, lớp 5 và lớp 2, và thấy khá hài lòng với trường,

Trường này trước đây là một cơ sở của trường Đại Kim, sau đó tách ra thành một trường riêng nên giáo viên cũng khá ổn.

Giáo viên ở đây khá gần gũi và tình cảm với học sinh, các bé nhà mình đi học về rất vui vẻ. Chương trình học vừa phải, học đúng chương trình và không đặt nặng vấn đề học thêm ở nhà cô. Với mình đây là vấn đề quan trọng nhất và hơi hiếm khi so với một số trường khác ở quận HM.

Bé thứ hai nhà mình hồi bắt đầu vào lớp 1 mình rất lo vì cháu hơi chậm và khá khó tính, nhưng rồi đi học thấy khá ổn, con lại thích đi học chứ không sợ như một số bé đi học ở trường khác.

Tuy trường nhỏ nhưng trường cũng tổ chức khá tốt những hoạt động tập thể cho các cháu, hơn nữa các cô dạy ở lớp chọn khá tốt và đồng đều vì tuy trường bé (chỉ có 12 lớp cả 5 khối) nhưng năm nào cũng thấy có nhiều giải HSG quận.

Có một số vấn đề như: các con phải ăn cơm hôp bán trú (cách đây hai năm, trường nấu cho các con), đi học CLB ở trường sáng thứ 7 từ 8h - 10h30 (học hoặc không cũng được nhưng lớp lớn thường đi tất cả), sĩ số ngày càng tăng, hồi đầu con mình học chỉ có 30 cháu/lớp, bây giờ đã hơn 40 rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin mà bạn cung cấp. Mình cũng đang cân nhắc lựa chọn vì nhà ngay trong khu đô thị, được cái đi gần tiện cho con.
    Bạn có thể cho mình biết tên cô giáo dạy lớp 1 tốt không?
    Mình cám ơn.
    • 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Khối 1 thì bạn nên xin vào học cô Quỳnh. Cô có chuyên môn tốt và cô giáo cũng tốt nữa. Năm ngoái con mình học lớp cô có 35 học sinh thì 5 bé là con giáo viên trong trường rồi.
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình chào các mẹ,sang năm con mình lên lớp 3 mình định chuyển cháu về học trường DạiTừcho gần nhà (nhà mình ở khu DT Đại Kim),các mẹ biết cô nào dạy tốt lớp 3 thì bảo mình với.Minhaf cảm ơn các mẹ nhiều!:Rose::Rose::Rose:
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, xin vào trường Đại Từ có khó lắm không ạ? Năm nay con em cũng đi học lớp 1? Em đang đau đầu vì vụ trường lớp của con đây ạ.
    • 813 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud Xem bài viết
    Khối 1 thì bạn nên xin vào học cô Quỳnh. Cô có chuyên môn tốt và cô giáo cũng tốt nữa. Năm ngoái con mình học lớp cô có 35 học sinh thì 5 bé là con giáo viên trong trường rồi.
    Nếu lớp có 5 con giáo viên thì là lớp 2A rồi phải không mẹ nó? Bé nhà mình là Minh Khuê, học lớp 2A đây. Bé nhà mẹ tến là gì? Mình mong muốn được làm quen để trao đổi học tập. Hình như phụ huynh Đại Từ ít lên WTT thì phải
    • 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chít Chiu Xem bài viết
    Nếu lớp có 5 con giáo viên thì là lớp 2A rồi phải không mẹ nó? Bé nhà mình là Minh Khuê, học lớp 2A đây. Bé nhà mẹ tến là gì? Mình mong muốn được làm quen để trao đổi học tập. Hình như phụ huynh Đại Từ ít lên WTT thì phải

Lớp 2A là lớp chọn rồi. Lúc đầu bé nhà mình học lớp 1A, sang lớp 2 chuyển sang lớp 2C vi sợ vào 2A cậu không theo được lại chán học thì chết. Phần lớn các cháu học 2A là từ lớp 1A chuyển lên. Bé nhà mình tiếng Việt chán lắm và không được nhanh nhẹn nên mình không muốn con phải cố. Cô chị học lop A nên mình biết cậu em mà học thì vất vả nên thôi. Con đi học về hỏi có vui không hôm nào cũng bảo vui, có hôm hứng chí lên còn nói vui cực kỳ là yên tâm.

Cô giáo lớp 1 tên là Nguyệt chứ không phải Quỳnh, tự nhiên nhớ nhâm tên sang cô giáo khác, Cô Nguyệt cuối năm ngoái cưới, co khi năm tới lại bầu bí, không biết có dạy không?

Mẹ nào xin con vào trường này cũng không khó đâu, khoảng đầu tháng 6 trường có phát đơn đăng ký học, nếu trái tuyến thì đóng tự nguyện (không nhiều đầu)
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Cloud ơi, cho em xin số điện thoại hoặc địa chỉ nhà cô Nguyệt với ạ. Em đang muốn xin cho con học thêm cô. Năm nay cháu vào lớp một ạ, đang muốn xin vào Đại Từ. Cám ơn chị nhiều.
    • 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình chỉ có số ĐT thôi: 0936262241. Nhà cô thì bây giờ chắc cô ở nhà chồng rồi nên mình không biết cụ thể. Chỉ biết chồng cô ở làng Đại Kim,

Nếu bé nhà bạn nhanh nhẹn mà học ở Đại Từ không cần học trước đâu,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Học đúng tuyến là đúng trường của phường hộ khẩu mình ở thôi các mẹ nhỉ?
    Thực sự mình không muốn phải học trái tuyến, nhưng phường mình ở có trường tiểu học Hoàng Liệt quá tải quá, các con phải thay phiên học T7, CN và nghỉ ngày thường vì trường ko đủ lớp.Nhà mình ko có người trông nên con ngày thường nên phải tìm trường trái tuyến vậy.
    Nói ko ai tin, nhưng giữa thủ đô Hà Nội vẫn có trường tiểu học phải học tăng ca như vậy,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn tham khảo ý kiến các mẹ quá. Chả là thằng lớn nhà mình sang năm cũng vào lớp 1. Nhà mình trong BĐ Linh Đàm. Định cho con sang năm học Hoàng Liệt nhưng lại bảo bị học tăng ca, học T7 hoặc CN, nghỉ 1 ngày trong tuần, nhà mình ko có ai trông, oải quá. Học Bill Gate thì học phí xấp xỉ 5tr/tháng.. Hic.. không theo được. Đang tham khảo trường Đại từ. Mẹ nào có thêm thông tin thì chia sẻ giúp cho các mẹ sắp có con đi học lớp 1 với.. Không thì lại phải " đạp cổng trường " để nộp đơn cho con như PHHS trường Thực nghiệm Hà nội ti vi đăng hôm qua thì chít... Cám ơn các mẹ..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, em cũng muốn xin cho con vào TH Đại Từ, thế khi bán hồ sơ trường có thông báo không các mẹ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có con năm nay vào lớp 1, muốn cho bé vào trường tiểu học Đại từ cho gần nhà, tiện đưa đón. Bác nào biết về trường thì thông tin cho mình biết với: Cơ sở vật chất thế nào? giáo viên ổn không? có học bán trú không? khoảng bao nhiêu cháu một lớp? cô nào dạy lớp 1 tốt...
    Giúp mình với nhé. Thanks!
    • 119 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trường Đại từ xin không khó đâu, tuy nhiên từ năm ngoái số lượng hs tương đối đông, khoảng 45 cháu 1 lớp. Khối 1 có cô Hà dạy 1A là tốt nhất.
    • 255 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

Nhà mình ở Đại Kim, bé lớn nhà mình sắp học lớp 1, mình đang đau cả đầu về việc tìm trường cho con. Gần nhà mình có trường tiểu học Đại từ, nhưng mình mới chuyển nhà đến khu Đại Kim nên hoàn toàn không biết thông tin về trường này ạ.
    Các mẹ có con học trường Đại từ ui cho mình xin thêm thông tin về trường này với. Khối lớp một có mấy lớp ạ, và mỗi lớp bao nhiêu cháu. Cô giáo lớp một ở đây dạy dỗ thế nào ạ, có nhiệt tình và nghiêm khắc không ạ, có mắng mỏ hoặc đánh học sinh khi học sinh quá nghịch ngợm và hiếu động không ạ (Bé nhà mình nghịch lắm ạ). Học phí trường này thế nào ạ. Nhà vệ sinh và ăn uống bán trú thế nào ạ. Trường này có phải học thêm trước khi vào lớp 1 không ạ và trường có chạy đua thành tích không ạ.
    Các mẹ ui cho mình xin thông tin nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cô Nguyệt dạy tốt thật, hoc sinh viết chữ cực đẹp luôn, nhưng đúng là cô bầu bí rùi, bây giờ lớp 1 tốt nhất là cô Hà, nhưng rất nhìu mẹ muốn xin vào lớp cô Hà. Xin vào trường năm nay cũng khó đấy vì trường tuy bé nhưng kết quả dạy thì lại khá khủng năm nay 10 hs giỏi cấp Thành phố, hon 40 hs giỏi cấp quận đấy các mệ ạ,nghe đâu năm trước còn có cả hs đạt giải Quốc gia về giải toán. Dân cư bây giờ đổ về đấy khá đông. Chưa định cho con vào học. nhưng sáng nay mình cũng đến mua hồ sơ và biét dược những thông tin này có lẽ cũng quyết định chọn trường Đại Từ và cố gắng xin vào lớp cô Hà.Mẹ nào biết thông tin gì thêm về trường, chia sẻ thêm cho mình với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ductrung2010; 20/06/2012 vào lúc 04:25 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ở Đại Kim gần trường TH Đại Từ thế thì đúng tuyến rồi còn gì (nếu HK Đại Kim.) Hôm nay trừong đang bán HS tuyển sinh đấy, 10 nghìn một bộ HS sẽ có khá đủ thông tin về kq dạy học của trường. Tuy nhien CSVC của trường thì tương đói khó khăn có 5 phòng học được lắp điều hòa cho các con. Nhưng GV ở đây thì thấy nói là tốt lắm, học phí thì chưa biết, nhưng trường công lập thì chắc k cao đâu.
    • 119 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Phường Đại Kim chia làm 2 khu vực, phía mạn Kim Giang thì học trường Đại Kim, phía trong khu đô thị và chợ thì học Đại từ
    • 41 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ có ý định cho con học Đại Từ. Con mình học Đại Từ từ lớp 1a đến lớp 5a, năm nay lên lớp 6. Nhìn chung các cô dạy con mình rất nhiệt tình sát sao từng học sinh. Họp phụ huynh các cô nhận xét rất kỹ từ tính cách đến học lực của từng học sinh, trường không có tiêu cực, không có học thêm, chỉ có CLB thứ 7, tùy các con lựa chọn môn mình thích, không tham gia cũng không sao. Cô chỉ tố chức bồi dưỡng đội tuyển trước khi thi các giải, nhưng không phải đóng tiền, cô chỉ mong bố mẹ tạo điều kiện thời gian học thêm thôi. Con mình lớp 3 đạt giải khuyến khích tiếng anh cấp quận, lớp 5 thì đạt giải khuyến khích tiếng Anh cấp quận và khuyến khích Toán qua mạng internet cấp quận. Các cô giáo đều rất tình cảm với học sinh, con mình 2, 3 lần bị cảm, VC mình làm cách nhà 10km, các cô toàn đưa con về tận nhà giúp. Các khoản đóng góp rất ít. Mình chỉ thấy lăn tăn là giờ trường cho các cháu ăn cơm hộp. Nếu mẹ nào cho cháu về trưa ăn nhà là tốt nhất. Về môn tiếng Anh lớp 3 có 1 cô dạy TA con mình thích nhưng lại chuyển đi mất, sau đấy cô khác không ổn lắm. KHông biết trường có tuyển thêm cô nào không. Trong lớp các bạn học dẫn đầu tiếng anh đều học thêm ở Apollo hay Language Link. Cơ sở vật chất thì không thể bằng Tân Mai (vì con mình hay đi thi học SG ở Tân Mai nhận xét thế). Qua đây mình Trân trọng cảm ơn các cô đã dạy con mình cùng cô Hiệu trưởng và cô tổng phụ trách, đặc biệt là cô Thảo dạy lớp 2 và cô Phương lớp 5. Có đôi điều nhận xét để các mẹ thêm thông tin lựa chọn cho con mình.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3