• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học Brendon - Trung Hòa Nhân Chính, ai đã là phụ huynh cho tớ kết bạn online với???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.61K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã là phụ huynh của trường này chưa? Tớ đã đến tham quan trường, rất thích, mê lắm rồi. Từ trường lớp, giáo trình, đến định hướng nhà trường, ban điều hành tâm huyết, có năng lực và kinh nghiệm. Có cảm giác rất Tây (ngang ngửa Olympia, Việt Úc) nhưng học phí hợp lý, chỉ tương đương hệ song ngữ của DTĐ, Lê Quý Đôn. Tớ muốn nghe được lời ủng hộ từ phía một phụ huynh nào quá, buồn cười nhỉ?! Chỉ là để dứt điểm thôi

Giữa Trung Hòa Nhân Chính, cạnh Ngôi sao Hà Nội nhưng vào đây thì có cảm giác ấm cúng hơn, không quá loãng như NSHN. Cả nhà thử vào website của Brendon nhé.

www.brendon.edu.vn

Bận bịu công việc văn phòng nên tớ không có nhiều cơ hội gặp gỡ mọi người được. Có mẹ nào là phụ huynh của trường Brendon thì ới tớ một tiếng online nhé. Cám ơn các mẹ.
    -----------------------

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 108 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

CHào bạn, mình không phải phụ huynh của trường nhưng đang tìm hiểu để sang năm vào trường. Mình cũng rất thích trường Brendon và có ý định cho con học ở Brendon. Bé nhà bạn học lớp 1 phải không ? Lớp có bao nhiêu bé vậy ?
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Một lớp tối đa 20 học sinh thôi. Mình thấy như vậy rất vừa phải. Mà nhìn cũng kín cả lớp rồi, không hiểu ở trường công lập 50 - 60 con thì thế nào

Tối mai, 30/7 trường tổ chức tổng kết hè ở Grand Plaza đấy. Nghe đã thấy hoành tráng rồi Bé nhà mình mới đi học nên không có mặt trong đội biểu diễn, nhưng thấy cu cậu háo hức lắm rồi. Giấy mời nhà trường in ra và còn gửi email cho mình nữa đây này.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Tha(ng` Beo'; 29/07/2011 vào lúc 08:16 PM.
    -----------------------

• 2,719 Bài viết

• 2,398 Được cảm ơn

trường này trước học phí cao lắm mà, năm ngoái không thấy có, năm nay mới mở lại à bác! thế là năm nay mới có lớp 1 thôi à.
    • 108 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tha(ng` Beo' Xem bài viết
    Một lớp tối đa 20 học sinh thôi. Mình thấy như vậy rất vừa phải. Mà nhìn cũng kín cả lớp rồi, không hiểu ở trường công lập 50 - 60 con thì thế nào

Tối mai, 30/7 trường tổ chức tổng kết hè ở Grand Plaza đấy. Nghe đã thấy hoành tráng rồi Bé nhà mình mới đi học nên không có mặt trong đội biểu diễn, nhưng thấy cu cậu háo hức lắm rồi. Giấy mời nhà trường in ra và còn gửi email cho mình nữa đây này.

Phải công nhận là nhìn qua website thấy cơ sở vật chất của Brendon rất tốt, chương trình học rất hay, học phí cũng hợp lý. Mà trường tổ chức tổng kết hè ở Grand Plaza hoành tráng nhỉ hihi.
    Năm nay trường có đủ các lớp từ lớp 1 đến lớp 5 không hả bạn ? Lớp 1 hiện giờ có mấy lớp rồi vậy ?
    Thanks bạn
    • 108 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunchit1000 Xem bài viết
    trường này trước học phí cao lắm mà, năm ngoái không thấy có, năm nay mới mở lại à bác! thế là năm nay mới có lớp 1 thôi à.
    Đúng rồi trường Brendon trước học phí cao lắm vì trường dạy theo chương trình quốc tế. Nhưng mình đọc cũng ở 1 topic khác trên wtt về Brendon thì sau đó chủ khác mua lại trường, xây thêm 2 tầng và bây giờ dạy theo chương trình song ngữ và học phí ngang tầm các trường Đoàn Thị Điểm, Lê Quý Đôn.
    Giáo trình thì trường vẫn theo chương trình của Vương quốc Anh, trường liên kết với 2 trường tiểu học công lập của Anh là Howley Grange Primary School và Trinity C OF E Primary School cùng với tổ chức giáo dục People & Organisation tại Anh.
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ thấy có lớp 1,2,3, nhưng chỉ lớp 1 là đông thôi. Nghĩ cũng đúng thôi, phụ huynh nào phải quá chán trường cũ mới cho con chuyển trường lớp 2, 3, mà thông thường thì người ta sẽ chọn trường tốt hơn trường cũ, có danh tiếng rồi. Mình nghĩ Brendon mới mở mà có lớp 2 và 3 là giỏi rồi

Khoe các mẹ ảnh tối thứ 7 tuần vừa rồi nhé. Tổng kết hè của Brendon ấm cúng phết, cũng may hôm đấy mưa chưa to Lần đầu tiên mình vào khách sạn Grand Plaza, cái gì cũng vàng chóe, buồn cười lắm. Có thể mình không quen nhìn những khách sạn 5 sao theo phong cách Tàu khựa thế này, mà nó lại là của Hàn Xẻng đấy nhé. Thôi, khoe ảnh cái đã, lại lạc chủ đề rồi ;p

Ở giữa sảnh có biển chỉ dẫn điện tử thế này, hiện đại phết.

Ngoài sảnh của phòng hội thảo, trường trưng bày tác phẩm mỹ thuật của các con trên giá vẽ.

Tác phẩm của con trai cùng với tác phẩm bằng len của một bạn khác, trông hay hay.

Phòng đây này, trông hiện đại lắm. Mỗi tội hơi thiếu ánh sáng cho sân khấu, vì nó thiết kế cho hội thảo thông thường thôi mà.

Hơi bị yêu em MC zai này, nói tiếng Anh thôi rồi Lượm ơi

HỌ làm một bộ phim tổng kết hè hay phết, chiếu trên màn chiếu ấn tượng lắm.

Các tiết mục biểu diễn

Thích bé gái này làm con dâu

Dancesport này thuê ngoài, như kiểu CLB Họa Mi ý,nhưng không nhớ tên CLB nào

Phát quà, balo này bé nào cũng thích mê, bé nhà mình đòi dùng luôn hôm nay. Màu đen hơi già nhưng kiểu dáng tây lắm.

Đangmong chờ đồng phục cho con đây, nhưng nhà trường chưa lấy hàng về, thấy bảo thế. Mình nhận ra có 2 bé trai và gái mặc đồng phục mẫu, hỏi ra mới biết là con của boss trường

Mình mải miết ở lại đến cuối buổi cùng một vài phụ huynh có con biểu diễn và những người nán lại xem tranh. Thấy các cô giáo nghịch ngợm pose, thấy đáng yêu, chụp trộm luôn Đồng phục các cô nhìn cũng đẹp cơ, toàn gái chưa có chồng nên body mình nhìn mà thèm

Đấy, khoe các mẹ trường Brendon của con trai tớ đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tha(ng` Beo'; 01/08/2011 vào lúc 06:00 PM.
    -----------------------

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic tớ nghe ngóng cía, đã từng là phụ huynh Brendon, có lý do khác k liên quan đến trường nên k thành phụ huynh chính thức đc n mà vẫn thấy yêu trừong, ủng hộ Brendon phát triển, có thể năm sau con gái lên lớp 2 ba cháu nghĩ lại và cho cháu học cũng nên, tiếc quá hôm thứ 7 vi vu đi chơi k đến dự tổng kết hè cùng các bạn của con được, hic hic, mong rằng nhà trường có chiến lươc marketing tốt để sang năm đông vui hơn, chứ ai lại tháng 5 mới quảng cáo này nọ trong khi các nhà ngó nghiêng xong trưonừg trong tháng 3 rồi
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Gửi PH của trường,

Cho em hỏi thêm chút thông tin là hiện trường theo chương trình song ngữ với 10t TA/1 tuần và giáo viên bản ngữ dạy hoàn toàn đúng không ạ? Và các giáo viên của trường thì trình độ chuyên môn ra sao? em thấy trên web cũng ít giáo viên quá, thông tin thì không ghi rõ là cô tốt nghiệp có bao năm kinh nghiệm rồi. Phần TA của trường thì rất ấn tượng với mục tiêu, thời gian, học phí. Nhưng bên cạnh đó em cũng mong các cô việt có kinh nghiệm để học CT của Bộ GD cũng chuẩn mực (tuy không bằng trường công nhưng cơ bản thì phải nắm chắc). Mong các PH giải đáp hộ em để yên tâm cho con đến học. Mà em thấy ngạc nhiên vì với số tiết TA và cách học như vậy mà học phí còn rẻ hơn cả CLC DTD thì đáng kinh ngạc, nếu trường làm đúng như thế thì mừng quá, chả phải lăn tăn gì.
    Cám ơn các mẹ đọc và gửi thông tin giúp em nhé.
    • 199 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình mới gọi điện vào trường hỏi vì cũng rất ấn tượng với chương trình học của trường. Hiện trường mới có 1 lớp 1 với 19 cháu thì phải, lớp 2, lớp 3 cũng có 1 lớp. Lớp 3 mới có 4,5 cháu thôi. 10 tiết TA là bao gồm cả tiếng Anh, toán và khoa học được giảng dạy bằng tiếng Anh, trong đó 6 tiết là giáo viên bản ngữ dạy.
    Các lớp 2, 3 đang được giảm 20% học phí nữa. Nhà mình cũng có 2 bé, bé lớp 1 thì không lo nhưng lo bé lớp 3 vì lớp học ít học sinh, nhỡ trong quá trình học các bạn nghỉ dần thì làm thế nào. Do vậy mặc dù hấp dẫn chương trình học của trường nhưng vẫn cân nhắc lắm.
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haminhdiep Xem bài viết
    Gửi PH của trường,

Cho em hỏi thêm chút thông tin là hiện trường theo chương trình song ngữ với 10t TA/1 tuần và giáo viên bản ngữ dạy hoàn toàn đúng không ạ? Và các giáo viên của trường thì trình độ chuyên môn ra sao? em thấy trên web cũng ít giáo viên quá, thông tin thì không ghi rõ là cô tốt nghiệp có bao năm kinh nghiệm rồi. Phần TA của trường thì rất ấn tượng với mục tiêu, thời gian, học phí. Nhưng bên cạnh đó em cũng mong các cô việt có kinh nghiệm để học CT của Bộ GD cũng chuẩn mực (tuy không bằng trường công nhưng cơ bản thì phải nắm chắc). Mong các PH giải đáp hộ em để yên tâm cho con đến học. Mà em thấy ngạc nhiên vì với số tiết TA và cách học như vậy mà học phí còn rẻ hơn cả CLC DTD thì đáng kinh ngạc, nếu trường làm đúng như thế thì mừng quá, chả phải lăn tăn gì.
    Cám ơn các mẹ đọc và gửi thông tin giúp em nhé.

Chào me haminhdiep,

Tự nhiên mình lại thành PR cho trường Nhưng thôi, vì mình cũng thấy yêu trường quá đỗi, cứ mong hồi bé mình được thế này. Đúng là 10 tiết TA/ tuần nhưng chỉ 6 tiết là người nước ngoài thôi, 4 tiết còn lại do các cô người Việt đảm nhiệm. Trên web ít giáo viên thì cũng đúng thôi, vì trường năm nay cũng chỉ có 3 lớp, tức là 3 giaó viên chủ nhiệm, 4 giáo viên TA, 1 cô mỹ thuật, 1 cô kỹ năng sống, 1 cô âm nhạc, 1 thầy thể dục và 2-3 cô bảo mẫu nữa. Tính ra thì cũng nhiều đấy chứ nhỉ Mình thấy con mình được chăm sóc kỹ, mà các cô chẳng chiều chuộng tí nào đâu, nghiêm khắc lắm. Có phụ huynh còn kể với tớ là bé nhà bạn ý thích trường nhưng không thích 1 cô bảo mẫu vì trong giờ ăn cô rất nghiêm khắc. Không giống có lần tớ đọc trên forum về Vietkids cấp 1, chiều chuộng hết mức, học sinh ăn vạ giữa sân cô cũng không dám mắng, chỉ ra dỗ.

Mà thôi, tùy quan điểm từng phụ huynh. Tớ thấy con trai tớ yêu cô Hà chủ nhiệm lắm. Cô Hà đã từng dạy ở Việt Úc Sài Gòn 4 năm nên cách cô dạy cũng hiện đại, dùng cả bảng thông minh nữa, học sinh phê lắm. Tớ thấy bảo Ban giám hiệu yêu cầu các cô mỗi tuần phải có 1 tiết dùng bảng thông minh, thường là môn Toán cho học sinh dễ tiếp thu. Con trai tớ cũng luôn mồm thầy Mark, Peter, thấy thầy ở hành lang là rối rít bám chặt lấy thầy. Cả khối văn phòng ở đó cũng rất helpful và friendly.

Trước đây trường mở hệ quốc tế thì đắt kinh lắm, hình như hơn 7K/ năm. Bây giờ áp dụng hệ song ngữ, cao hơn DTĐ và LQĐ hệ thường, nhưng vẫn thấp hơn CLC DTĐ và Nguyễn Siêu. Chẳng hiểu sao Nguyễn Siêu càng ngày càng đắt thế nhỉ?! CLC DTD giảng dạy chương trình của Cambridge, tớ chả thích vì nhan nhản các trường dùng rồi. Nó chỉ là thí điểm đầu tiên của Bộ thôi. Chương trình của Brendon là của Anh, tớ cũng được nhìn thấy bản công nhận của trường công lập tại TP Birmingham dành cho Brendon rồi, nên cũng yên tâm. Nói chung là phải tin thôi

Hoạt động ngoại khóa của trường thì tớ mê nhất đấy. Chỉ sợ năm nay ít con thì nhà trường care, sang năm đông đuc nổi tiếng và nhiều con hơn thì không biết có tổ chức được nhiều thế này không, vì có vẻ mỗi lần event cũng tốn tiền lắm. Mình làm nghề event mình biết mà

Các mẹ còn lăn tăn thì cứ nên qua trường mà thăm nhé. Mình khuyên chân thành đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tha(ng` Beo'; 02/08/2011 vào lúc 11:55 AM.
    -----------------------

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều vì thông tin hữu ích, thực ra ai chọn trường thì đều nên đến thực tiếp để nghe cảm nhận của các PH. Nhưng trước khi tới tớ vẫn muốn tham khảo các PH trên WTT nhiệt tình và đều tâm huyết với giáo dục. Mà tớ muốn hỏi thêm về chương trình việt nam, các cô dạy có chất lượng không? đặc biệt là môn toán. Con nhà bạn có vất vả khi học song song cả toán-VN và toán NN không? Học khoa học thì các cháu có được làm thí nghiệm hoặc các trải nghiệm thực tế không? Mong bạn tiếp tục chia sẻ thêm việc con bạn học tại trường với nhé. Cám ơn bạn rất nhiều.
    • 108 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tha(ng` Beo' Xem bài viết
    Chào me haminhdiep,

Tự nhiên mình lại thành PR cho trường Nhưng thôi, vì mình cũng thấy yêu trường quá đỗi, cứ mong hồi bé mình được thế này. Đúng là 10 tiết TA/ tuần nhưng chỉ 6 tiết là người nước ngoài thôi, 4 tiết còn lại do các cô người Việt đảm nhiệm. Trên web ít giáo viên thì cũng đúng thôi, vì trường năm nay cũng chỉ có 3 lớp, tức là 3 giaó viên chủ nhiệm, 4 giáo viên TA, 1 cô mỹ thuật, 1 cô kỹ năng sống, 1 cô âm nhạc, 1 thầy thể dục và 2-3 cô bảo mẫu nữa. Tính ra thì cũng nhiều đấy chứ nhỉ Mình thấy con mình được chăm sóc kỹ, mà các cô chẳng chiều chuộng tí nào đâu, nghiêm khắc lắm. Có phụ huynh còn kể với tớ là bé nhà bạn ý thích trường nhưng không thích 1 cô bảo mẫu vì trong giờ ăn cô rất nghiêm khắc. Không giống có lần tớ đọc trên forum về Vietkids cấp 1, chiều chuộng hết mức, học sinh ăn vạ giữa sân cô cũng không dám mắng, chỉ ra dỗ.

Mà thôi, tùy quan điểm từng phụ huynh. Tớ thấy con trai tớ yêu cô Hà chủ nhiệm lắm. Cô Hà đã từng dạy ở Việt Úc Sài Gòn 4 năm nên cách cô dạy cũng hiện đại, dùng cả bảng thông minh nữa, học sinh phê lắm. Tớ thấy bảo Ban giám hiệu yêu cầu các cô mỗi tuần phải có 1 tiết dùng bảng thông minh, thường là môn Toán cho học sinh dễ tiếp thu. Con trai tớ cũng luôn mồm thầy Mark, Peter, thấy thầy ở hành lang là rối rít bám chặt lấy thầy. Cả khối văn phòng ở đó cũng rất helpful và friendly.

Trước đây trường mở hệ quốc tế thì đắt kinh lắm, hình như hơn 7K/ năm. Bây giờ áp dụng hệ song ngữ, cao hơn DTĐ và LQĐ hệ thường, nhưng vẫn thấp hơn CLC DTĐ và Nguyễn Siêu. Chẳng hiểu sao Nguyễn Siêu càng ngày càng đắt thế nhỉ?! CLC DTD giảng dạy chương trình của Cambridge, tớ chả thích vì nhan nhản các trường dùng rồi. Nó chỉ là thí điểm đầu tiên của Bộ thôi. Chương trình của Brendon là của Anh, tớ cũng được nhìn thấy bản công nhận của trường công lập tại TP Birmingham dành cho Brendon rồi, nên cũng yên tâm. Nói chung là phải tin thôi

Hoạt động ngoại khóa của trường thì tớ mê nhất đấy. Chỉ sợ năm nay ít con thì nhà trường care, sang năm đông đuc nổi tiếng và nhiều con hơn thì không biết có tổ chức được nhiều thế này không, vì có vẻ mỗi lần event cũng tốn tiền lắm. Mình làm nghề event mình biết mà

Các mẹ còn lăn tăn thì cứ nên qua trường mà thăm nhé. Mình khuyên chân thành đấy
    Mình tìm hiểu về trường Brendon cũng thấy thích rồi, nghe bạn nói lại càng thấy hay Xem ảnh buổi lễ tổng kết hè phê quá nhỉ, nhìn hoành tráng thật đấy. Lúc đầu mình cũng băn khoăn giữa Đoàn Thị Điểm hoặc Lê Quý Đôn với Brendon, vì DTD và LQD có từ lâu rồi và đủ các cấp học, nhưng mình cảm thấy trường bây giờ có vẻ như công lập chất lượng cao mất rồi vì có quá đông học sinh, Brendon thì mình có cảm tình hơn về nhiều mặt nhưng năm nay trường mới chuyển đổi dạy theo hệ song ngữ và ít lớp nên mình chưa biết thế nào, sợ con làm chuột bạch. Nhưng nghe bạn nói về chương trình của trường và các hoạt động ngoại khóa thì mình thực sự thích và yên tâm.
    Con mình trước ở Sài gòn cũng học gần 2 năm trường Việt Úc Sài gòn đấy nhưng là học hệ mẫu giáo. Trường Việt Úc sài gòn là một trong số các trường dân lập quốc tế có uy tín trong Sài gòn từ mẫu giáo đến trung học.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe các bạn nói mình cũng đã tìm hiểu và thấy khá Brendon khá ok. Mô hình vừa phải, không đông, nhưng năm nay tính chuyển con từ DTD về cho lớp 2 thì cung đang lăn tăn vì lớp hơi vắng chút. Gặp co giáo thì nhiệt tình, các bé trong lớp nhìn khá ngoan. Nhưng vẫn chưa quyết định, các bạn cho ý kiến tư vấn thêm nhé. Thanks
    • 885 Bài viết

• 3,227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kentpax Xem bài viết
    Nghe các bạn nói mình cũng đã tìm hiểu và thấy khá Brendon khá ok. Mô hình vừa phải, không đông, nhưng năm nay tính chuyển con từ DTD về cho lớp 2 thì cung đang lăn tăn vì lớp hơi vắng chút. Gặp co giáo thì nhiệt tình, các bé trong lớp nhìn khá ngoan. Nhưng vẫn chưa quyết định, các bạn cho ý kiến tư vấn thêm nhé. Thanks
    Mẹ nó chuyển cho con về Brendon đi, năm nay có vẻ rất OK đấy.
    • 426 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NAGA Xem bài viết
    Mình mới gọi điện vào trường hỏi vì cũng rất ấn tượng với chương trình học của trường. Hiện trường mới có 1 lớp 1 với 19 cháu thì phải, lớp 2, lớp 3 cũng có 1 lớp. Lớp 3 mới có 4,5 cháu thôi. 10 tiết TA là bao gồm cả tiếng Anh, toán và khoa học được giảng dạy bằng tiếng Anh, trong đó 6 tiết là giáo viên bản ngữ dạy.
    Các lớp 2, 3 đang được giảm 20% học phí nữa. Nhà mình cũng có 2 bé, bé lớp 1 thì không lo nhưng lo bé lớp 3 vì lớp học ít học sinh, nhỡ trong quá trình học các bạn nghỉ dần thì làm thế nào. Do vậy mặc dù hấp dẫn chương trình học của trường nhưng vẫn cân nhắc lắm.
    Mình có con năm nay vào lớp 3, thấy ý kiến các mẹ cũng thích quá. Chiều nay sẽ qua trường xem. Mong các mẹ có con học đó cho ý kiến ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tytit; 23/08/2011 vào lúc 03:08 PM.
    • 885 Bài viết

• 3,227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytit Xem bài viết
    Mình có con năm nay vào lớp 3, thấy ý kiến các mẹ cũng thích quá. Chiều nay sẽ qua trường xem. Mong các mẹ có con học đó cho ý kiến ạ.
    Trời mưa quá, ngồi rỗi việc trả lời mẹ nó này.

Con tớ năm nay cũng học lớp 3, cũng vừa chuyển từ trường quốc tế khác về Brendon.

Tớ thấy Brendon có mấy ưu điểm sau:

1- Giáo trình: Nhà trường vẫn giữ toàn bộ giáo trình và chương trình cũ do anh Paul Long xây dựng từ năm kia. Chương trình này khá tốt (sở dĩ nói tốt vì toàn thể phụ huynh cũ của Brendon đều đánh giá cao chương trình này)

2- Cô giáo: Cô Nam dạy lớp 3 là cô giáo trẻ, nhưng nghiêm khắc và có kinh nghiệm (đã từng dạy ở SG vài năm)

3- ăn uống của nhà trường ổn. Con tớ khen ngon.

4- Nhà trường có hoạt động thể thao, kỹ năng sống, v.v..

5- Chủ trường: Có người mới, và tỏ ra biết cách đầu tư, tiêu tiền.

Tớ thì thích lớp vắng HS, vì như thế con mình được quan tâm nhiều hơn. Tất nhiên là đủ đông để các con cảm thấy vui, thoải mái. Đó chính là lý do tớ mồi chài mẹ nó đưa con về học chung với con tớ cho vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bị hấp dẫn bởi chương trình của trường, cơ sở vật chất tốt nhưng vẫn còn băn khoăn về môn tiếng Anh. Tiếng Anh có 5 tiết/tuần, trong đó 4 tiết là giáo viên Việt nam dạy. Mình từ trước đến nay vẫn chọn trường và trung tâm tiếng Anh có giáo viên bản ngữ dạy 100% bởi muốn con phát âm tiếng Anh chuẩn ngay từ đầu. Các mẹ có băn khoăn về vấn đề này không?
    • 426 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm Xem bài viết
    Trời mưa quá, ngồi rỗi việc trả lời mẹ nó này.

Con tớ năm nay cũng học lớp 3, cũng vừa chuyển từ trường quốc tế khác về Brendon.

Tớ thấy Brendon có mấy ưu điểm sau:

1- Giáo trình: Nhà trường vẫn giữ toàn bộ giáo trình và chương trình cũ do anh Paul Long xây dựng từ năm kia. Chương trình này khá tốt (sở dĩ nói tốt vì toàn thể phụ huynh cũ của Brendon đều đánh giá cao chương trình này)

2- Cô giáo: Cô Nam dạy lớp 3 là cô giáo trẻ, nhưng nghiêm khắc và có kinh nghiệm (đã từng dạy ở SG vài năm)

3- ăn uống của nhà trường ổn. Con tớ khen ngon.

4- Nhà trường có hoạt động thể thao, kỹ năng sống, v.v..

5- Chủ trường: Có người mới, và tỏ ra biết cách đầu tư, tiêu tiền.

Tớ thì thích lớp vắng HS, vì như thế con mình được quan tâm nhiều hơn. Tất nhiên là đủ đông để các con cảm thấy vui, thoải mái. Đó chính là lý do tớ mồi chài mẹ nó đưa con về học chung với con tớ cho vui.
    Mình đã đến thăm trường rồi. Mẹ nó PM cho mình số điện thoại để hỏi một số thông tin của lớp học nhé. Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm. :Rose:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay quá nhỉ.mình cũng định cho cháu nhà mình đi học.các bác tư vấn với
    Hi cả nhà, hiện mình đang có nhiều phòng học cho thuê tại Số 14 ngách 1- ngõ 123 Thụy Khuê và số nhà 6 ngách 2 ngõ 199 Thụy Khuê gần trường cấp 1 2 3 Chu Văn An và cấp 3 Đông Thái. có chỗ để xe rộng rãi.Phòng thoáng mát điều hòa.số lượng học sinh từ 20-25 học sinh/lớp. giá thuê 50k/giờ.bạn nào có nhu cầu thuê để dạy hoặc tổ chức lớp cho các cháu thì liên lạc với mình theo số 0922535210 hoặc 0904162646 nhé.Mình tên Thủy. Cám ơn các bạn đã đọc tin.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3