Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu họa Tân Định (Nguyễn An Ninh)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.86K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 169 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học trường tiểu học Tân Mai, hoặc Tân Định (ở Nguyễn An Ninh) không? Cho mình một ít thông tin với...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 729 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Oh thế không có ai biết chỉ giùm mẹ nó ah??:Thinking:
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Me Khanh a, con trai minh nam nay cung vao lop 1, minh cung dang xem xet truogn Tan Mai va truong Tan Dinh day. Chang ro thong tin lam. Neu ban chon truong nao va co thong tin ve truong nao tot thi cho minh biet voi nhe.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEKA Xem bài viết
    Có mẹ nào có con học trường tiểu học Tân Mai, hoặc Tân Định (ở Nguyễn An Ninh) không? Cho mình một ít thông tin với...
    Mẹ Meka à, mình có con đang học trường Tân Định . Mình thấy trường cũng ổn lắm, có bán trú, có hệ thóng lớp chọn cho các con học nhanh 1 chút,được luyên nâng cao nhiều. các cô giáo dạy lớp chọn đều dạy rất tốt nhiệt tình. Nghe nói trường là số 1 trong quận Hoàng Mai đấy. Mong mẹ eka chọn được trường như ý.
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymonkey Xem bài viết
    Mẹ Meka à, mình có con đang học trường Tân Định . Mình thấy trường cũng ổn lắm, có bán trú, có hệ thóng lớp chọn cho các con học nhanh 1 chút,được luyên nâng cao nhiều. các cô giáo dạy lớp chọn đều dạy rất tốt nhiệt tình. Nghe nói trường là số 1 trong quận Hoàng Mai đấy. Mong mẹ eka chọn được trường như ý.
    Xin lỗi bạn nhé,
    Hoàng mai là 5 xã của Thanh trì và 5 phường của Hai Bà hợp thành. Nhất quận Hoàng mai có nghĩa là...:Applause:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Giangduydat; 20/04/2009 vào lúc 05:19 AM.
    • 729 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giangduydat Xem bài viết
    Xin lỗi bạn nhé,
    Hoàng mai là 5 xã của Thanh trì và 5 phường của Hai Bà hợp thành. Nhất quận Hoàng mai có nghĩa là...:Applause:

Hhe cũng đúng chứ sao . Ngày xưa best của HBT bây giừo nhất quận '' xứ mù'' mà.:Crying:
    Nghe nói tiêu học còn ổn chứ trung học dỉơ lắm ..toàn HS đầu gấu thôi
    Một người vợ tốt luôn biết tha thứ cho chồng khi cô ta sai.:Laughing:
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban a. Minh nghe noi truong Tan DInh duoc moi lop chon thoi. Neu cho con hoc truong Tan DInh thi bat buoc phai xin duoc vao lop chon moi tot, con neu khong thi......... Vi the minh quyet dinh xin cho con vao Tan Mai vi du sao Tan Mai cung la truong diem cua quan nen the nao hoc luc cung se deu hon va quan trong moi lop chi co 35 hoc sinh nhu the co giao se quan sat duoc tot hon la 50 hoc sinh nhu truong Tan Dinh.
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giangduydat Xem bài viết
    Xin lỗi bạn nhé,
    Nghe cái nick này quen quen, ko biết bạn có liên quan gì đến hiệu ảnh Giang Duy Đạt ở đường Giải Phóng ko nữa :cool: Nếu thế thì bạn cũng thuộc quận Hoàng Mai còn gì nhỉ :Battin ey: Bạn nếu ko tư vấn được cho người khác thì thôi, sao lại vào thắc mắc cái chuyện nhất quận Hoàng Mai làm gì.

Mình có bà chị đang có con theo học lớp 1 trường Tân Định đây, thấy hệ thống bán trú cũng khá ổn. Bữa ăn cho các bé cũng sạch sẽ, đầy đủ dinh dưỡng lắm mà lại có thực đơn theo tuần để bố mẹ tiện theo dõi nữa. Mong thêm chút thông tin để bạn có lựa chọn tốt nhất !
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin loi cac me co gang doc nhe vi may cua minh bi loi ko go duoc tieng Viet co dau.
    Co me nao quen co giao o truong Tan Mai khong cho minh xin so dien thoai voi de minh xin cho con vao lop 1. Con minh hoc trai tuyen nen chac chan phai quen moi xin duoc.
    Rat mong nhan duoc thong tin som cua cac me.
    • 258 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Nhà tớ cũng ở gần khu này nên cũng đang quan tâm đến trường này, tuy nhiên con gái mình hộ khẩu vẫn ở nhà bà ngoại nên không biết xin trái tuyến có khó ko ???
    mẹ nào biết hoặc 1-2 năm nữa con đi học chỉ dùm mình? mình cũng đang tìm hiểu dần dần
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyminh03 Xem bài viết
    Hhe cũng đúng chứ sao . Ngày xưa best của HBT bây giừo nhất quận '' xứ mù'' mà.:Crying:
    Nghe nói tiêu học còn ổn chứ trung học dỉơ lắm ..toàn HS đầu gấu thôi
    [quote=Ban a. Minh nghe noi truong Tan DInh duoc moi lop chon thoi. Neu cho con hoc truong Tan DInh thi bat buoc phai xin duoc vao lop chon moi tot, con neu khong thi......... Vi the minh quyet dinh xin cho con vao Tan Mai vi du sao Tan Mai cung la truong diem cua quan nen the nao hoc luc cung se deu hon va quan trong moi lop chi co 35 hoc sinh nhu the co giao se quan sat duoc tot hon la 50 hoc sinh nhu truong Tan Dinh.i[/quote]
    Mình là cựu học sinh Tân Định cũ, nhưng cũng mấy chục năm rồi. Nghe các mẹ nói mình mới thấy đúng là thời gian làm thay đổi nhiều thứ, vì thời mình học, trường Tân Định dạy tốt, học tốt hơn Tân Mai, và nó hoàn toàn không phải là trường"bét" nhất quận Hai Bà Trưng. Vậy mà giờ :Sad: (Nói vậy không phải mình đồng ý là trường Tân Định không tốt đâu nhé, vì lâu rồi mình không có thông tin gì của trường, các mẹ đừng hiểu lầm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà tớ gần Trường Tân Định đây nè. Mấy bé con nhà Hàng xóm toàn học Tân Định nhưng thực tình là mình chẳng thấy bé nào học xuất sắc cả. Mình cũng ko có ý định chê bai nhưng mà nếu có điều kiện thì cho con theo học những trường Kim Liên, Lê Văn Tám, Nam THành Công, Tràng An, Trưng Vương thì tốt hơn chứ. Tất nhiên là cũng phải do nhận thức của con mình tuy nhiên môi trường học cũng có thể là 1 trong những tiêu thức để gửi gắm con mình vào trường.
    • 258 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nghe topic các mẹ bàn nhau về trường Tân Định thấy ít quá nhỉ ???
    mình thấy cơ sở trwờng cũng mới xây dựng lại đẹp đẽ mà lớp học vẫn đông quá vậy thì chất lwợng cao thì cũng hơi khó quá các mẹ nhỉ ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật không hả laogiagia, hay đằng ấy cứ nói quá lên thế? thế sao con mình và cháu mình vào lớp chọn trường tân định không mất tiền như bạn nói nhỉ? mà 60 học sinh học câu lạc bộ, laogiagia có chắc lớp nào cũng thế không? thằng bé bên cạnh nhà mình mẹ nó bảo câu lạc bộ lớp nó có 30 học sinh thôi ko à? mà cô giáo lớp chọn con tui học có dạy thêm đâu?sao laogiagia và muctieuso1 bức xúc thế? lớp chọn trường này đỗ giải khá lắm mà? họp phụ huynh không nghe báo cáo ư? chả biết ai nói gì chứ cô giáo từ lớp 1 đến lớp 3 của con tôi rất ok..có cần hỏi cô giáo nào không?
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình trước cũng là học sinh Tân Định đây, trước đây Tân Định là một trường khá của Quận Hai Bà Trưng đấy. Tuy nhiên, theo mình thì cũng chỉ lớp chọn là khá ổn còn các lớp khác cũng bình thường. Mình cũng có 2 đứa cháu đang học trường này. Đứa đầu năm nay lên lớp 3, khi học hết lớp 1, mẹ bé có hỏi cô chủ nhiệm là học lực của cháu liệu có thi và học được lớp chọn không, cô chủ nhiệm còn khẳng định là được mà, nên mẹ bé cũng không đến thăm hỏi cô HT do đó bé không vào lớp chọn được. Đến thằng thứ 2 thì rút kinh nghiệm, mặc dù bé học rất tốt nhưng khi thi vào lớp chọn mẹ bé phải thăm hỏi cô HT thì mới được vào lớp đó đấy.
    Hình thức thi tuyển và chấm điểm vào lớp chọn mình không thấy ổn lắm. Vì đề thi vào lớp chọn là cô hiệu trưởng ra đề, đến khi chấm thi cũng chỉ một mình cô chấm, mà kết quả chấm cũng không có điểm mà chỉ có kết quả con có đỗ hay không. Như vậy mình thấy không khách quan lắm, không công bằng và mình cũng không biết được thực lực của con mình vì không có điểm thi mà.
    Thêm một nhận xét nữa là mình thấy trường cũng chạy theo thành tích, mình thấy lớp toàn học sinh giỏi thôi, có vẻ không đúng lắm. Vì có bé hàng xóm nhà mình cũng học trường đó, mình thấy bé không được nhanh nhẹn và thông minh lắm, vậy mà kết thúc năm học cũng là học sinh giỏi.

Đây là một số thông tin về trường mà mình biết.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sang năm con học lớp 1 mà không biết phải chọn trường nào cho con, nhà mình cũng gần đấy đang định cho con học Tân định hoặc Tân mai. Nói chung bây giờ các trường đều chạy theo thành tích hết nên lo ko biết con mình học thực chất như thế nào?
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

2014 Zin nha minh cung vao lop 1. Cung dang lan tan nhu cac me.Nhung minh thay hoc sinh hoc them mc minh 80 % la HS Tan Dinh, cung hoc tot ma. May em hang xom nha minh hoc lop chon lop 1 thi hoc cuc kha. Minh so sanh con hoc tot may em minh biet hoc ben Nam Thanh Cong
    • 2,577 Bài viết

• 8,804 Được cảm ơn

Thời gian thay đổi thật, thời xưa mình học Tâm Mai làm gì có cửa so với Tân ĐỊnh (cả cấp 1 và 2 luôn). Tất nhiên nếu so Tân Định với những trường trên phố thì cũng khó vì địa bàn khác nhau, dân cư khác nhau, giáo viên được chia cũng khác nhau. Nhưng một trong những điều đáng quý của Tân Định là có khuôn viên rộng rãi, nhiều cây xanh, sân chơi rất thích chứ ko chật chội như những trường khác. Nhưng hộ khẩu ở khu vực đó mà muốn những trường trên phố thì lại phải chạy chọt trái tuyến. Cũng phức tạp chứ có đơn giản đâu.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 112 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tân Định có áp dụng mô hình nhà nước và nhân dân cùng làm lắp điều hòa cho các lớp học như trường 10/10 không nhỉ? Nhà mình ở ngay cạnh trường Tân Định, muốn cho bé con vào học ở đấy mà lăn tăn vấn đề bán trú, nghe nói ăn uống ngủ nghỉ tệ lắm
    • 169 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người vì những thông tin hữu ích. Định xin cho con gái vào lớp 1 Tân Định nhưng nghe thông tin từ mọi người thấy không ổn rồi. Lại đau đầu nghiên cứu thêm thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2