Trường tiểu học - Hà Nội

Trường THDL Lê Quý Đôn (hình ảnh)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Applause: :Applause: :Applause: :Applause:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

GIỚI THIỆU
     Trường Tiểu học Dân lập Lê Quý Đôn được thành lập theo Quyết định số 1268/ QĐUB của Uỷ ban nhân dân huyện Từ Liêm ký ngày 21 tháng 7 năm 2005, là trường tiểu học chất lượng cao, tăng cường giảng dạy ngoại ngữ.

 Trường Tiểu học Dân lập Lê Quý Đôn được Tiến sĩ William T.McKeith - người có bề dày kinh nghiệm với trên 20 năm liên tục giữ cương vị Hiệu trưởng trường tư thục danh tiếng: Trường Presbyterian Ladies’ College Sydney của Úc làm cố vấn chuyên môn.

 MỤC TIÊU ĐÀO TẠO

Giờ học kể chuyện với GV nước ngoài
    Giờ học trên thư viện
    Chú trọng đổi mới về phương pháp dạy học, tăng cường giảng dạy Tiếng Anh nhằm phát triển và hoàn thiện học sinh về Đức- Trí- Thể- Mỹ, đủ năng lực để hội nhập quốc tế.

 Giúp học sinh định hướng, khám phá và phát triển tối đa năng lực của bản thân, tự lực giải quyết những vấn đề trong học tập và cuộc sống.

 Rèn luyện cho học sinh có khả năng làm việc theo nhóm, năng lực hợp tác, kỹ năng chia sẻ thông tin, khả năng tư duy độc lập.

 Học sinh sẽ được làm quen với phương pháp học tập của các nước tiên tiến, phát triển niềm say mê học tập, biết tôn trọng bản thân và và người khác.

NỘI DUNG VÀ NHIỆM VỤ ĐÀO TẠO
     Đảm bảo đầy đủ chương trình do Bộ Giáo dục & Đào tạo Việt Nam qui định đối với cấp tiểu học.
     Rèn chữ đẹp và 4 kỹ năng cơ bản: nghe, nói, đọc, viết tiếng Việt và tiếng Anh.
     Hình thành cho học sinh những thói quen tốt: ngoan ngoãn, lễ phép, có lòng nhân ái, có ý thức giữ gìn và bảo vệ môi trường…

 Giảng dạy những kỹ năng cơ bản về “Diễn thuyết” (Public speaking) bằng tiếng Anh, theo lứa tuổi nhằm tạo cho học sinh khả năng mạnh dạn, tự tin phát biểu trước đám đông.

 Tổ chức hoạt động ngoại khoá:
    • CLB năng khiếu: TDTT, Võ thuật, Âm nhạc, Mỹ thuật, Tiếng Anh, Tin học ….
    tại phòng máy tính, phòng tập luyện thể thao, phòng nghệ thuật…
    • Tham quan dã ngoại, giao lưu kết nghĩa với các trường trong và ngoài nước.

ĐỘI NGŨ GIÁO VIÊN VÀ CÁN BỘ NHÂN VIÊN
     Giáo viên: là những nhà giáo có trình độ chuyên môn, có kinh nghiệm giảng dạy cấp tiểu học, tâm huyết với nghề, được phụ huynh và học sinh tin yêu, đã tốt nghiệp đại học và sau đại học.
     Cán bộ, nhân viên: Cán bộ y tế, nhân viên, đầu bếp được đào tạo có chuyên môn và trách nhiệm nghề nghiệp cao.

Hội đồng sư phạm nhà trường năm học 2007 - 2008

CÔNG TÁC BÁN TRÚ
    - Nhà trường tổ chức giáo dục, quản lý và chăm sóc học sinh cả ngày.
    Biên chế lớp học nhỏ gọn (sĩ số tối đa mỗi lớp là 30 học sinh) giáo viên có điều kiện dạy dỗ, chăm sóc học sinh tốt nhất.
    - Học sinh học 5 ngày/tuần – từ thứ Hai đến thứ Sáu.
    - Chế độ dinh dưỡng: Hàng ngày học sinh đến trường ăn 3 bữa (bữa sáng, bữa trưa và bữa phụ buổi chiều). Suất ăn đầy đủ dinh dưỡng, đảm bảo an toàn thực phẩm, đội ngũ nhà bếp được đào tạo chuyên nghiệp. Giờ học, giờ ngủ đảm bảo mát về mùa hè, ấm về mùa đông.
    - Ôtô đưa đón học sinh bằng xe tuyến tại các địa điểm quy định hoặc tại nhà (nếu phụ huynh học sinh có nhu cầu), có cán bộ chăm sóc học sinh trên xe

HỢP TÁC QUỐC TẾ
    - Hiện nay, trường Tiểu học Dân lập Lê Quý Đôn đã có quan hệ kết nghĩa với trường PLC Sydney và Armidale. PLC là một trường phổ thông có danh tiếng của Úc với đội ngũ giáo viên dày dặn về kinh nghiệm, giỏi về chuyên môn, xuất sắc về quản lý.
    - Hàng năm, trường mời những chuyên gia, những giáo viên giỏi, giảng dạy có kinh nghiệm đến từ trường PLC Sydney và một số trường khác tập huấn giáo viên theo phương pháp giảng dạy mới của các nước tiên tiến.

PHƯƠNG HƯỚNG PHÁT TRIỂN

 Năm học 2007- 2008, trường phổ thông Việt - Úc Hà Nội, một trường học theo tiêu chuẩn quốc tế, có sự tham gia giảng dạy của các giáo viên đến từ Úc và các nước tiên tiến khác chính thức đi vào hoạt động.
     Sau khi hoàn thành cấp tiểu học, tuỳ theo điều kiện của phụ huynh, học sinh có thể được gửi đi du học tại trường PLC hay các trường khác tại Úc, nơi có nền khoa học, giáo dục tiên tiến hoặc được tiếp tục đào tạo tại trường Trung học cơ sở Việt- Úc Hà Nội.

CƠ SỞ VẬT CHẤT
    - Trường Tiểu học Dân lập Lê Quý Đôn là một trong những trường đầu tiên đưa tiêu chuẩn cao cấp về cơ sở vật chất nhằm cung cấp cho học sinh sự tiện nghi trong học tập và vui chơi giải trí.
    - Trường được xây dựng trong một khuôn viên rộng hơn 6000m tại khu đô thị Mỹ Đình I- Từ Liêm- Hà Nội.
    - Các phòng học rộng rãi, thoáng mát đầy đủ trang thiết bị hiện đại: điều hoà nhiệt độ, phòng máy tính, máy projector…
    - Các phòng học chức năng:
    + Phòng học Âm nhạc: trường có 2 phòng học Âm nhạc với 20 đàn organ, một số đàn dân tộc và các đồ dùng phục vụ dạy học môn âm nhạc.
    + Phòng học Mỹ thuật: Phòng học được thiết kế riêng cho dạy học môn Mỹ thuật.
    + Phòng tập đa năng: Phòng rộng hơn 400 m2 để phục vụ cho các môn thể dục thể thao, múa…
    + Phòng máy vi tính: Phòng máy với 32 máy vi tính được nối mạng LAN và các thiết bị hỗ trợ hiện đại, tạo điều kiện cho việc học máy vi tính và môn Tiếng Anh.
    + Phòng thư viện: có nhiều sách giáo khoa, truyện và các loại sách tham khảo phục vụ cho giảng dạy và học tập …
    - Bàn ghế học sinh phù hợp, thuận tiện cho việc học nhóm và thay đổi hình thức học trong giờ.
    - Phòng ăn rộng rãi, thoáng mát, hệ thống bếp ăn với những trang thiết bị hiện đại, tiện dụng, phục vụ tốt các bữa ăn cho học sinh.
    - Hệ thống xe đưa đón học sinh đảm bảo chất lượng cao, an toàn.
    • 127 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thích trường Lê Quý Đôn lắm, chỉ mong đến tháng 9 được thấy con gái vào trường mà lòng thấy rộn ràng.
    Mẹ bé Thi (Vân-Hà Nội)
    website: http://www.babiesonline.com/babies/t/thi
    • 487 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Thi Xem bài viết
    Mình thích trường Lê Quý Đôn lắm, chỉ mong đến tháng 9 được thấy con gái vào trường mà lòng thấy rộn ràng.
    Ảnh đây nữa này mời các bác ngắm nhé:
    Hình đính kèm
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kangta ơi, con trai minh đang học lớp 1 ở một trường dân lập khác, nếu muốn chuyển sang LQD thì có được không? Hướng dẫn giúp mình các thủ tục phải làm với.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill&Bon Xem bài viết
    Kangta ơi, con trai minh đang học lớp 1 ở một trường dân lập khác, nếu muốn chuyển sang LQD thì có được không? Hướng dẫn giúp mình các thủ tục phải làm với.
    Hi bill bon cái này thì có lẽ mình kô rõ lắm, nhưng mà bạn hãy vào trang web chính của trường LQD xem qua và vào forum của trường. Mọi thắc mắc của bạn sẽ được trả lời
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai Xem bài viết
    Ảnh đây nữa này mời các bác ngắm nhé:
    Hi mẹhaichang deptrai ^_^ chắc 2 cháu nhà chị nhìn đáng yêu lắm, em xem qua cả mấy cái ảnh Sinh nhật cháu + đi Biển nữa , nhìn đáng yêu ghê, cháu chị học lớp nào vậy. Chị cũng vào forum trường LQD phải kô a. mong chị ủng hộ và đóng góp ý kiến cho forum trường LQD để forum thêm sôi động
    • 1,087 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ kangta2112003 nhé, xem ảnh thấy có con giai tớ, mừng quá đi. Con bạn cũng học lớp 1A6 à? Bé tên là gì vậy? Hôm nay về phải cho con rai xem mấy tấm ảnh này mới được.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Cám ơn mẹ kangta2112003 nhé, xem ảnh thấy có con giai tớ, mừng quá đi. Con bạn cũng học lớp 1A6 à? Bé tên là gì vậy? Hôm nay về phải cho con rai xem mấy tấm ảnh này mới được.
    Hi Tuan Bong , Hiện giờ Forum trang web trường Tiểu học DL Lê Quý Đôn đã có nhiều ảnh của các cháu . Bạn hãy truy cập vào trực tiếp web của trường để biết thêm
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi mình tưởng bạn là staff của LQD nên mới hỏi.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin vui long vào trang của trường nhớ,như vậy sẽ được rõ ràng hơn - >> http://www.thdl-lequydon-hanoi.edu.vn/
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ảnh trường và học sinh mới Update >> http://www.thdl-lequydon-hanoi.edu.v...ics.asp?FID=11

:Smiling:
    • 487 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kangta2112003 Xem bài viết
    Hi mẹhaichang deptrai ^_^ chắc 2 cháu nhà chị nhìn đáng yêu lắm, em xem qua cả mấy cái ảnh Sinh nhật cháu + đi Biển nữa , nhìn đáng yêu ghê, cháu chị học lớp nào vậy. Chị cũng vào forum trường LQD phải kô a. mong chị ủng hộ và đóng góp ý kiến cho forum trường LQD để forum thêm sôi động
    Cảm ơn Kangta nhé, mình cũng thích gửi ảnh lớp của con lên đây mà chẳng biết làm thế nào ngoài cách gửi link và tải file từ máy. Kangta hướng dẫn mình với.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehaichangdeptrai Xem bài viết
    Cảm ơn Kangta nhé, mình cũng thích gửi ảnh lớp của con lên đây mà chẳng biết làm thế nào ngoài cách gửi link và tải file từ máy. Kangta hướng dẫn mình với.
    Chị gửi link ảnh vào topic lớp của cháu bên trang lqd em sẽ làm giúp chị .
    • Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ có thể cho mình hỏi về học phí của con không? Con mình sẽ vào lớp 1 năm 2009, nên mình cũng muốn tìm hiểu xem để vào trường thì con và cha mẹ cần phải làm những thủ tục gì, và học phí là bao nhiêu ạ.Cảm ơn các mẹ.
    • 1,087 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết
    Các mẹ có thể cho mình hỏi về học phí của con không? Con mình sẽ vào lớp 1 năm 2009, nên mình cũng muốn tìm hiểu xem để vào trường thì con và cha mẹ cần phải làm những thủ tục gì, và học phí là bao nhiêu ạ.Cảm ơn các mẹ.
    Học phí lớp 1 là 1 triệu đồng/ tháng + 500K tiền ăn + 600K tiền xe ô tô đưa đón (600K là giá chung, xa gần gì cũng như thế cả vì lộ trình đi sẽ theo vòng tròn). Tổng cộng là 2,1 triệu/ tháng. Hình như sắp tăng học phí thì phải
    Ngoài ra các khoản quĩ đóng góp sẽ vào khoảng 700-800K/ năm tùy theo lớp.
    Bạn cho con hoc trường này đi, thích lắm, tớ nhà ở xa trường 15km mà vẫn để con học trường này đấy
    • 412 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Học phí lớp 1 là 1 triệu đồng/ tháng + 500K tiền ăn + 600K tiền xe ô tô đưa đón (600K là giá chung, xa gần gì cũng như thế cả vì lộ trình đi sẽ theo vòng tròn). Tổng cộng là 2,1 triệu/ tháng. Hình như sắp tăng học phí thì phải
    Ngoài ra các khoản quĩ đóng góp sẽ vào khoảng 700-800K/ năm tùy theo lớp.
    Bạn cho con hoc trường này đi, thích lắm, tớ nhà ở xa trường 15km mà vẫn để con học trường này đấy
    Mẹ tuanbong ơi, sang tháng 2 tiền ăn tăng thêm 100k rồi, total là : 2200k nhé, giá cả thực phẩm leo thang quá mà, cũng phải thông cảm cho nhà trường thôi. Chủ yếu con mình thích đi học và vui vẻ là ổn.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện giờ thủ tục và các khoản đóng chưa chính xác. Qua tết mình sẽ có 1 cái Tuyển Sinh cụ thể.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các hình ảnh vui Tết cổ truyền

http://www.thdl-lequydon-hanoi.edu.v...ts.asp?TID=215

Mong mọi người đóng góp ý kiến
    • 250 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chúc cả nhà đón Tết vui vẻ, mạnh khoẻ, hạnh phúc! Có gì thì tụ tập nhé! Nhưng xem ra năm nay rét lâu quá có khi lại đắp chăn ngủ khì suốt mất. :Clown:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2