Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tiểu học

Trường Hà nội Academy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 98.2K Lượt đọc
  • 532 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm mình ghi danh thì được cô phòng marketing cho biết thông tin là cô hiệu trưởng trường uniworld sẽ sang làm hiệu trưởng academy. Có mẹ nào biết chắc về thông tin này không ạ.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bobongmiu đến dự hội thảo lần 2 thì thấy họ bảo cô hiệu trưởng là cô Kim Ngân trước ở Trưng Vương. Bạn mình đến trung tâm tuyển sinh sau đấy thì được thông tin hiệu trưởng lại là một cô trước ở Bình minh :Sigh:

chương trình lúc thì bảo của Anh, Úc lúc thì bảo của Mĩ, mà chẳng nhìn thấy giấy trắng mực đen đâu cả. Trên trang web của nhà đầu tư thì đã tính toán lãi 60%. Mình muốn con được học ở trường tốt ngay từ tiểu học nhưng kiểu này thì :Thinking:
    bobongmiu đang tìm hiểu thêm mấy trường Đoàn thị Điểm, Lê quý Đôn, Ban mai và việt-úc mỹ đình (mới mở cấp 1) nữa. Bố mẹ nào có thông tin thì chia sẻ nhá.

• 410 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trường học tư giống như doanh nghiệp thôi, bán sản phẩm dịch vụ, mà đã là doanh nghiệp thì phải đầu tư có lãi mà siêu lợi luôn. Theo tớ được biết thì họ cũng đã tính đến khoảng 4-5 năm thì có thể thu lại được vốn rồi. Trường được xây dựng hiện đại nhất VN. Bọn tớ là khách hàng tiềm năng nên được "quảng cáo" từ khi trường mới bắt đầu là dự án. Họ chủ yếu tập trung vào cư dân ở Ciputra và cũng tập trung điều tra nhu cầu ở Ciputra và những vùng lân cận. Lúc đầu dự tính chỉ học phí khoảng 5 triệu/tháng. Hôm tớ đi dự về tớ bảo chồng là đắt quá, mà chưa biết chất lượng ra sao. Tớ có một vài câu hỏi gửi đến trong cuộc hội thảo nhưng không thấy có hồi âm. Trường có 2 cô hiệu trưởng cho cấp 1 và cấp 2 riêng.

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoa Anh Xem bài viết
    Hôm mình ghi danh thì được cô phòng marketing cho biết thông tin là cô hiệu trưởng trường uniworld sẽ sang làm hiệu trưởng academy. Có mẹ nào biết chắc về thông tin này không ạ.
    THông tin này nhà Khoa Anh phải check cho cẩn thận à nha. Chứ các cô marketing nói là trừong không khuyến khích nhận trẻ nước ngoài vào học đâu, chỉ chú trọng dân Việt thôi nên liệu có cần phải đầu tư như vậy không, trong khi đó nhiều mẹ ở đây đều xác nhận rằng trường có 2 hiệu trưởng cấp I & II là người VN rồi đấy thôi. Cũng là hỏi về số lượng h/s của lớp 3, mình nhận được 3 câu trả lời trong 3 lần khác nhau: lần 1: gần 3 lớp chị ạ (i.e. gần 60 cháu ???) lần 2: gần 1 lớp chị ạ!!!; lần 3: trường chưa thể đưa ra con số chính xác vì.... như đã post ở bài trước đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    THông tin này nhà Khoa Anh phải check cho cẩn thận à nha. Chứ các cô marketing nói là trừong không khuyến khích nhận trẻ nước ngoài vào học đâu, chỉ chú trọng dân Việt thôi nên liệu có cần phải đầu tư như vậy không, trong khi đó nhiều mẹ ở đây đều xác nhận rằng trường có 2 hiệu trưởng cấp I & II là người VN rồi đấy thôi. Cũng là hỏi về số lượng h/s của lớp 3, mình nhận được 3 câu trả lời trong 3 lần khác nhau: lần 1: gần 3 lớp chị ạ (i.e. gần 60 cháu ???) lần 2: gần 1 lớp chị ạ!!!; lần 3: trường chưa thể đưa ra con số chính xác vì.... như đã post ở bài trước đó.
    Theo mình các mẹ phải tham quan các trường quốc tế khác rồi so sánh, mình có hai đứa một học quốc tế Pháp ở núi trúc , một học ở Việt Úc - Mỹ đình I , chất lượng giảng dạy cũng như chăm sóc rất tốt, thông tin thì open , các phụ huynh cần gặp hiệu trưởng đề hỏi trực tiếp cũng ok, và đặc biệt đã mở được mấy năm rồi nên có thể kiểm chứng, còn trường mới mở thì nên tìm hiểu kỹ kẻo biến con mình thành chuột thí nghiệm thì nguy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Baoximang; 21/04/2009 vào lúc 12:10 PM.

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình xin lỗi vì nói không rõ ý, thông tin mình nhận được thì là cô hiệu trưởng người Việt của uniworld sẽ leave uniworld để sang làm hiệu trưởng bên này.
    Thực ra cảm giác của mình là mình không thích trường academy này lắm. Vì lúc đầu mình tưởng do IDG đầu tư, cũng ngắm nghía, sau đó mới té ra là do IDJ education - một công ty đầu tư mới toe, chứ không phải tăm tiếng gì như IDG đầu tư - mình đã có ấn tượng không tốt (kiểu như nhái để ăn theo thương hiệu ấy). Sau này lại nghe có người quen chê IDJ financial (một nhánh khác của IDJ) làm ăn hớt váng lắm :Sad: nên lại càng có ấn tượng không hay.
    Nhưng bản thân mình không có nhiều lựa chọn. Vì mình sắp tới sẽ nhận nhà ở ciputra nên muốn cho con đi học gần. Uniworld thì bạn mình rất chê, nay nếu thông tin về cô hiệu trưởng uniworld sang bên này thì mình cũng sẽ cân nhắc.
    Mình nghe mẹ Bi bông nói về Brendon thì cũng rất tin tưởng (và người bạn chê uniworld cũng có ý khen brendon) nhưng ngặt nỗi trường xa quá anh xã mình nhất định không đồng ý cho con đi học lặn lội xa xôi thế ngay từ cấp I.
    Khó nghĩ quá nhỉ, chả nhẽ cứ cho con học trường làng + học tiếng Anh ở hội đồng Anh cho yên chuyện.

• 254 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Bạn thử nghiên cứu trường dream house ở Tô Ngọc Vân xem có phù hợp không? Trường này cũng dạy chương trình của Bộ giáo dục đào tạo thôi, nhưng có thêm phần tiếng Anh do giáo viên nước ngoài đảm nhiệm và các môn thuộc về kỹ năng.Trường này quy mô nhỏ (mỗi khối chỉ từ 1 đến 2 lớp) đã có đến lớp 10, nhưng giáo viên trong trường và những người góp vốn mở trường đều cho con học luôn tại đây.

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoa Anh Xem bài viết
    Thực ra cảm giác của mình là mình không thích trường academy này lắm. Vì lúc đầu mình tưởng do IDG đầu tư, cũng ngắm nghía, sau đó mới té ra là do IDJ education - một công ty đầu tư mới toe, chứ không phải tăm tiếng gì như IDG đầu tư - mình đã có ấn tượng không tốt (kiểu như nhái để ăn theo thương hiệu ấy). Sau này lại nghe có người quen chê IDJ financial (một nhánh khác của IDJ) làm ăn hớt váng lắm :Sad: nên lại càng có ấn tượng không hay.
    Nhà Khoa Anh nói vậy mình mới nhớ ra, hôm rồi có cô bạn cũng nói rằng không phải tập đoàn IDJ đầu tư trường đâu, mà là của 1 đồng chí mới toe nhưng cùng tên IDJ - tên Tuấn thì phải. Mình vì quyết định không mang con sang đó nữa nên không lưu tâm câu chuyện thật giả thế nào. Chẳng hiểu có cùng tập đoàn không nữa?

• 1,652 Bài viết

• 10,146 Được cảm ơn

Hanoi Academy là của IDJ Education. IDJ Education có cổ đông chính là IDJ Finacial (70%), chuyên về phân tích, tư vấn, phát triển dự án, đầu tư tài chính v...v

IDG thì khác. IDG ventures là một chuỗi quỹ đầu tư mạo hiểm của Mỹ. IDG ventures vietnam TGD là con rể thủ tướng, và có đầu tư vào WTT nhà ta

IDG oách còn IDJ thì thường.

Nói chung Hanoi Academy mà gặp phụ huynh của WTT là gặp hạn rồi. Tuần trước em gọi đt lên VP tuyển sinh để hỏi han 1 tí và đăng ký đi dự hội thảo thì các cô ra sức "mời chị lên phòng tuyển sinh để nói chuyện trực tiếp". Em bảo thông tin cũng đã thu thập khá đủ rồi, mình chỉ muốn có mặt tại Hội thảo để chất vấn thêm 1 số vấn đề mà theo mình chưa được rõ ràng và chuyên nghiệp lắm, hơn nữa mình cũng muốn lắng nghe thắc mắc của các phụ huynh khác. Thế là các cô ấy có vẻ buồn, và kết quả hôm nay đã là 22 vẫn chưa có giấy mời gửi đến nhà như đã hứa.

Có thể sẽ chẳng có giấy mời nào được gửi đến. Đúng như chị mẹ Bi Bông nói là họ thích tiếp cận những phụ huynh dễ tính và ít lời hơn là những người hay thích vặn vẹo và luôn đòi hỏi sự minh bạch, rõ ràng trong tất cả mọi vấn đề.

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ yên tâm, mình thuộc loại phụ huynh dễ tính ít lời đây mà cũng chưa nhận được giấy mời hội thảo, chắc vài hôm nữa sẽ nhận được giấy mời thôi.
    Mình cũng còn vài ấn tượng không hay lắm với trường, nhưng đều nằm ở khía cạnh kinh doanh và marketing. Mình hy vọng khâu marketing và khâu chuyên môn giáo dục được tách bạch, và hôm tới đây muốn nghe phần giáo dục được họ bàn thảo thế nào.
    Trường dreamhouse mình cũng có tham khảo, nhưng họ tuyển đủ 40 cháu rồi bạn ạ.