Tiểu học

Trường Brendon-Trung Hoà, Nhân chính -HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 416 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 884 Bài viết

• 3,202 Được cảm ơn

Sang năm, con trai mình mới vào lớp 1, nhưng bây giờ mình cũng bắt đầu tìm trường cho con đi là vừa. Nghe nói trường Brendon cũng khá tốt nên hôm qua, mình gọi điện đến trường Brendon để hỏi một số thông tin về việc học lớp 1 cho con trai.
    Sau vài hồi chuông, có người cầm máy và chỉ nói: "alo". Mình lại phải hỏi là đây có phải trường Brendon hay không? Lúc ấy bạn đó mới trả lời là: đúng rồi chị ạ.
    Mình chỉ muốn hỏi xem chi phí nhập học & tiền học phí một năm cho các bé là bao nhiêu? Nhưng bạn cầm điện thoại nói là em vừa mới vào nên không biết, mình đề nghị chuyển điện thoại cho bạn nào khác, biết thông tin hơn. Nhưng khi nói chuyện với em này thì thực sự bực mình.
    Mình nhắc lại câu hỏi là chi phí nhập học & tiền học phí là bao nhiêu? Thì em ấy không trả lời, em ấy nói chị cứ đến trường tham quan đi rồi em sẽ nói cho chị. Mình trả lời rằng trường Brendon nằm trong khuôn viên trường Hoa Trà My, mà trường Trà My thì mình biết quá rõ, vì con mình đã có một thời gian học ở đó, nên không cần phải qua xem cơ sở vật chất gì nữa. Sau vài lần gặng hỏi thì em ấy trả lời là USD3860/năm.
    Đến câu hỏi tiếp theo của mình là: chi phí nhập học là bao nhiêu? thì mới thấy hết cái sự củ chuối của em này.
    Em không trả lời câu hỏi của mình mà bảo là bọn em phải lấy tiền đăng ký nhập học để mà kiểm tra trình độ của các cháu. Mình nói với em ấy rằng: Bé vào học lớp 1, nghĩa là về lý thuyết chưa biết gì thì sao lại phải kiểm tra? Thế là em ấy "tặng" mình một câu khiến mình bực mình quá: "em nói giả sử nhé, nếu con chị mà có vấn đề về thần kinh thì bọn em không nhận đâu". Mình tức nghẹn họng nhưng vẫn cố kìm chế và bảo: Em không được quyền lấy ví dụ như thế. Thế là em ấy cao giọng phê bình mình là ăn nói cộc lốc??? trong khi ngay cả lúc bực nhất mình vẫn cố hoà nhã với em ấy.
    Sau cùng khi mình hỏi gặng lại lần nữa là chi phí nhập học bao nhiêu thì em ấy buông thõng một câu: "năm trăm".
    Mình không rõ tại sao trường Brendon lại để một cô nhân viên trực điện thoại, tiếp thị khách hàng theo kiểu đấy. Thật là thất vọng & bực bội vô cùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,023 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm Xem bài viết
    "em nói giả sử nhé, nếu con chị mà có vấn đề về thần kinh thì bọn em không nhận đâu". Mình tức nghẹn họng nhưng vẫn cố kìm chế và bảo: Em không được quyền lấy ví dụ như thế. Thế là em ấy cao giọng phê bình mình là ăn nói cộc lốc??? trong khi ngay cả lúc bực nhất mình vẫn cố hoà nhã với em ấy.
    Sau cùng khi mình hỏi gặng lại lần nữa là chi phí nhập học bao nhiêu thì em ấy buông thõng một câu: "năm trăm".
    Mình không rõ tại sao trường Brendon lại để một cô nhân viên trực điện thoại, tiếp thị khách hàng theo kiểu đấy. Thật là thất vọng & bực bội vô cùng.
    Mình cũng nghe 1 vài người bạn nói mấy cô lễ tân của trường ăn nói rất khó nghe khi phụ huynh gọi điện tìm hiểu thông tin về trường. Nói chung là thất vọng vì mình cũng có ý định tới thăm quan tìm hiểu để xin học cho con gái.

Đến trả lời điện thoại cho những phụ huynh/khách hàng có nhu cầu gửi con học ở trường còn thế này, hy vọng gì vào dịch vụ khác của trường.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bin nhà mình sắp vào lớp 1. Mình muốn chọn một trường Quốc tế có người bản xứ dạy vì muốn con mình phát âm tiếng Anh chuẩn. Các mẹ cho mình biết ý kiến về trường Brendon với. Mình cảm ơn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ạ, con trai tôi đang học lớp 2 ở Brendon, gia đình tôi rất happy với trường và chương trình học, cháu rất khá, tiếng Anh và kiến thức. Khi vào trường, cháu cũng phải kiểm tra rồi mới nhập học.

Cái cô em trả lời đt như thế là không ổn rồi, nhưng theo mình nghĩ cứ đến trường xem thế nào đi.

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ cô trả lời đt như thế sớm hay muộn cũng bị thay đổi hoặc phải sửa chữa thôi. Mình quan tâm tới chất lượng dạy và học nhiều hơn. Quan trọng là con mình tiến bộ như thế nào. Có ai biết về GV lớp 1 ở trường này cho mình biết với.

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 172013524 Xem bài viết
    Mình nghĩ cô trả lời đt như thế sớm hay muộn cũng bị thay đổi hoặc phải sửa chữa thôi. Mình quan tâm tới chất lượng dạy và học nhiều hơn. Quan trọng là con mình tiến bộ như thế nào. Có ai biết về GV lớp 1 ở trường này cho mình biết với.
    Giáo viên lớp 1 là cô giáo người Canada, cũng dạy cho con mình năm ngoái. Cô dạy sáng tạo, nghiêm khắc và rất open với phụ huynh. Còn giáo Việt là cô giáo mới về trường năm vừa rồi nên mình không rõ lắm. Nói chung, về giáo trình thì Brendon rất ổn, cả giáo viên cũng vậy. Tuy nhiên, vì là trường mới thành lập nên nhiều phụ huynh còn dè chừng và ngại thay đổi nếu chẳng may không thích hợp. Trường QT ở HN không có nhiều lựa chọn nên mình tạm thấy happy với Brendon cho tới thời điểm này, nhất là về giáo trình, giáo viên và cả học phí nữa.

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Bi & Bông nhé. Giáo trình bên Brendon là của Sing hay UK hả bạn? Nhất định mình sẽ đến trường để tham khảo thực tế xem thế nào?

• 167 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Bi & Bông nhé. Giáo trình bên Brendon là của Sing hay UK hả bạn? Nhất định mình sẽ đến trường để tham khảo thực tế xem thế nào?

Con mình năm nay cũng vào học lớp 1 và cũng dự định cho cháu vào học trường Quốc tế . Mình có đi xem một số trường song ngữ trong đó có trường Brendon. Mình thấy giáo trình và giáo viên của trường thì có vẻ ok nhưng không hài lòng về cảnh quan môi trường và cách tổ chức của trường. Hơn nữa số lượng học sinh quá ít nên sẽ không tốt cho sự phát triển và giao tiếp cho các cháu .Mỗi khối chỉ có 1 lớp trong đó lớp đông nhất là 10 cháu và có lớp chỉ có 2 cháu. Trông buồn tẻ lắm.Mình không biết với số lượng học sinh ít như vậy thì lâu dài trường Brendon có thể tồn tại được không. Nếu cho con học ở đó thì hơi lo lắng .

Mình vẫn đang tiếp tục tham khảo một số trường khác và vẫn chưa quyết định . Có gì các mẹ cho thông tin để tham khảo nhé.

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường Brendon thành lập lâu chưa mà có ít học sinh thế bạn? Ít học sinh sẽ làm cho phạm vi giao tiếp của con mình ít đi, nhưng còn tuỳ thuộc vào giáo viên và cách tổ chức quản lý của trường. Trường có thể tổ chức cho các cháu học ngoài giờ, dã ngoại... Nhưng cũng có nhiều lợi thế, con mình có thể được quan tâm hơn. Mình thật sự quan tâm đến giáo trình, giáo viên và sự tiến bộ của học sinh ở đấy như thế nào?

• 167 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trường Brendon thành lập lâu chưa mà có ít học sinh thế bạn? Ít học sinh sẽ làm cho phạm vi giao tiếp của con mình ít đi, nhưng còn tuỳ thuộc vào giáo viên và cách tổ chức quản lý của trường. Trường có thể tổ chức cho các cháu học ngoài giờ, dã ngoại... Nhưng cũng có nhiều lợi thế, con mình có thể được quan tâm hơn. Mình thật sự quan tâm đến giáo trình, giáo viên và sự tiến bộ của học sinh ở đấy như thế nào?
    Theo mình biết thì trường Brendon thành lập cũng mấy năm rồi nhưng không hiểu sao số lượng học sinh lại ít quá. Học như thế không tốt cho sự phát triển của trẻ chút nào.

Mình đang cân nhắc cho con học ở VIP hoặc Uniworld.

Các mẹ ở Sài gòn thật là sướng. Ở trong đó có rất nhiều trường song ngữ tốt, giá cả lại phải chăng.Không như ở Hà Nội, ít lựa chọn quá.:Crying::Crying: