• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.84K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 124 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi!
    Sang năm em định cho bé nhà mình theo học tại trường Tiểu học Quảng An nằm trên đường Đặng Thai Mai, Tây Hồ. Các chị có thông tin gì về trường này thì cho em xin nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 124 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, không có mẹ nào có thông tin về trường Quảng An này a. Hu Hu, em đang định cho con học ở đó vì nghe nói đây cũng là 1 trường điểm của quận Tây Hồ.
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ của mình dạy cấp II Quảng An, vừa về hưu xong, mình thấy mẹ mình nói rằng "CI Quảng An cũng được, nếu nhà mình gần đó thì cho bọn trẻ con học ở đó cũng được". Mình không quan tâm lắm nên cũng không hỏi lại. Nếu nhà bạn gần đó thì bạn nên tham khảo thêm.
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình gần đó và con mình cũng đã từng học ở đó. Nói chung cơ sở thì rộng rãi. Còn việc dạy thì cũng tùy cô giáo thôi. Trước đây con mình có học cô Hoa ( nay hình như nghỉ hưu rồi ) nhưng cô ấy tổ chức hoc thêm quá lố quá ( ông già mình vốn là nhà giáo có góp ý một lần nên cũng rút kinh nghiệm ). Cô hiệu trưởng là cô Vân nghe nói cũng "ác liệt " lắm. Nếu bạn nhà gần thì nên cho học và trao đổi với cô giáo thường xuyên để nắm tình hình con mình. Lên cấp II mình cho đi Giảng võ học
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các bố các mẹ có thông tin gì về trường không? nhà mình gần nên định cho học ở đây. Mình cảm ơn các mẹ nhé
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Up up
    • 1,803 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm trường Quảng an vì nghe nói là cũng ổn . Nhà không có điều kiện lắm . Mẹ nào có con học ở đó không ạ ?

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • 162 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Up để kéo lên nào, tớ cũng đang quan tâm, về điều kiện cơ sở vật chất thì có vẻ đc lắm nhưng ko biết nhược điểm gì khác ngoài ko có thương hiệu như một số trường điểm khác ko??? có bố mẹ nào biết giúp với a
    • 162 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Up lên , mong các bố mẹ có thông tin kinh nghiệm chỉ bảo giùm với ạ
    • 275 Bài viết

• 1,506 Được cảm ơn

Mình có 2 con đều học trường TH Quảng An đấy mẹ nó ạ mặc dù theo đúng hộ khẩu là học trường Quang Trung, Hoàn Kiếm, nhưng mình ưu tiên khoảng cách cho con đỡ phải đi học xa. Với mình, trường hội đủ các tiêu chí môi trường an toàn, thân thiện. Các cô giáo rất tình cảm, các con học ko quá nặng và ko bị chạy theo thành tích, một lớp thường khoảng 1/2 học sinh giỏi, có cả học sinh trung bình. Vì là trường chuẩn quốc gia nên lớp chỉ khoảng 30-35 con/lớp, cô giáo chăm sóc tận tình hơn.
    Hic, viết đến đây lại thấy tiếc quá vì năm nay mình chuyển nhà nên con gái cũng phải chuyển trường. Chỉ mong sao được học 1 ngôi trường gần như thế là tốt lắm rồi.
    Hàng năm cô hiệu trưởng sẽ phân công giáo viên dạy lớp nào. Mình ko rành lắm nhưng hầu hết các cô đều rất tâm huyết với nghề.
    Lớp 1 có cô Ngọc rèn nề nếp tốt, nghe nói cô Lê cũng dạy giỏi (con mình đều học cô Ngọc)
    Có cô Thủy rèn học sinh đội tuyển thi học sinh giỏi đạt giải cao, rất chịu khó.
    Cô Mai luyện toán thi HSG cuối cấp, lớp 5.
    20/11 năm vừa rồi, dù không hẹn, con trai mình tự ý muốn quay về trường để gặp lại các bạn cũ (đã ra trường) và thày cô, đó là tình cảm rất thật và mình thấy thật đáng trân trọng trong thời buổi này, lớp con các bạn cũng về đông lắm. Với con nhà mình, vào cấp 2 rồi nhưng vẫn luôn tự hào là học sinh trường Quảng An dù các bạn trong lớp chẳng biết Quảng An là trường nào:Smiling:.
    • 493 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

Nhà các mẹ gần trường TH Quảng An thì cho con học ở đó đi. Gần nhà là nhất rồi, nhất là trẻ con. Mà học ở trên đó môi trường không khí rất tốt ( vì gần Hồ Tây và gần Sông Hồng mà:Smiling. Mình là học sinh cũ của trường Xuân Đỉnh, có biết các bạn lớp Quảng An ( trường Xuân Đình phân lớp học sinh theo khu vực cho dễ quản lý và các bạn có điều kiện để giúp đỡ nhau học tập). nói chung lớp đó vào diện nổi nhất trường đó. Mà học sinh ở Quảng An cũng thuần tính nữa ( ý là ít nghịch ngợm ý mà).
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay các con đến nhận trường nhận lớp rồi
    • 124 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con gái mình học lớp cô Đinh Thị Nhiều. Các mẹ có con học ở Quảng An có ai biết thông tin gì về cô Nhiều không ? Mình chỉ thấy là cô giáo cũng lớn tuổi nên hy vọng cô có nhiều kinh nghiệm dạy dỗ các con.
    • 124 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hôm qua mình hỏi con gái mình về cảm nghĩ của con buổi đầu tiên đi học, thấy con có vẻ rất thích trường. Nếu mẹ nào có con học trường này thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình hôm khai giảng này
    Xếp hàng

cả lợp làm một kiểu ảnh

• 124 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con nhà cậu học lớp 1B à ? Bé làm lớp trưởng hay bé nào thế ? Bé nhà tớ học lớp 1D. Có gì thỉng thoảng mẹ nó chia sẻ thông tin với tớ nhé.
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ừ nhóc nhà mình học 1B nhưng không làm lớp trưởng, Mẹ nó hỏi làm mình nhớ hôm đầu tiên đến nhận lớp buổi chiều bác hàng xóm qua đón về khóc nức nở vì không được làm lớp trưởng
    • 74 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ nó có con gái học lớp cô Nhiều là tốt rồi, mấy năm trước nghe thấy phụ huynh tranh nhau xin cho con học cô Nhiều vì cô có kinh nghiệm. Con mình học lớp cô Hạnh – 1G; vì con mình hiếu động nên mình muốn con học lớp có cô giáo nghiêm khắc. Nói chung thì thấy phụ huynh đều khen các cô cả, cháu chỉ thích đi học, không thích ở nhà, bước đầu thế là ổn.
    • 124 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con mình cũng thích đi học. Nhưng mình thấy về nhà con phải viết nhiều bài quá, 1 trang tập viết rồi hoàn thành vở bài tập toán, TV, không biết lớp con bạn có vậy không.
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ồ Toán, TV các con làm ở lớp mà về nhà mình chỉ có cuốn tập 0509 viết một trang thoi, nhóc nhà mình mà không phanh lại viết nhanh , ẩu lắm ở nhà cũng chỉ học 1 tiếng là xong
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2