Tiểu học

Tiểu học Phương mai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 876 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 608 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Con nhà mìnhh học lớp 1c, cô Liên làm chủ nhiệm. Gần 30 năm trước mẹ cũng học lớp 1c của trường Phương Mai, nay con trai cũng vào lớp 1c .
    Khong biết cô Liên dạy thế nào. Các con vào lớp 1 mà các mẹ cảm thấy còn bỡ ngỡ hơn cả con ý nhỉ, hihi
    Hihi, toàn thấy các mẹ có con năm nay vào lớp 1 vào topic hỏi han nhỉ? Mong các mẹ có con học lớp 1 năm ngoái vào chia sẻ về các cô nhỉ. Con mình học lớp cô Ngọc. Đợt hè có học cô Liên đấy, thấy con gái bảo cô dậy cũng được mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngabqd Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào năm ngoái có con học cô Ngọc ko?
    Năm nay bé nhà mình vào lớp 1, học lớp cô Ngọc
    Các mẹ cho mình xin comment về cô được ko?
    Con mới vào lớp 1 nên cũng bỡ ngỡ, mình lo lắm!
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!!!
    Con tớ năm nay cũng học 1B - cô Ngọc đây, bắt tay mẹ nó nào.
    Bé lớn nhà tớ "tốt nghiệp" lớp 1 năm vừa rồi nên năm nay bé 2 học đỡ lo hơn, rất hiểu tâm trạng của mẹ nó bây giờ. Hihi. Con đi học mà mẹ còn lo hơn con.

• 1,698 Bài viết

• 5,320 Được cảm ơn

Con nhà tớ năm nay học lớp 2G cô Bảo Hà làm chủ nhiệm,
    tiếp tục hóng về trường Tiểu học Phương Mai nào
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"

• 608 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Có mẹ nào năm ngoái con học cô Ngọc không, cho bọn tớ xin chút comment về cô với!!! Con mới vào học lớp 1 nên bố mẹ bỡ ngỡ lắm, hihi
    Nhân tiện cho tớ hỏi là trường có bắt buộc học bán trú ko nhỉ? Và học bán trú thì có ưu điểm gì, buổi chiều các con được học những gì nhỉ? Nếu ko học bán trú thì buổi trưa mình đón con về luôn được ko nhỉ?
    Mình muốn con ăn trưa và nghỉ ngơi ở nhà, buổi chiều học bài, tối chỉ chơi thôi.

• 1,951 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Các mẹ có con học lớp 2 cho mình lịch tập trung với. Sáng nay phụ huynh chen chúc đông như kiến, định chờ con về luôn nhưng bác bảo vệ không cho, bảo đợi 10h đến đón. 10h kém đến cổng trường mà không tài nào len vào nổi, đến nơi được thì không tài nào tìm được con, mãi khi tìm được con thì thấy tay ông con trống không, hỏi giấy cô giáo phát đâu, vì đoán là với cái bọn nhỡ nhỡ dở dở này cô sẽ phát giấy cho chắc , thì nó bảo là cô không đưa cho con, chỉ đưa cho phụ huynh. Lao lên tầng thì cô về rồi, giờ ông con lại quay ra hỏi ngược mẹ là bao giờ đến trường tiếp hả mẹ . Bó tay.com!

Chia tay bác Mai, con buồn mẹ cũng buồn. Một năm trôi qua nhanh thật với biết bao kỷ niệm, cũng may con mình gặp được cô giáo rất hiền và rất có tâm, hiền đúng như trong sách ấy , làm mình rất nhớ về các cô giáo ngày xưa của mình. Được cái gặp cô giáo mới thấy vừa trẻ vừa xinh, bạn con nhận xét là cô giáo cũng hiền mẹ ạ, vì ... con không thấy cô mang roi đi .

• 1,698 Bài viết

• 5,320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim-Na Xem bài viết
    Các mẹ có con học lớp 2 cho mình lịch tập trung với. Sáng nay phụ huynh chen chúc đông như kiến, định chờ con về luôn nhưng bác bảo vệ không cho, bảo đợi 10h đến đón. 10h kém đến cổng trường mà không tài nào len vào nổi, đến nơi được thì không tài nào tìm được con, mãi khi tìm được con thì thấy tay ông con trống không, hỏi giấy cô giáo phát đâu, vì đoán là với cái bọn nhỡ nhỡ dở dở này cô sẽ phát giấy cho chắc , thì nó bảo là cô không đưa cho con, chỉ đưa cho phụ huynh. Lao lên tầng thì cô về rồi, giờ ông con lại quay ra hỏi ngược mẹ là bao giờ đến trường tiếp hả mẹ . Bó tay.com!

Chia tay bác Mai, con buồn mẹ cũng buồn. Một năm trôi qua nhanh thật với biết bao kỷ niệm, cũng may con mình gặp được cô giáo rất hiền và rất có tâm, hiền đúng như trong sách ấy , làm mình rất nhớ về các cô giáo ngày xưa của mình. Được cái gặp cô giáo mới thấy vừa trẻ vừa xinh, bạn con nhận xét là cô giáo cũng hiền mẹ ạ, vì ... con không thấy cô mang roi đi .
    để tối về chụp cái thông báo rồi mai gửi cho mẹ Nhím nhé,
    con nhà này đi về chưa chi đã nhận xét là cô ăn mặc đẹp lắm mẹ ạ, váy đỏ, thắt lưng đỏ, vỏ iphone xanh, giày/ví xanh ý, cô còn đi giày cao gót nhé, năm ngoái cô Bình chẳng đi giày cao gót tí nào; ôi tôi chết với con tôi thôi- hu hu.
    của nợ thế ko biết, chưa chi đã làm camera rồi
    à mà lớp con năm nay thêm 2 bạn nữa mới chuyển vào, có 1 bạn ở tận miền Nam nhoé- hic, kinh thật, thương hiệu PM lên vù vù- chẳng biết lên khóc hay cười nữa.

• 1,698 Bài viết

• 5,320 Được cảm ơn

Có mẹ nào năm ngoái con học cô Ngọc không, cho bọn tớ xin chút comment về cô với!!! Con mới vào học lớp 1 nên bố mẹ bỡ ngỡ lắm, hihi
    Nhân tiện cho tớ hỏi là trường có bắt buộc học bán trú ko nhỉ? Và học bán trú thì có ưu điểm gì, buổi chiều các con được học những gì nhỉ? Nếu ko học bán trú thì buổi trưa mình đón con về luôn được ko nhỉ?
    Mình muốn con ăn trưa và nghỉ ngơi ở nhà, buổi chiều học bài, tối chỉ chơi thôi.
    Nhắn tin hỏi mẹ Hoa nhé, hình như con mẹ Hoa có học cô Ngọc,
    còn theo lịch học của trường thì con có thể ko ăn trưa nhưng chiều vẫn phải có mặt để học buổi chiều mẹ nó ạ,
    mà lớp 1 cũng ko có bài về nhà đâu, nên chơi buổi tối là đương nhiên.

• 608 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    Nhắn tin hỏi mẹ Hoa nhé, hình như con mẹ Hoa có học cô Ngọc,
    còn theo lịch học của trường thì con có thể ko ăn trưa nhưng chiều vẫn phải có mặt để học buổi chiều mẹ nó ạ,
    mà lớp 1 cũng ko có bài về nhà đâu, nên chơi buổi tối là đương nhiên.
    Mẹ nó ơi, mình ko có nick mẹ Hoa, bạn cho mình nick mẹ Hoa để tham khảo nhé
    À, chiều vẫn học thì ko về buổi trưa được rồi; vì về có tí thì cũng ko có đủ thời gian ăn uống nghỉ ngơi nnen chắc cho con học bán trú luôn.
    Mẹ nó ơi, mấy giờ chiều thì các con học xong nhỉ, để bố mẹ biết mà thu xếp công việc đi đón.

• 1,951 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    để tối về chụp cái thông báo rồi mai gửi cho mẹ Nhím nhé,
    con nhà này đi về chưa chi đã nhận xét là cô ăn mặc đẹp lắm mẹ ạ, váy đỏ, thắt lưng đỏ, vỏ iphone xanh, giày/ví xanh ý, cô còn đi giày cao gót nhé, năm ngoái cô Bình chẳng đi giày cao gót tí nào; ôi tôi chết với con tôi thôi- hu hu.
    của nợ thế ko biết, chưa chi đã làm camera rồi
    à mà lớp con năm nay thêm 2 bạn nữa mới chuyển vào, có 1 bạn ở tận miền Nam nhoé- hic, kinh thật, thương hiệu PM lên vù vù- chẳng biết lên khóc hay cười nữa.
    Cô giáo năm nay lớp bạn Nhím cũng mặc đẹp, dáng đẹp, trẻ trung lắm. Thấy bác Mai nói là dàn các cô lớp 2 toàn là cô trẻ. Nhưng bạn Cốm mắt nhìn tinh nhờ, lại còn cả màu iphone với màu giày, ví xanh. Bạn Nhím thì chả hiểu mải ngắm cô thế nào, mà rõ ràng cô có dặn thời gian tập trung tiếp theo nhưng ông con không nhớ. Chán cái đầu óc bạn này

• 34 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình ko có nick mẹ Hoa, bạn cho mình nick mẹ Hoa để tham khảo nhé
    À, chiều vẫn học thì ko về buổi trưa được rồi; vì về có tí thì cũng ko có đủ thời gian ăn uống nghỉ ngơi nnen chắc cho con học bán trú luôn.
    Mẹ nó ơi, mấy giờ chiều thì các con học xong nhỉ, để bố mẹ biết mà thu xếp công việc đi đón.
    Lanh chanh trả lời thay mẹ Cốm nhé. Theo năm ngoái các con lớp 1 là 4h20 tan học mẹ nó ạ.

Lịch tập trung tiếp theo cho toàn trường:
    Ngày 28,29,30/8 : 8h-10 tập khai giảng
    Ngày 4/9 : 8h-10h tập trung tổng duyệt khai giảng
    Ngày 5/9 :7h30 khai giảng (sau lễ khai giảng hs học bình thường)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Hà Cu; 21/08/2013 vào lúc 10:05 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)