• 1 Lượt chia sẻ
  • 83.7K Lượt đọc
  • 988 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chua thay truong thong bao hop phu huynh cac me nhi, va cung chua thay hoc them
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em sang năm k biết lên lop trên có đuoc vào phòng học tu te khong hay lại cho vào phòng chật hẹp. Lớp đứa cháu đã bị 2 năm phòng học bé tí, lối đi cũng không lách vào được vì trẻ con treo cặp hết 2 bên . Chẳng hiểu sao lại có nhung phòng học ko dat tieu chuẩn như vậy vẫn đưa vào sử dụng ???
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Truong nay còn có kiểu lop lắp điều hòa, lớp thì ko ? Chẳng hiểu tiêu chuẩn gi thì được lắp nữa. Thấy cháu hàng xóm lớp 3H về khoe lớp có 4 cái điều hòa mát cực, mà lớp con mình xin lắp lại không được ? bất công quá. BGH làm như vậy sao phụ huynh người ta nể đc .
    • 2,017 Bài viết

• 2,346 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn nên trao đổi trực tiếp với cô xem có sự hiểu nhầm gì ở đây không đã. Việc trao đổi với người thứ ba rất dễ gây nên những hệ lụy không đáng có. Các con lớp 2 thì việc nhận thức về mọi người xugn quanh, các mối quan hệ ... còn rất bản năng và ngây thơ, sao mình lại nhìn nhận qua con mắt của con được, chỉ nên coi sự việc con đưa ra là một lý do để tiếp cận vấn đề chứ không thể dùng lời con để kết luận vấn đề được.

Nếu có thể, bạn lien lạc với Admin để xóa bài viết vừa rồi rồi chủ động tìm hiểu đã cũng chưa muộn. WTT nói riêng và các diễn đàn mạng nói chung là một kênh giao tiếp rất mở, không nói đâu xa, ngay trên topic này cũng đã có những ví dụ nhãn tiền.

Hy vọng mọi sự sẽ ổn thỏa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhim-Na; 19/10/2015 vào lúc 04:04 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 147 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim-Na Xem bài viết
    Mình khuyên bạn nên trao đổi trực tiếp với cô xem có sự hiểu nhầm gì ở đây không đã. Việc trao đổi với người thứ ba rất dễ gây nên những hệ lụy không đáng có. Các con lớp 2 thì việc nhận thức về mọi người xugn quanh, các mối quan hệ ... còn rất bản năng và ngây thơ, sao mình lại nhìn nhận qua con mắt của con được, chỉ nên coi sự việc con đưa ra là một lý do để tiếp cận vấn đề chứ không thể dùng lời con để kết luận vấn đề được.

Nếu có thể, bạn lien lạc với Admin để xóa bài viết vừa rồi rồi chủ động tìm hiểu đã cũng chưa muộn. WTT nói riêng và các diễn đàn mạng nói chung là một kênh giao tiếp rất mở, không nói đâu xa, ngay trên topic này cũng đã có những ví dụ nhãn tiền.

Hy vọng mọi sự sẽ ổn thỏa.
    Cảm ơn mẹ Nhím - Na đã cho em lời khuyên. Nhưng nếu các mẹ nhìn thấy con chỉ ngồi 1 chỗ ko nói, ko chơi. Mẹ gọi cũng chỉ buồn bã nhìn mẹ, mẹ hỏi thì òa khóc thì chắc các mẹ sẽ thông cảm cho em. thật sự em cũng chỉ mong muốn mọi chuyện tốt đẹp hơn nên mới xin lời khuyên của mọi người thôi chứ cũng ko có ác ý gì với cô cả.

Nhưng nói em nhìn theo con mắt của trẻ thơ thì em ko đồng ý đâu ạ. Các cụ đã có câu "...về nhà hỏi trẻ" là cũng có cái lý của nó. Đặc biệt con em ko bao giờ nói sai điều gì. Nếu con muốn che giấu điều gì đó con chỉ bảo " con ko biêt".

Nhưng nói gì đi nữa thì Cô cũng chỉ mong muốn các con tốt hơn thôi. Và em có lẽ cũng hơi lo lắng quá ( Giờ trẻ tự kỉ nhiều nên em sợ con sốc, sau này lại ko chia sẻ với ai chuyện gì).

Mọi chuyện đều đã ổn. Em đã gặp cô và chia sẻ mọi chuyện. Cô cũng là người rất tốt chứ ko có ác ý gì với các con đâu ạ.
    chuyên cung cấp các thực phẩm : pate heo,gà ,bò,chả cá thu,chả mực,cá thu tươi ,mực tươi,,,,,,,,

YM: anhthaiduong76
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hóng để học hỏi kinh nghiệm các mẹ.
    • 147 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nhân tiện đây có mẹ nào có ý định cho con học cờ vua ko ạ. Em muốn cho con học chơi cờ vua để con tư duy tốt hơn, rèn cho con tính kiên trì, và cẩn thận hơn nữa. Em thấy ở Ngõ 30 Lương Định Của đang mở 1 lớp mới do TT gia đình Cờ vua VN tổ chức. Mẹ nào có ý định cho con học thì đăng ký sớm 1 chút vì em thấy đang có KM hấp dẫn lắm. Các mẹ cứ search trên google là ra TT Gia Đình cờ vua VN này mà tham khảo.
    Sorry mod. em ko có ý quẳng cáo gì đâu nhé. Nếu có Vi phạm gì thì mod cứ xóa bài chứ đừng xóa nick em ạ
    chuyên cung cấp các thực phẩm : pate heo,gà ,bò,chả cá thu,chả mực,cá thu tươi ,mực tươi,,,,,,,,

YM: anhthaiduong76
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình thì con đọc có hiệu quả thì hãy cho con mua, còn nếu không thì thôi. Hôm họp phụ huynh mình cũng thấy cô CN có gioi thiệu về hoạt động nay, không bắt buộc mà, chỉ khuyến khích thôi. Con nhà mình năm ngoái cũng vậy, mua về còn không đọc tí nào cơ nên mình ko cho mua nữa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói là khuyến khích thôi chứ cả lớp mua mà con mình không mua lại rách việc.Con nhà e mấy năm mẫu giáo cô cũng đều phát báo họa mi nhưng đã bit đọc chữ nào đâu... huuu