• 1 Lượt chia sẻ
  • 69.3K Lượt đọc
  • 957 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rau muong Xem bài viết
    Chào các bố mẹ trường Tiều học Phương Mai! Nhà em vừa chuyển về phường Phuơng Mai, đang xin vào lớp 3 Phuơng Mai. Xin các bố/mẹ chỉ giáo nên xin vào lớp 3 nào với ạ! Cảm ơn các bố/ mẹ!
    Tót nhất là không nên xin vào PM, trường này chật chội từ phòng học đến sân chơi, chợ cóc họp ngay cổng, mỗi lần đưa đón con rất khổ sở, và nhất là cái tâm của lãnh đạo trường quá kém, dẫn đến giáo viên có nhiều tiêu cực.Nhân viên trông trưa thì toàn dọa nạt học sinh, trường lớp cơ sở vật chất chật chội mà toàn nhận bừa học sinh trái tuyến vào làm sỹ số các lớp toàn 65-70 cháu/lớp. năm ngoái tuyển tràn lan phải đem cái phòng chức năng chuyển thành phòng học thì phải?? 3 cháu ngồi 1 bàn bé tý cựa còn chả nổi học làm sao?? khổ nỗi trường này nằm đúng khu cửa ngõ, đông dân nên vì tiện lợi mà nhiều người muốn con học ở đây
    • 5 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn thử đi các trường khác xem có trường nào vắng không??? Nếu tìm được các trường vắng và tốt hơn bạn có dám bỏ hơn chục triệu ra để cho con mình học không. Hà Nội đất chật người đông, lợi cho người này sẽ hại cho người khác. Chúng ta nên thông cảm lẫn nhau, mình thấy quan trọng nhất các cô có tâm là được. Con cháu mình cũng đều học lớp đông, mình đi đón cũng chen chúc vất vả nhưng đâu chả vậy. Chỉ cần con mình thoải mái học tập tốt là vui lắm rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn Cothuong có vẻ k thik trg nhỉ. Có điều vì nhg việc bạn không hài lòng, nhg điều mà ở bất kì trg nào cũng có, mà phủ nhận toàn bộ công sức và mọi cố gắng của toàn bộ tập thể GV và HS của trường thì có bất công với nhà trg quá không? Mình nghĩ, ở cái xã hội này, bất công chỗ nào cũng có, và bất cứ đâu cũng có những điều khiến một số người không hài lòng. Nhưng xin bạn hãy nhìn vào cả 2 mặt để đánh giá, và hãy lắng nghe tiếng nói của số đông. Chả đâu có thể có được 100% sự tín nhiệm của PH, nhg theo mình, được phần lớn tín nhiệm thì cũng đã đáng quý lắm rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• Bạn Cuctacus nói đúng. Bố mẹ ai cũng thương con cái, nhưng với xã hội nhiều điều bất công này thì chúng ta nhiều lúc cũng nên nhìn mọi việc theo 1 hướng tích cực. Quan trọng các mẹ luôn theo sát con mình và cố gắng để con cái học tập tốt

• 1,789 Bài viết

• 5,812 Được cảm ơn

Bạn cothuong ko có con học ở trường PM nên bạn ý có ý kiến thì mặc bạn ý thôi, chứ đúng như bạn cacutacus nói đấy, nếu như được lựa chọn thì đương nhiên chẳng ai thích con học ở lớp 60 cháu 1 lớp làm gì nhưng trong những điều hại ít và hại nhiều thì chúng ta lựa chọn điều hại ít là dù cơ sở Vật chất của PM so với trường khác kém hơn 1 chút nhưng chí ít ra môi trường học tập của con thực sự vẫn còn ổn hơn so với rất nhiều trường khác. Mà ở HN thì kiếm trường 50-60 cháu/lớp thì dễ chứ kiếm trường 40 cháu/lớp thì hoặc dân lập hoặc ra ngoại thành học thôi.
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,789 Bài viết

• 5,812 Được cảm ơn

Nhà mình không cho con đi học thêm được nên nhờ các mẹ thông báo dùm: bao h thì trường tập trung cho các con khai giảng nhé! cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 6 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chưa có lịch cụ thể đâu mẹ Cốm ạ.
    • 78 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, biết gì chưa? HeHe

Đồng ý với ý kiến của các mẹ là trong hoàn cảnh khó khăn thì nhà trường, phụ huynh và cả các em học sinh bé bỏng ngây thơ vô tội nữa cũng đều phải chia sẽ và có suy nghĩ tích cực, nhưng lưu ý là chia sẻ nó khác với chấp nhận tiêu cực các mẹ nhé.
    Đồng ý là có thể làm trái quy định của bộ GD là tăng thêm sỹ số học sinh/lớp, NHƯNG phải căn cứ vào thực tế cơ sở vật chất-giáo viên để đảm bảo AN TOÀN và SỨC KHỎE thể chất-tinh thần cũng như đảm bảo kiến thức cho các cháu
    Các mẹ nghĩ sao khi những thiên thần của mình,65-70 em lúc nhúc trong một phòng học đáng lẽ tối đa chỉ chứa được khoảng 40 em, Học, ĂN, NGỦ cả ngày trong không gian chật chội đó, các mẹ có làm cô giáo các mẹ có quản nổi một cách nhẹ nhàng không? hay dạo này cô nào cũng trở nên nóng tính
    Các trường khác cũng đông nhưng ít nhất cơ sở vật chất của họ khá ổn, học sinh còn cái sân trường rộng rãi để chơi, cái cầu thang rộng rãi để lên lớp. còn trường PM, vì là trường chợ nên từ lúc đưa đến đến khi đón về bắt buộc phụ huynh phải đưa xe vào sân trường, và học sinh không có chỗ chơi hoạc phải len lỏi giữa đông đặc xe máy rất nguy hiểm, chuyện các cháu bị thương bị ngã quấn băng ở trường PM là rất bình thường, chưa kể nếu có sự cố gì xảy ra thì ko biết như thế nào?
    Có bạn nói là trường PM hơn ối trường khác, vậy những trường khác này là trường nào vậy bạn??? hay là bạn căn cứ vào "thành tích" của trường PM.
    • 1,789 Bài viết

• 5,812 Được cảm ơn

các con tập trung từ 8h-10h sáng ngày 26/8 và ngày 3,4/9, các mẹ nhé.
    • 2,001 Bài viết

• 2,290 Được cảm ơn

Hỏi một câu hơi ngoài lề tí, mẹ nào có thong tin về trường mầm non PHương Mai khi nào tuyển sinh và quen biết giáo viên/hiệu trưởng trường này báo mình giúp với.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều (hỏi vậy cũng không có mấy hy vọng có người trả lời đâu, nhưng bí quá rồi )
    • 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gửi bẹn Cothuong và các bẹn đang tranh luận về vấn đề sĩ số của trường PM , tôi có một đề xuất nho nhỏ thế này nhân ngày tết trung thu của các cháu , đại để như thế này tôi sẽ có 2phiếu mua hàng tại bigC Trị giá 500k nếu chỉ ra được trường tiểu học công lập nào trong quận đống đa có sĩ số dưới 40 cháu hãy nhanh tay lên thời gian còn chỉ 1 tuần nữa thôi cám ơn các bẹn đã đọc tin này.
    • 2,001 Bài viết

• 2,290 Được cảm ơn

Ha ha comment này hay quá, like mạnh! Cho mình hỏi là sĩ số trường Trung Phụng có đáp ứng yêu cầu này không, nếu không thì chắc không còn trường nào nữa . Nghe tây đồn (không chịu trách nhiệm gì về phát tán thông tin nhá) trường này cực khó chiêu sinh vì một số lý do tế nhị, thậm chí các trường tiểu học cùng khu vực còn bị lệnh cấm không được nhận học sinh trái tuyến hộ khẩu tại đây.

Vì mình không thuộc thành phần tranh luận như bạn longtail đề cập ở trên, nên nếu có trúng thưởng cũng gửi lại giải chứ không dám nhận cho bạn longtail, lý do là vì bạn longtail đã đưa ra câu hỏi rất hay xứng đáng đoạt giải .

(Mà khổ, lý do không tranh luận năm nay nữa là vì năm ngoái mình đã tham gia rồi . Cứ đến hẹn lại lên, lại thấy bạn Cothuong vào topic Phương Mai với cùng một nội dung )

Trích dẫn Nguyên văn bởi longtail Xem bài viết
    Gửi bẹn Cothuong và các bẹn đang tranh luận về vấn đề sĩ số của trường PM , tôi có một đề xuất nho nhỏ thế này nhân ngày tết trung thu của các cháu , đại để như thế này tôi sẽ có 2phiếu mua hàng tại bigC Trị giá 500k nếu chỉ ra được trường tiểu học công lập nào trong quận đống đa có sĩ số dưới 40 cháu hãy nhanh tay lên thời gian còn chỉ 1 tuần nữa thôi cám ơn các bẹn đã đọc tin này.
    • 2,363 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Hai bạn longtailCothuong bị khoá ID vì lỗi Chỉ trích cá nhân.
    Các bạn báo vi phạm khi có tranh luận lạc đề hoặc sai quy định nhé.

Thân mến,
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/

Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, các bạn vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn không phù hợp nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,789 Bài viết

• 5,812 Được cảm ơn

Ngày mai các con chính thức khai giảng vào năm học mới rồi.
    Năm nay con bắt đầu học Tiếng anh chính thức bằng Let'go 1 third edition.
    Thật may mắn, chứ như 2 năm trước, học Phonics box, ko kiếm đâu ra tài liệu cho con xem thêm.

chúc các mẹ các con trường tiểu học PM 1 năm học vui vẻ, đạt nhiều kết quả tốt nhé.
    • 237 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Tặng các mẹ các con ảnh chụp các thầy cô giáo trường Phương Mai.
    Chúc các thày cô năm học mới mạnh khỏe, thành công trong sự nghiệp trồng người.
    Chúc các con vui học, thêm yêu trường, yêu lớp, yêu cô.

(Xin lỗi các mẹ, tớ không biết resize ảnh, các mẹ chịu khó xem ảnh to)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,001 Bài viết

• 2,290 Được cảm ơn

Mình tìm giáo trình tiếng Anh ra cái này, các mẹ check có đúng không, sao tớ thấy cứ khang khác là . Rõ là third edition mà, mà mình nhớ bài đầu nội dung khác thì phải
    Bộ Let's Go đầy đủ - có kèm Audio CD và Flash Game
    • 1,789 Bài viết

• 5,812 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim-Na Xem bài viết
    Mình tìm giáo trình tiếng Anh ra cái này, các mẹ check có đúng không, sao tớ thấy cứ khang khác là . Rõ là third edition mà, mà mình nhớ bài đầu nội dung khác thì phải
    Bộ Let's Go đầy đủ - có kèm Audio CD và Flash Game
    Mình cũng ko để ý lắm đâu vì quan trọng con thích chơi, thích học là được mẹ Nhím ạ.

con mình bị đau mắt, lây cho cả nhà rồi, nghỉ từ hôm thứ 5 tuần trước, cô giáo CN báo là đến đón ngay. hôm nay thứ 2 rồi mà mắt vẫn đỏ, may mà ko còn sưng.
    Hy vọng thứ 4-5 lại đi học được vì con thích tin học.
    Hơn nữa đau mắt nên kiêng đọc- sách, vi tính, ipad.... nên con buồn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,001 Bài viết

• 2,290 Được cảm ơn

Đâu, tại mình định load về mở cho bạn ấy nghe ấy mà, nhưng không thấy bài going. Load mấy chục file vào điện thoại rồi, giờ lại không phải mới oái oăm chứ .

Vụ đau mắt sợ nhỉ, năm nay dịch đau mắt lộng hành toàn thành phố. Lớp bạn Nhím có hôm hơn chục bạn nghỉ vì đau mắt, mình thì cứ nơm nớp sợ ông con vác bệnh về lây cho cả nhà. Cách đây 4 năm bạn ấy đi mẫu giáo bị, về hí hửng soi gương bảo mẹ: ha ha ha mẹ ơi, trông con như con ma . Hồi đó đến bạn bé mới có mấy tháng nằm trên giường cũng bị luôn. Hy vọng bạn Cốm đã khỏi nhé, bệnh tương đối lành tính nhưng khó chịu và ảnh hưởng côgn việc học tập hàng ngày ghê gớm