• 1 Lượt chia sẻ
  • 65.1K Lượt đọc
  • 927 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình là PH trong cái lớp 3G mà ko biết tí thông tin gì về vụ kiện "tập thể" năm ngoái. Bg mới đc e L cho biết. Xin hỏi cô nào cung cấp thông tin cho L thế? Để mình mua đôi vé xem phim "xin thề, e nói thật" tặng.

Nếu trước đây mình sẽ ngạc nhiên về những thông tin này lắm, vì nghề giáo là nghề cao quý mà, ai lại nói dối trắng trợn thế bao giờ, nhưng bg thì hết ngạc nhiên òoi. Đúng là ko có gì là ko thể (câu này của Napoleong ạ, ko phải của e).

Kể cho các mẹ nghe, hôm họp PH, mình có đứng lại cuối giờ thì nghe thêm đc bao nhiêu tội của cô T, các PH ng ta bảo con ng ta là con gái mà cô cũng tát như điên, chỉ vì tội nhìn ra cửa sổ và vài bạn gái nữa ( ko thấy nói lí do vì sao) cũng bị cô tát. Ng ta bảo từ bé tới giờ ng ta có đánh vào mặt con ng ta cái nào đâu, đi học mẫu giáo cũng chưa bị thế bg mà năm nay thì...

Chỉ lừa ng ta đc vài ngày đầu, "kể lể" làm ng ta bức xúc lắm,PH đi gặp Hiệu trưởng ngay, nhg sau đó ng ta về hỏi con thì mới biết chính con mình cũng bị cô đánh.

Ah, hôm đấy bạn làm trong ban PH cũng có kể 2 việc e mới thấy các cô bịa chuyện giỏi thật. Việc T1 là bạn ý đi họp trưởng ban PH ở trường, có bạn trưởng ban lớp 3A (? ko nhớ rõ) bảo " thấy bảo, cô T chán PH quá phải bỏ đi" bạn ý bảo "ko phải chán mà bị đuổi khỏi lớp, xin ở lại PH ko cho..." Chắc các cô xấu hổ thay cho đồng nghiệp nên phải nói tránh đi. (hoặc sợ bị PH bắt chước kiện????)

Việc T2 là lúc việc còn lùm xùm, các cô sợ bị kiện cáo đã gọi cho trưởng ban PH lớp cô T dạy cũ chặn họng trước. Sợ các lớp liên kết với nhau, đứng ra làm chứng cho nhau nên bảo với c đấy là " thấy bảo lớp 4H (?)sẵn sàng đứng ra làm chứng hộ lớp 3G?". hehe. Dựng chuyện tóa. ! 1 lớp kiện cô cũng đủ đi rồi.

Đấy, cứ sống hồn nhiên thì có phải đời bình yên ko? Có tật mới giật mình, ko có tội thì cứ kê cao gối mà ngủ, sợ gì bố con thằng nào kiện.

Nên việc e L ngu lâu có bị các cô lừa thì cũng ráng chịu.

Lớp mình chả phải nói phét, vui nhất khối luôn, các con được tổ chức trung thu hoành tráng (tối đấy cả nhà mình tham dự mà) đi chơi dã ngoại (lớp tổ chức thêm, ngoài mấy lần đi cùng trường) vui ơi là vui. Hàng xóm quanh nhà mình chả có lớp nào được như vậy. Từ năm lớp 1 đến giờ, cả 6 cuộc họp mình đều tham dự, chưa thấy PH có ý kiến gì, bạn Trưởng ban PH bảo nộp bn thì nộp,bảo đi đâu thì mình cho con tham gia đi đấy.

E L thử hỏi PH lớp 3G xem hôm họp PH cuối năm vừa rồi có ai có ý kiến phản đối việc cho cô T bị ra khỏi lớp ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

híc nghe em tít đen thở ra câu nào là chứng tỏ não phẳng chừng ấy, em tuổi gì mà đòi đôi co với chị mở mồm ra sặc mùi thanh lâu , cái mồm em như cái phụ khoa ấy khâu nó lại ko ô uế hết cả ko gian trong lành, cống rãnh mà đòi sóng sánh với đại dương , con người mua danh ba vạn bán danh ba xu như em thì làm gì hiểu được lý lẽ, nhớ ăn thêm i ốt nhé .
    • 1,980 Bài viết

• 2,227 Được cảm ơn

Ôi thôi thôi xin các mẹ các bố, các mẹ các bố nói chuyện với nhau giọng này thì thật, người khách quan đứng ngoài cuộc như tớ cũng thấy xấu hổ thay . Chuyện đã qua thì chấm dứt đi các bạn, đừng nhắc đến hay tranh cãi gì nhau nữa. Cứ tiếp cái đà này thì tớ nói nghiêm túc là tớ thấy thiếu tôn trọng cả hai phía, dù cứ nhân danh là vì các con!

Đề nghị Mod xuất hiện cho cái topic này đi đúng hướng cái, chứ chả may sau này con tớ lớn tí biết search mạng tìm ra cái trường tiểu học nó yêu quý mà đọc thấy những câu này thì công sức giáo dục của tớ bằng âm!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ trường Tiều học Phương Mai! Nhà em vừa chuyển về phường Phuơng Mai, đang xin vào lớp 3 Phuơng Mai. Xin các bố/mẹ chỉ giáo nên xin vào lớp 3 nào với ạ! Cảm ơn các bố/ mẹ!
    • 151 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Vào lớp cô Yên đi, năm ngoái con mình học thấy rất thích, cô rất tình cảm, nhẹ nhàng với học sinh và phụ huynh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị ơi, Cô Yên năm nay tầm bao nhiêu tuổi? Chị có biết trong khối 3 còn cô nào tốt nữa không, phòng khi không xin được vào lớp Cô Yên. Em cảm ơn chị và các mẹ khác!
    • 151 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chắc còn nhiều cô tốt lắm nhưng mình không biết hết, cô Yên chắc gần 40 tuổi. Mọi người biết ngày nào các con đến nhận lớp nhận cô k? biết loa lên đây nhé, mình đỡ phải qua trường, mặc dù cô dặn là 31/7 đến trường xem
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình xin ý kiến tham khảo với. Năm nay con mình vào lớp 1 trường Phương Mai, xin các mẹ ít kinh nghiệm là lớp 1 thì có những cô nào dạy tốt ah.