Tiểu học

Tiểu học Phương mai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 876 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế thì may quá, nhưng các chị ơi, học trường này các con có phải học trước chương trình không ạ. Em hỏi thế vì thằng bé nhà em nó chẳng tập trung được, nếu ko phải học trước thì cho cháu chơi thêm đã, còn nếu ko thì mẹ con cháu phải cố gắng từ bây giờ vậy

• 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tybon Xem bài viết
    Thế thì may quá, nhưng các chị ơi, học trường này các con có phải học trước chương trình không ạ. Em hỏi thế vì thằng bé nhà em nó chẳng tập trung được, nếu ko phải học trước thì cho cháu chơi thêm đã, còn nếu ko thì mẹ con cháu phải cố gắng từ bây giờ vậy
    Bình thường ra thì ko nên cho học trước vì học trước trẻ thường có ý coi thường vì đã biết rồi. Nhưng có mấy vấn đề làm mình đành phải cho con học trước như sau:
    - Các trẻ khác đều học trước, con nhà mình ko học khi đến lớp thấy các bạn đều biết hết rồi nên sẽ nẩy sinh tính tự ti, ko muốn học.
    - Cho trẻ học trước đến lúc vào năm học mình sẽ đỡ vất vả hơn trong việc kèm con vì suy từ gia đình mình ra hai vợ chồng 2 bé con tối về mỗi người lo cho một nhóc rất vất vả, mà thực chất là toàn mẹ phải làm hết vừa cơm nước vừa dạy con học thì ko thể làm hết được vì các bố là khó có ai đủ kiên nhẫn dậy con học cả mà trẻ lớp 1 con học là mẹ cũng phải ngồi học kè kè bên cạnh uốn nắn từng chữ một. Con nhà mình dù đã được học trước mà đến nay tối nào mình cũng vẫn phải bỏ ra 1h30' để ngồi học cùng con.
    - Chương trình học bây giờ rất nhanh, vừa vào học tớ đã thấy bắt đầu học ghép chữ ngay rồi nên ko học trước bé sẽ rất chật vật.
    Đây là mấy điều mà tự bản thân mình đúc kết ra, ko biết ý kiến các mẹ thế nào. Nhưng tốt nhất bạn cứ cho con học đọc trước, còn viết thì chỉ cần nắm được những bước cơ bản là được rồi ví dụ chữ cao mấy li, rộng mấy li là tốt nhất.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã tư vấn. Tóm lại em sẽ cho con học đọc, học toán... kiểu chơi mà học trước, còn học viết thì từ từ đã.
    Con chuẩn bị đi học mà mẹ sợ quá.:Crying:

• 65 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ Haruko và Mẹ Hà Vũ ơi, các mẹ thấy cô giáo lớp 2D của con năm nay thế nào? Hình như cô mới ra trường nên chưa có nhiều kinh nghiệm nhỉ?

• 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cayngot Xem bài viết
    Mẹ Haruko và Mẹ Hà Vũ ơi, các mẹ thấy cô giáo lớp 2D của con năm nay thế nào? Hình như cô mới ra trường nên chưa có nhiều kinh nghiệm nhỉ?
    Năm nay lớp 2D cô giáo trẻ CN, nhưng cô ra trường được 4 năm rồi bạn ạ. Mình về hỏi con là con học cô mới thế nào? bé nhà mình nói cô dạy thích nhưng nghiêm lắm mẹ ạ:Laughing: nên mình thấy chắc ko vấn đề gì cả.
    Theo suy nghĩ của mình thì vì cô còn trẻ nên tính cô thẳng hơn, nhưng chắc cô dạy theo cách mới nên chấm điểm thoáng hơn, bé nhà mình năm nay nhiều điểm cao hơn năm ngoái. Vì từ năm ngoái đã nói với con là nếu điểm 10 thì về mẹ thưởng nên năm nay mẹ cháu lõm nhiều rồi :Crying:

Con bạn cũng học lớp 2D a?

• 65 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Xin lỗi mẹ Hà Vũ hôm nay mới vào mạng lại được. Con mình cũng học lớp 2D, tên Hà. Mình muốn hỏi thế vì qua cách cô giáo quan tâm đến các con trong ngày khai trường, mình thích cô giáo lớp 2C hơn nên hơi lăn tăn ko biết trong lớp thì cô ntn, mẹ cháu chẳng đưa đón con đi học được ngày nào nên ko sâu sát tình hình học tập của con lắm.

• 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ haruko ơi, con mình hiện nay cô giáo đang bảo về nhà bắt đầu luyện viết bằng bút mực mình chưa biết bút loại nào viết tốt bạn tư vấn cho mình với.

• 216 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường Phương Mai thuộc quận nào các mẹ ơi? Nếu xin trái tuyến thì nên bắt đầu từ đâu? Cảm ơn nhiều!

• 630 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Con nhà tớ cũng học ở Tiểu học Phương Mai, nói chung trường này học không chạy theo thành tích, con mình học thực chất luôn, thi học kỳ để toán bao giờ cũng có 1 câu rất khó, chỉ những học sinh thực sự thông minh, xuất sắc mới làm được.Cô hiệu trường thường là lấy từ nguồn trường tiểu học Bế Văn Đàn sang.Các cô giáo dạy lớp 1 rất yêu trẻ, con nhà tớ ngày trước học cô Mai, cô sống rất giản dị, yêu trẻ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con tớ cũng đang học lớp 2 ở trường đấy. Nói chung là chất lượng dạy học cũng tốt, các cô giáo rất quan tâm tới học sinh. Sang năm con tớ lên lớp 3. Có mẹ nào biết ở lớp 3 ở trương TH Phương Mai xin học lớp cô nào thì tốt không? Hãy trả lời nhanh giúp tớ với!