• 1 Lượt chia sẻ
  • 65.4K Lượt đọc
  • 928 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay lớp tớ vào gặp cô hiệu trưởng thì thấy ban phụ huynh lớp khác cũng đang xin cô Huyền chủ nhiệm.Cô hiệu trưởng cũng khen cô Huyền lắm Lúc bọn tớ trình bày cô hiệu trưởng chỉ nói là sẽ xem xét nhưng không hứa trước. Tớ lo lớp mình không được thì tiếc quá. Hay là đến nhà cô hiệu trưởng để xin nhỉ? Mẹ nó nghĩ được gì chưa? Viết cho mình biết với!
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Vừa rồi, con cô Huyền (cũng học lớp 2A) đi thi học sinh giỏi toán đc giải nhất đấy.
    Mình chắc là xin lẻ cho bé (kiểu chuyển lớp thôi), chú xin chủ nhiệm cả lớp thì khó lắm.
    • 89 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nam nay be nha minh len lop 3 nhung chua biet hoc co nao a? Chau vua thi lop chon xong
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc là tớ cũng sẽ theo cách của cậu. Nhưng theo kinh nghiệm của tớ thì phải xin trước khi biết con mình được phân vào cô nào chủ nhiệm cơ. Chứ đợi lúc phân rồi mới xin thì khó lắm đấy vì nhà trường sợ cho 1 người chuyển thì nhiều người khác cũng xin chuyển theo mà. Tớ sẽ cố gắng xin cho con ngay từ đầu tháng 6 tới.
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HaVu Xem bài viết
    Nam nay be nha minh len lop 3 nhung chua biet hoc co nao a? Chau vua thi lop chon xong
    Ồ thế hả? Thế vào lớp chọn lớp 3 đã thi rồi à?
    @ mẹ bảo vịt ơi! Cậu đã làm như thế nào rồi? Mình định xin cho con vào lớp chọn mà đã thi rồi thì còn đâu nữa nhỉ.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kì thi học sinh giỏi mà cô giáo chọn 15 học sinh đi thi ấy chính là kì thi để nhà trường xét vào lớp chọn đấy. Con tớ cũng được thi và được điểm khá cao nhưng tớ vẫn thích cháu học lớp thường hơn vì không tạo sức ép cho cháu.Theo tớ học ở tiểu học chỉ cần nắm thật chắc kiến thức cơ bản thôi. Vả lại, nếu ở lớp thường con luôn đứng ở vị trí dẫn đầu, được cô giáo và các bạn khen ngợi chắc là con sẽ thích hơn nhiều.
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaovit Xem bài viết
    Kì thi học sinh giỏi mà cô giáo chọn 15 học sinh đi thi ấy chính là kì thi để nhà trường xét vào lớp chọn đấy. Con tớ cũng được thi và được điểm khá cao nhưng tớ vẫn thích cháu học lớp thường hơn vì không tạo sức ép cho cháu.Theo tớ học ở tiểu học chỉ cần nắm thật chắc kiến thức cơ bản thôi. Vả lại, nếu ở lớp thường con luôn đứng ở vị trí dẫn đầu, được cô giáo và các bạn khen ngợi chắc là con sẽ thích hơn nhiều.
    Tình hình mẹ nó thế nào rồi? Gặp cô HT chưa?
    Thế có nghĩa là mẹ nó không cho con vào lớp chọn mặc dù con đủ điều kiện hả?
    Chờ pm của mẹ nó mãi chả thấy đâu, giờ vào đây mới đọc bài.
    • 64 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Con nhà em năm nay vào lớp 1 Phương Mai. Đúng tuyến luôn. Thoát được chạy trường thì lại băn khoăn k biết có nên chạy lớp k?
    Tôi ơi! Đừng tuyệt vọng
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Mẹ Bảovit đâu rồi nhỉ? Tình hình của bé nhà mẹ baovit đến đâu rồi? Có gì PM cho mình biết với!
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Hình như mẹbaovit cũng nghỉ hè cùng con thì phải, lâu lắm rồi không thấy vào trao đổi gì cả!
    • 1,699 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Mọi người ơi ai biết lớp 1 trường Phương Mai giáo viên nào dạy tốt, có phương pháp rèn ý
    thức học cho học sinh thì bảo mình nhé

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Mọi người ơi ai biết lớp 1 trường Phương Mai giáo viên nào dạy tốt, có phương pháp rèn ý
    thức học cho học sinh thì bảo mình nhé
    Mình chỉ nghe nói có cô Mai Hương (Hương già) luyện đầu vào tốt.
    Bạn tham khảo thêm ý kiến khác nhé.
    • 64 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Tình hình là sáng nay, các bạn lớp 1 của TH Phương mai đã đến trường nhận cô, nhận lớp. Nhìn chung các bạn ý rất ngoan, k có bạn nào khóc nhè. Con nhà em vào lớp 1E, Lớp cô Tuyết Mai. Em thấy nhà trường thông báo tháng 8 có tổ chức học hè cho các cháu. E chưa hiểu tình hình đơn từ thế nào, bao giờ nộp? Có bố mẹ nào nắm được thông tin cho em biết với.
    • 1,421 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Cháu là học sinh của trường Phương Mai đây. Cháu thấy thầy cô ở đây dạy rất tốt.
    • 1,421 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh & em Xem bài viết
    Cháu là học sinh của trường Phương Mai đây. Cháu thấy thầy cô ở đây dạy rất tốt.
    Hqua con trai đọc thấy topic trg của bé học nên khoái trí đánh mấy dòng.
    Lớp 3 bé nào thi vào lớp chọn thì học cô Đào các mẹ ạ.
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Biển Xem bài viết
    Ồ thế hả? Thế vào lớp chọn lớp 3 đã thi rồi à?
    @ mẹ bảo vịt ơi! Cậu đã làm như thế nào rồi? Mình định xin cho con vào lớp chọn mà đã thi rồi thì còn đâu nữa nhỉ.

Mình lâu ko vào điễn đàn và ID bị khóa nữa.
    Cuối lớp 2 là các con đã thi lớp chọn rồi và đã có danh sách lớp rồi bạn nhé. Cô Đào chủ nhiệm.
    Bé nhà mình thi đõ vào lớp chọn bạn ah, mình cũng muốn cho con học thử xem sức học đến đâu. nếu trường hợp con học đuối sức thì mẹ cháu lại xin ra lớp khác để cháu lấy tính thần ạ.
    • 64 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TitTit2002 Xem bài viết
    Mình lâu ko vào điễn đàn và ID bị khóa nữa.
    Cuối lớp 2 là các con đã thi lớp chọn rồi và đã có danh sách lớp rồi bạn nhé. Cô Đào chủ nhiệm.
    Bé nhà mình thi đõ vào lớp chọn bạn ah, mình cũng muốn cho con học thử xem sức học đến đâu. nếu trường hợp con học đuối sức thì mẹ cháu lại xin ra lớp khác để cháu lấy tính thần ạ.
    E đồng ý với me này, con thi đỗ vào lớp chọn thì để con thử sức. nếu con không theo kịp các bạn thì khổ con lắm, vô hình chung bố mẹ làm tội các con. Nhưng thi cử thế nào hả các mẹ, mỗi lớp chọn ra vài cháu thi, rồi lấy điểm từ cao đến thấp. Nếu thi theo cách này, thì bố mẹ có phải ngoại giao để con mình được tiến cử k nhỉ. Vì em thấy lớp bây giwof các cháu hoc cả lớp giỏi :Thinking:
    Tôi ơi! Đừng tuyệt vọng
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con trai mình sang năm vào lớp 1, mình đang tìm hiểu đẻ chọn trường cho con. Các mẹ cho mình hỏi trường Phương Mai địa chỉ như thế nào? Thủ tục xin trái tuyến như thế nào? Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 2,287 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Chào các mẹ, con trai mình sang năm vào lớp 1, mình đang tìm hiểu đẻ chọn trường cho con. Các mẹ cho mình hỏi trường Phương Mai địa chỉ như thế nào? Thủ tục xin trái tuyến như thế nào? Cảm ơn các mẹ nhé.
    Địa chỉ của trường: Vào ngõ 4 phố Phương Mai, đi sâu vào một đoạn khoảng gần 100m là thấy thôi bạn à.
    Thủ tục thì bạn phải vào trường hỏi thôi, mình không rõ lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bom&Bean Xem bài viết
    E đồng ý với me này, con thi đỗ vào lớp chọn thì để con thử sức. nếu con không theo kịp các bạn thì khổ con lắm, vô hình chung bố mẹ làm tội các con. Nhưng thi cử thế nào hả các mẹ, mỗi lớp chọn ra vài cháu thi, rồi lấy điểm từ cao đến thấp. Nếu thi theo cách này, thì bố mẹ có phải ngoại giao để con mình được tiến cử k nhỉ. Vì em thấy lớp bây giwof các cháu hoc cả lớp giỏi :Thinking:
    Nhu be nha minh nam vua roi, co chon ra gan 30 chau cho cac con on luyen, Trong thoi gian on luyen co co kiem tra vai lan va moi lan se loai cac ban diem thap ra dan, roi cuoi cung chon moi lop 15 chau di thi cung cac ban lop khac, de chon khoang 40 -50 chau vao lop chon thoi.
    Theo minh nghi cac bo me co the ngoai giao de con co danh sach vao chon thoi, con van qua vai lan kiem tra nen day la suc hoc cua con la chinh nua. Va minh nghi tieu cuc o truong la chua thay dau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)