• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 70.2K Lượt đọc
  • 959 Trả lời

• 48 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học ở trường Phương mai không, chia sẻ kinh nghiệm về việc dạy dỗ, học tập cho mình với.

Mình có bé năm nay bắt đầu vào lớp 1, đúng tuyến cháu học Phương mai, do vậy mình muốn tìm hiểu thêm thông tin về trường, lớp, chất lượng giáo dục...

Thanks các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà mình đang học lớp 1 trường Tiểu học Phương Mai đấy.
    Theo mình thì trướng tốt, cô giáo yêu trẻ và tận tình lắm. Trường ko có học thêm nhé.
    • 48 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ha Vu Xem bài viết
    bé nhà mình đang học lớp 1 trường Tiểu học Phương Mai đấy.
    Theo mình thì trướng tốt, cô giáo yêu trẻ và tận tình lắm. Trường ko có học thêm nhé.
    Bạn cho mình hỏi rõ thêm 1 chút được không, mỗi lớp thường có bao nhiêu cháu, các cô có quan tâm nhiều đến việc rèn chữ cho trẻ không? và theo bạn thì nên xin vào học lớp cô nào? Mình rất cám ơn bạn đã cho mình biết thông tin về trường.
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trường tiểu học Phương Mai là " trưòng làng ", không tên tuổi biết nhiều nhưng về chất lượng giáo dục mình nghĩ là không thua kém Kim Liên ( mình có hỏi các phụ huynh đã cho con học khoá trước và các thầy cô giáo nữa ). Và mình so sánh với các bạn mình có con học cùng lứa ở các trường khác thì mình thấy trường không có bệnh thành tích đâu, đấy là lý do mình cho con vào trường này. Để con dược rèn luyện tốt hơn.Trường có 6 lớp 1, mỗi lớp khoảng 45 cháu và không nhận hơn số đó.Có các cô giáo như cô Lương, cô Mai, cô Bình, Cô Vân Anh... các cô đều dạy tốt và cũng nghiêm khắc khi rèn luyện cho các con. NHưng hình như lớp cô Lương là nhiều người muốn xin vào nhất vì thành tích học tập của lớp do cô phụ trách luôn cao.nếu bạn cần thêm thông tin gì mà mình biết thì mình sẽ trả lời giúp bạn vì nhà gần nhau, hì hì...
    • 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chao me HaVu! Cho me chau hoi thu tuc nhap hoc truong PM voi a.
    • 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trường tiểu học Phương Mai là " trưòng làng ", không tên tuổi biết nhiều nhưng về chất lượng giáo dục mình nghĩ là không thua kém Kim Liên ( mình có hỏi các phụ huynh đã cho con học khoá trước và các thầy cô giáo nữa ). Và mình so sánh với các bạn mình có con học cùng lứa ở các trường khác thì mình thấy trường không có bệnh thành tích đâu, đấy là lý do mình cho con vào trường này. Để con dược rèn luyện tốt hơn.Trường có 6 lớp 1, mỗi lớp khoảng 45 cháu và không nhận hơn số đó.Có các cô giáo như cô Lương, cô Mai, cô Bình, Cô Vân Anh... các cô đều dạy tốt và cũng nghiêm khắc khi rèn luyện cho các con. NHưng hình như lớp cô Lương là nhiều người muốn xin vào nhất vì thành tích học tập của lớp do cô phụ trách luôn cao.nếu bạn cần thêm thông tin gì mà mình biết thì mình sẽ trả lời giúp bạn vì nhà gần nhau, hì hì...
    Truoc khi vao lop 1 me HaVu co cho con hoc viet chu dep o dau k? Xin me cho chut kinh nghiem
    • 48 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn bạn rất nhiều, vậy mình yên tâm rồi, vì mình không muốn cho con mình vào các trường mà chỉ chú trọng đến bệnh thành tích, như vậy sẽ không phản ánh đúng thực lực của con. À mà tình hình mỗi lớp chỉ 45 cháu như vậy liệu khi mua đơn cho con có khó khăn gì không mẹ nó, có phải đi thật sớm để xếp hàng mua đơn không để mình chuẩn bị tinh thần:Smiling:
    • 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chao me Tova. Minh cung co con nam nay vao lop mot, cung dang muon tim hieu thu tuc nhap hoc cho be tai trg tieu hoc PM day
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước khi vào lớp 1 bé nhà mình ko đi luyện viết chữ đâu. Bé chỉ đwoc học tô, viết & đọc ở lớp mầm non do cô giao của lớp rnf thêm thôi. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì nên cho bé biết chữ trước thì bé đỡ bỡ ngỡ & tự tin hơn.Còn về thủ tục nhập học ở Trường PHương Mai thì đầu thang 6-7 nhà trường sẽ bán đơn cho HS đúng tuyến trước và có thời gian nhận HS đúng tuyến trước, sau khi hết thời gian nhận học sinh đúng tuyến nếu còn chỉ tiêu mới nhận HS trái tuyến và xin trái tuyến cũng khó. Như năm ngoái hay năm kia, HS trái tuyến là phải con cháu ruột của các thầy cô giáo.Và việc chia lớp cho HS cũng rất đồng đều, không phân biệt lớp chọn gì đâu vì đên lớp 3 HS mới được thi vào lớp chọn ( cái đó do học lực của các con thi ).Khi làm thủ tục nhập học bạn nên đến sớm để làm hồ sơ sớm, ko mất thời gian của mình nhé.Hic hic... một điều nữa là khi thi học kỳ, nếu toán các con mà được 9.5 thì xuống 9 chứ ko được lên 10 đâu nhé. Điểm 10 là dành cho HS giỏi toàn diện.
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Con mình đang học lớp 1 Trường Phương Mai, đây là bé đầu nên mình bỡ ngỡ quá, ko biết các cô giáo trong trường thế nào, rồi phương pháp dạy và học ở trường ra sao? Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo mình với.
    • 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có bé nhà mình đây. Bé nhà bạn học lớp nào?
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Con mình học lớp 1B, con bạn học lớp nào? Con bạn học trái tuyến hay đúng tuyến?
    Con nhà mình học trái tuyến, khi xin vào đây mọi người đều khen trường tốt, cô giáo tốt. Bạn thấy thế nào? Mình thấy cơ sở vật chất có vẻ hơi kém một chút, ko biết các cô có yêu trò ko nhỉ, tận tâm với trò ko? Mà lớp cũng đông quá, 58 cháu một lớp.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, ai có kinh nghiệm cho con học trường này thì phổ biến giúp em với. Em đang tham khảo để còn quyết xem cho con học trường nào.
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có vẻ ít mẹ ở đây cho con học trường này thì phải.
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tybon Xem bài viết
    Các chị ơi, ai có kinh nghiệm cho con học trường này thì phổ biến giúp em với. Em đang tham khảo để còn quyết xem cho con học trường nào.
    Tớ thì thấy rất nhiều người khen trường này, thêm nữa mấy người quen của mình cũng khen trường cấp II Phương Mai nữa cơ, họ đều nói xin vào đấy 1 mà được 2. Theo mình thì bạn cứ xin cho con vào đấy đi còn thì trường nào cũng có cô tốt cố xin cho con vào lớp cô đấy là ổn mà. Con mình học lớp cô Mai thấy cô tận tâm với học sinh lắm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, em cảm ơn chị.
    Em sẽ theo dõi trang này, để liên tục được cập nhật thông tin.
    • 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình lớp 1H. Minh cung thay lop dong chau lam. Minh cung quan tam ve truong.
    • 286 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay lên lớp 2 D – Phương mai rồi. Năm ngoái cho thằng bé đi học lớp 1, lo lắm cơ. Mọi thứ đều bỡ ngỡ cả, lo hơn cả con ấy chứ. Con nhà mình năm ngoái học cô Lương- thấy bảo năm nay cô dạy lớp 2 H thì phải. Mình chọn PM vì thứ nhất là gần nhà, con đỡ phải thức sớm đi học. Trẻ con mới có 6 tuổi, nhiều đứa trẻ phải dậy từ 6h sáng ăn sáng rồi đi học, nhìn tội lắm. Con nhà mình thì 7 h mới dậy mà đi học vẫn kịp. Hôm nào trời mưa hay lạnh quá, không phải lo nghĩ gì. Thứ 2 là cả 6 cô dậy lớp 1 đều là GV dậy giỏi hết mà. Nhà mình xin cho con học cô Lương vì cô dậy tốt và cẩn thận lắm. Đi học trong ngày con học kém, có tiến bộ, hơi mệt jjjjjjjjjjjjj cô đều ghi hết vào vở để tối mẹ kiểm tra và nắm đuợc tình hình của con. Mình không suy nghĩ phải chạy trường điểm như mọi người lắm chứ xung quanh nhà, mọi người cứ nào là Kim liên, Trung tự hay Võ thị Sáu. Mình thấy áp lực lắm.
    Cái quan trọng là năm lớp 1 trẻ phải làm quen với quy củ nhiều, áp lực nhiều vì mẫu giáo chỉ chơi là nhiều, không có điểm điếc gì cả. Đến lớp 1 học kỳ 1 nào học chữ, học ghép luôn, giữa học kỳ 1 đã phải chuyển từ bút chì sang bút máy. Học kỳ 1 học cộng đến 10 thì học kỳ 2 đã học cộng đến 100.
    Lớp 1 mình cũng thấy học rất nặng với trẻ. Các mẹ phải cực kỳ cẩn thận và theo dõi quá trình học hàng ngày của con đấy. Kèm hàng ngày mà bài tập chậm 1 chút là dồn lại ngay đấy.
    Hết lớp 1 trẻ con sẽ quen dần và lên lớp 2 sẽ thấy nhẹ hơn, các mẹ ah.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haruko Xem bài viết
    Con trai mình năm nay lên lớp 2 D – Phương mai rồi. Năm ngoái cho thằng bé đi học lớp 1, lo lắm cơ. Mọi thứ đều bỡ ngỡ cả, lo hơn cả con ấy chứ. Con nhà mình năm ngoái học cô Lương- thấy bảo năm nay cô dạy lớp 2 H thì phải. Mình chọn PM vì thứ nhất là gần nhà, con đỡ phải thức sớm đi học. Trẻ con mới có 6 tuổi, nhiều đứa trẻ phải dậy từ 6h sáng ăn sáng rồi đi học, nhìn tội lắm. Con nhà mình thì 7 h mới dậy mà đi học vẫn kịp. Hôm nào trời mưa hay lạnh quá, không phải lo nghĩ gì. Thứ 2 là cả 6 cô dậy lớp 1 đều là GV dậy giỏi hết mà. Nhà mình xin cho con học cô Lương vì cô dậy tốt và cẩn thận lắm. Đi học trong ngày con học kém, có tiến bộ, hơi mệt jjjjjjjjjjjjj cô đều ghi hết vào vở để tối mẹ kiểm tra và nắm đuợc tình hình của con. Mình không suy nghĩ phải chạy trường điểm như mọi người lắm chứ xung quanh nhà, mọi người cứ nào là Kim liên, Trung tự hay Võ thị Sáu. Mình thấy áp lực lắm.
    Cái quan trọng là năm lớp 1 trẻ phải làm quen với quy củ nhiều, áp lực nhiều vì mẫu giáo chỉ chơi là nhiều, không có điểm điếc gì cả. Đến lớp 1 học kỳ 1 nào học chữ, học ghép luôn, giữa học kỳ 1 đã phải chuyển từ bút chì sang bút máy. Học kỳ 1 học cộng đến 10 thì học kỳ 2 đã học cộng đến 100.
    Lớp 1 mình cũng thấy học rất nặng với trẻ. Các mẹ phải cực kỳ cẩn thận và theo dõi quá trình học hàng ngày của con đấy. Kèm hàng ngày mà bài tập chậm 1 chút là dồn lại ngay đấy.
    Mình cũng có quan điểm giống bạn là ko chạy cho con vào trường điểm sẽ rất áp lực cho con, và yêu cầu của mình là trường gần nhà vì con còn nhỏ đi quá xa sẽ rất ảnh hưởng đến sức khỏe của bé.
    Ôi giữa học kỳ đã viết bút mực rồi cơ à? Thế thì mình cũng lo quá, con nhà mình viết bút chì vẫn gượng lắm. Có loại bút mực nào cho bé lớp 1 mà tốt bạn chỉ cho mình với, rồi dùng mực gì nữa. Mình cũng phải chuẩn bị trước, có khi phải dùng thử trước để hướng dẫn cho con cách viết nữa. Chương trình lớp 1 của mình sao nặng thế nhỉ.
    • 89 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haruko Xem bài viết

Hi bạn. Bé nhà mình cũng học lớp 2D, năm ngoái học cô Lương và mình cũng nhận xét như ban Haruko.
    Mình thấy học ở Phương mai rất được đấy, về chất lượng thuộc hàng đầu của quận Đống Đa đấy,