Trường tiểu học - Hà Nội

Tiểu học Đoàn Thị Điểm năm học 2011 - 2012

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 737 Bài viết

• 15,015 Được cảm ơn

a 2 bạn Long Minh rất to cao nhưng hơi mè nheo làm mẹ phải vào ngồi giữa, tối về các con có kể gì không mẹ? có thích không? Mình là mẹ Ngọc Dung, bạn ngồi bàn 2, ở tổ 1 - chắc mẹ không để ý đâu vì 2 con trai tổ 3 mà. Bạn ý đứng thứ 4 từ phải sang

Sáng hôm qua còn thử nghiệm xem con bạo dạn đến đâu bằng vụ: con đòi uống nước, mẹ và mẹ bạn khác ngồi ở hành lang nói chuyện nên cho 2 bạn 10 nghìn tự sang đường mua nước, mẹ nấp đi sau theo dõi, thấy các bạn ý đàng hoàng lắm, cầm tay bạn kia, ngó nghiêng 2 bên đường rất cẩn thận rồi mới sang. Vào mua cũng biết hỏi loại không lạnh, trả tiền, cảm ơn cô rồi cầm tay nhau về báo cáo mẹ kết quả đầy vui sướng hihi
    Con bạn có đi xe bus không? Con mình đi tuyến số 2, có khoảng 6 con đi tuyến đó, hôm qua làm các mẹ 1 phen hoảng hồn vì xe về bến chậm 40p mà gọi cho cô phụ trách xe thì cô lại đổi sang tuyến khác, gọi cho cô Thủy mới được phân công thì tò te tí, gọi về trường thì không nắm được thông tin. Hóa ra tắc đường, trường đổi cô phụ trách, hôm qua có 1 bạn cô bán trú nhầm, không cho lên xe, cứ đứng ở trường, ông và mẹ thì cứ chờ ở tuyến, khổ thân.
    Tìm được các mẹ cùng khối, cùng lớp để sau này có các hoạt động gì của các con sẽ hỗ trợ cô giáo tổ chức cho các con được hưởng điều kiện tốt nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hanhkeu; 05/07/2011 vào lúc 11:47 AM.
    • 13 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

bạn Dung thế cũng cao ấy chứ (trộm vía). 2 bạn nhà mình về nhà vui vẻ lắm, khoe là bố mẹ về thì con không khóc nữa. Tuy nhiên cô nói hôm nay sẽ tách 2 bạn ngồi riêng 2 tổ khác nhau vì nói chuyện kinh quá.
    Con mình có đi xe bus, tuyến số 4. Hôm qua đúng là xe về chậm, nhà mình chờ mất gần 15 phút, không lâu bằng nhà bạn.
    Con gái nhanh nhẹn thế đã biết tự đi mua nước rồi cơ đấy, 2 anh chàng nhà mình tồ hơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mẹ Ngọc Dung và mẹ hai bạn Minh & Long, mình cũng có con gái học lớp A4 của cô Kiểm đây, bé nhà mình tên là Khánh Linh, con ngồi ở tổ hai. Hôm qua đi học về con bảo rất vui, bạn Nam Khánh được cô cử làm lớp trưởng buổi đầu tiên, sau đó các bạn sẽ thay phiên nhau. Không biết có đúng không nữa. Sau này có thông tin gì mình cùng trao đổi nhé
    • 737 Bài viết

• 15,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longminh05 Xem bài viết
    cô nói hôm nay sẽ tách 2 bạn ngồi riêng 2 tổ khác nhau vì nói chuyện kinh quá.
    Hôm qua lúc các mẹ về, mình đi 1 vòng các lớp xem con bạn mình rồi vòng lại lớp A4 thấy các con nói chuyện rào rào, khác hẳn lúc có các mẹ ngồi cùng (chắc mất tự tin), nên các mẹ yên tâm là các bạn này không khéo phải đảo chỗ liên tục vì chuyện trò vui quá ý chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_sun Xem bài viết
    Chào mẹ Ngọc Dung và mẹ hai bạn Minh & Long, mình cũng có con gái học lớp A4 của cô Kiểm đây, bé nhà mình tên là Khánh Linh, con ngồi ở tổ hai. Hôm qua đi học về con bảo rất vui, bạn Nam Khánh được cô cử làm lớp trưởng buổi đầu tiên, sau đó các bạn sẽ thay phiên nhau. Không biết có đúng không nữa. Sau này có thông tin gì mình cùng trao đổi nhé
    Chào mẹ Khánh Linh, lớp có mỗi 11 bạn gái nên các bạn trai sẽ phải chiều chuộng rồi đây. Việc làm lớp trưởng chắc sẽ như vậy đấy mẹ Khánh Linh ạ, bên trường Lê Quý Đôn cũng vậy, mà cũng nên thế để các con tập và có trách nhiệm với lớp. Mà lớp con bạn mình còn đề nghị quay vòng thời gian ngắn hơn vì các bạn sốt ruột quá.
    Về bạn lớp trưởng Nam Khánh đáng yêu thật đấy, đẹp trai to cao mà tí tuổi đầu đã hóm hỉnh rồi.
    Bạn Ngọc Dung vẫn chưa thích đi học lắm nhưng sáng nay 6h15 mẹ gọi dậy là bật dậy ngay chứ không uốn éo như ngay đi mẫu giáo nữa, bạn ý thắc mắc nhất là sao không được xuống sân chơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hanhkeu; 05/07/2011 vào lúc 02:27 PM.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm qua con đi học về bảo là cô giáo đổi chỗ ngồi hết rồi mẹ ạ, những bạn cao ngồi xuống dưới, bạn thấp ngồi lên trên, bạn nam ngồi cạnh bạn nữ (chắc để các bạn bớt nói chuyện :Smiling,bạn Khánh Linh và Ngọc Dung cùng chuyển sang tổ 3. Khánh Linh bảo bạn Ngọc Dung rất dễ thương mẹ ạ. Các con không được xuống sân chơi kể ra cũng hơi tù túng nhưng mình thấy sân trường rất nắng vả lại lớp các con tận tầng 4 nên chắc cũng khó.
    • 737 Bài viết

• 15,015 Được cảm ơn

@Hai bạn Long Minh hôm qua sao nghỉ học thế? làm Ngọc Dung phải ngồi 1 mình buồn hiu (mẹ Long đã biết 2 bạn ý được xếp ngồi cạnh nhau chưa?)
    @Mẹ Khánh Linh: hôm qua được xuống sân chơi, 2 bạn Linh + Dung là chạy đua "vã hết mồ hôi và vui cực mẹ ạ" đấy nhé. Hôm qua buổi đầu tiên cô giao bài về nhà mà mẹ lại về muộn, về đến nhà đã thấy con làm bài xong, giặt khăn lau bảng xong, xin mẹ 1 ít giấy A4 để tập vẽ, thương thế cơ chứ.
    Hôm qua các mẹ có thấy cô giáo tặng con vở, in sẵn cả nhãn vở, bọc luôn vở cho con không? thấy mà xúc động ghê cơ!
    • 290 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Các con được học lớp cô Kiểm thì yên tâm rồi. Cô Kiểm nhiệt tình và chu đáo lắm các mẹ ạ. Trước đây mình cũng có đứa cháu học lớp cô Kiểm mà, hình như cô cũng dạy ở ĐTĐ lâu rồi các mẹ ạ.
    • 737 Bài viết

• 15,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VinhTit Xem bài viết
    Các con được học lớp cô Kiểm thì yên tâm rồi. Cô Kiểm nhiệt tình và chu đáo lắm các mẹ ạ. Trước đây mình cũng có đứa cháu học lớp cô Kiểm mà, hình như cô cũng dạy ở ĐTĐ lâu rồi các mẹ ạ.
    Ôi thế à bạn, vậy thì mừng quá, vì mình chưa hỏi được ai quen cô cả. Hôm qua nhìn phần giao bài về nhà, cô đánh dấu bằng hình vẽ 1 ngôi nhà xinh xinh rất là yêu, lại thêm quển vở cô phát cho con, câu chuyện con kể cô động viên các bạn trai tập viết như thế nào vì các bạn ý cứ khóc thì mẹ cháu bị thuyết phục lắm rồi.
    • 737 Bài viết

• 15,015 Được cảm ơn

À có thêm chuyện này, vì con mình đang đi xe bus tuyến số 2, sau 2 ngày thấy phát sinh 1 vấn đề nho nhỏ, sáng nay mình đã viết thư, nhờ cô bán trú gửi thư tới BGH nhà trường, chỉ 1 tiếng sau đã nhận được điện thoại của Văn phòng Trường để tiếp thu ý kiến và hứa là sẽ khảo sát và có thể thay đổi từ ngày mai, mình up nội dung bức thư để mẹ nào cần thì tham khảo nhé!

Kính gửi Ban Giám Hiệu trường Tiểu học dân lập Đoàn Thị Điểm!
    Tôi là ... phụ huynh bé... – học sinh lớp 1A4 do cô giáo .... chủ nhiệm.
    Sau 02 ngày tham gia tuyến xe, được sự đồng thuận của các gia đình có con đăng ký tới trường theo xe bus tuyến số 2, điểm đón tại ..., gia đình bé Ngọc Dung xin được đại diện đóng góp ý kiến với BGH nhà trường một nội dung như sau:
    Về tuyến đón các con: hiện tại, có khoảng 12 bé cùng xuất phát ở bến số 2 tại điểm đón là Công an Phường yên phụ vào lúc 06h47 hàng ngày. Nhưng hiện tại điểm đón này đang là công trường xây dựng tòa nhà cao tầng, do vậy vỉa hè bị thu hẹp, ô tô chở vật liệu và công nhân thường xuyên ra vào cũng như không đảm bảo về an toàn.
    Tại bến, phụ huynh đưa con đi học + xe máy khá đông (chưa kể đến khi vào năm học còn các học sinh Khối trên) và đây là đoạn đường nhỏ nhất của dốc Thanh niên, dẫn đến:
    - Mất an toàn cho các con khi đứng chờ xe bus (chật hẹp, mặt đất nhiều gạch đá…)
    - Gây ảnh hưởng tới giao thông khi xe máy đỗ dưới lòng đường (do không có vỉa hè), xe bus cũng đỗ khá lâu (do phải đón nhiều bé)
    - Đây cũng là điểm đón của trường tiểu học Lê Quý Đôn nên dẫn đến lượng phụ huynh và xe càng nâng lên gấp bội.

Điểm đón xe hiện tại (hiện đang là công trường, chỉ có duy nhất diện tích này cho phụ huynh và học sinh- ảnh chụp lúc 06h40 – khi chưa đủ học sinh)
    Do vậy, để khắc phục tình trạng trên (hiện công trường mới đang xây móng nên thời gian hoàn thiện còn lâu dài), gia đình kính đề nghị BGH nhà trường xem xét và khảo sát lùi địa điểm đón của tuyến số 2 tới khu vực nhà hàng KFC – Ngân hàng Đại Á bởi 1 số ưu điểm sau:

Điểm đón mới, theo thực tế khảo sát, chụp lúc 07h00
    - Không ảnh hưởng đến tuyến đi của xe (xe phải qua điểm này, tiến thêm 20m mới tới điểm đón là Công an Phường Yên Phụ - công trình thi công như hiện tại)
    - Khu vực này không có hoạt động kinh doanh vào thời điểm xe đón học sinh (họ chỉ mở cửa sau 8h sáng)
    - Khu vực này có vỉa hè rộng, độ mở của đường là lớn nhất, độ cua xe an toàn…

So sánh khoảng cách và độ rộng của điểm đón đề xuất so với điểm đón hiện tại
    Trên đây là một số ý kiến đóng góp với mong muốn cùng với nhà trường tạo ra điều kiện học tập và sinh hoạt tốt nhất cho các bé và sự thuận lợi cho Lái xe và Cô giáo đón. Kính mong BGH Nhà trường quan tâm và xem xét, gia đình xin trân trọng cảm ơn!
    Xin gửi lời chúc sức khỏe và thịnh vượng tới toàn thể Ban Giám hiệu nhà trường cùng các Thầy Cô giáo!
    Hà Nội, ngày 06 tháng 07 năm 2011
    Kính thư
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hi Ngọc Dung, 1 bạn nhà mình ngồi cạnh Ngọc Dung à, vui quá.
    Chẳng là nhà mình có chương trình đi du lịch từ trước rồi nên vừa rồi có cho 2 bạn nghỉ 3 ngày. Mình cũng lo ko biết có bị miss nhiều bài tập ko. Sáng nay thì 2 anh đi học rồi.
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7