• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Tiểu học Đoàn Thị Điểm 2012-2013

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 208 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con em thi đỗ DTD va LQD, bác nào định cho con hoc DTD vào đây buôn bán chia xẻ chọn lớp chọn trường cho các con. Bên LQD thấy đông vui lắm mà bên này chẳng thấy hẻo quá. Đề nghị các mẹ comment cho trường khác miễn bình phẩm nhé.
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ có thông tin gì về các cô giáo của trường không? Ý mình là xin vào lớp có cô giáo tốt, rèn các con vào nề nếp vì bé nhà mình hơi nghịch. Không biết nhà trường xếp lớp thế nào nhỉ?Con mình thi đỗ cả LQD và DTD nhưng mình đăng ký cho con học DTD, thấy các cô giáo trong trường đều cho con học ở đây mà.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh cung co con thi do vao Doan Thi Diem, hoc o co so 1 tai My Dinh, khong biet vu chon lop va chon co giao the nao nhi? Co gi khac biet khong? Bo me nao biet cho minh xin thong tin nhe. Cam on cac bo me nhieu
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng sẽ hock DTD, nha mình ở khu Thành công bắc, có mẹ nào có con học DTD mà nhà ở khu này không.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đăng kí nhập học cho con thì thấy bảo là các lớp học sẽ do trường sắp xếp đảm bảo tỷ lệ nam - nữ, học sinh điểm thi vào cũng na ná tương đồng nhau. Còn đọc trên vài diễn đàn thì thấy bảo cô Phụng, cô Vỹ tốt. Xem mấy bài báo thì cũng thấy đấy là những cô giáo được giải nọ kia nhưng nhìn ảnh thì có vẻ hơi nhiều tuổi thì phải. Mà con mình thì lại toàn thik cô trẻ thôi. Không biết bao giờ thì các cô xếp lớp nhỉ?
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đúng là gian nan con học tiểu học quá! Ba mẹ thót tim khi con thi bây giờ lại chuyện chọn cô cho con. Mẹ nào có kinh nghiệm chọn cô thì chia sẻ với những "lính mới" như mình và các mẹ có con đầu học ĐTĐ với. Phải làm gì để chọn được cô tốt cho con? Xin đa tạ các mẹ!
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng xin bon chen một chân ở topic này. Con mình cũng học ở cơ sở 1, mình hy vọng gửi con vào trường DL thì các cô giáo lớp 1 sẽ đồng đều hơn nên không cần nặng nề lắm chuyện chọn cô như công lập. Và một lý do quan trọng khiến mình chọn DL đó là mình không muốn con mình phải mất đi những ngày tháng cuối cùng ngồi trên ghế trường mầm non vì việc phải đi luyện chữ trước. Con mình bây giờ chưa biết đọc, chưa biết viết. Mình cũng không biết suy nghĩ và lựa chọn đó của mình có chính xác không, đôi khi cũng hơi dao động vì thấy xung quanh mẹ nào cũng cho con đi học trước.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    danh tiếng của DTD thì ai cũng biết rồi. e thấy ai cũng cố gắng bon chen cho con mình một chỗ. con nhà e năm nay cũng thi DTD. nói thật là nhà e vừa mới chân ướt chân ráo từ Vinh ra HN, thấy các bác họ hàng ca ngợi DTD nên cho con thi. hôm cho con đi thi e ngợp thực sự các mẹ ah. các con đi thi vào lớp 1 mà như đi thi vào đại học....đông quá! con e đỗ cơ sở 2, hơi xa nhà nhưng nếu chất lượng của trường tốt thực sự thì e cũng ko quản đâu các mẹ ah. chỉ có điều e hơi lo là liệu đông và bon chen như thế thì khi các con vào trường thì có phải chịu áp lực quá ko???
    • 287 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepivi Xem bài viết
    Các mẹ ơi!
    danh tiếng của DTD thì ai cũng biết rồi. e thấy ai cũng cố gắng bon chen cho con mình một chỗ. con nhà e năm nay cũng thi DTD. nói thật là nhà e vừa mới chân ướt chân ráo từ Vinh ra HN, thấy các bác họ hàng ca ngợi DTD nên cho con thi. hôm cho con đi thi e ngợp thực sự các mẹ ah. các con đi thi vào lớp 1 mà như đi thi vào đại học....đông quá! con e đỗ cơ sở 2, hơi xa nhà nhưng nếu chất lượng của trường tốt thực sự thì e cũng ko quản đâu các mẹ ah. chỉ có điều e hơi lo là liệu đông và bon chen như thế thì khi các con vào trường thì có phải chịu áp lực quá ko???
    Mẹ cháu là phụ huynh có con đã học 4 năm liền ở ĐTĐ, chia sẻ với các mẹ chút cảm nhận của riêng mẹ cháu.
    Thứ nhất, với các con: Mặc dù con hơi vất vả khi đi thi đầu vào nhưng các mẹ hoàn toàn không phải lo cho con đi học trước như các trường công khác ở HN (có 1 mẹ, chia sẻ với em là năm nay con vào lớp 1, đã xin được vào 1 trường công nhưng vì thế con phải đi học ở nhà cô từ hồi tháng 2). Bé nhà mình, cũng như con bạn, nhưng sau 1,2 tháng vào trường đã có thể đọc được truyện, viết cũng tương đối đẹp chứ không phải là xấu như 1 số mẹ lo lắng đâu ạ. Và mình thấy là con nào cũng thế, chứ k riêng gì con mình.
    Về cô giáo, các cô đều nhiệt tình và chăm lo, quan tâm đến các con, không phân biệt. Nhà mình chả bao giờ quà cáp, phong bì cho cô ( trừ 2 dịp là 20/11 và 8/3, thậm chí có năm còn..quên, hihi) nhưng không vì thế mà con bị cô không quan tâm hay gì gì đó, con vẫn ở top các bạn dẫn đầu lớp.
    Với mẹ cháu, như vậy là đủ, vì con hết lớp 1 là biết đọc, biết viết, biết yêu quý các bạn và yêu cô, yêu trường; h/s DTĐ cũng khá mạnh dạn, tự tin và cũng rất lễ phép. Thế nên, mặc dù học phí hơi cao so với khả năng của ba mẹ, nhưng mẹ cháu vẫn cố cho con học, nếu sang năm con không thi vào trường nào khác thì mẹ cháu cũng vẫn cho con học cấp 2 DTĐ ( ở cơ quan mẹ cháu, có 1 chị có con học cấp II ĐTĐ, năm trước thi đỗ vào chuyên Ngữ của ĐH SP, nên mẹ cháu càng thấy yên tâm). Tất nhiên là trong lớp thì cũng có con học rất giỏi, rất đều và cũng có con học bình thường, nhưng cái được nhất mà mình thấy là không có chuyện phụ huynh phải chăm sóc thầy cô quá chu đáo ( cái này, mẹ cháu và các mẹ cùng tuổi mẹ cháu rất ..sợ), các cô giáo không có biểu hiện thiên vị quá 1 con nào như con chị gái mình học ở trường công đã kể (con học giỏi nhưng luôn luôn k được ưu ái bằng 1 bạn có bố mẹ chăm sóc cô nhiệt tình).
    Nhà trường thì thường xuyên tổ chức các hoạt động ngoại khóa để các con được tham gia và thể hiện mình. Tuyệt đối không có chuyện học thêm, nhà trường tổ chức các CLB Năng khiếu quanh năm, bao gồm cả Toán, Anh, Tiếng Việt và các bộ môn: CỜ vua, Thuyết trình, Múa, Võ, Vẽ...Cu cậu nhà mình có tham gia CLB Cờ Vua, TIn học..và khá hứng thú.
    Vài dòng chia sẻ để các mẹ yên tâm về chuyện đã chọn ĐTĐ. Nếu mẹ cháu đủ tiền thì bé thứ 2 cũng sẽ cho thi vào ĐTĐ, nói thật là ba mẹ cháu cũng đã góp phần vào vụ " đạp đổ cổng trường TN", dù chả hy vọng con đỗ vào trường đó, hic. Nhà cháu chắc sẽ theo gót 1 số bác phụ huynh trường ĐTĐ: 1 đứa học ĐTĐ, 1 đứa học trường công (lý do chính là điều kiện kinh tế) và thỉnh thoảng vẫn thấy thương đứa thứ 2 và thương mình nữa, lại phải theo gót các bác để con học trường công được ..thoải mái và vô tư như anh nó.( Mẹ cháu viết có gì k phải mong các bác lượng thứ cho, vì thật sự, mẹ cháu vẫn rất sợ trường công ạ, nhất là tình trạng 60-70 con/lớp, nhưng vì 1 số lý do chính đành phải chân trong, chân ngoài)
    Yêu mẹ nhắm....
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 535 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBi&Bông Xem bài viết
    Mẹ cháu là phụ huynh có con đã học 4 năm liền ở ĐTĐ, chia sẻ với các mẹ chút cảm nhận của riêng mẹ cháu.
    Thứ nhất, với các con: Mặc dù con hơi vất vả khi đi thi đầu vào nhưng các mẹ hoàn toàn không phải lo cho con đi học trước như các trường công khác ở HN (có 1 mẹ, chia sẻ với em là năm nay con vào lớp 1, đã xin được vào 1 trường công nhưng vì thế con phải đi học ở nhà cô từ hồi tháng 2). Bé nhà mình, cũng như con bạn, nhưng sau 1,2 tháng vào trường đã có thể đọc được truyện, viết cũng tương đối đẹp chứ không phải là xấu như 1 số mẹ lo lắng đâu ạ. Và mình thấy là con nào cũng thế, chứ k riêng gì con mình.
    Về cô giáo, các cô đều nhiệt tình và chăm lo, quan tâm đến các con, không phân biệt. Nhà mình chả bao giờ quà cáp, phong bì cho cô ( trừ 2 dịp là 20/11 và 8/3, thậm chí có năm còn..quên, hihi) nhưng không vì thế mà con bị cô không quan tâm hay gì gì đó, con vẫn ở top các bạn dẫn đầu lớp.
    Với mẹ cháu, như vậy là đủ, vì con hết lớp 1 là biết đọc, biết viết, biết yêu quý các bạn và yêu cô, yêu trường; h/s DTĐ cũng khá mạnh dạn, tự tin và cũng rất lễ phép. Thế nên, mặc dù học phí hơi cao so với khả năng của ba mẹ, nhưng mẹ cháu vẫn cố cho con học, nếu sang năm con không thi vào trường nào khác thì mẹ cháu cũng vẫn cho con học cấp 2 DTĐ ( ở cơ quan mẹ cháu, có 1 chị có con học cấp II ĐTĐ, năm trước thi đỗ vào chuyên Ngữ của ĐH SP, nên mẹ cháu càng thấy yên tâm). Tất nhiên là trong lớp thì cũng có con học rất giỏi, rất đều và cũng có con học bình thường, nhưng cái được nhất mà mình thấy là không có chuyện phụ huynh phải chăm sóc thầy cô quá chu đáo ( cái này, mẹ cháu và các mẹ cùng tuổi mẹ cháu rất ..sợ), các cô giáo không có biểu hiện thiên vị quá 1 con nào như con chị gái mình học ở trường công đã kể (con học giỏi nhưng luôn luôn k được ưu ái bằng 1 bạn có bố mẹ chăm sóc cô nhiệt tình).
    Nhà trường thì thường xuyên tổ chức các hoạt động ngoại khóa để các con được tham gia và thể hiện mình. Tuyệt đối không có chuyện học thêm, nhà trường tổ chức các CLB Năng khiếu quanh năm, bao gồm cả Toán, Anh, Tiếng Việt và các bộ môn: CỜ vua, Thuyết trình, Múa, Võ, Vẽ...Cu cậu nhà mình có tham gia CLB Cờ Vua, TIn học..và khá hứng thú.
    Vài dòng chia sẻ để các mẹ yên tâm về chuyện đã chọn ĐTĐ. Nếu mẹ cháu đủ tiền thì bé thứ 2 cũng sẽ cho thi vào ĐTĐ, nói thật là ba mẹ cháu cũng đã góp phần vào vụ " đạp đổ cổng trường TN", dù chả hy vọng con đỗ vào trường đó, hic. Nhà cháu chắc sẽ theo gót 1 số bác phụ huynh trường ĐTĐ: 1 đứa học ĐTĐ, 1 đứa học trường công (lý do chính là điều kiện kinh tế) và thỉnh thoảng vẫn thấy thương đứa thứ 2 và thương mình nữa, lại phải theo gót các bác để con học trường công được ..thoải mái và vô tư như anh nó.( Mẹ cháu viết có gì k phải mong các bác lượng thứ cho, vì thật sự, mẹ cháu vẫn rất sợ trường công ạ, nhất là tình trạng 60-70 con/lớp, nhưng vì 1 số lý do chính đành phải chân trong, chân ngoài)
    Chị ơi, trước khi thi chắc phải đi học ôn ở trường hoặc cô giáo nào chứ ạ? Chị chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé. Nghĩ đến cảnh các con đi học ở HN mà thương quá. Ngày xưa bọn em đi học cứ gọi là rất vô tư, bố mẹ không phải lo nghĩ gì nhiều
    Dành cho các bạn thích ăn và nấu món chay:
    http://www.webtretho.com/forum/f140/...n-chay-445486/[/CENTER]
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ChàO các bố mẹ, Hôm nay các con đã bắt đầu đi học. Con trai mình học lớp 1a8 cô Hạnh chủ nhiệm. Mong các bố mẹ chia sẻ thông tin.
    :Thinking: Anh xã và con trai là hai thần tượng của tôi !!!. Hay ăn chóng lớn nhé con trai yêu của bố mẹ Happy forever!!!:LoveStruc:
    • 255 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Sao trường học sớm thế hả bạn? Đây là học hè hay học chính khóa luôn vậy bạn?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toiyeubaby Xem bài viết
    ChàO các bố mẹ, Hôm nay các con đã bắt đầu đi học. Con trai mình học lớp 1a8 cô Hạnh chủ nhiệm. Mong các bố mẹ chia sẻ thông tin.
    Vậy là hàng xóm lớp con nhà tớ rồi. Con gái nhà tớ học A9, cô Kiểm chủ nhiệm. Hôm qua học ngày đầu tiên, con có vẻ rất vui, làm bố mẹ cũng thấy yên tâm về lựa chọn trường cho con.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunson Xem bài viết
    Sao trường học sớm thế hả bạn? Đây là học hè hay học chính khóa luôn vậy bạn?
    Các con vào lớp 1 học sớm hơn 1 tháng để các cô nắn vào nề nếp, đến tháng 8 mới bắt đầu học chính thức thì phải.
    • 287 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lớp 1 bé nhà mình cũng học lớp cô Hạnh chủ nhiệm - giờ vẫn còn nhớ cô giáo lắm. Cô Hạnh trẻ nhưng rất yêu các con và rất nhiệt tình.
    Yêu mẹ nhắm....
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con gái mình cũng học lớp cô Hạnh - 1A8, ấn tượng đầu tiên về cô là trẻ, nói năng nhẹ nhàng. Tuy nhiên cô nói hơi nhỏ, trông hơi lạnh lùng, ít nói, không có vẻ gì là thân thiện, phụ huynh đến đón các con cũng có vẻ không được cởi mở cho lắm. Hi vọng đây chỉ là ấn tượng ban đầu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Năm sau em cũng định cho con gái đầu học DTĐ. Các mẹ có con thi đỗ rồi có thể chỉ cho mình cần ôn luyện cho con những gì để thi được ko? đề thi gồm những phần gì? có tài liệu ôn thi ko? Và nghe các mẹ nói ở trên thì hình như ko phải biết viết, biết đọc trước thì phải nhỉ? Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Mà cho em hỏi học phí năm nay là bao tiền một tháng ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi benaibebong; 06/07/2012 vào lúc 11:59 PM.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong_aic Xem bài viết
    Con gái mình cũng học lớp cô Hạnh - 1A8, ấn tượng đầu tiên về cô là trẻ, nói năng nhẹ nhàng. Tuy nhiên cô nói hơi nhỏ, trông hơi lạnh lùng, ít nói, không có vẻ gì là thân thiện, phụ huynh đến đón các con cũng có vẻ không được cởi mở cho lắm. Hi vọng đây chỉ là ấn tượng ban đầu.
    Thế hả bạn. Mình thì chưa đến trường gặp cô nhưng cũng hi vọng đấy là ấn tựong ban đầu. Hôm trước mình gọi điện cho cô thì thấy đúng là giọng cô hơi lạnh lùng. Con mình tên Đức Anh con bạn tên gì thế?
    :Thinking: Anh xã và con trai là hai thần tượng của tôi !!!. Hay ăn chóng lớn nhé con trai yêu của bố mẹ Happy forever!!!:LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế hả bạn. Mình thì chưa đến trường gặp cô nhưng cũng hi vọng đấy là ấn tựong ban đầu. Hôm trước mình gọi điện cho cô thì thấy đúng là giọng cô hơi lạnh lùng. Con mình tên Đức Anh con bạn tên gì thế?
    Ôi con mình cũng học 1a8 nè, con mình tên Anh Đức. Mình lập hội PH ở đây đi nhỉ, hiihi
    Hôm mình đưa con đến trường thì đúng là thấy cô không thân thiện như các cô giáo khác. Mình cũng thấy hơi lo lắng. Nhưng mình hỏi con thì con bảo rất thích cô nên mẹ cũng yên tâm 1 chút.
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình học 1A10, lớp cô Thoa, có mẹ nào con học cùng lớp không? Ấn tượng ban đầu của mình về cô rất tốt, cô trông thân thiện, dễ mến. Con cũng thích lớp, thích trường. Con mình chỉ đến trường hôm tập trung đầu tiên rồi nghỉ hnay mới đi lại, vậy mà háo hức từ tối qua, sáng nay đi học rất ngoan. Mình cũng vui lây.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4