• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Tiểu học Chu văn An niên học 2008-2009

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Năm nay bé nhà em bước vào lớp 1 đây mà em đang băn khoăn chưa biết cho cháu học trường nào, e thì thích dân lập nhưng đầu tư nhiều quá mà công lập thì nhiều vấn đề bất cập. E nghe nói Chu văn an có hai hệ chuyên và không chuyên thì phải, có mẹ nào biết thông tin về tuyển sinh của trường và tất cả những gì chi tiết nhất chia sẻ giúp em với, đau đầu về chuyện học hành của con quá. Tks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình thì sang năm 2009 mới vào lớp 1. Mình cũng định cho bé học Chu Văn An đây vì gần nhà. Theo mình được biết thì CVA cấp 1 không có lớp chuyên đâu bạn ạ, chỉ có 1 lớp chọn cho mỗi khối thôi. Không biết bây giờ thế nào chứ mấy năm trước thì lớp chọn cũng chỉ có từ lớp 4 - lớp 5 thôi, khối 1,2,3 không có lớp chọn. Mà nhà bạn có vẻ xa trường nhỉ, cho con học xa thì đưa đón có tiện không ? WTT có vẻ như có ít mẹ cho con học CVA cấp 1 hay sao mà chẳng thấy ai phản hồi bài viết này thế nhỉ ??? Ngay cả trong lục mục cũng không thấy có bài nào nói về trường CVA cấp 1. Có mẹ nào có con học CVA cấp 1 thì share thông tin cho bạn ấy biết với.
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con mình đang học CVA cấpI đây, trường cũng bình thường thôi bạn ạ, nếu nhà gần thì hãy cho học, còn nếu xa thì mình khuyên là không cần thiết phải cầu kỳ vào trường này đâu. Lớp 1 không có lớp chọn, hình như phải lớp lớn mới có chọn cơ.
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhoBichPhuong Xem bài viết
    Bé lớn nhà mình thì sang năm 2009 mới vào lớp 1. Mình cũng định cho bé học Chu Văn An đây vì gần nhà. Theo mình được biết thì CVA cấp 1 không có lớp chuyên đâu bạn ạ, chỉ có 1 lớp chọn cho mỗi khối thôi. Không biết bây giờ thế nào chứ mấy năm trước thì lớp chọn cũng chỉ có từ lớp 4 - lớp 5 thôi, khối 1,2,3 không có lớp chọn. Mà nhà bạn có vẻ xa trường nhỉ, cho con học xa thì đưa đón có tiện không ? WTT có vẻ như có ít mẹ cho con học CVA cấp 1 hay sao mà chẳng thấy ai phản hồi bài viết này thế nhỉ ??? Ngay cả trong lục mục cũng không thấy có bài nào nói về trường CVA cấp 1. Có mẹ nào có con học CVA cấp 1 thì share thông tin cho bạn ấy biết với.
    Mẹ của 2 bông hoa ơi , nhà bạn ở gần Trường Tiểu học CVA ah`?
    Nhà mình cũng gần , con mình năm sau 2009 cũng mới vô lớp 1 , cùng con bạn đó.
    Nhà chồng mình ở Thụ Khuê nên 01 cháu chồng đều hoc ở đây, bây giờ cháu chồng mình đang học lớp 9 rồi :Smiling: , đúng là tiểu học CVA không có lớp chuyên , chỉ có lớp chọn thôi . Mình định sang năm cho con học trường này và muốn xin vào lớp cô Thụy Anh , vì cô Thụy Anh nghe nói dạy giỏi và yêu học sinh lắm , hoc lớp 1 mình chưa quan trọng lớp chọn , vì bé bỡ ngỡ mới nhập học nên mình quan trọng giáo viên nhất. Không biết có mẹ nào có thông tin về trường không , chia sẻ ..chia sẻ tí nào???
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG Xem bài viết
    Mẹ của 2 bông hoa ơi , nhà bạn ở gần Trường Tiểu học CVA ah`?
    Nhà mình cũng gần , con mình năm sau 2009 cũng mới vô lớp 1 , cùng con bạn đó.
    Nhà chồng mình ở Thụ Khuê nên 01 cháu chồng đều hoc ở đây, bây giờ cháu chồng mình đang học lớp 9 rồi :Smiling: , đúng là tiểu học CVA không có lớp chuyên , chỉ có lớp chọn thôi . Mình định sang năm cho con học trường này và muốn xin vào lớp cô Thụy Anh , vì cô Thụy Anh nghe nói dạy giỏi và yêu học sinh lắm , hoc lớp 1 mình chưa quan trọng lớp chọn , vì bé bỡ ngỡ mới nhập học nên mình quan trọng giáo viên nhất. Không biết có mẹ nào có thông tin về trường không , chia sẻ ..chia sẻ tí nào???
    Bạn cùng quan điểm với mình đấy. Cấp 1 chọn cô, cấp 2 chọn trường, cấp 3 chọn nghề. Nhà mình ở đầu LLQ cơ, chắc xa hơn nhà bạn nhưng gần hơn nhà Phạm Minh Anh :Smiling: Sang năm con nhà bọn mình mới vào lớp 1 nhưng phải tìm hiểu thông tin và tìm nguồn nhờ xin vào trường từ bây giờ đi bạn ạ. Hôm trước mình định nhờ cô giáo của bé nhà hàng xóm xin cho suất của cô (mỗi giáo viên được 1 suất thì phải) mà bị chậm mất vì cô đã nhận của người khác rồi. Con nhà mình nếu học CVA thì bị trái tuyến nên chắc sẽ khó khăn hơn.

@ mẹ mèo mun: Thế là ở đây có mỗi mẹ nó là có kinh nghiệm cho con học CVA thôi. Bác cho xin ít kinh nghiệm về lớp 1 của CVA với. VD như cô nào tốt, bán trú ăn uống thế nào... Cảm ơn bác trước nhé.
    • 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LYT_1000 Xem bài viết
    Xin chao cac me da va dang, sap cho con vao hoc truong Tieu hoc Chu Van An

Minh hien co 1 co con gai dang hoc lop 1 truong tieu hoc Chu Van An, nam hoc 2007-2008 . Nam hoc vua qua, khoi lop 1 co 3 lop hoc ban tru tại truong (la lop 1A, 1B, 1C) con cac lop khac chi hoc buoi sang trong truong, buoi trua an trua tai truong va sau day di len o to ve lop hoc ban tru buoi chieu , dia diem do truong thue lai cua truong Trung hoc Chu Van An (co the noi khac) . Vi hien tại truong chua xay moi, nen khong du lop de tat ca cac khoi (tu khoi lop 1 den khoi lop 5)co du phong hoc ban tru trong truong.
    Nhin chung , khi vao lop 1 , co thuong kem nhung ban hoc yeu hon ban hoc kha de ca lop chat luong hoc dong deu. (day la ca nhan minh nhan xet). Con ve viec cac lop khong hoc ban tru buoi chieu trong truong thi vat va hon 1 chut, vi vua an trua xong phai ra o to di ve lop ban tru ngu trua va hoc buoi chieu.
    Cac lop hoc ban tru tại truong ,trong tuan nghi 1 buoi vao T7, cac lop khong ban tru trong truong nghi 1 buoi vao Thu 3.

Mot vai y kien nho, Cac Me co y kien tham gia dong gop nhe!
    Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ thông tin cho các mẹ sắp cho con học CVA nhé. Cho mình hỏi thêm 1 chút: Mẹ nó có biết cô giáo nào dạy giỏi, yêu trẻ không ? Cô Thụy Anh như mẹ PHUONGMINHBONG nghe nói có tốt thật không ?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chao cac me da va dang, sap cho con vao hoc truong Tieu hoc Chu Van An

Minh hien co 1 co con gai dang hoc lop 1 truong tieu hoc Chu Van An, nam hoc 2007-2008 . Nam hoc vua qua, khoi lop 1 co 3 lop hoc ban tru tại truong (la lop 1A, 1B, 1C) con cac lop khac chi hoc buoi sang trong truong, buoi trua an trua tai truong va sau day di len o to ve lop hoc ban tru buoi chieu , dia diem do truong thue lai cua truong Trung hoc Chu Van An (co the noi khac) . Vi hien tại truong chua xay moi, nen khong du lop de tat ca cac khoi (tu khoi lop 1 den khoi lop 5)co du phong hoc ban tru trong truong.
    Nhin chung , khi vao lop 1 , co thuong kem nhung ban hoc yeu hon ban hoc kha de ca lop chat luong hoc dong deu. (day la ca nhan minh nhan xet). Con ve viec cac lop khong hoc ban tru buoi chieu trong truong thi vat va hon 1 chut, vi vua an trua xong phai ra o to di ve lop ban tru ngu trua va hoc buoi chieu.
    Cac lop hoc ban tru tại truong ,trong tuan nghi 1 buoi vao T7, cac lop khong ban tru trong truong nghi 1 buoi vao Thu 3.

Mot vai y kien nho, Cac Me co y kien tham gia dong gop nhe!
    Cảm ơn mẹ LYT và các mẹ đã cho em một số ý kiến. Nhà em giờ lên Hòe nhai rồi, lên con học CVA ko còn xa lắm. E cũng biết là trường mới lên chất lượng dậy và học của trường chưa được tốt lắm, nhưng một phần em cũng vẫn tin tưởng ở trường nên vẫn muốn cho con học. Mẹ LYT ơi con em xin điện thoại được không, e muốn nói hỏi thêm một chút thông tin. Cảm ơn chị nhiều
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me!

Co me nao co con thi hoc sinh gioi lop 1 ko?

Me nao biet chia se thong tin giup nhe!
    Ôi bé nhà chị thi học sinh giỏi à, em ao ước con mình cũng học giỏi vậy quá. "Vậy phải xin chút kinh nghiệm đây" hihi
    Chị ơi! bé nhà chị trước khi bước vào lớp 1 bé học thế nào, chị có cho bé học trước ở nhà không hay học thêm lớp các cô mở hè. Cún em cũng đang học 1 cô tuần 4 buổi, giờ học đến bài 34 và toán cộng trừ phạm vi 10, viết chỉ được 7&8 thôi. E cũng lo không biết học hành thế nào. Nếu bé nhà chị có học thêm cô nào cho em xin thêm thông tin nhé.
    Tks. PMA
    • 222 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Ôi may quá, gặp những người cùng hội cùng thuyền đây rồi, năm nay con mình cũng dự định vào Tiểu học Chu Văn An đây (nhà mình ở dốc Ngọc Hà). Mong các mẹ đã có con học trường này rồi tiếp tục vào trao đổi thông tin để những mẹ như mình học hỏi kinh nghiệm nhé. Cảm ơn tất cả các mẹ trước ạ.
    • 131 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Minh Anh Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ LYT và các mẹ đã cho em một số ý kiến. Nhà em giờ lên Hòe nhai rồi, lên con học CVA ko còn xa lắm. E cũng biết là trường mới lên chất lượng dậy và học của trường chưa được tốt lắm, nhưng một phần em cũng vẫn tin tưởng ở trường nên vẫn muốn cho con học. Mẹ LYT ơi con em xin điện thoại được không, e muốn nói hỏi thêm một chút thông tin. Cảm ơn chị nhiều
    Mẹ Phạm Minh Anh ơi cho em hỏi chút , nhà chị ở Hòe Nhai có đúng tuyến không mà con học trường CVA hả chị ? Em hỏi vậy vì em cũng muốn con học ở đây nhưng mà em ở trên đường Âu cơ , trái tuyến không biết có xin vào được không?

Các mẹ ơi, có mẹ nào có con học trái tuyến mà xin vào trường này được không ạ, cho em xin ý kiến với ạ . Cảm ơn tất cả các mẹ
    • 131 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Chao tranhonggiang
    Ban da xin cho be vao hoc truong CVA chua?
    hoc sinh lop 1 , 21/7 nay la bat dau hoc he roi
    Trai tuyen xin duoc ban a, quan trong la co quan he thoi.
    Chị ơi con em năm học 2009 - 2010 mới đi học lớp 1 chị à, em lo xa nên hỏi trước còn biết đường đi nước bước mà chị . Nghe chi phí xin trái tuyến cũng khá đắt mà em cũng chưa biết chất lượng ra sao vì ít phụ huynh vào chia sẻ quá. Chị ơi, nói cho em biết học trường này có tốt không? Cô nào dạy tốt và yêu trẻ hả chị?
    • 343 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà, Thóc nhà tớ hôm nay bắt đâu đi học buổi đâu tiên ở CVA đây. Suốt một năm qua tớ cũng băn khoăn lắm về vấn đề đi học của con, lúc đâu định cho đi DTĐ nhưng vì có em bé nên phải thay đổi. Chọn CVA vì gần nhà và có chút thân quen nên xin được ( hơn nữa ngay xưa mẹ cháu học 12 năm CVA nên cũng ...tuy trường bây giờ ko còn như xưa nữa rùi).
    Vì có bầu em bé nên tớ cho Thóc đi học chữ trước vì mẹ mệt ko thể dạy ở nhà được, nhưng cũng vừa học vừa chơi thôi ... nói chung thấy con vẫn lúng túng lắm, vì thực ra mình thấy mỗi cô vẫn một khác nhau, đến khi học cô dạy chính thức vẫn .... nên thấy cũng rối.
    Mình cũng được xếp vào loại ngoại giao nhưng cũng chả biết cô nào, thăm dò thì thấy cô nào cũng tốt, lo nhất là chuyện bán trú của con nhưng biết làm sao có phải riêng con mình đâu, hy vong con sớm thích nghi. Được giới thiệu nên mình cho con học Cô Hoa (con cô cũng vào lớp 1 năm nay), mong rằng có sự gửi gắm cô sẽ quan tâm đến cháu hơn ...hihi.
    Mong tiếp tục chia sẻ với cả nhà
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..
    • 222 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chào mẹ Thóc.
    Sáng nay con trai mình cũng vào lớp học hè, vừa từ trường con về CQ đây. Con mẹ Thóc học lớp gì? làm quen đi. Con trai mình học lớp 1B, cô Bình chủ nhiệm, nhà mình ở Ngọc Hà.
    Mong nhận được những thông tin chia sẻ về thầy cô, lớp học ở CVA quá mà ít thông tin thật. Mong các mẹ nhiệt tình với diễn đàn này hơn đi. Wellcome, wellcome.
    • 343 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sáng nay đưa Thóc đến trường nhìn các con thương ghê cứ ngơ ngác, kiểu này ko biết bán trú thì ntn? hic
    Thóc học lớp 1H - cô Hoa (mình thấy là hầu như trái tuyến vì đều phải xin theo kiểu ngoại giao, chỉ có ít bạn đúng tuyến - theo bảng hướng dẫn thì chỉ có 1 cụm dân cư, còn các lớp khác thì thường là 4,5 cụm dân cư Thuỵ Khuê). Mình cũng thấy yên tâm vì con cô Hoa và 5 bạn nữa con các giáo viên khác cũng học lớp đó, hơn nữa Thóc cũng đi học thêm cô hơn tháng nay rùi dù cô chê nhiều lắm, chưa biết cách cầm bút và toàn 6 điểm viết thui .... hic.
    @LYT cháu bạn là bé nào vậy
    @mebomvabi nhà mình cũng ở Ngọc hà đấy
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebomvabi Xem bài viết
    Chào mẹ Thóc.
    Con trai mình học lớp 1B, cô Bình chủ nhiệm, nhà mình ở Ngọc Hà.
    Có phải cô Bình già già trắng trẻo ko mẹ nó ? Thế thì cũng okie đấy vì cô có kinh nghiệm nhiều năm dạy trẻ rồi, nhưng sợ bọn trẻ con đi học lại thích cô trẻ trẻ cơ. Ngày xưa mình cũng thế mà.
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 222 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chào Assol, con nấm vẫn lớn đều đấy chứ...(nhớ ra ai chưa?)
    Đúng là cô Bình già đấy (tầm ngoài 40 tuổi), mình nghĩ tuổi này cô phù hợp với lứa lớp 1 vì cô sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn, nền tính nữa. Cảm ơn ấy nhé, nếu có thông tin gì lại vào đóng góp cho xôm nhá.
    • 222 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Thóc me ơi nhà ấy ở chỗ nào? Nhà tớ gần trường Tiểu học Ngọc hà đây, ngõ cạnh Trạm y tế phường ý. Lập hội phụ huynh đi, mẹ nó sinh năm nào? tớ 1979 này.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebomvabi; 22/07/2008 vào lúc 10:47 AM. Lý do: lỗi chính tả
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình biết thì bán trú có 2 nhóm lớp, thường là từ 1A đến 1C bán trú tại trường, còn lại là bán trú bên ngoài, nhưng không phải ở nhà dân đâu mà thuê được khu nội trú của CVA cấp 3 ở đầu phố ý. 11h trưa các con ăn cơm xong thì có ô tô đến đón (tiền thuê ô tô sẽ đóng cùng với tiền học bán trú hàng tháng) đưa lên đó ngủ trưa, chiều bố mẹ cũng đến cổng sau của CVA cấp 3 đón con. Lớp bán trú tại trường thường đông, khoảng gần 50 cháu một lớp, còn bán trú ngoài trường thì chỉ khoảng 40 bạn/ lớp thôi. Các cô giáo thích dạy lớp bán trú ngoài trường hơn vì những lớp đó đông h/s trái tuyến.
    • 343 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo mun Xem bài viết
    Theo mình biết thì bán trú có 2 nhóm lớp, thường là từ 1A đến 1C bán trú tại trường, còn lại là bán trú bên ngoài, nhưng không phải ở nhà dân đâu mà thuê được khu nội trú của CVA cấp 3 ở đầu phố ý. 11h trưa các con ăn cơm xong thì có ô tô đến đón (tiền thuê ô tô sẽ đóng cùng với tiền học bán trú hàng tháng) đưa lên đó ngủ trưa, chiều bố mẹ cũng đến cổng sau của CVA cấp 3 đón con. Lớp bán trú tại trường thường đông, khoảng gần 50 cháu một lớp, còn bán trú ngoài trường thì chỉ khoảng 40 bạn/ lớp thôi. Các cô giáo thích dạy lớp bán trú ngoài trường hơn vì những lớp đó đông h/s trái tuyến.
    Thank meomun nhé, mình lo nhất khoản này .....
    @mebomvabi: gần tiểu học NH sao ko cho học ở đó, thấy nói chất lượng cũng ok, mấy năm trước còn có HS thi HS giỏi toàn quốc mà, nhà Thóc ở Dốc NH, mẹ Thóc già hơn đấy nhé ...:Smiling:
    • 4,460 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Con nhà tớ năm ngoái học lớp 1B bán trú tại trường do cô Nguyên Bình chủ nhiệm, cô có kinh nghiệm, dạy tốt nhưng không rèn chữ, quan điểm của cô là không bắt các con học thêm và học nhiều vì độ tuổi này các con vẫn cần có thời gian để chơi, toàn bộ 46 học sinh của lớp 1B rất yêu quý cô Bình.
    Họp phụ huynh là cô nói thẳng không thích phụ huynh đến nhà, các công việc cô chỉ thông qua với Ban phụ huynh lớp thôi.

Tiền bán trú năm ngoái đối với các lớp học tại trường thì đóng 275K/ tháng.

Khi đi họp phụ huynh đầu năm học, có những khoản cần phải đóng góp như sau:
    - Xây dựng trường: 20K
    - Hỗ trợ: 45 K (tự dưng tớ quên mất hỗ trợ cái gì rồi)
    - Quỹ đội: 9K
    - Hội người mù: 2K
    - Hội chữ thập đỏ: 6K
    - Quỹ đền ơn đáp nghĩa: 2K
    - Sổ liên lạc: 2K (cho cả năm học)
    - Học bạ: 2K (cho cả 5 năm học)
    - Quỹ phụ huynh trường: 25K
    - Quỹ khuyến học: 20K
    - Hỗ trợ nước tinh khiết: 28K/4 tháng ( đây là nước các con uống hàng ngày ở lớp)
    - Photo: 10K (đây là các tài liệu để luyện tập cho các con)
    - BHYT: 90K/ năm
    - BH thân thể: 30/ năm
    - Quỹ lớp: Cái này thì tùy phụ huynh của từng lớp
    Ðừng khóc vì những gì đã mất mà hãy mỉm cười vì những gì đã xảy ra...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5