• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Những thủ tục cần thiết để xin cho bẻ vào lớp 1?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.88K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các ông bố, bà mẹ trên diễn đàn. Đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn này.
    Bé nhà mình sinh năm 2005, năm nay vào lớp 1.
    Gia đình mình vừa chuyển vào Hà Nội, con mình thuộc diện trái tuyến. Trước khi quyết định chuyển lên mình cũng đã cân nhắc việc xin học cho con. Mình chỉ biết rằng rất khó nếu là diện trái tuyến nhưng cũng không thể ngờ được lại phức tạp quá.
    Có bố mẹ nào cùng hoàn cảnh như mình đã xin cho con diện trái tuyến vào trường công ở Hà Nội giúp mình với.
    Theo như thông báo của trường: sau 15 tháng 7 bắt đầu nhận hồ sơ của các cháu diện trái tuyến, bao gồm đơn xin học (diện trái tuyến) và sơ yếu lý lịch của trường; hộ khấu và giấy khai sinh photo công chứng, hộ khẩu và giấy khai sinh gốc để đối chiếu.
    Tất cả những giấy tờ này mình đã chuẩn bị đầy đủ. Nhưng vẫn còn thắc mắc vì thấy mọi người nói về giấy tờ KT3, giấy xác nhận tạm trú gì đó nữa. Mình thật sự không biết nó là cái gì. Khi nộp hồ sơ người ta có yêu cầu những thứ đó không? Có ai biết cụ thể thì chỉ bảo cho mình với.
    Mình cũng đã tính đến trường hợp phải cho cháu vào học trường dân lập, nhưng đọc thông báo tuyển sinh của các trường thì đến thời điểm này đã qua đợt nộp hồ sơ và đăng ký rồi.
    Mình đang ở Thanh Xuân, điều kiện kinh tế không đủ để cho cháu theo học trường quốc tế được. Có Phụ huynh nào có giải pháp thì chỉ bảo cho mẹ cháu với. Để cháu được đi học.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 158 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Diện KT3 theo mình hiểu là diện tạm trú dài hạn. Bạn có thể ra Phường hỏi chi tiết hơn cách làm. Có 1 cách mà ngày trước, có người quen muốn xin diện KT3 cho con trai để xin học vào trường công, họ đã (giả vờ) xin cho con trai ở tạm nhà mình (vì nhà mình có hộ khẩu thường trú), bác này có điền các thông tin vào 1 form mẫu, sau đó, anh chồng mình mang ra CA Phường lấy xác nhận là xong. Tuy nhiên, cái chứng minh KT3 không quan trọng, quan trọng là nhà bạn đã xin được cho con vào Trường học chưa thôi.
    chúc nhà bạn sớm tìm được trường cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo như mình biết thì trái Quận và Tỉnh dễ xin hơn là trái phường đấy. Chỉ có điều nộp tiền ủng hộ tùy tâm sẽ nhiều hơn một chút thôi (còn một chút đó là bao nhiêu thì bạn phải nhìn mặt cố thu tiền mà nộp). Bạn ra công an phường đăng ký hộ khẩu tạm trú dài hạn. Bạn pho to hộ khẩu chính, bản sao giấy khai sinh, hộ khẩu tạm trú (có mang bản chính theo để đối chiếu), rồi đến trường mua hồ sơ là xin được thôi. Chúc bạn nhanh chóng xin được cho con vào trường như mong muốn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vào trực tiếp gặp hiệu trưởng và đề nghị được ủng hộ bằng vật chất cho nhà trường cụ thể bằng cái gì đó khoảng 2tr là có thể ok thôi. Nếu bạn ở TP. HCM thì mình chỉ chỗ cho, vì con mình cũng mới xin được trái tuyến chỉ mất 2tr.