Tiểu học

Hỏi thăm các mẹ có con học trường tiểu học Việt Nam - Cu Ba (Nguyễn Trường Tộ - HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 3,730 Bài viết

• 5,991 Được cảm ơn

Ngày càng có thêm nhiều bạ có con tham gia vào hội trường VN-CB, mình thấy vui quá. Thôi bỏ qua các bình luận của cái bạn momami này đi các bạn.
    Năm ngoái cháu mình cũng học lớp của cô Thanh Hoa, cháu là con gái nhưng thuộc dạng hiếu động, đầu năm đi học rất vất vả, cô Hoa đã gặp phụ huynh trao đổi tìm cách để dậy bảo cháu. Hiện cháu đã lên lớp 2, cháu rất quý cô Hoa. Tớ thấy cuối năm cô còn thưởng cho mỗi cháu 1 chiếc đĩa trong đó ghi lại hình ảnh hoặc các clip hoạt động ngoại khóa của lớp, rất sinh động

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao bạn MOMAMI lại hậm hực thế nhỉ, cho mình hỏi nhé:
    1. Sao bạn lại chuyển đi, không dạy ở VNCB nữa?
    2. Sau khi bạn đi, quay lại nói xấu mọi người (cả tập thể và cá nhân) có đúng tư cách người giáo viên không?
    3.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ÔI! noel rồi các bạn ơi. Hôm nay trường có cây thông noel cao, và đẹp thế, như thật ý.:LoveStruc:. Bé nhà mình lúc tan trường cứ đòi ở lại, không chịu về. Bé bảo muốn nhìn thấy ông già noel cơ!:Angel:.Các cô đúng là dành cho các bé tình cảm lớn quá. Thảo nào bé nào cũng yêu các cô, bé nào cũng mong đến trường. Chúc các cô trong trường có một giáng sinh thật hạnh phúc và ấm áp nhé:Kiss:

• 3,730 Bài viết

• 5,991 Được cảm ơn

Hôm nay nhà trường tổ chức Noel cho các con và có cả phát quà, do ông già Noel phát. Sáng nay gọi dậy cu con mình dậy ngay vì háo hức ngày hôm nay lắm. Hôm chủ nhật đã được nhận quà do ông già Noel tặng rùi đến hôm nay lại được nhận ở trường cu cậu thích lắm. Cậu chàng cứ thắc mắc sao mẹ bảo con chưa ngoan, có thể không nhận được quà của ông già Noel thế mà năm nay con lại được nhận quà tận hai lần :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:

• 1,775 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Mình nhờ các mẹ tư vấn
    Nhà mình ở Âu cơ, đúng tuyến học Tứ Liên, mình đang ko biết nên theo trường nào
    - Quảng An thì nhờ được bác làm ở phường xin cho, nhưng sợ chất lượng ko cao lắm
    - Việt nam - Cu ba thì chẳng quen ai, tay bo vào trường, thấy cô ấy nói là ko thể vào top 2 của lớp 1 trường ấy, vì hình như đấy là 2 lớp ngoại giao
    - Chu văn an thì giờ này chưa xin dù có ng nhận xin hộ...
    Theo các mẹ thì mình nên chọn trường nào, thật tình con gái mình ko nhanh nhẹn lắm, hơi ỷ lại và chỉ biết chút ít chữ, đang theo học chữ 1 cô ngoài học ở lớp mẫu giáo
    Many thanks các mẹ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ K.Vy; 06/03/2010 vào lúc 08:11 PM.

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cháu nhà mình năm sau mới vào lớp một, mình đang định xin cho cháu vào trường VN CB, thằng cu nhà mình hơi nghịch, mình định cho cháu học thêm từ năm nay, mẹ nào có địa chỉ hoặc số điện thoại nhà cô Bảy Út cho mình xin với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chau la 1 hoc sinh lop 5 truong nay,cac lop o day co CSVC ko toi tan ma vua phai,cac co giao cung day gioi, rieng lop 5 da tung day con ong "Pho Su Quan" nen co co cac chu cu yen tam

• 59 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình sẽ nhắn tin cho bạn số điện thoại của Cô Bẩy Út nhé.

Thóc iu NB: 2,65kg & 50 cm - 23M: 13.3 kg :Kiss:

• 2,167 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Con nhà mình năm ngoái cũng định xin vào lớp cô Bảy Út nhưng rồi lại vào lớp cô Thùy Chi, nhưng mình ko hối tiếc vì đó là qđ đúng, ngay từ đầu mình có cảm tình với cô Thùy Chi hơn về cách nói chuyện và phong cách sư phạm, năm nay con gái lên lớp 2 ko biết cô nào chủ nhiệm nhưng mình đã nhắm cho con mình 2 năm nữa lại vào học lớp cô Thùy Chi ! Con gái mình lớp 1 cũng đạt HSG và riêng chữ viết thì mình rất yên tâm vì lớp đk và đạt lớp vở sạch chữ đẹp. Lớp con mình cũng là lớp NG do nhờ người quen xin hộ,tổng thiệt hại năm ngoái hết 8tr xin học cho con nếu học đúng tuyến QA thì chẳng mất đồng nào !

• n95
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi trước mình có đứa cháu học cô Hoà ( lớp 4) .Nó về bảo " chữ cô giáo con xấu lắm, con không đọc được " . :S thế là 1 hôm đón cháu hộ chị mình ghé qua lớp xem .Kết quả là ...