Trường tiểu học - Hà Nội

Cần thông tin về trường Đoàn Thị Điểm ở Ecopark (cơ sở mới của trường phổ thông Đoàn Thị Điểm Hà Nội)?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 382 Trả lời

• 1,825 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieudinhhoa Xem bài viết
    Nhà Yến Nhi thì đã quyết định cho học ở Đoàn Thị Điểm rồi. Cứ thử chuột bạch xem thế nào. Thế nào đã có thêm bạn học cùng trường mầm non rồi.
    Thấy con bảo có bạn Phương Anh cũng sang ĐT học hả mẹ Yến Nhi? Nhà c có ở trong Việt Hưng ko ý nhỉ? Nhà em bố bạn ý vẫn chưa đồng ý, còn bảo mẹ là làm khổ con...haiz.

Tom's website ---------- Tom's Blog
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhtoet1 Xem bài viết
    1-7 này trường Thực Nghiệm bán hồ sơ đấy, sau đó khoảng 5 thi, bạn vào topic trường trong diễn đàn này tham khảo. Nhiều trường nữa bạn thử vào topic tiểu học tìm kiếm thông tin xem. Còn học trường làng chất lượng kém thì không ổn. Đúng là ...khó cho mẹ. Sứ khỏe con tốt không,có say xe không? Mỗi lần xa có bị mệt mỏi không? Nếu sức khỏecon tốt thì yên tâm hơn đó.
    Cảm ơn mẹ nó nhé, mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin. Ông xã nhà mình thì cứ động viên cho con đi học.Trộm vía con sức khỏe cũng được, 24kg, không ốm vặt, không say xe. Nhưng mình nghĩ thấy thương nó đi lại vất vả quá. Con bạn cũng vào lớp 1 à? Đã nhập học cho con chưa?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meohenus; 28/06/2013 vào lúc 09:14 AM.
    • 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình nhập học cho con rồi bạn à.
    • 593 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

1-7 này trường Thực Nghiệm bán hồ sơ đấy, sau đó khoảng 5 thi, bạn vào topic trường trong diễn đàn này tham khảo. Nhiều trường nữa bạn thử vào topic tiểu học tìm kiếm thông tin xem. Còn học trường làng chất lượng kém thì không ổn. Đúng là ...khó cho mẹ. Sứ khỏe con tốt không,có say xe không? Mỗi lần xa có bị mệt mỏi không? Nếu sức khỏecon tốt thì yên tâm hơn đó.
    Trường thực nghiệm có thu hồ sơ trái tuyến k mẹ nó ơi?
    • 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_toet_2007 Xem bài viết
    Trường thực nghiệm có thu hồ sơ trái tuyến k mẹ nó ơi?
    Các quận nội thành mẹ nó ạ.
    • 81 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà mình ở Tân Thụy cả 2 bé 1 lớp 1, 1 lớp 4 vào DTD Ecopark rồi hy vọng sẽ giao lưu với các mẹ.
    • 593 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Các quận nội thành mẹ nó ạ.
    Hôm tớ hỏi thì họ k tính Long Biên và Hà Đông các mẹ ạ. K biết bây giờ họ có tính là nội thành k hay vẫn tính huyện nhỉ?
    • 593 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong Xem bài viết
    Nhà mình ở Tân Thụy cả 2 bé 1 lớp 1, 1 lớp 4 vào DTD Ecopark rồi hy vọng sẽ giao lưu với các mẹ.
    Hi vọng các mẹ phụ huynh phối hợp với nhà trường để có kết quả tốt đẹp nhất cho các con. Dù gì thì chúng ta cũng là chuột bạch. E vẫn lo lắm các mẹ ạ.
    E cũng rủ mấy bạn bè cùng lớp mầm non với con e cho con về học ở đây rồi. Chất lượng k tốt thì cũng ngại với họ.
    • 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Không biết các bé có phân lớp giống DTĐ mđ k? Nghĩa là những bạn điểm cao nhất vào lớp A1. Nếu thế thì chắc con mình học A1. Không biết các mẹ đã mua sách vở đồ dùng học tập chưa? Hôm đầu tiên đi học không biết vụ đón các con có thuận lợi không ? Nếu tính ăn sáng tại trương thì các bé phải dậy tức sớm để 7h đón ô tô, đi mất 30 phút nếu đón nhiều bạn chắc còn lâu hơn, ăn sáng nữa. Chíp nhà mình dậy muộn, chắc đi học sẽ phụng phịu mệt đây. Cũng tính đi theo con buổi đầu tiên, có mẹ nào định đi không ạ?
    • 309 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Hôm qua mình đọc được thông tin này, chia sẻ cùng các mẹ. Hy vọng họ làm được như những gì báo chí đăng các mẹ nhỉ. Để phụ huynh của đàn chuột bạch được yên tâm phải không các mẹ . http://www.baomoi.com/Hoc-tieng-Anh-...9/11346272.epi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đọc bài báo trên mình thấy câu cuối chính xác là những gì mình nghĩ và kỳ vọng để quyết đưa con đi thi hôm đó : "Đặc biệt, được vui chơi, học tập trong không gian xanh mát của khu đô thị, các em sẽ có đủ điều kiện phát triển trí tuệ, thể chất lẫn tâm hồn". Đối với mình, tâm hồn và thể chất là hai yếu tố đặc biệt quan trọng, nhất là cấp tiểu học. Cô hiệu trưởng có tầm nhìn chuẩn lại có điều kiện về vật chất hỗ trợ như vậy, mình tin chúng ta không phải hối hận chút nào.
    • 593 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Công nhận đọc bài báo thấy yên tâm quá, nhìn lớp học cũng mê mẩn. Hi vọng là Nhà trường làm đúng đc như bài báo quảng cáo, đừng để phụ huynh thất vọng
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không biết các bé có phân lớp giống DTĐ mđ k? Nghĩa là những bạn điểm cao nhất vào lớp A1. Nếu thế thì chắc con mình học A1. Không biết các mẹ đã mua sách vở đồ dùng học tập chưa? Hôm đầu tiên đi học không biết vụ đón các con có thuận lợi không ? Nếu tính ăn sáng tại trương thì các bé phải dậy tức sớm để 7h đón ô tô, đi mất 30 phút nếu đón nhiều bạn chắc còn lâu hơn, ăn sáng nữa. Chíp nhà mình dậy muộn, chắc đi học sẽ phụng phịu mệt đây. Cũng tính đi theo con buổi đầu tiên, có mẹ nào định đi không ạ?
    Hôm qua mình đi nhập học cho con rồi, nghe nói họ sẽ phân lớp ngay từ lớp 1, căn cứ theo cả trình độ tiếng Anh nữa. Các cô nói có một số con đã học tiếng Anh từ sớm nên sẽ phân loại luôn từ lớp 1. Nhà mình xa, đang lo vụ đi lại của con. Mình cũng định đi theo con buổi đầu đây.
    • 309 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình cũng sẽ theo con hôm đầu tiên con bước chân vào lớp 1, mẹ nào ở khu vực Long Biên thì cùng đi cho vui nhé.
    • 68 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thuê 3 triệu là căn hộ bao nhiêu mét hả bạn, có nội thất không? Mình thuê thử ở xem thế nào? Thực ra dù có đỗ DTĐ cơ sở 1 mình cũng cho con học ở ERCopark vì cảnh quan quá đẹp và môi trường yên tĩnh dễ chịu. Rồi cơ sở vật chất được đầu tư mới và hiện đại hơn, rộng rãi hơn nên con được hưởng không gian đẹp. Với lại là khóa đầu nên sẽ được chăm chút cẩn thận để trường còn tạo tiếng tăm. Nếu mà phụ huynh chê bai, phản ảnh thì đầu tư của trường sẽ công cốc. Theo mình nghĩ chọn học ở đây là hợp lý. Mong là có nhiều phụ huynh về ở đây để con chúng ta giao lưu, chơi đùa với nhau. Mình đang thực sự nghiêng về phương án dọn về ở đây nếu trường chất lượng thật sự tốt.
    Căn mình thuê 83m, 2 wc, 2 phòng ngủ, có sẵn bếp, hút mùi, bình nóng lạnh, tủ lạnh, tivi, bàn ăn, giường, bàn làm việc. Ở đây còn có chính sách miễn phí dịch vụ 2 năm nữa giá cả do mình thôi, có 1 nhà cũng căn 83, cũng thuê 3 tr, nhưng có nhà 92m cho người Nhật thuê giá 7tr đó, ko rõ căn đó thì có nội thất thế nào.
    • 101 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mình cũng ở Linh Đàm cho con học ở Ecopark đấy bạn. Nhà mình trong bán đảo, chưa rõ tuyến xe đưa đón các con thế nào vì chưa nhận được thông báo của nhà trường, mình cũng lo lắm.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim xinh Xem bài viết
    Có mình cũng ở Linh Đàm cho con học ở Ecopark đấy bạn. Nhà mình trong bán đảo, chưa rõ tuyến xe đưa đón các con thế nào vì chưa nhận được thông báo của nhà trường, mình cũng lo lắm.
    Úi úi cuối cùng cũng có một người cùng ở Linh Đàm với mình. Con bạn học lớp mấy? Nhà mình ở khu X2, mình đăng kí đón con ở công viên Bắc Linh Đàm nhưng không biết họ đón ở đâu? Cũng lo mẹ nó nhỉ vì đi hơi xa.
    • 593 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Uầy, sao các mẹ đi xa thế? Nếu đi đường vành đai có nhanh k các mẹ nhỉ? Hôm đầu e thấy bảo chưa có xe đâu ạ, các mẹ phải đưa con đi đấy
    • 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rabbit72 Xem bài viết
    Căn mình thuê 83m, 2 wc, 2 phòng ngủ, có sẵn bếp, hút mùi, bình nóng lạnh, tủ lạnh, tivi, bàn ăn, giường, bàn làm việc. Ở đây còn có chính sách miễn phí dịch vụ 2 năm nữa giá cả do mình thôi, có 1 nhà cũng căn 83, cũng thuê 3 tr, nhưng có nhà 92m cho người Nhật thuê giá 7tr đó, ko rõ căn đó thì có nội thất thế nào.
    Bạn ơi, bạn có thể hỏi giúp mình một căn được không? Nếu ở đó thì bạn để ý dùm mình nhé, cảm ơn bạn nhiều nhiều. Rất mong được làm hàng xóm của mẹ nó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hôm nay đọc bài phỏng vấn này của cô phó hiệu trưởng trường Thực Nghiệm thấy câu trả lời này thực sự hay, không biết trường các con theo học có cùng chung quan điểm cách giáo dục trẻ thế này không :
    "PV: Năm ngoái, khi còn giữ trọng trách là hiệu phó trường Tiểu học Thực Nghiệm, cô cũng đã chứng kiến cảnh phụ huynh học sinh đạp đổ cổng trường để vào mua đơn xin vào lớp Một cho con. Theo cô, đâu là sức hút của trường Thực Nghiệm nói riêng và trường học theo mô hình Công nghệ Giáo dục của GS. TSKH Hồ Ngọc Đại nói chung?

Cô Trương Thị Cẩm Tú: Sức thu hút của nhà trường theo mô hình Công nghệ Giáo dục của GS. TSKH Hồ Ngọc Đại đối với cha mẹ học sinh chính ở chỗ nhà trường hoạt động thông qua các hoạt động trải nghiệm, học tập bằng việc làm. Mỗi ngày học thêm những điều mới mẻ, học sinh cảm nhận được hạnh phúc của việc học.

Nhà trường Công nghệ Giáo dục tạo môi trường có quan hệ thầy trò cởi mở, thân thiện, học sinh được tôn trọng. Thầy cô hướng dẫn trò ở mỗi việc làm tỉ mỉ, cẩn thận. Hướng dẫn trẻ làm đúng, chưa đúng sẽ được làm lại cho đúng. Khuyến khích, động viên, ghi nhận sự tiến bộ ở từng học sinh. Không so sánh, không tạo áp lực, không chê bai để việc học trở nên thích thú và hấp dẫn.

Link : http://***********/lam-me/day-tre-lo...10a138376.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanhtoet1; 03/07/2013 vào lúc 03:08 PM.