Trường mầm non - Hà Nội

Trường MN Hoa Hướng Dương ở X2, Linh Đàm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.5K Lượt đọc
  • 313 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy buôn cười thật đấy. Chị Hương ý rất tốt, có tính chất xây dựng để làm sao cho nhà trường vựng mạnh toàn diện. Mọi người đọc những bài trên chắc cũng hiểu đó là những bài cảu ai rồi. Thiết nghĩ người viết bài trả lời chị Hương cũng nên nhìn lại sự việc để hoàn thiện thêm theo hướng tích cực "TẤT CẢ VÌ TƯƠNG LAI CON EM CHÚNG TA". Còn thực tế xã hội hiện nay có phong bì mới xong việc.

chào thân ái
    • 557 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lê Thị Hương Xem bài viết
    Theo quan điểm của cá nhân tôi học liên thông hoặc Trung cấp mà phụ trách chuyên môn là "Không ổn" tất nhiên không phải tất cả nhưng đa số. Còn giáo viên đứng lớp thì cũng chỉ cần tâm huyết và kinh nghiệm thực tế . Bạn nói trên hiểu lầm về ý tôi, tôi nói là PHỤ TRÁCH chuyên môn như thế là không ổn (nếu bạn hiểu cách đào tạo ở VN). Vừa qua Nam Định không tuyển SV tốt nghiệp dân lập và tư thực vào công chức đấy!!!!!!!!!!
    Còn Giáo viên dạy giỏi cấp Quận à? đương nhiên là tốt quá còn gì nhưng không nhiều và cũng có Phong bì.
    Tôi nghĩ bạn là người làm ở trường này hoặc ...................
    Tôi cũng rất lạc quan về trường này vì cơ sở vật chất tốt, ăn uống đảm bảo. Và ở đây cũng có một số giáo viên rất tốt, nhiệt tình và có lương tâm.
    Như tôi đã nói ở bài trước, tôi là một phụ huynh của trường chứ không phải là người làm ở trường này. Còn phần "hoặc ........." thì tôi không hiểu ý mẹ Lê Thị Hương muốn đề cập đến ai. Phải chăng là một kẻ thừa thời gian, rảnh việc thích xen vào chuyện của người khác???
    Còn tại sao tôi lại lên tiếng bảo vệ giáo viên của trường ư? Không hẳn là vì tôi là phụ huynh của trường nên phải "ăn cây nào rào cây ấy", mà tôi đứng trên góc độ một người giáo viên để trả lời mẹ Hương. Tôi cũng là giáo viên, và tôi hiểu để chuẩn bị và dạy được 1 tiết đạt GV giỏi từ cấp trường trở đi thôi đã rất vất vả chứ không nói đến cấp Quận. Lương giáo viên thì mẹ nó cũng biết rồi, gần như không đủ sống, vậy lấy gì để phong bì cho tất vả thành viên của Ban Giám khảo?! Phụ trách chuyên môn của một trường hay tổ trưởng chuyên môn của một khối cũng từ giáo viên đứng lớp mà đi lên. Nếu không có thành tích xuất sắc trong công tác thì không bao giờ được đảm nhận những chức vị ấy.
    Có lẽ tôi khác với mẹ Hương là tôi không quan trọng bằng cấp của các cô ở trường bằng việc con tôi học được cái gì, được chăm sóc như thế nào ở trường. Không phải là tôi không có những điều chưa hài lòng về trường, nhưng có gì chưa vừa ý lắm thì tôi tâm sự thẳng với các cô giáo dạy con mình, như thế có khi ý kiến của mình còn có người lắng nghe chứ viết ở đây chắc gì đã đến tai Ban giám hiệu và giáo viên trong trường!

• 236 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Dạo này không thấy các bố mẹ vào comment nữa nhỉ? Em thấy tình trạng các con ngủ trưa chật chội, quá nhiều ánh sáng khiến nhiều con không ngủ được mà thấy oải quá.

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. em là phụ huynh mới tinh, Cún nhà em mới đi học từ hôm qua. Các mẹ cho em hỏi làm thế nào để thi thoảng theo dõi được Cún nó đang làm gì không nhỉ? Em cảm ơn.
    • 1,948 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, trường khi nào nhận trẻ và học phí thế nào ạ? Xin vào học cũng phải mất tiền ạ?
    Cún: NB: 3,3kg; 1m: 4,2kg; 2ms: 5,1kg; 3ms:6kg; 4ms: 6,8kg; 6m:8kg - 64cm .
    1y: 9kg - 74cm
    14ms: 9,3kg - 75cm

Con gái rượu - Ba bia
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu không vào diễn đàn do con mình không học ở đây nữa, hôm nay vào thấy diễn đàn dạo này im ắng quá! Chắc phụ huynh ở đây không có nhiều điều phàn nàn nữa.
    Xin chúc các mẹ và các cháu một năm học mới vui khỏe.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng vừa cho con đi bộ đội ngày đầu tiên. con em học lớp D1. tâm trạng lo lắng lắm ạ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác Admin của trường mầm non Hoa Hướng Dương Linh Đàm có vào trang này ko ạ, mình mới cho con đi học muốn xem camera nhưng trang web của trường sao vậy, vào mãi mà không được?
    • 63 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Em cũng vừa cho con đi học ở trường Hoa Hướng Dương từ giữa tháng 6 đơi. Và em cũng có câu hỏi tương tự mẹ Buxinh2811.
    Con em học ở D2, mà sao camera chỉ bật có 1 cái ở gần điều hoà, thế nên ko theo dõi được bất cứ tình hình gì của con ở lớp.
    • 105 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn thử vào qua Internet Explorer thay vì Fire Fox xem sao, nếu vẫn chưa được thì gọi trực tiếp đến phòng quản trị mạng số điện thoại 0435400385 (số máy lẻ 666).

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buxinh2811 Xem bài viết
    Bác Admin của trường mầm non Hoa Hướng Dương Linh Đàm có vào trang này ko ạ, mình mới cho con đi học muốn xem camera nhưng trang web của trường sao vậy, vào mãi mà không được?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có 2 ông con đang học ở trường này. Vừa rồi nhận được giấy nộp tiền cho năm học mới của 2 ông hơn 10tr. Không biết nhà trường có ưu đãi gì không các mẹ nhỉ?
    • 869 Bài viết

• 1,408 Được cảm ơn

Con mình mới đi học lớp D1 ở Hoa Hướng Dương, có bố mẹ nào có con học ở đây không vào chia sẻ với mình?

Con mình mới học hôm nay là buổi thứ 3, đến lớp vẫn còn khóc nhè. Đêm hôm qua con hét lên trong mơ, dậy khóc mất nửa tiếng. Mình nóng ruột quá, không biết ở lớp con sinh hoạt thế nào, mà mạng của trường lại hỏng, không vào xem camera được.
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trường HHD dạo này toàn bị lỗi mạng, chán thật.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi đừng cho con học Hoa Hướng Dương nhé. Con trai em mới 3 tuổi mà đã có nỗi đau đầu đời khi em cho học trường ấy. Nó sợ hãi lắm, học được 3 tháng vẫn sợ. Em phải cho con nghỉ, về quê ở với ông bà ngoại, học trường khác. Về sau nó kể là cô giáo toàn đánh con, nhốt con vào toilet. Nó kể cả bạn hàng xóm đi học cùng nó cũng bị cô nhốt. Cô còn đánh vào đầu nó nữa. Em nhớ hôm em sang rút tiền học cho con, cũng có 1 bé gái mới tới, khóc ròng rã. Cô chẳng dỗ dành gì cả, cứ để kệ. Một cô còn nói với cô kia "đẻ con gái xấu thế thì đẻ làm gì nhỉ". Rồi mặc kệ cho nước mũi nước rãi bé chảy ròng ròng, cô còn mải cho bé khác ăn. Mà cách cho ăn nhìn cứ như nhồi vịt. Cháo chan nước mắt. Em thấy phản cảm lắm
    Chị hàng xóm cạnh nhà em cũng kể bạn chị ấy cho con học Hoa Hướng Dương bị cô đánh thâm tím tay. Mẹ nó tức quá lên thẳng Chủ tịch HĐQT trường tố cáo nên hôm sau cô ấy bị đuổi việc ngay lập tức. Nhưng mà đấy chỉ là 1 phần tử nhỏ thôi. Tóm lại là em rất sợ cái trường này