Trường mầm non - Hà Nội

Trường MN Hoa Hướng Dương ở X2, Linh Đàm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.5K Lượt đọc
  • 313 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con đi học ở trường Hoa Hướng Dương không? Các mẹ vào đây chia sẻ kinh nghiệm đi! Mấy hôm trước mình cho con đi thăm trường. Điều kiện vật chất thì có vẻ ổn nhưng nhìn các cô có vẻ không chuyên nghiệp lắm và hơi đáo để. Không biết có cách gì kiểm tra được là các cô đã qua đào tạo về chăm sóc mầm non không nhỉ? :Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao mẹ nó,
    Con mình cũng hhọc ở trường này, thú thật là các cô ko có vẻ chuyên nghiệp thật, ko biết sau này thế này, nhưng mình thấy các cô nhiệt tình và vui vẻ đấy chứ.
    Con mình học lớp D1, (hôm trước mình lại nhầm là D3, hic), mẹ nó có con học lớp nào vậy? Trong lớp đó có 1 cô già nhất nhìn cũng ghê ghê nhưng tiếp xúc thấy cũng được (ko đến nỗi nhhư cảm nhận ban đầu).Mình cũng chưa mục kích xem các cô chăm sóc các con như thế nào, nhưng theo mình nghĩ, trường này cũng thuộc dạng level cao nên chắc chắn ko thể tuyển giáo viên vớ vẩn đuwocj,
    Có lẽ để qua 1 tháng đầu cho cô làm quen với các con xong, mình sẽ để ý xem cô dạy các con thế nào. Mà mình nhớ không nhầm là nhà trường có thu 1 khoản tiền về thông tin liên lạc gì đó mà ko thấy thông báo cho phụ huynh là trong giờ làm thế nào biết các tình hình các cô dạy dỗ các con thế nào nhỉ (vì nghe nói có camera & web site muh)
    • 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào mẹ nó!
    Con mình vẫn chưa cho đi trẻ. Mình mới chỉ sang đó thăm dò thôi nhưng được cái cô tiếp chuyện với mình làm mình hơi thất vọng, ăn nói cứ đáo để thể hiện tính dọa nạt trẻ con thế nào ấy. Mà nói chuyện với phụ huynh những lúc cần thể hiện là rất nghiêm khắc với các cháu thì cô ấy nhấn mạnh bằng cách trợn ngc cả mắt lên làm mình là phụ huynh còn thấy sợ chắc các cháu có mà cấm ngo ngoe gì hết.
    Còn cái vụ camera ấy mình thấy cô ý bảo là vì hiện tại chưa ổn định, các cháu còn khóc nhiều, trường ko muốn làm phụ huynh lo lắng nên chưa lắp camera.
    • 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Có topic riêng thế này, các phụ huynh trao đổi cho dễ các chị nhỉ? Bé nhà em học D1 ạ. Em kéo topic lên đây.
    • 859 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý định xin con vào trường này mà. Các mẹ có biết thông tin gì thì chia sẻ nhé. Mình chưa đến trường buổi nào, mới đi ngang qua thôi. Trông trường rộng rãi nhưng có vẻ hoang vu quá nhở vì ít cây. Cái lo lắng nhất là chất lượng học tập thế nào đây?
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bông nhà tớ học lớp c1, được gần 2 tháng rồi, lần đâu tiên đi học. Mẹ bông thấy ổn, bé biêt thêm rất nhiều thứ. lịch học hàng tuần cô phát cho bố mẹ theo dõi, tối về mẹ cháu hỏi lại cháu đều hát và dọc thơ rất hay, nhớ tên tất cả các bạn ở lớp gần 25 bạn, về nhà tập chới điểm danh, cứ gọi tên từng bạn và dạ rất to. Thật ngô nghĩnh. Các cô còn trẻ nhưng nhiệt tình và trung thực, bé ăn được hoặc ko ăn, bi nôn trớ cô đều báo để gd theo dõi. Có lẽ bé 3 tuổi nên tiếp thu và học được nhiều, me bông rất hài lòng với mức đóng góp 1,7 tr/ tháng. ngày 20.10 , các ngày lễ ban phu huynh thống nhất trích quỹ tặng các cô, bố mẹ ko phải phong bì phong bao thêm cho các cô, đấy là điều mẹ bông yên tâm vì tạo ra sự công bằng cho các con.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có tên trong danh sách lớp D1 nhưng chưa cho đi học (cháu mới 20 tháng), mẹ nào có con học lớp D1 cho mình biết hiện tại lớp có bao nhiêu cháu rồi? Các con có thích đến lớp học không? Mà mấy giờ đưa con đến lớp và trường có phục vụ ăn sáng luôn không?
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Vit nhanh chân thế,
    Dạo này ngày nào đi học về ĐA cũng nhắc tên bạn Vịt, hi hi, Mẹ Vịt hỏi xem Vịt có hay chơi cùng ĐA ko mà ĐA ấn tượng thế, hic.
    Lớp C1 thích thế, lớp D1 cô chỉ treo lịch học trước cửa lớp chứ chưa gửi cho phụ huynh, còn nhật ký thì vẫn chưa có nên mẹ vẫn chưa biết hàng ngày con thế nào, vì GV đưa con đi học nên chưa khi nào trực tiếp hỏi được cô.
    Còn vụ website và cách theo xem thế nào các mẹ biết không nhỉ.
    • 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mẹ ĐA ơi, Vịt hay kể chuyện ĐA lắm, còn nói là "thích bạn ĐA" (k biết nói mà có hiểu mình nói gì không nữa:Smiling. Mà em trêu là con thích lấy ĐA k? thế là bảo có ngay mới đau khổ em chứ:Laughing:. Có khi ĐA ấn tượng vì Vịt hay phát biểu trong giờ học ở lớp (em thấy cô giáo khoe thế). Em thấy cô giáo nói đâu tháng 11 mới có web, lúc ấy mới xem trực tuyến được.
    • 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

À, em quên mất, mẹ ĐA ơi, chị có biết bây giờ ai là phụ huynh trưởng lớp D1 không nhỉ? 20/11 này không biết kế hoạch hội phụ huynh thế nào chị nhỉ?
    • 546 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

tớ chụp ảnh các bé tập thể dục ở sân trường này, từ ban công nhà tớ. Trông cái bọn trẻ con thích thế.

Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • 546 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

tớ hỏi với : bây h đăng ký nhập học thì phải đóng các khoản nào nhỉ?
    tớ băn khoăn quá, sắp cho con đi học, định gửi trường này, các mẹ thấy có ổn ko? Zin nhà tớ sắp 2 tuổi rồi, trộm vía ăn uống đc, nhưng chưa biết nói.
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hay quá mẹ Foxy chụp ảnh đúng vào lớp c1, 2 ảnh cuối cùng, mẹ mở ra bông thấy các bạn và cô giáo thì thích lắm, chỉ tên từng bạn 1. Chi phí nhập học đầu năm là 1,8 tr còn hàng tháng đóng học phí và tiền ăn khoảng 1,7 tr ( 3 bữa chính và 2 phụ). Đầu tháng phát cho phu huynh lịch ăn của tháng để phụ huynh theo dõi, thứ 2 hang tuần phát lịch học, thứ 2, thứ 6 co bài tập về nhà ( tập tô). Lớp c1 để cả tập ở ngoài, phụ huynh cứ lấy, nếu ko biết thì hỏi cô. Chắc giúp việc nhiều nhà ko biết nên ko lấy. Mình thấy trường thiết kê lịch học và ăn khá tốt. Tuy nhiên , trường mới nên ít cây, xe của phu huynh đến đón còn để lộn xộn, sân trường vẫn ít đồ chơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nhìn ảnh mẹ Foxy chụp các con tập thể dục thích thế. Nhưng lớp D2 vẫn chưa cho các con ra sân tập thể dục đâu :Sad:. Các mẹ ơi, em đang băn khoăn là mỗi lớp đều có một tivi và đầu đĩa, không biết các cô có cho xem ti vi nhiều không nhỉ? Em chỉ lo cô giáo bật ti vi nhiều cho các con xem, đỡ trông hơn thì chết.
    • 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, từ thứ 2 bắt đầu xem trực tuyến đựoc rồi, chiều nay các cô sẽ đưa password, nếu giúp việc nhà cá mẹ quên thì nhớ nhắc các cô nhé.
    • 546 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongxinhdep Xem bài viết
    Hay quá mẹ Foxy chụp ảnh đúng vào lớp c1, 2 ảnh cuối cùng, mẹ mở ra bông thấy các bạn và cô giáo thì thích lắm, chỉ tên từng bạn 1. Chi phí nhập học đầu năm là 1,8 tr còn hàng tháng đóng học phí và tiền ăn khoảng 1,7 tr ( 3 bữa chính và 2 phụ). Đầu tháng phát cho phu huynh lịch ăn của tháng để phụ huynh theo dõi, thứ 2 hang tuần phát lịch học, thứ 2, thứ 6 co bài tập về nhà ( tập tô). Lớp c1 để cả tập ở ngoài, phụ huynh cứ lấy, nếu ko biết thì hỏi cô. Chắc giúp việc nhiều nhà ko biết nên ko lấy. Mình thấy trường thiết kê lịch học và ăn khá tốt. Tuy nhiên , trường mới nên ít cây, xe của phu huynh đến đón còn để lộn xộn, sân trường vẫn ít đồ chơi.
    Cám ơn mẹ Bông trả lời tớ, đóng tiền đầu năm nhiều nhỉ? bên BimBon ko nhiều như thế. Tớ định hôm nay sang trường hỏi mà mưa to quá nên thôi. Bông xinh mấy tuổi rồi hở bạn? Zin chưa biết nói, ị tè chưa biết gọi,tự xúc ăn cơm đc rồi, nhưng sữa thì dạo này lười ko uống, chỉ uống lúc ngủ thôi, chỉ uống 1 loại sữa Hipp và chỉ ti bình.
    Tớ hỏi với : mới cho con đi học có nên đưa đi học thế này ko: mấy ngày đầu cho con đi học nửa ngày,ăn trưa xong rồi đón về, mấy ngày sau thì đón sớm lúc 3h chiều, rồi mới cho đi học đầy đủ ?
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapu Xem bài viết
    À, em quên mất, mẹ ĐA ơi, chị có biết bây giờ ai là phụ huynh trưởng lớp D1 không nhỉ? 20/11 này không biết kế hoạch hội phụ huynh thế nào chị nhỉ?
    Chi không nhớ tiên nhưng chỉ nhớ là mẹ của bạn Minh Hạnh thôi, chị cũng không nhận được thông tin gì của hội Phụ huynh cả, có lẽ xắp tới Hội trưởng phải liên lạc cho các Phụ huynh bàn về 20/11.
    Chị đọc xong cái vụ Vịt nhà em và ĐA nhà chị mà buồn cười quá, ĐA cũng nhiều tiến bộ rồi, đi học vui vẻ, về nhà hát thêm 1 số bài, lúc đi ngủ còn nói với mẹ là đến giờ ngủ không bạn nào được nói chuyện, mẹ ngủ đi. Hic yêu thế không biết.
    • 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các chị ơi, em xem được camera rồi, xúc động quá ạ. Ngồi đây mà nhìn thấy con, nhớ quá. Cho em hỏi thăm nhà các mẹ có bị ảnh hưởng mưa, lụt không ạ?
    • 110 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapu Xem bài viết
    Các chị ơi, em xem được camera rồi, xúc động quá ạ. Ngồi đây mà nhìn thấy con, nhớ quá. Cho em hỏi thăm nhà các mẹ có bị ảnh hưởng mưa, lụt không ạ?
    Mẹ Mapu oi, bạn vào ntn mà xem được vậy? Bạn post giùm các bước lên đây để mọi người cùng thử đc ko? Mình cũng đã cố vào nhưng ko được. Cám ơn mẹ Mapu nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn mapu ơi, mình cũng có con học ở trường HHD, lớp D2. Hôm nọ cô giáo đưa User và password nhưng mình vào theo chỉ dẫn nhưng không được. Bạn có thể chỉ giúp mình cách vào được không? Cám ơn bạn nhé