Trường mầm non - Hà Nội

Trường mẫu giáo quốc tế nào ở Hà Nội tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.6K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 59 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

lôi topic lên hỏi các mẹ chút khu Minh Khai nhà mình ngoài Maple Bear còn trường quốc tế nào khác không, hic, giá bên Maple Bear mẹ cháu kham không nổi, hic
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 118 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Koolkid m rất ưng, m đag yêu cầu trg đôi đồ ăn sang hữu cơ nữa là yên tâm
    • 66 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em cũng cho con học Koolkid được 2 tháng. Bước đầu thấy ổn . trộm vía con thích đến trường. Tiếc là chẳng thấy mấy topic về trường nên mãi mới quyết định cho học.
    mẹ Artena cho con học lớp nào? bé nhà em học Pre-global
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin hân hạnh giới thiệu tới bạn Chương trình Mẫu giáo Thực Nghiệm Mới – Little Sol Montessori.

Trường Mầm Non Little Sol với đội ngũ giáo viên nhiệt tình cùng Ban giám hiệu giàu kinh nghiệm đã cùng nhau xây dựng một chương trình học và chăm sóc toàn diện cho trẻ từ 1 đến 6 tuổi. Với phương pháp giáo dục Montessori, mỗi trẻ là một cá thể duy nhất và đặc biệt, được thể hiện trong Triết lý giáo dục của LS:

“Mỗi bé là một cá thể nhạy cảm và đặc biệt. Chúng tôi tin các bé rất cần có cảm giác là một phần của lớp học, luôn được lắng nghe, có lòng tin và cảm giác an toàn nơi cô giáo, luôn được đối xử một cách tôn trọng và công bằng.

LS tin, cách học tập sâu sắc nhất với các bé là tự khám phá và giải quyết các vấn đề với sự gợi ý và hướng dẫn từ giáo viên khi cần thiết, chứ không phải ép các bé học một cách máy móc.

Mỗi bé có những ưu điểm và tiềm năng riêng, và cô giáo sẽ luôn bên con để hỗ trợ trong suốt quá trình học tập và phát triển.

Chúng tôi tin, cha mẹ chính là những người giáo viên tuyệt vời nhất của các bé . Tại LS, các bậc phụ huynh được khuyến khích cùng con học tập và tham gia vào các buổi học năng khiếu và ngoại khóa.

Điều quan trọng nhất, LS tin tưởng Giáo viên cần luôn nghiêm khắc với chính bản thân mình, cần tâm huyết và yêu các con thật sự, vô điều kiện.”

LS tin rằng những năm học đầu đời tại trường mầm non chính là sự khởi đầu cho hành trình tương lai của bé. Chúng tôi hi vọng, đây sẽ là những thông tin hữu ích đối với Quý phụ huynh. Và chúng tôi rất vui mừng được chào đón các Quý phụ huynh và các bé đến với trường Little Sol Montessori.

Trân trọng
    Ban giám hiệu

Email : littlesolmontessori@gmail.com
    Tel : +84.4.37.525.358
    FB : https://www.facebook.com/littlesolvietnam
    Web : http://lsm.edu.vn/
    CS1: Ngõ 238 Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, HN.
    CS2: Ngõ 102 Trường Chinh, Đống Đa, HN
    Chỉnh sửa lần cuối bởi blackwhite1980; 25/02/2015 vào lúc 01:02 PM.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

May quá tìm được mấy chị bàn về Koolkid rồi em mới đang cho bé học thử mấy ngày thôi, cuối tuần học em thấy còn được ngồi nòi chuyện với chuyên gia và được gửi đánh giá cho con qua bài test nữa nên cũng háo hức lắm ạ. Em cũng có ấn tượng tốt vì mấy hôm bé đi mà trộm vía con ngoan hơn với học kĩ năng ăn thô tốt lắm luôn, về nhà là thấy tiến bộ ngay mới thích chứ <3
    • 109 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo em thì Vinshcool là tốt lắm rồi , em đang tính mua 1 căn smart home ở Park 9 của Park Hill Premium , tính khi nào bé lớn cho học ở Vinschool
    • 92 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peben Xem bài viết
    Theo em thì Vinshcool là tốt lắm rồi , em đang tính mua 1 căn smart home ở Park 9 của Park Hill Premium , tính khi nào bé lớn cho học ở Vinschool
    ở đó kẹt xe dữ lắm chị nên suy nghĩ kỹ , em là em sợ kẹt xe lắm
    • 111 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenny11 Xem bài viết
    ở đó kẹt xe dữ lắm chị nên suy nghĩ kỹ , em là em sợ kẹt xe lắm
    em cám ơn chị , nhưng mà ở đó đang nâng cấp rồi chị à , Vin vừa hỗ trợ không hoàn lại 300 tỷ để mở rộng đoạn đường đia qua Times rộng ra tới 30m lận , chưa kể gói 1000 tỷ cho khúc Vĩnh Tuy -Mai Động nữa , em tin rằng độ 2 năm nữa sẽ hết kẹt http://www.vietnamplus.vn/infographi...ity/358880.vnp
    • 112 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời đại hội nhập thì có điều kiện cho con học trường quốc tế là tốt nhất đó các mẹ. Em thấy rất đẹp ở những khoảng sau:
    - Lớp học sạch sẽ, mát mẻ, phòng ốc thoáng rộng, ngày xưa em học trường bé tí mà bí ánh sáng lắm.
    - Con vào một môi trường được dạy dỗ, được tiếp xúc với công nghệ, phương pháp giảng dạy tiêu chuẩn quốc tế, giáo dục về kiến thức mà còn về kỹ năng sống, kỹ năng mềm, phát triển toàn diện thể chất, tinh thần.
    - Học giáo trình nước ngoài nên tiếng Anh con cũng tốt hơn.
    Mẹ nào bên Minh Khai đăng ký cho con học mầm non Vinschool xem, học phí chỉ tầm 2,5 triệu/tháng. Tính ra em thấy là vừa tầm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mylovelypuppy2005 Xem bài viết
    Em có một bé trai 4 tuổi. Em muốn tìm một trường mẫu giáo quốc tế tốt để cho bé theo học. Bố mẹ nào có kinh nghiệm và thông tin về trường mẫu giáo quốc tế ở Hà Nội thì chia sẻ với em nhé.

Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp và chia sẻ.
    • 109 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hero01 Xem bài viết
    Thời đại hội nhập thì có điều kiện cho con học trường quốc tế là tốt nhất đó các mẹ. Em thấy rất đẹp ở những khoảng sau:
    - Lớp học sạch sẽ, mát mẻ, phòng ốc thoáng rộng, ngày xưa em học trường bé tí mà bí ánh sáng lắm.
    - Con vào một môi trường được dạy dỗ, được tiếp xúc với công nghệ, phương pháp giảng dạy tiêu chuẩn quốc tế, giáo dục về kiến thức mà còn về kỹ năng sống, kỹ năng mềm, phát triển toàn diện thể chất, tinh thần.
    - Học giáo trình nước ngoài nên tiếng Anh con cũng tốt hơn.
    Mẹ nào bên Minh Khai đăng ký cho con học mầm non Vinschool xem, học phí chỉ tầm 2,5 triệu/tháng. Tính ra em thấy là vừa tầm.
    Em có cháu đang học trường mầm non Vinschool Times City Park Hill . Em rất ưng là ngoài những giờ học chính giảng dạy các bộ môn cần thiết thì nhà trường cũng lồng ghép vào đó các chương trình rèn luyện kỹ năng sống cho trẻ. Điều này sẽ giúp trẻ cảm thấy tự tin, vững vàng có chắc chắn sẽ giúp ích rất nhiều cho sự phát triển toàn diện trong tương lai.
    • 110 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peben Xem bài viết
    Em có cháu đang học trường mầm non Vinschool Times City Park Hill . Em rất ưng là ngoài những giờ học chính giảng dạy các bộ môn cần thiết thì nhà trường cũng lồng ghép vào đó các chương trình rèn luyện kỹ năng sống cho trẻ. Điều này sẽ giúp trẻ cảm thấy tự tin, vững vàng có chắc chắn sẽ giúp ích rất nhiều cho sự phát triển toàn diện trong tương lai.
    Bên Park Hill này đang bán căn hộ thông minh phải không các mẹ? Tại căn hộ Smart Home, mọi thứ đều tự động hóa, từ đèn nhà tự cảm ứng, rèm điều khiển từ xa, hệ thống ánh sáng thông minh,.. chủ nhân căn hộ có thể điều khiển bằng một nút bấm, một lần chạm, nhanh chóng và tiện lợi. Đặc biệt nhất là hệ thống chuông cửa hiển thị hình ảnh, camera quan sát, hệ thống báo khói, báo cháy được tích hợp tự động, cư dân Park Hill Premium có thể tận hưởng cuộc sống an toàn tối ưu.
    • 92 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieulien87 Xem bài viết
    Bên Park Hill này đang bán căn hộ thông minh phải không các mẹ? Tại căn hộ Smart Home, mọi thứ đều tự động hóa, từ đèn nhà tự cảm ứng, rèm điều khiển từ xa, hệ thống ánh sáng thông minh,.. chủ nhân căn hộ có thể điều khiển bằng một nút bấm, một lần chạm, nhanh chóng và tiện lợi. Đặc biệt nhất là hệ thống chuông cửa hiển thị hình ảnh, camera quan sát, hệ thống báo khói, báo cháy được tích hợp tự động, cư dân Park Hill Premium có thể tận hưởng cuộc sống an toàn tối ưu.
    Em ngoài Nam, cũng đang hóng dự án VCP hoàn thiện, trong đó có trường liên cấp Vinschool luôn ạ. Em rất thích công viên 14ha trong dự án, khi con học ngay Vinschool thì hưởng luôn không gian sống xanh và hoàn toàn không ô nhiễm khói bụi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dự án từ thiện Project Sprouts của các phụ nữ nước ngoài tại Việt Nam tổ chức Ngày hội từ thiện: Create & Learn nhằm gây quỹ cho đoàn bác sĩ của International Children's Surgical Foundation sẽ đến Việt Nam vào tháng 5 này để tổ chức chiến dịch phẫu thuật cho các trẻ em có hoàn cảnh khó khăn bị dị tật sứt môi hở hàm ếch.

Project Sprouts đã cùng với Trường Quốc tế Mỹ St. Paul Hà Nội có sáng kiến tổ chức Ngày hội từ thiện Create & Learn vào sáng thứ 7, ngày 26/03/2016. Trong vòng từ 9.30 - 12.30, các giáo viên nước ngoài của Trường St. Paul Hà Nội sẽ tổ chức các lớp học thú vị và bổ ích cho người lớn và trẻ em mọi lứa tuổi. Mỗi người tham gia có thể đăng kí 3 lớp học trong số các lớp học sau:

Thí nghiệm khoa học vui
    Thủ công chủ đề mùa xuân
    Trại bóng rổ
    Đá bòng chày
    Dạy đàn Ukulele
    Tô màu mandalas kì diệu
    Chạy thi
    Nấu ăn
    Dạy sáo thiếc Ailen
    Truy tìm kho báu
    Dạy nhảy Salsa
    Đấu vật
    Yoga
    Thủ công: Trang trí lọ thủy tinh, làm lọ bằng dây gốm
    Làm diều Trung Hoa
    Tiếng Tây Ban Nha
    Tiếng Anh: Tìm hiểu cuốn sách "The cat in the hat"
    Luyện thi TOEFL
    Các trò chơi truyền thống Việt Nam
    Kịch ứng tác
    Tung hứng
    Cầu khỉ
    Sáng tạo robot

Giá vé tham gia 3 lớp học: 200,000 vnd / người

Ngoài ra, chúng tôi còn tổ chức lớp học sơ cấp cứu, phòng chống thương tích (kéo dài 4 tiếng, dạy bằng tiếng Việt, giá vé 400,000 VNĐ). Đăng kí tại link here

Mua vé và đăng kí tại cổng Trường Quốc tế Mỹ St. Paul Hà Nôi
    Khu đô thị Splendora Bắc An Khánh, An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội
    Để biết thêm thông tin chi tiết vui lòng gửi mail về charity@stpaulhanoi.com hoặc xem trên fb sự kiện
    https://www.facebook.com/events/985754384806304/

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Nhà e ở Minh Khai, e cũng đang tìm trường mẫu giáo quốc tế cho con 3 tuổi rưỡi mà đang thấy rối quá, hihi. Vinschool thì các cô không nhận vì gđ e ko phải công dân Vinhomes. Các mẹ gợi ý giúp cho gia đình em với, e cần một trường mẫu giáo quốc tế tốt gần nhà hoặc làm cách nào để xin cho con vào mẫu giáo Vinschool. Em cám ơn nhiều lắm ah.
    comment by WTT mobile view
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6