• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mẫu giáo quốc tế nào ở Hà Nội tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 43.8K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 217 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny05 Xem bài viết
    Không sợ lọan ngôn ngữ đâu bạn, mà chỉ mắc một nhược điểm tồi tệ là nói tiếng Anh sai (vì các cô giáo Việt ở KW phát âm tiếng Anh khg chính xác). Có phụ huynh của KW còn đề nghị trường là khg để cô giáo Việt nói tiếng Anh với trẻ
    chính xác, sợ nhất khoản này. Tớ cũng đang tìm trường cho con đau cả đầu. cũng muốn cho con đi học trường có môi trường tiếng Anh để ít nữa bố mẹ đỡ phải dậy, nhưng học toàn bộ gv nước ngoài thì giá cao quá mà để con nghe tiếng anh của gv người việt thì co khi lại hại thêm. việc gv người việt nói TA sai/ ko chuẩn là chuyện bt, chỉ cần nhìn vào TA của người việt ta nói chung là có thể hình dung, trình độ TA của các cô ko khá hơn đâu, số lượng người vn nói TA tốt là rất ít ỏi. Nhìn đâu cũng thấy người tốt nghiệp ĐHNN nhưng nói chuẩn lại là chuyện hoàn toàn khác. Tớ thấy đề nghị của phụ huynh KW như trên là đúng, thà tiếp xúc ít với người nói chuẩn còn hơn tiếp xúc hàng ngày với người nói sai.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tweetie; 18/02/2011 vào lúc 12:16 PM.
    God Works His Amazing Way
    :Rose::Rose::Rose:
    • 117 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumflo Xem bài viết
    Tớ đồng ý với ý kiến này. Nói chung tớ tránh xa tất cả các trường quảng cáo rầm rộ về giờ tiếng Anh nhưng để giáo viên Việt dạy, hoặc là để giáo viên Việt nói tiếng Anh với các con trong giờ học.

Little Einstein cũng quảng cáo là giáo viên Việt dạy tiếng Anh nên tớ tránh xa dù rằng họ có quảng cáo giáo viên Việt của họ tốt nghiệp trường ngoại ngữ gì gì nữa.
    Just Kids có giáo viên bản ngữ xịn để dạy tiếng Anh cho các con. Ohana và Koala House hình như cũng thế mặc dù tớ chưa tìm hiểu kỹ nên không chắc lắm.
    Kinderworld, Mapple Bear thì trừ lớp tây 100% ra đều có giáo viên Việt dạy tiếng Anh.

Còn loạn ngôn ngữ thì không sợ, ngược lại học song song hai ngôn ngữ chỉ có lợi cho con thôi, nhưng phải học đúng
    Con mình 2 cháu đang học tại Maple Vincom, mình không biết tại sao bạn lại chắc chắn là ở trường giáo viên Việt dậy Tiếng anh, hai cháu nhà mình 1 cháu học chương trình hội nhập hàng ngày có 1/2 ngày học với giáo viên bản ngữ, còn 1 cháu học chương trình liên kết thì mỗi ngày có 1 tiết khoảng 45p học cùng giáo viên bản ngữ. Còn lớp 100% quốc tế thì luôn có giáo viên bản ngữ tại lớp. Vì vậy các con ngôn ngữ phát âm rất tốt, còn các cô giáo Việt cũng có khả năng tiếng Anh tốt và giúp đỡ các con thêm. Xin chia sẻ với mọi người và cũng mong khi nhận xét về vấn đề gì đó thật sự khách quan.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ở ngay bùng binh khuất duy tiến, thanh xuân hn,muốn tìm trường nào tương đối tốt, học phí tầm 200-300 $ thôi và đừng xa nhà quá kẻo bé đi xa tội bé. các mẹ tư vấn cho em với vì con em ở g ra,em sợ nếu ko được chăm sóc kĩ đổi khí hậu đã mệt còn bị các bạn chọc ghẹo vì nói tiếng sg em so85 bé sẽ bị shock văn hóa mất!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,102 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhayla Xem bài viết
    em ở ngay bùng binh khuất duy tiến, thanh xuân hn,muốn tìm trường nào tương đối tốt, học phí tầm 200-300 $ thôi và đừng xa nhà quá kẻo bé đi xa tội bé. các mẹ tư vấn cho em với vì con em ở g ra,em sợ nếu ko được chăm sóc kĩ đổi khí hậu đã mệt còn bị các bạn chọc ghẹo vì nói tiếng sg em so85 bé sẽ bị shock văn hóa mất!!
    Just kids, C6 nguyễn thị định.
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mẹ nào đã và đang gửi con ở kinder world cipucha cho minh xin thêm thông tin với , bé nhà mình sắp đc 3 tuổi nên đang muốn gửi .
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chủ đề này lâu quá không thấy các mẹ bàn đến nhỉ? Bé nhà em còn nhỏ nhưng em cũng nhăm nhe tham khảo chọn trường cho bé. Nhưng đọc cả tupic roài mà vẫn lùng bùng quá. Có trường nào nhận bé từ 18 tháng ở trên quận hoàn kiếm tây hồ không các mẹ? e thấy các trường quốc tế có tiếng hình như toàn nhận bé trên 3 tuổi. Còn trường unit gì đó ở ciputra nó ưu điểm vượt trội thế nào mà lại đắt và có vẻ khó khăn thế ạ? Mẹ nào có kinh nghiẹm thì xin chỉ giáo thêm cho e nhé
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có chung ý kiến với mẹ nó. Nhiều đồng nghiệp người VN hoặc Philipines mà mình tiếp xúc thấy tiếng Anh của họ cực tốt, nghe qua điện thoại còn tưởng dân bản xứ, đến khi gặp mặt mới biết Tây tóc đen :-)...chứ một số anh Tây da trắng nói tiếng Anh chỗ mình như đấm vào tai....mình gọi là Tây "nhà quê" :-) Vì vậy, không phải người VN nào nói TA cũng tệ cả đâu bạn ạ. UNIS còn tuyển cả giáo Ấn Độ mà bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcon Xem bài viết
    Con mình 2 cháu đang học tại Maple Vincom, mình không biết tại sao bạn lại chắc chắn là ở trường giáo viên Việt dậy Tiếng anh, hai cháu nhà mình 1 cháu học chương trình hội nhập hàng ngày có 1/2 ngày học với giáo viên bản ngữ, còn 1 cháu học chương trình liên kết thì mỗi ngày có 1 tiết khoảng 45p học cùng giáo viên bản ngữ. Còn lớp 100% quốc tế thì luôn có giáo viên bản ngữ tại lớp. Vì vậy các con ngôn ngữ phát âm rất tốt, còn các cô giáo Việt cũng có khả năng tiếng Anh tốt và giúp đỡ các con thêm. Xin chia sẻ với mọi người và cũng mong khi nhận xét về vấn đề gì đó thật sự khách quan.
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mẹ nào biết trường quốc tế nào khu vực hoàn kiếm, ba đình méch e với, học trường xa sợ ko đưa đi dc
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc 9trang mà e vẫn chưa trọn được Trường nào cả các mẹ ah. Bé nhà e đã 4 tuổi rồi bé mới từ Nga về gần 1 năm thôi e cũng cho bé học mẫu giáo ở gần nhà nhưng giờ đang muốn cho bé vào trường quốc tế. Nhà e ở hoàng Hoa thám nên đang Thiên về maple bear nhưng có người lại bảo kiếm trường có cả tiểu học và Trung học nối tiếp ý. Mà e thấy khó chọn quá. E lại vì điều kiện làm xa nên phải để cháu cho ông bà coi giùm. Các mẹ cho e xin ý Kiến xem cho cháu học o maple bear hay nên tìm Trường xuyên suốt đến Trung học bây giờ ạ. E đang lung bung quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hà Đông có thể tham khảo trường Mầm Non Quốc tế IQ ở Lê Lai - HĐ
    Trường có cơ sở vật chất hiện đại, phương pháp giáo dục tiên tiến, có sân chơi rộng học phí dưới 200$
    Đợt này đang có ưu đãi giảm 40% học phí
    Anh chị có thể tham khảo thêm tại www.iqschool.edu.vn
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đa số các trường các mẹ đã kể tên ở đây đều là các "trường quốc tế" tự phong. Các trường này đều sử dụng chương trình giáo dục mầm non của Việt Nam, quản lý theo phong cách Việt Nam, chỉ thêm vào một số buổi tiếng Anh với giáo viên Việt Nam hoặc nước ngoài (hiếm khi được là người bản ngữ). Vì vậy, khi chọn trường cho con, các mẹ đừng nhìn vào cái "mác" là trường quốc tế hay trường Việt Nam, mà cần đánh giá thực chất chất lượng của trường để ra quyết định cho đúng. Trường tốt là trường có chương trình giáo dục tốt, giáo viên chuyên nghiệp, cơ sở vật chất an toàn, quy trình quản lý chất lượng hợp quy chuẩn...Tất cả những điều này sẽ tạo nên một môi trường giáo dục mầm non thuận lợi nhất cho sự phát triển của trẻ.

Các trường mầm non đang mọc ra khá nhiều, lựa chọn trường nào tùy thuộc vào quan điểm giáo dục của gia đình, túi tiền của bố mẹ, địa điểm có gần nhà hay không. Chỉ quanh khu vực Mỹ Đình Mễ Trì mà đã có đến mấy trường:

- Mức phí tầm 6-7 triệu/tháng: có KIC Montessori và Kinderworld. KIC Montessori có vẻ có cơ sở vật chất tốt nhưng mình thấy Kinderworld chuyên nghiệp và có kinh nghiệm hơn nhiều. Sáng nào cũng thấy một bà giáo của Kinderworld ra tận cửa đón các cháu. Với lại, mình không thích các trường mẫu giáo trông ra mặt đường lớn như KIC Montessori, trẻ sẽ phải chịu đựng khói bụi và tiếng ồn cho dù cửa kính có kín đến đâu;
    - Ở khoảng giữa có Koolkid: sử dụng chương trình giáo dục quốc tế, có giáo viên bản ngữ dạy tiếng Anh 5 buổi/tuần, cơ sở vật chất rất an toàn, mỗi tội ở sân trong khu TT4 nên cũng hơi khó tìm;
    - Dưới đó có Green Garden, Happy Feet và Havard Kids: sử dụng chương trình giáo dục thuần Việt Nam, trẻ học thêm tiếng Anh theo chương trình do giáo viên dạy tiếng Anh tự chuẩn bị. Green Garden có vẻ đông học sinh nhất và cũng đã xin được đất xây trường vì bác hiệu trưởng/chủ trường là người nhà của Sudico.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào cho con học trường Koolkid chưa ạ, em xem hình trên flicker thấy có vẻ ít học sinh nhỉ.
    • 204 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi làm ơn cho e hỏi có trường nào ở quanh khu vực đống đa k . Bé nhà e đang học ở american nhưng bh chuyển ra royal tăng lên 6,5tr 1 tháng mà e tìm trường tầm 4tr với giá học bh thôi. vì nhà e 2 bé nên k kham nổi mà con thì đag học tốt bé lớn 3 tuổi rưỡi mà e đã thấy con viết đc cả chữ tiếng a thì nhoay nhoáy bh chuyển xuônga trường bt thì cũng xót con lắm hjx
    Thanh lí rất nhiều đồ ko xem thì phí
    http://zaodich.com/forum/f2552/thanh...-tinh-1193686/
    • 129 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi k0ix1nk Xem bài viết
    các chị ơi làm ơn cho e hỏi có trường nào ở quanh khu vực đống đa k . Bé nhà e đang học ở american nhưng bh chuyển ra royal tăng lên 6,5tr 1 tháng mà e tìm trường tầm 4tr với giá học bh thôi. vì nhà e 2 bé nên k kham nổi mà con thì đag học tốt bé lớn 3 tuổi rưỡi mà e đã thấy con viết đc cả chữ tiếng a thì nhoay nhoáy bh chuyển xuônga trường bt thì cũng xót con lắm hjx
    Bạn ơi, con mình học thái hà. chuyển royal chỉ đóng thêm 6tr 1 năm thôi mà. Mình thấy ở Hồ Đắc Di cũng có As đấy
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang hóng tìm trường cho con. Mình đang cân nhắc trường Sakura Montessori Mỹ Đình. Cơ sở vật chất cũng thấy thích. Có mẹ nào đã gửi hoặc biết thông tin gì về trường này cho mình ý kiến với.... Đang phân vân quá...
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nào cho con học trường KIC Montessỏi chưa ạ. E đang phân vân học phí có tương xứng chất lượng học ko.
    Mỗi trường này gần nhà e nên e cố học phí cũng đc, chỉ cần chất lượng tốt là dc.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_banh_nuong Xem bài viết
    Đã có mẹ nào cho con học trường Koolkid chưa ạ, em xem hình trên flicker thấy có vẻ ít học sinh nhỉ.
    Mẹ banh ơi, con mình học ở KK này. Nhưng nhà mình ở Khâm thiên, mà xe bus thì ko thể vào tận nhà để đón được vì đường KT rất đông và hay tắc đường. Con mình yêu trường, yêu lớp lắm. Mức học phí cũng phù hợp với mình. Đợt này mùa đông, mình định chuyển về trường gần nhà cho con đi lại đỡ vất vả. Mà tìm mãi chưa tìm đc trường nào mà mình yên tâm như KK. Ở khu vực Mỹ đình thì mình thấy KK rất ổn, cả về học phí, phương pháp dậy và chăm sóc trẻ.
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bé nhà mình 16 tháng, nhà ở CT 4 Mỹ đình. Mình cũng đang đau đầu vụ học cho con.
    Mình đã đi thăm cả Kool Kid và Montessori thì thấy:
    + Giá: tương đương do KK hnhu mới điều chỉnh lại phí. (nếu chêch lệch thì k nhiều ah)
    + Không gian: Monte trông thoáng và rộng rãi hơn. KK chia phòng nhỏ nên cảm giác bé và hơi bí (đặc biết lớp bé 12-24m haizz). Địa điểm mới của Kool Kid gần mặt đường, chưa có chỗ chơi ngoài trời cho các con. Trường vẫn đang hoàn thiện địa điểm mới.
    + Đồ ăn: KK có chất lượng (nghe nói) là tốt hơn. Đồ ăn và lịch ăn thấy ok hơn (ý kiến cá nhân mình).
    + Chương trình học và giáo viên: không dám bình luận.

Tư vấn: nếu có điều kiện nên học lúc các con 2-3 tuổi, và học Chương Trình International (tên gọi khác nhau)

Cảm nhận chung: Mình tham quan lớp bé (12 tháng - 24 tháng) thì Không gian nhỏ, đồ chơi ít và cũng ít hoạt động. Giáo viên lớp bé không được tưoi và nhanh nhẹn, hoạt bát như gvien lớp lớn (ý kiến cá nhân mình).
    Các trường phần lớn tập trung cho Chương Trình International. Khả năng mình thì chỉ cố được Chương Trình Local nên hơi thất vọng hiu...hiu...
    • 1,912 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngthmai Xem bài viết
    bé nhà mình 16 tháng, nhà ở CT 4 Mỹ đình. Mình cũng đang đau đầu vụ học cho con.
    Mình đã đi thăm cả Kool Kid và Montessori thì thấy:
    + Giá: tương đương do KK hnhu mới điều chỉnh lại phí. (nếu chêch lệch thì k nhiều ah)
    + Không gian: Monte trông thoáng và rộng rãi hơn. KK chia phòng nhỏ nên cảm giác bé và hơi bí (đặc biết lớp bé 12-24m haizz). Địa điểm mới của Kool Kid gần mặt đường, chưa có chỗ chơi ngoài trời cho các con. Trường vẫn đang hoàn thiện địa điểm mới.
    + Đồ ăn: KK có chất lượng (nghe nói) là tốt hơn. Đồ ăn và lịch ăn thấy ok hơn (ý kiến cá nhân mình).
    + Chương trình học và giáo viên: không dám bình luận.

Tư vấn: nếu có điều kiện nên học lúc các con 2-3 tuổi, và học Chương Trình International (tên gọi khác nhau)

Cảm nhận chung: Mình tham quan lớp bé (12 tháng - 24 tháng) thì Không gian nhỏ, đồ chơi ít và cũng ít hoạt động. Giáo viên lớp bé không được tưoi và nhanh nhẹn, hoạt bát như gvien lớp lớn (ý kiến cá nhân mình).
    Các trường phần lớn tập trung cho Chương Trình International. Khả năng mình thì chỉ cố được Chương Trình Local nên hơi thất vọng hiu...hiu...
    Nếu mẹ nó ở khu này thì đi vào cái đường giữa của The Manor và The Garden, xem trường Reggio Emilia đi, trường này ở phố nhỏ, sử dụng đường đi nội bộ khu biệt thự bên cạnh để làm nơi hoạt động ngoài trời cho các con, tớ thấy trường đó ổn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đã đến thăm và đăng ký Trường Mầm non Song Ngữ Hòa Bình cho cháu gái em. Trường ở khu đô thị Nam Trung Yên, có khuôn viên rộng rãi, cơ sở vật chất cũng rất tốt, nhiều đồ chơi nhập từ nước ngoài. Trường đào tạo hệ song ngữ nên trẻ được học tiếng anh khá tốt, có chương trình học riêng cho lứa tuổi nữa. Cháu gái em học được 2 tháng rùi, cũng nói được nhiều từ tiếng anh lắm, và dạo này cháu còn mập lên đôi chút rùi. hihi. Lúc em đăng ký là trường đang có chương trình ưu đãi giảm 35% học phí. Các chị thử đến tham khảo xem thế nào.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5