Trường mầm non - Hà Nội

Trường mẫu giáo quốc tế nào ở Hà Nội tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 132 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có một bé trai 4 tuổi. Em muốn tìm một trường mẫu giáo quốc tế tốt để cho bé theo học. Bố mẹ nào có kinh nghiệm và thông tin về trường mẫu giáo quốc tế ở Hà Nội thì chia sẻ với em nhé.

Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp và chia sẻ.
    I am shinning like a candle in the dark when you tell me that You love me!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ vote cho KinderWorld ở Ciputra nhé. Trường lớp rộng rãi sáng sủa, không khí thoáng đãng trong lành, sân chơi rộng. Các thầy cô đều rất nice. Có xe buýt đưa đón tận nơi. Chỉ ghét là không có điều hòa trung tâm và bể bơi hơi bị xa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 338 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

humhum....bé boo nhà mình đang học ở trường Maple Bear ở vin com ý
    mình thấy trường cũng được lắm .boo nhà mình lại còn đcược bơi ở bể bơi nước nóng nữa bé thích ơi là thích
    Các cô người nước ngoài cũng rất thân thiện. Hàng ngày các cô giáo trong lớp boo ghi lại sổ liên lạc hết cho mình trung thực lắm .Mới đầu boo mới đi học khóc nhiều không chịu ăn gì các cô ghi lại hết mình hơi buồn nhưng giờ boo nhà mình thích đi học lắm, ăn thun thút mình khoái vô cùng
    • 2,273 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin học phí tham khảo của lớp các con đang học được không ạ?
    Bống: 2.9kg → 3.9 kg → 5 kg → 6.0 kg → 6.7 kg → 7.6 kg → 8 → 8.6 kg → 9.3 kg → 9.7 kg → 10 kg → 10.5 kg → 11 kg → 15m: 11.8 kg → 17m: 12.5 kg http://inoxvinhvuong.com

• 3,507 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Hai bé nhà tớ học ở Trường Queensland phố Vọng Đức, rất rất hài lòng. Học phí 400$/tháng nhưng đang có chương trình giảm 50% cho cả năm.
    Hiện lớp bé lớn có 7 bé/2 cô Việt và 1 giáo viên Úc luân phiên. Lớp cu em dưới 2 tuổi nhà tớ thì 1 cô/1 cháu, xí số hiện mới là 3. Cơ sở vật chất thì rất tiện nghi. Cô giáo thì nhẹ nhàng, tận tình. Túm lại có link tham khảo ở đây, mẹ nó vào xem nhé. Một hồi thấy mình nói như kiểu quảng cáo ý nhở? Nhưng nói thật mình khoái vì hai bé học ở đó rất tiến bộ: tự lập, vui vẻ và nói nhanh, biết nhiều nữa.
    http://qkvietnam.com/
    Một ngày như mọi ngày, chỉ niềm vui là khác!

• 246 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm trừờng tốt cho con, mức học phí tầm 200$ 1 tháng, con mình mới 17 tháng, nhà mình ở quận ba đình, mẹ nào biết thì chia sẻ nhé!
    • 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con hoc o Kinder world the Maner ko a? Các mẹ tháy tn ạ?cô giáo và csvc tn hả các mẹ?
    • 616 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

có trường QT nào tốt khu vực Thanh Xuân không ạ???
    I could stay awake just to hear you breathing
    • 7,202 Bài viết

• 11,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugarsea Xem bài viết
    Hai bé nhà tớ học ở Trường Queensland phố Vọng Đức, rất rất hài lòng. Học phí 400$/tháng nhưng đang có chương trình giảm 50% cho cả năm.
    Hiện lớp bé lớn có 7 bé/2 cô Việt và 1 giáo viên Úc luân phiên. Lớp cu em dưới 2 tuổi nhà tớ thì 1 cô/1 cháu, xí số hiện mới là 3. Cơ sở vật chất thì rất tiện nghi. Cô giáo thì nhẹ nhàng, tận tình. Túm lại có link tham khảo ở đây, mẹ nó vào xem nhé. Một hồi thấy mình nói như kiểu quảng cáo ý nhở? Nhưng nói thật mình khoái vì hai bé học ở đó rất tiến bộ: tự lập, vui vẻ và nói nhanh, biết nhiều nữa.
    http://qkvietnam.com/
    Lúc mình đang tìm trường cho con thì cũng được phát tờ rơi của trường này, đọc qua thấy rất khoái nên đến ngay để tìm hiểu. Nhưng khi đến cảm giác của tớ là k thích do nhìn hạ tầng của trường hơi chán: hình như chung sân với cơ sở kinh doanh j đó và trường lớp là tầng 1-2 của tập thể cũ, kín và bí, thiếu ánh sáng tự nhiên... Mình bị "sa ngã" ở cái trường con mình đang học bây h cũng do trường thuê được cái biệt thự, phòng lớp rộng thoáng, lớp nào cũng có 1-2 cửa sổ mở thẳng ra không gian rộng k bị chắn (tuy nhiên học một thời gian thấy nhiều cái k được nên phải chuyển). Nói vậy k phải để chê trường của bạn mà muốn hỏi xem bạn có lăn tăn về hạ tầng của trường k? Hoặc trường có cách nào khắc phục những hạn chế này k? Nếu mà ổn thì có khi mình cũng chuyển con đến đấy học vì mình đi làm gần đấy
    • 2,273 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi palmyeu Xem bài viết
    Lúc mình đang tìm trường cho con thì cũng được phát tờ rơi của trường này, đọc qua thấy rất khoái nên đến ngay để tìm hiểu. Nhưng khi đến cảm giác của tớ là k thích do nhìn hạ tầng của trường hơi chán: hình như chung sân với cơ sở kinh doanh j đó và trường lớp là tầng 1-2 của tập thể cũ, kín và bí, thiếu ánh sáng tự nhiên... Mình bị "sa ngã" ở cái trường con mình đang học bây h cũng do trường thuê được cái biệt thự, phòng lớp rộng thoáng, lớp nào cũng có 1-2 cửa sổ mở thẳng ra không gian rộng k bị chắn (tuy nhiên học một thời gian thấy nhiều cái k được nên phải chuyển). Nói vậy k phải để chê trường của bạn mà muốn hỏi xem bạn có lăn tăn về hạ tầng của trường k? Hoặc trường có cách nào khắc phục những hạn chế này k? Nếu mà ổn thì có khi mình cũng chuyển con đến đấy học vì mình đi làm gần đấy
    Mẹ nó đang cho con học trường nào thế?

Có ai biết thông tin về mẫu giáo quốc tế Cherry Heart ở trong tòa nhà Syrena không? cho em xin ít thông tin với.
    Bống: 2.9kg → 3.9 kg → 5 kg → 6.0 kg → 6.7 kg → 7.6 kg → 8 → 8.6 kg → 9.3 kg → 9.7 kg → 10 kg → 10.5 kg → 11 kg → 15m: 11.8 kg → 17m: 12.5 kg http://inoxvinhvuong.com

• 899 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm đến vấn đề này - mẹ nào có kinh nghiệm thì share đi nhá - nhưng giá 400$/1tháng thì hơi chát - em chỉ tìm trường khoảng 200$ thôi thì em còn kham được
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình ở quận HKiếm, cũng đang tìm trường mẫu giáo để chuẩn bị cho con đi học. Mình cũng đang chọn giữa 2 trường Kinder world o HN Tower và Queenland ở số 9 Vọng Đức. Cũng chưa qua xem thế nào nhưng thấy mẹ Palmyeu nhận xét ban đầu về Queenland thấy lăn tăn quá. Có mẹ nào ở đây biết nhiều về 2 trường này không? Giá học phí trọn gói ở trường nào hợp lý hơn? Cám ơn các mẹ nhiều !
    • 2,273 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baothy512 Xem bài viết
    Nhà mình ở quận HKiếm, cũng đang tìm trường mẫu giáo để chuẩn bị cho con đi học. Mình cũng đang chọn giữa 2 trường Kinder world o HN Tower và Queenland ở số 9 Vọng Đức. Cũng chưa qua xem thế nào nhưng thấy mẹ Palmyeu nhận xét ban đầu về Queenland thấy lăn tăn quá. Có mẹ nào ở đây biết nhiều về 2 trường này không? Giá học phí trọn gói ở trường nào hợp lý hơn? Cám ơn các mẹ nhiều !
    Học được ở trường Kinder World là nhất rùi, giá cả đắt nhất nhì HN. Tớ nghe nói có trường Maple Bear ở trên Vincom cũng okie lắm nhưng mà giá chát cũng chẳng kém.

• 3,507 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi palmyeu Xem bài viết
    Mới đầu tớ cũng hơi ngần ngại khi nhìn cơ sở bên ngoài. Đúng là trường không phải là một khu biệt thự độc lập. Nhưng vị trí ở trung tâm mà thuê được địa điểm như vậy là rất hiếm. Mẹ nó thử vào thăm quan bên trong trường chưa? Phòng ốc và cơ sở rất rộng rãi, tiện nghi và quan trọng là mới tinh, chuyên nghiệp. Mình không biết nói như thế nào nhưng mình rất hài lòng! Trogn Blog của mình dưới chữ ký có ít ảnh các con học và vui chơi. Trường có khu chuyên biẹt để luyện thể chất. Toilet cũng đẹp đẽ và chia khu riêng biệt nữa.

To mon_beo_u: Hình như trường Queensland vẫn còn chương trình giảm học phí 50% cho cả năm, chỉ khoảng 200$ thôi. Mẹ nó thử tìm hiểu xem vì hai cô bạn mình cũng mới cho con nhập học đầu tháng! Mình ưng trường cả vì có chế độ ăn sáng tại trường, chiều gửi muộn tới 6h k phải trả tiền trông ngoài giờ. Mấy trường quốc tế khác hiện đưa đón cũng bất tiện vì phải gọi điện cho cô giáo xuống. Đặc biệt những lớp "có yếu tố nước ngoài" thì lại đắt quá!
    Một ngày như mọi ngày, chỉ niềm vui là khác!

• 2,695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdan0101 Xem bài viết
    Mẹ nó đang cho con học trường nào thế?

Có ai biết thông tin về mẫu giáo quốc tế Cherry Heart ở trong tòa nhà Syrena không? cho em xin ít thông tin với.
    Hình như trường này giải thể rồi thì phải. Chị phụ huynh của lớp tớ là chủ trường này giờ đang đi nghỉ ở nước ngoài. Mẹ nó kiểm tra lại xem. Học phí ở đấy trước là 6000$/năm.
    • 2,273 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTomTedVic Xem bài viết
    Hình như trường này giải thể rồi thì phải. Chị phụ huynh của lớp tớ là chủ trường này giờ đang đi nghỉ ở nước ngoài. Mẹ nó kiểm tra lại xem. Học phí ở đấy trước là 6000$/năm.
    Cảm ơn mẹ nó nhé, thảo nào em tìm thông tin mãi không được.

Có mẹ nào đã cho con học ở mầm non Horizon này chưa? híbvietnam.com (them 3 chữ w vào nhé ạ)

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế gần Tràng tiền Plaza còn trường mẫu giáo nào ổn nữa kô nhỉ? Các mẹ nào biết thì nói em biết nhé, thanks các mẹ nhiều nhiều !
    • 7,202 Bài viết

• 11,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugarsea Xem bài viết
    Mới đầu tớ cũng hơi ngần ngại khi nhìn cơ sở bên ngoài. Đúng là trường không phải là một khu biệt thự độc lập. Nhưng vị trí ở trung tâm mà thuê được địa điểm như vậy là rất hiếm. Mẹ nó thử vào thăm quan bên trong trường chưa? Phòng ốc và cơ sở rất rộng rãi, tiện nghi và quan trọng là mới tinh, chuyên nghiệp. Mình không biết nói như thế nào nhưng mình rất hài lòng! Trogn Blog của mình dưới chữ ký có ít ảnh các con học và vui chơi. Trường có khu chuyên biẹt để luyện thể chất. Toilet cũng đẹp đẽ và chia khu riêng biệt nữa.

To mon_beo_u: Hình như trường Queensland vẫn còn chương trình giảm học phí 50% cho cả năm, chỉ khoảng 200$ thôi. Mẹ nó thử tìm hiểu xem vì hai cô bạn mình cũng mới cho con nhập học đầu tháng! Mình ưng trường cả vì có chế độ ăn sáng tại trường, chiều gửi muộn tới 6h k phải trả tiền trông ngoài giờ. Mấy trường quốc tế khác hiện đưa đón cũng bất tiện vì phải gọi điện cho cô giáo xuống. Đặc biệt những lớp "có yếu tố nước ngoài" thì lại đắt quá!
    Cám ơn mẹ sugarsea, mẹ nó có thể giới thiệu thêm 1 vài "điểm mạnh" của trường nữa k? Điều hiện tại mình quan tâm là bữa ăn và thực đơn của các con ở trường thế nào? Có bảo đảm và ngon lành k? Đúng thực đơn phát cho phụ huynh k? Với cả cho mình hỏi thêm là vậy thì các lớp có cửa sổ hết k? Hay là nhiều lớp bị k có cửa? Từ kinh nghiệm của bản thân mình cho thấy, con trẻ ở tầm tuổi nhỏ này, nếu ở nhà hoặc đi học mà môi trường thiếu ánh sáng tự nhiên thì cực kỳ dễ bị các bệnh về mắt (chưa kể k có ánh sáng tự nhiên mà lại còn hay cho các con xem ti vi, đĩa hình nữa thì càng dễ đeo kính sớm). Mình đã là 1 đứa 4 mắt rồi nên phải cố giữ cái mắt cho con trai :Smiling: Nhưng nghe mẹ nó nói hấp dẫn quá, có lẽ hôm nào phải đến trường tìm hiểu cụ tỉ 1 bữa mới được
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở trường Queensland có chế độ ăn sáng tại trường các mẹ ạ. còn giờ đón các con khoảng 5h, nhưng hôm nào các mẹ không đón được đúng giờ thì các cô cũng trông muộn thêm cho nhưng không quá 4lần/ tháng. Mình thấy thực đơn cho các con ăn kể cả cháo và cơm cũng ok, còn không biết cho các con ăn thì như thế nào. Mình thấy ở trường này cho các con uống sữa Pediasure ( mà con nhà mình chưa uống laọi sữa này bao giờ, không biết có quen không ). Còn mức độ nhiệt tình thì mình thấy trường nào tiền cao thì các cô đều nhiệt tình hết à, nếu không đã đắt mà lại cau có như mấy trường công lập thì ai dám gửi con phải không các mẹ? Mà giá thì Queensland khi đã giảm 50% thi cũng đắt gần bằng Kinder World ở Tháp, nếu không giảm thì giá ngất ngưởng luôn ??? Mà nếu xét về độ hoành tráng và lâu năm thì sao bằng ở Tháp được nhỉ. Các mẹ nào cũng đang muốn cho con đi học mẫu giáo thì nếu nhận xét nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,273 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baothy512 Xem bài viết
    Ở trường Queensland có chế độ ăn sáng tại trường các mẹ ạ. còn giờ đón các con khoảng 5h, nhưng hôm nào các mẹ không đón được đúng giờ thì các cô cũng trông muộn thêm cho nhưng không quá 4lần/ tháng. Mình thấy thực đơn cho các con ăn kể cả cháo và cơm cũng ok, còn không biết cho các con ăn thì như thế nào. Mình thấy ở trường này cho các con uống sữa Pediasure ( mà con nhà mình chưa uống laọi sữa này bao giờ, không biết có quen không ). Còn mức độ nhiệt tình thì mình thấy trường nào tiền cao thì các cô đều nhiệt tình hết à, nếu không đã đắt mà lại cau có như mấy trường công lập thì ai dám gửi con phải không các mẹ? Mà giá thì Queensland khi đã giảm 50% thi cũng đắt gần bằng Kinder World ở Tháp, nếu không giảm thì giá ngất ngưởng luôn ??? Mà nếu xét về độ hoành tráng và lâu năm thì sao bằng ở Tháp được nhỉ. Các mẹ nào cũng đang muốn cho con đi học mẫu giáo thì nếu nhận xét nhé!
    Tớ tưởng Kinder World đắt hơn nhiều chứ nhỉ? tầm 6000 cơ mà

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5