• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Vietkids ở Láng Hạ

Đến trả lời mới nhất
  • 20 Lượt chia sẻ
  • 74.5K Lượt đọc
  • 325 Trả lời

• 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Sáng nay mẹ cháu xin đi muộn và chạy qua được trường mầm non Vietkids, sau khi thăm quan trường lớp mẹ cháu thấy rất thích và post lên đây cho các mẹ tham khảo :

Đây là một trường mầm non tư thục chất lượng cao mới tinh, hiện chưa có lớp nào học cả mà đến 8/9 mới khai giảng.

Địa chỉ : 55 ngõ 79 phố Vũ Ngọc Phan - Đống Đa - Hà Nội
    Tel : 7761464

1. Lịch học :
    Từ thứ 2 đến thứ 6 (trừ ngày lễ và kỳ nghỉ)
    Chương trình học cả ngày : 7h30 - 17h30
    Chương trình học nửa ngày : 7h30 - 11h30

2. Lớp học :
    Lớp nhà trẻ : 18 tháng đến 3 tuổi tỷ lệ là 1 cô 4 cháu (1:4)
    Lớp mẫu giáo bé : 3 tuổi đến 4 tuổi tỷ lệ là 1 cô 6 cháu (1:6)
    Lớp mẫu giáo lớn : 4 tuổi đến 6 tuổi tỷ lệ là 1 cô 8 cháu (1:8)

3. Bữa ăn và thực đơn : bữa ăn dựa trên chế độ dinh dưỡng cho từng lứa tuổi, bao gồm ăn trưa và 2 bữa ăn nhẹ sáng và chiều tại trường. Thực đơn được gwir cho phụ huynh 2 tuần 1 lần

4. Học phí :
    Phí nhập học 500.000 đ (nộp 1 lần không hoàn lại)

Học phí Tháng Quý (- 3%) Nửa năm (-6%)
    Học cả ngày 1.000.000 2.910.000 5.820.000
    Học nửa ngày 600.000 1.746.000 3.492.000
    (Áp dụng cho mọi lứa tuổi)

5. Các dịch vụ hỗ trợ theo yêu cầu : gửi trẻ ngoài giờ, ngày cuối tuần, ngày lễ (bao gồm ăn, ngủ, tắm...)
    Xe buýt đưa đón trẻ trong nội thành có giáo viên đi kèm)

6. Thủ tục nhập học :
    - Điền thông tin vào Bản đăng ký nhập học và giấy ủy quyền cho trường trong trường hợp khẩn cấp
    - Nộp phí nhập học
    - Bản sao giấy khai sinh và giấy chứng nhận tiêm chủng
    - 4 ảnh 4x6

Trên đây là một số nội dung chủ yếu. Nếu mẹ nào thực sự quan tâm thì nên đến tận trường để tìm hiểu thêm.

Khuôn viên của trường cũng khá rộng so với một số trường tư thục hiện nay, có cả cây ăn quả như khế, xoài....

Đồ chơi của bé rất đẹp, lớp được trải thảm, giường ngủ cũng rất xinh (mẹ cháu nhìn thấy mê muốn mua nhưng là hàng nhập nên chắc ở HN ko bán)

Tuy nhiên hiện nay trong lớp chưa lắp điều hòa (theo người phụ trách ở đó thì sắp tới sẽ lắp)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Nhung oi nha E o Phuong Mai gan cho BV Viet Phap, chi co biet xe dua don tre cua truong co di qua do khong, neu khong co xe dua don thi E so cho cu Duc nha E di hoi xa. Neu biet chi mach gium E nhe. Cam on chi nhiẹu
    HA
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

To meducbi : Sáng nay mình có hỏi về vấn đề đưa đón bé nhưng không thấy hạn chế khu vực đưa đón mà chỉ có thông tin như sau :

trong phạm vi dưới 15km, giá đưa đón 2 chiều là 600.000/tháng, còn một chiều là một nửa tiền (xin lỗi nhé, phần này nhớ không chính xác giá lắm)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

chi Nhung oi co chuyen truong cho Soc khong? Em cung dang dinh di tham quan truong nay vi thay cung gan nha ba ngoai. May co chi di xem truoc roi, nghe ta thich qua nhi nhung co ve hoc phi van hoi cao, chi thay so voi Hoa Linh thi the nao? Ah ma hoc phi nhu the co xung dang voi co so vat chat cua truong khong? Bay gio dang quang cao va thu hoc sinh thi chac van con sach se, khong biet den khi co hoc sinh roi van de ve sinh the nao, em so nhat cai khoan nay day.

Em dinh khi Tit duoc khoang 18-20thang la cho Tit di hoc nen tu gio chac cung phai tranh thu di ngo cac truong, hom trc xem 1 cai tu thuc ngay canh nha ba ngoai ma chan qua.

Co me nao biet gi ve truong (ko biet ten) ngay cuoi duong Le Trong Tan (doan gan voi duong Buoi) khong? Minh trong cung sach se, thoang mat, rong rai.
    • 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cuối đường LÊ TRỌNG TẤN là ĐỊNH CÔNG, đâu phải là đường bưởi. Nhà THảo ở đó thì chịu khó vòng lại một chút cho TIT học Hoa Linh ở Cầu Giấy là được. Mình thích cái view ở đó lắm, Hoa Linh ở Văn Miếu thì thường thôi... giá cả cũng ổn ổn... còn phương pháp giáo dục mình tin là same same thôi, không khác hơn nhau mấy đâu... Marketing ý mà...
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

à nhầm mất, cuối đường Đào Tấn :rolleyes: , đẻ xong rồi lú thế đấy ....

Loan ơi đi xem trường Hoa Linh rồi ah? Hoa Linh tính ra không gần nhà lắm, 2km, người lớn đi bộ thì không sao nhưng trẻ con đi xe đẩy ngần ấy đường thì cũng khá dài và nhiều bụi bặm nên mình đang tranh thủ tìm hiểu các trường khác nữa....
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Me be Tit oi, day la truong Hoa Huong Duong, moi xay cua Quan Ba Dinh
    • 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

BigWorm ơi, trường Hoa Hướng Dương mới xây của Q.Ba Đình ấy ở phố Đào Tấn, cuối đường Bưởi à. Bạn có biết thông tin gì về trường đó không cho mình biết với. Nhà mình gần đấy mà.
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

To các mẹ định cho con học ở Hoa Linh (trong làng quốc tế Thăng Long)

Mình có ý kiến muốn chia se cùng các mẹ nhé. Mình đã tham quan và tìm hiểu trường Hoa Linh rất kỹ và thấy có mấy nhận xét sau:

Ưu điểm:
    1. Địa điểm đẹp
    2. Cơ sở vật chất của trường khá tốt và đẹp, có thể sánh ngang bằng với một số trường Tây
    3. Số lượng cháu/cô thấp-> các cháu sẽ được để mắt tới nhiều hơn.

Nhược điểm:
    1. Trường mới có rất ít học sinh-> các cháu mới chỉ đựoc chia ra thành hai lớp học nên sợ rằng các cháu sẽ không đựoc giáo dục theo đúng đọ tuổi.
    2. Sau mấy lần cho bé John đến cùng học với các bạn ở đấy thì thấy chất lượng của giáo viên cũng là điều đáng phải quan tâm. Ở lớp lớn hơn thì cô cũng có dạy hát hoặc là cho các cháu chơi trò chơi chứ còn ở lớp bé hơn (dưới 3 tuổi) thì hầu như cô chỉ ngồi nhìn các cháu chơi và bật đĩa lên cho các cháu xem thôi chứ không dạy gì cả.
    Tóm lại là mình thấy chất lượng dạy và kỷ luật của học sinh cũng không đựoc như ở các trường bán công hoặc là công lập.

Tuy nhiên đấy chỉ là nhận xét chủ quan của riêng mình thôi , các mẹ có ý kiến các thì cùng chia sẻ nhé.
    .................
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cho các bé đi học để các bé được vui chơi theo đúng lứa tuổi và hạn chế bớt việc xem TV, các cô cứ cho các cháu xem bằng thì coi chừng không ổn nhỉ? :rolleyes:

Mẹ Sâu Béo ới có thông tin gì về trường Hoa Hướng Dương post lên cho bà ccon tham khảo với. Mình đi bên ngoài thì thấy trường này khá thoáng nhưng có vẻ không mát, mái tôn, không có cây, do vậy sân trường thì có nhưng sẽ rất nóng, phòng học không có điều hoà,... và còn 1 điều quan trọng nữa là chất lượng dạy, chắc phải qua thăm vài lần như mẹ John thì mới biết được nhỉ.
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sorry, mẹ SB chỉ biết có vậy thôi vì trường này ở gần cơ quan mà
    Nhưng đúng như mẹ Tít nói, trường này thế nào cũng nắng nóng đấy vì toàn bộ mặt tiền hướng tây, cũng chưa thấy nhiều trẻ con theo học.
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Xin nói thêm về trường Hoa Linh, thời gian vừa rồi các cháu học hè nên chưa có chương trình gì nhiều cho các bé đâu, còn vụ xem ti vi thì không nhiều đâu nhé, có giờ xem riêng đấy, các cô vẫn cho bé chơi trò chơi và kể chuyện cho bé nghe mà. Ở đấy mình thấy thích là có thể vào theo dõi con đang học, đang chơi như thế nào qua vô tuyến đặt ở dưới nhà chứ ở trường công thì chịu chết.

Đúng là ở Hoa Linh hiện có ít bé nên các cháu mới chỉ chia ra 2 lớp là lớp nhà trẻ và lớp mẫu giáo thôi. Tuy nhiên theo mình như tình hình của trường hiện nay nếu mẹ nào có nhu cầu gửi bé mà ở gần đó thì nên gửi. Chắc từ giờ đến cuối năm mình cũng sẽ cho bé Sóc chuyển về Hoa Linh học vì cả bố cả mẹ đều thích trường này.
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Truong Vietkids da khai giang duoc 1 thang roi, co be nao hoc o truong nay khong cho me SB xin mot vai loi nhan xet voi

Cam on nhieu
    • 171 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nguy qua oxin nha minh no bao ve que an tét roi lay chong không ra nua. Minh dinh ra tét cho be di nha tre. Be nha minh dước 15 thang. Co me nao co con dang hóc o Vietkids không. Minh mươn hoi xem o do các be co dước cham sóc tót không, lóp hóc co bao nhiêu tre. Be Tom nha minh be qua, không hiêu các co co nhan không.
    Mong các me som tra loi. Thanks.
    ------------------
    COn mãi là trăng rằm của mẹ
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trường Vietkids o dau các chị ơi? Có chị nào biết khu Linh Đàm có bà nào nhận trông trẻ tư không ạ???
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít711
    Trường Vietkids o dau các chị ơi? Có chị nào biết khu Linh Đàm có bà nào nhận trông trẻ tư không ạ???
    Mẹ Mít cũng ở Linh Đàm à, hàng xóm thế mà mình không biết, mẹ Mít nhà ở Bán đảo hay Bắc Linh Đàm vậy, mà mẹ cần tìm người trông trẻ hay lớp học tư thục?
    • 199 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hang oi vao day xem thong tin ve truong Vietkids nay:
    Trường mầm non Vietkids ở Láng Hạ
    sao cho Tom di bo doi som the kho than qua.
    Me cu Bin
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Vietkid chỉ nhận bé từ 18thang tuổi trớ lên, mà vietkid cũng đông rồi đấy, ko chắc bạn đăng ký họ đã nhận
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

To mẹ Muỗm: Mình ở Bắc LĐ, muốn tìm lớp học tư thục (một bà trông khoảng 1-2 đứa hoặc hơn 1 bà trông 3-4 đứa). Mẹ Muỗm có biết thì giới thiệu hộ nhé. thanks trước.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Các mẹ có con học Vietkids ơi, cho em chút nhận xét cái nào, Meocon và Rosy ới (khổ quá, mẹ cháu đã nghe nhiều quá rồi mà vẫn muốn nghe lại và nghe thêm).

Bác Nhung có kể là Sóc từ khi học ở Vietkids thì chuyện ăn uống tốt hơn (nhanh và được nhiều hơn, ngoan hơn) và cũng học được nhiều điều hơn.

Rosy ơi????

Trưa nay, tầm 1.15-2.00 mình có mặt ở Vietkids thì có thấy là: Các cháu nằm ngủ, 6 cháu đắp một cái chăn len TQ, (nằm 2 hàng đối chân vào nhau) nên chăn chỉ đủ đắp đến trên bụng một tí (không biết như thế có đủ ấm không?), có đứa đạp chăn ra các cô cũng ko đắp lại. Như thế có là bình thường so với các trường khác không?

có lẽ vì gần tết, các cô đang làm hoa đào, hoa mai nên các cô đều tập trung hết ở một phòng, nói chuyện cũng không.... nhỏ lắm, các cháu thì vẫn ngủ, có cháu đã thức thì cô cũng ko dỗ cho ngủ lại, cô suỵt suỵt làm các cháu cứ nằm yên mở mắt theo dõi các cô và khách. Tầng dưới và phòng bên cạnh có cháu đang ngủ dậy thì khóc, cô đi qua cũng ko vỗ, ko dỗ cho cháu ngủ tiếp, mình có thắc mắc thì cô bảo "kệ nó thôi chị à, cháu này có vỗ cũng ko ngủ lại và ko nín"

Mình đang tính ra tết cho Tít đi học ở đây, nhưng đột kích trưa nay thấy như vậy lại hơi lo lo. Tít nhà mình khá là hay khóc, mà khóc thì rất to, (dạo này còn thêm lâu nín), mẹ đi làm buổi sáng, phải ở nhà với bà mà khóc mãi, không hiểu khi cho đi học, mấy ngày đầu các cô có dỗ được không hay là khóc cả ngày giống như chị Sóc đi học ở Hoa Linh.