• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Việt ÚC 2 ở Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.31K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang định cho bé nhà mình đi học ở trường mầm non song ngữ Việt ÚC cơ sở 2 ở Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy. Không biết thế nào. Đã có mẹ nào cho con đi học ở đây chưa, cho ý kiến mình biết với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bong 2009 Xem bài viết
    Mình đang định cho bé nhà mình đi học ở trường mầm non song ngữ Việt ÚC cơ sở 2 ở Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy. Không biết thế nào. Đã có mẹ nào cho con đi học ở đây chưa, cho ý kiến mình biết với.
    chào mẹ Bông.
    em cũng đang cho bé nhà em đi bộ đội bên trường này, được 3 tháng rồi, từ ngày trường mở. trường việt úc này là cơ sở 2 của việt úc 1 bên Hoàng Cầu. sắp xếp mọi thứ, thậm chí cả tên lớp bố trí cũng như nhau. hồi đầu em cũng lăn tăn lắm, tại trường mới chả biết thế nào, nhưng qua xem việt úc cơ sở 1 thấy ổn lắm, cơ sở 1 mới mở được 1 năm nhưng được khoảng 70 cháu rồi mẹ Bong ạ. bên này con được học tiếng Anh, kỹ năng sống, aerobic mà không phải đóng thêm các khoản tiền năng khiếu như trường khác. các con ăn uống cũng ổn, ban đầu hôm nào em cũng lên xem con ăn thế nào nhưng bjo thì e yên tâm r. Mẹ Bông cứ qua xem trường, cơ sở vật chất bên đấy đẹp, rộng, thoáng mát, lại được trang bị đầy đủ, có cả camera trực tuyến. Cô Oanh quản lý bên đó cũng rất nhiệt tình với phụ huynh nên nói chung là thoải mái. Hi vọng sớm được gặp mẹ Bông ở trường!
    • 653 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Học phí trường này thế nào hả mẹ Xiu?
    • 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trường mầm non này gần nhà em. Hình như là trường hơi nhỏ thì phải ạ ? Có mẹ nào cho con học trường này rồi thì cho em biết chế độ ăn uống có ổn ko? các cô dạy con có tốt ko ạ ?
    • 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn Khicon này toàn quảng cáo cho MN Bông Mai
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cháu nó học ở đấy tốt nên nói chuyện với mọi người để mọi người biết, diễn dàn là nơi chia sẻ thông tin mà, đâu có làm gì sai nhỉ, "tự do ngôn luận trong khuôn khổ", mình vẫn có ý thức phải giữ trật tự chung đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KhiKon; 30/08/2011 vào lúc 03:07 PM.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnhung209910 Xem bài viết
    Trường mầm non này gần nhà em. Hình như là trường hơi nhỏ thì phải ạ ? Có mẹ nào cho con học trường này rồi thì cho em biết chế độ ăn uống có ổn ko? các cô dạy con có tốt ko ạ ?
    Oh, bạn có thể yên tâm khi gửi con ở đây. Trước con mình học ở vietkid, cơ sở ngõ số 5 Láng Hạ, vì chuyển nhà lên khu vực Trần Quốc Hoàn nên phải chuyển trường cho con. Mình cũng đã tham khảo một số trường khu vực này, có 2 trường có vẻ ổn là Hoa Linh và Viet uc. Nhưng bên Hoa Linh, cái gì cũng money, choáng, từ quyển số liên lạc trở đi cũng bị tính tiền => chi phí chung cho con vượt qua tính toán của mình. Đánh liều cho con học Viet uc thì sau 3 tháng, mình thấy con rất ok, tăng cân, giao lưu vui vẻ với bạn bè (trước cháu nhút nhát lắm nên mới phải chọn trường). Bạn có thể qua đẻ có thể thấy các hoạt động của nhà trường. Ngoài ra, mình thấy học phí ở đây cũng rất ok.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 30/10/2011 vào lúc 09:53 AM. Lý do: xóa link
    • 129 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

chào các mẹ,

Tình hình là em có gửi con vào trường Việt ÚC 2 rồi, nói chung thái độ các cô giáo khá tốt. Nhưng vì con mới gửi nên em không yên tâm cả ngày ngồi ngó camera thì tự nhiên nhận thấy các con phải ngồi ghế khá nhiều . không thấy được vận động mấy. Mà em xem cả lớp lớn nữa cũng như vậy . Rồi hôm trước em có đến đón con sớm thì có thấy 3 cháu học ghép lớp, đến giờ các anh chị lớn học toán thì vì các con chưa cần học , các cô cho các con ra phòng ngoài chờ ( các cô giải thích như vậy ) 3 cháu đấy thì mỗi cháu phải ngồi một ghế. Và cứ phải ngồi không như vậy thôi, chẳng được chơi cũng như được học gì. Trong khi trước mặt là rất nhiều đồ chơi ? KHông biết có phải em có nhạy cảm quá hay ko ? hay trường mầm non nào cũng vậy ? nếu thật sự giáo dục như vậy thì các con thụ động quá các các mẹ nhỉ. Việc này cứ làm em lăn tăn nghĩ mãi. Mà giờ công việc bận quá, ko nghỉ được mấy hôm đi học cùng con xem thế nào .
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trường nào cũng thế bạn ạ. Có quy định chung cho các cháu rồi. Nói thật, theo cảm nhận của mình, trường công lập khung cảnh lừa cảm giác của bố mẹ là chính. Còn các con học trong lớp chiếm phần lớn thời gian đi học. Trong giờ học, bạn có thể tham khảo tất cả các trường: tập thể dục khoảng 15', ăn sáng, ăn xong học cái gì đó. Mùa hè thì sau khi học cái gì đó khoảng 9h30-10h, các cô dẫn con đi dạo 1 vòng quanh sân trường rồi lại ăn trưa, ngủ trưa, ăn chiều, chiều tô màu hay tạo hình hay chơi cái gì đó và tựu chung lại là mình thấy các trường đều có thời khóa biểu cụ thể, đến giờ mới được chơi. Nói chung là mình đã gửi con ở 1 số nơi: Hoa Sen (Giảng Võ), Vietkid, vietgarden, chỗ nào cũng thế ý mà, nội dung thì cơ bản là giống nhau. Nhưng cái khác chính là bạn cứ để ý mà xem, con bạn mà thích đi học, buổi sáng đi học ngoan ngoãn, còn cháu nào mà ở lớp bị cô xử lý hay không quan tâm, nó thể hiện ngay: khóc lóc, lèo nhèo đòi ở nhà.
    Bạn cứ hỏi con bạn có được dạy hát, hay chơi trò chơi gì trên lớp không là biết ngay ý mà.
    Con nhà mình nhút nhát nên mình cũng kén trường lắm. giờ về bảo hát là hát, đọc thơ thì.... không đọc vì lý luận trên lớp đã đọc rồi .
    Nói chung là nhiều cái, mình thấy hài lòng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)