Trường mầm non - Hà Nội

Trường Mầm non tư thục Sao Mai và Ban Mai trong khu Đô thị Việt Hưng-Long Biên-Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 28 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Xuka oi, em là mẹ Nhót hàng xóm nhà CoCa đây ạ. Hôm nay em mới có thời gian để truy cập webtt để đọc toppic về trường ở Việt Hưng. Xin cám ơn mẹ Xuka nhiều về những thông tin về trường BM. Em và ông xã cũng đã tham khảo một số trường khu Việt Hưng nhưng khi đến trường Ban Mai thăm quan một hồi đồng thời tiếp xúc với các cô giáo và cô hiệu trưởng em cảm thấy ưng ngay và quyết định nộp hồ sơ để cho bé nhà em đi học. Tháng 4 này bé sẽ bắt đầu.
    Qua vài lần tham khảo em thấy trường Ban mai thực sự có một môi trường giáo dục tốt, cơ sơ vật chất đảm bảo, đặc biệt khu nấu ăn rất sạch sẽ, khu sân chơi cho bé nhiều ánh sáng tự nhiên rất hiếm có ở các trường mầm trong địa bàn thành phố.(Vì trường là một nhà theo kiểu biệt thự), hai là cô hiệu trưởng rất có kiến thức chuyên môn nên mô hình giáo dục em thấy là ok.Các bé thì trông rất sạch sẽ và ngoan. Nói chung so với Hải Phương thì hơn hẳn. Em đang hồi hộp quá vì tháng sau cu Nhót nhà em đi học rồi. Một lần nữa cám ơn mẹ Xuka nhiều nhé.
    • 8,943 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhot Xem bài viết
    Mẹ Xuka oi, em là mẹ Nhót hàng xóm nhà CoCa đây ạ. Hôm nay em mới có thời gian để truy cập webtt để đọc toppic về trường ở Việt Hưng. Xin cám ơn mẹ Xuka nhiều về những thông tin về trường BM. Em và ông xã cũng đã tham khảo một số trường khu Việt Hưng nhưng khi đến trường Ban Mai thăm quan một hồi đồng thời tiếp xúc với các cô giáo và cô hiệu trưởng em cảm thấy ưng ngay và quyết định nộp hồ sơ để cho bé nhà em đi học. Tháng 4 này bé sẽ bắt đầu.
    Qua vài lần tham khảo em thấy trường Ban mai thực sự có một môi trường giáo dục tốt, cơ sơ vật chất đảm bảo, đặc biệt khu nấu ăn rất sạch sẽ, khu sân chơi cho bé nhiều ánh sáng tự nhiên rất hiếm có ở các trường mầm trong địa bàn thành phố.(Vì trường là một nhà theo kiểu biệt thự), hai là cô hiệu trưởng rất có kiến thức chuyên môn nên mô hình giáo dục em thấy là ok.Các bé thì trông rất sạch sẽ và ngoan. Nói chung so với Hải Phương thì hơn hẳn. Em đang hồi hộp quá vì tháng sau cu Nhót nhà em đi học rồi. Một lần nữa cám ơn mẹ Xuka nhiều nhé.
    Vậy hả em, chúc bé nhập trường khỏe và vui vẻ nhé ! Thỉnh thoảng mẹ nhớ vào Topic các mẹ VH và topic trường Mầm non Ban Mai ( chị đã đưa đường link ở trên rồi đấy) để cùng trao đổi nhé !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới chuyển về Việt Hưng, bé nhà mình cũng được 12 tháng rùi nên cũng muốn biết thông tin về các trường ở khu đô thị vì sắp tới mình cũng phải gửi bé đi học thôi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac me , minh la me cua nghe , thang 6 nay , minh se nhan nha , va thanh dan cu cua khu do thi . vo chong minh lam viec o quan ba dinh , sang phai di lam rat som 6h30sang den 7h30 toi .ma Nghe moi 1 tuoi , cac me thay co truong nao tot va tien cho sinh hoat cua gia dinh minh , thi gioi thieu cho minh nhe . xin cam on cac ba me
    • 1,049 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi h2py Xem bài viết
    Em cũng là cư dân Việt Hưng đang chuẩn bị cho con đi học đây. Em đã xem qua một loạt các trường ở khu này như: Hải Phương (cả 2 cơ sở), Ban Mai, Sao Mai và Vầng Trăng (ở khu nhà H4). Theo chủ quan của em thì em loại Sao Mai ngay vì phòng ốc bình thường, hôm em đến thì ko có giáo viên trông bé, bà nấu bếp bị ốm lại nằm rên hừ hừ trong phòng của các con đang chơi, em sợ quá. Về cơ sở vật chất thì Hải Phương 2 và Ban Mai em đánh giá tốt hơn Vầng Trăng. Tuy nhiên nhìn các bé ở 3 trường này thì em thích Hải Phương hơn, các bé trông sạch sẽ sáng sủa, các cô nhanh nhẹn. Ở Ban Mai thì em hơi lăn tăn vì trông các con ko được sáng sủa như ở Hải Phương. Em tiếp xúc với cô hiệu trưởng Ban Mai thì thấy cô cũng khá quan tâm, học phí mềm hơn ở Hải Phương mà chất lượng theo như tờ rơi thì khá ổn. Em đang lăn tăn quá giữa HP 2 và Ban Mai đây ạ. Một điểm nữa là Ban Mai đã đủ học sinh rồi nên ko nhận thêm nữa, phải đợi năm học sau, mà em thì muốn tháng tới cho con đi học luôn rồi.
    Các mẹ có ý kiến thì cùng thảo luận để chúng ta tìm cho con một trường học tốt nhất trong khu này nhé:LoveStruc:
    Trời! Sao học sinh trường Hải phương lại trông sáng sủa hơn Ban Mai nhỉ. Hôm trước mình qua Hải Phương thấy các con đâu có hoạt bát được như Ban Mai đâu. Mà mình lại qua vào 16h45 nên thấy cô giáo trông con còn đang ngủ gật ý (chắc là mệt quá). Hải Phương cỏ sở vật chất tốt hơn mình cũng muốn gửi con, nhưng đến thấy "sự thể" như vậy nên mình đành thôi không gửi nữa đấy.
    • 1,049 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi info01 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Xuka. Nhân tiện cho mình hỏi thêm trang web của trường Ban Mai là gì nhỉ ? Mình tìm mãi mà không thấy. Mình muốn hỏi thêm liệu có thể xem qua camera của trường không ? Để xem thêm các con học hành như thế nào ?

Mẹ biết trang web trường Ban Mai chưa ạ, mình cho bạn nhé: www.mamnonbanmai.com.vn
    Nhưng chưa có camera trên mạng chỉ có ở trường thui.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac Me thong thai ơi, con em được 16 tháng rồi, qua tết âm lich này là con em phải đi mẫu giáo ( vì không có ai bế). Các mẹ thông thái chỉ cho em địa chỉ Trường mầm non tư thục nào ở gần Khu vực Thạch Bàn, Long biên với. Em cầu cứu.:Crying:
    • 681 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cho em kéo cái topic này lên cái.

Thông qua các topic về trường Ban Mai (thú thực em cũng đọc nhảy quãng thôi chứ ko có thời gian đọc hết), em cũng đăng ký cho bạn Sồi đi học ở đây. Các cô nói là đến ngày 1.6.2010 sẽ nhập học (em đã đóng phí giữ chỗ rồi). Tuy nhiên em có mấy thắc mắc hơi "ngố" tý, các mẹ có con học ở trường Ban mai, hoặc có thành viên nào trong diễn đàn là giáo viên của trường giúp em giải đáp với ạ:
    - Tính đến khi được gọi đi học bạn Sồi mới 32 tháng tuổi, đi ị, đi tè biết gọi rồi nhưng chưa bao giờ ngồi bô (tại mẹ không mua, hi hi), em sợ là 1 lớp học đông như vậy (20 cháu thì phải), cô sẽ làm thế nào nếu cháu có nhu cầu ạ? Cũng xi giống mẹ ở nhà hay là bảo cháu tự ngồi bô ạ? Nếu con em vào 1 lớp mới (giả dụ cả 20 cháu đều là đi học lần đầu) thì không hiểu các cô có quan tâm được hết ko ạ?
    - Em muốn biết lịch sinh hoạt của các bé như thế nào? Mấy giờ ăn sáng? ăn trưa? Đi ngủ...(để em huấn luyện dần ở nhà cho quen)
    Em nghe các chị nói cô hiệu trưởng có phương pháp sư phạm tốt nên cũng yên tâm. Hôm đến nộp phí giữ chỗ tính hỏi ai là hiệu trưởng đặng nói chuyện hỏi han chút mà..ngại, nên thôi. Hi hi.
    - Các ngày lễ trong năm thì bố mẹ có phải đóng góp như thế nào ko ạ? Thú thực là những khoản lệ phí "ngoài" em ko nhanh nhạy và không thông thạo lắm, nên rất thích cái gì nộp 1 cục là xong. Phải đoán và hiểu ý, nếu không thì có chút ảnh hưởng đến bé là em rất ngại ạ. Hu hu, em nói vậy chỉ vì chưa có hiểu biết và lo lắng cho việc hoà nhập của bé thôi, mong các chị thông cảm.
    - Các cô ở trường có ..đánh bé không ah? Thực ra em không phản đối lắm việc cháu hư quá thì điều chỉnh (vào mông chẳng hạn), nhưng tuyệt đối khôgn thích làm mất thể diện của bé ở chỗ đông người (xỉ vả hoặc chế riễu trước các bạn)Tóm lại là em sợ nhất hành vi nào làm tổn thương đến tâm lý của bé ah.
    Không biết các mẹ có con gửi ở trường, tâm lý của các bé ra sao qua thời gian học tập và vui chơi ở trường ạ?
    Vui lòng cho em biết ý kiến với nhé. Em cám ơn mọi người nhiều.
    • 293 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi học phí ở Ban Mai tổng cộng là bao nhiêu ah. Em vừa chuyển đến VH nên đang định xin cho con vào đây học. Em cám ơn các mẹ
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesoi304 Xem bài viết
    Cho em kéo cái topic này lên cái.

Thông qua các topic về trường Ban Mai (thú thực em cũng đọc nhảy quãng thôi chứ ko có thời gian đọc hết), em cũng đăng ký cho bạn Sồi đi học ở đây. Các cô nói là đến ngày 1.6.2010 sẽ nhập học (em đã đóng phí giữ chỗ rồi). Tuy nhiên em có mấy thắc mắc hơi "ngố" tý, các mẹ có con học ở trường Ban mai, hoặc có thành viên nào trong diễn đàn là giáo viên của trường giúp em giải đáp với ạ:
    - Tính đến khi được gọi đi học bạn Sồi mới 32 tháng tuổi, đi ị, đi tè biết gọi rồi nhưng chưa bao giờ ngồi bô (tại mẹ không mua, hi hi), em sợ là 1 lớp học đông như vậy (20 cháu thì phải), cô sẽ làm thế nào nếu cháu có nhu cầu ạ? Cũng xi giống mẹ ở nhà hay là bảo cháu tự ngồi bô ạ? Nếu con em vào 1 lớp mới (giả dụ cả 20 cháu đều là đi học lần đầu) thì không hiểu các cô có quan tâm được hết ko ạ? .- Em muốn biết lịch sinh hoạt của các bé như thế nào? Mấy giờ ăn sáng? ăn trưa? Đi ngủ...(để em huấn luyện dần ở nhà cho quen). .
    Em nghe các chị nói cô hiệu trưởng có phương pháp sư phạm tốt nên cũng yên tâm. Hôm đến nộp phí giữ chỗ tính hỏi ai là hiệu trưởng đặng nói chuyện hỏi han chút mà..ngại, nên thôi. Hi hi. .- Các ngày lễ trong năm thì bố mẹ có phải đóng góp như thế nào ko ạ? Thú thực là những khoản lệ phí "ngoài" em ko nhanh nhạy và không thông thạo lắm, nên rất thích cái gì nộp 1 cục là xong. Phải đoán và hiểu ý, nếu không thì có chút ảnh hưởng đến bé là em rất ngại ạ. Hu hu, em nói vậy chỉ vì chưa có hiểu biết và lo lắng cho việc hoà nhập của bé thôi, mong các chị thông cảm. .
    - Các cô ở trường có ..đánh bé không ah? Thực ra em không phản đối lắm việc cháu hư quá thì điều chỉnh (vào mông chẳng hạn), nhưng tuyệt đối khôgn thích làm mất thể diện của bé ở chỗ đông người (xỉ vả hoặc chế riễu trước các bạn)Tóm lại là em sợ nhất hành vi nào làm tổn thương đến tâm lý của bé ah. .Không biết các mẹ có con gửi ở trường, tâm lý của các bé ra sao qua thời gian học tập và vui chơi ở trường ạ? . Vui lòng cho em biết ý kiến với nhé. Em cám ơn mọi người nhiều.

Ban phai huan luyen con ngồi bô đi, ở lớp cô cho con ngồi bô hoặc có bồn cầu bé tí của trẻ con. Thường thì trường không nhận 1 lúc 15 cháu đâu, ma nhận làm 3 đợt, mỗi đợt khoảng 5 cháu mới và cách nhau khoảng 1 tháng để các cháu làm quen dần, rồi mới nhận tiếp

Ban qua vănn phòng trường xin lich ăn cung như lịch sinh hoạt cua con. Cô sẽ cho

Hiệu trưởng là cô NGọc, sinh năm 1978, trắng, gầy, đã có 2 con. Đã từng là hiệu phó của 1 trường công lập nên rất có kinh nghiệm

Cái khoản lệ phí ngoài này m ình cũng chưa tham khảo. Có mẹ nào biết xin chia sẻ nhé

Bây giờ trường đã có camera, cac cô chắc không dám đánh hay chế giễu con đâu

Mình có con đi học được 1 tháng, nói chung con vui vẻ, ngoan, mập hơn, trắng hơn vì ngồi phòng điều hòa cả ngày mà. Trộm vía con. Trước khi đi học bạn nên cho con thỉnh thoảng đến chơi, sau 4h chiều, các cô rất welcome
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi cho mình hỏi mình tiếp xúc với cô hiệu trưởng trường ban mai thấy có vẻ kiêu kì đúng không mẹ nó. Mà muốn xin cho con vào học vì thấy nhiều mẹ khen ngợi nhưng thấy có vẻ khó khăn quá. Mẹ nó có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình biết với.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3