• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non tư thục: Phương Nga-phố Quan Nhân; Anh Vũ-phố Cự Lộc(Thanh xuân)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.19K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang muốn cho bé nhà em đi lớp. Em được biết trường mầm non Phương Nga thì thành lập lâu rồi còn trường Anh Vũ mới thành lập được mấy tháng. Có mẹ nào đã và đang gửi con vào hai trường này thì cho em biết chút thông tin về trường. Em xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình cũng muốn tìm một trường mầm non ở Quan Nhân, vì sắp chuyển nhà đến đây. Hôm trước có qua thăm trường Phương Nga. Trường này có 2 nhà: nhà ngoài mặt đường là trường chất lượng cao, mới mở thêm còn nhà phía trong là trường bình dân đã có từ lâu (theo lời giải thích của mẹ cô hiệu trưởng). Mình vào xem nhà chất lượng cao ở mặt đường, thấy cơ sở vật chất cũng không có vấn đề gì, cô giáo trẻ, nhưng lớp nhà trẻ các bé khóc hơi nhiều (có lẽ là do chưa quen???). Bingobe đã có thêm thông tin gì về trường này chưa? Nếu ai có thêm thông tin gì thì cung cấp cho mình với.
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con trai tớ vùa di hoc may hom o truong Anh Vu
    Cam nhan the nay:
    - Co so vat chat tuong doi tot ( moi toi to khong thich o mat duong lam vi so bui va am)
    - Co giao thi khong thich lam vi: noi giong cac tinh hoi nang tieng. CAc co khong mac dong phuc nen trong hoi lom com. Ma hinh nhu it giao vien khong du cho cac lop thi phai.
    - Co phu trach tre sinh nam 79 thi trong khong chuyen nghiep lam hihi
    - Thuc don hang ngay khong phong phu lam va trong khong ngon mat hehe
    Noi tom lai la to thich phai trong sach se, ngon mieng, va doi ngu giao vien chuyen nghiep sang sua ti
    Hoc phi: con nha to gan 3 tuoi la 1350k
    Anh cả anh hai của mẹ
    • 122 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Con mình 16 tháng gửi ở trường Phương Nga nhà ngoài, nhưng lớp của con lại ở bên trong nên không bị bụi lắm. Cảm nhận của mình là các cô giáo nhiệt tình, chịu khó, kiên nhẫn. Con mình vào lúc lớp chưa đông lắm nên nó cũng được chăm sóc & hòa nhập với lớp nhanh hơn. Trường có camera theo dõi trực tuyến nhưng hay bị lỗi lắm.
    Cô hiệu trưởng thuộc hoàn cảnh từng cháu nên có gì phản ánh là cô trả lời rất nhanh.
    Cơ sở vật chất chấp nhận được, phòng học của lớp nhà trẻ hơi nhỏ so cho 12 đứa (tư thục chất lượng cao nhé)
    Con thích đi học, tháng đầu tiên lên cân. Con sướng, mẹ sướng.
    Nhưng thằng con nhà mình ăn 1 suất ở đấy không đủ, toàn phải ăn thêm suất nữa. Tại nó phàm ăn hay tại bát cháo ở đấy bé nhỉ. Sữa cũng thế, hơi ít.
    Học phí của con mình là 1T7 cả ăn chiều. Các cô rất chịu khó, nếu con phải ăn theo chế độ đặc biết thế nào thì dặn cô, cô sẽ chuẩn bị cho con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 626 Bài viết

• 2,142 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Sư tử nhà mình bây giờ đang 11 tháng 1 tuần, nhưng bà ngoại ốm quá không trông được. Cả nhà đang lên dây cót để cho Sư tử đi nhà trẻ đây. Nhà mình ở Nhân Hoà, cũng không xa trường Phương Nga lắm. Hôm trước mình có đến thăm trường, thấy các con lớp mẫu giáo thì rất vui vẻ yêu lớp, nhưng các con lớp nhà trẻ bằng Sư tử nhà mình thì khóc quá. Không hiểu vì sao các con khóc thế. Cô Nga giải thích là vì các con bé, cứ có người mở cửa các con hóng ra sẽ khóc. Mình đang tính cho Sư tử đi trường này mà giờ không biết làm sao.

Mẹ Beoo cho mình hỏi với. Ở trường các con uống Friso, mình có thể gửi sữa của con để các cô cho uống không? Mình thấy thực đơn của trường cho các bé nhà trẻ ít sữa quá. Một ngày chỉ có 1 bữa sữa, vậy mình có thể nhờ các cô cho con uống them không? hoặc ăn sữa chua thêm không?

Còn điều quan trọng nữa, là cháo ở trường có ngon không hả mẹ Beoo ơi? Mình không đến được đúng giờ ăn của các con để xem món cháo. Mà Sư tử nhà mình tinh miệng lắm. Hôm nào mẹ nấu cháo ngon thì ăn, mà hôm nào cháo không ngon lắm là không chịu há mồm đâu.

Có mẹ nào biết thông tin gì thêm về trường này không cho mình biết với. Vài hôm nữa là phải cho Sư tử nhập ngũ rồi.
    • 122 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Giờ mới vào đây dọc khôgn biết mẹ đã cho Sư tử đã đi học chưa?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beoo; 06/10/2009 vào lúc 04:51 PM.
    • 122 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Sư tử nhà mình bây giờ đang 11 tháng 1 tuần, nhưng bà ngoại ốm quá không trông được. Cả nhà đang lên dây cót để cho Sư tử đi nhà trẻ đây. Nhà mình ở Nhân Hoà, cũng không xa trường Phương Nga lắm. Hôm trước mình có đến thăm trường, thấy các con lớp mẫu giáo thì rất vui vẻ yêu lớp, nhưng các con lớp nhà trẻ bằng Sư tử nhà mình thì khóc quá. Không hiểu vì sao các con khóc thế. Cô Nga giải thích là vì các con bé, cứ có người mở cửa các con hóng ra sẽ khóc. Mình đang tính cho Sư tử đi trường này mà giờ không biết làm sao.

Đúng là các bạn lớp nhà trẻ khóc nhiều lắm. Cũng một phần vì đầu năm nên có nhiều bạn bắt đầu đi học, như lớp nhà trẻ của bạn Beoo có đến 3 bạn mới, các cô cứ thay phiên nhau dỗ bạn này lại dỗ bạn khác không xuể.

Mẹ Beoo cho mình hỏi với. Ở trường các con uống Friso, mình có thể gửi sữa của con để các cô cho uống không? Mình thấy thực đơn của trường cho các bé nhà trẻ ít sữa quá. Một ngày chỉ có 1 bữa sữa, vậy mình có thể nhờ các cô cho con uống them không? hoặc ăn sữa chua thêm không?

Mẹ Sư tử có thể gửi sữa cho con ăn thêm vô tư. Dặn cô cho uống bao nhiêu, vào giờ nào thì cô sẽ cho uống vào giờ đấy. Mẹ Beoo thấy có bạn còn gửi cả hộp sữa 900g ở trường để cô pha luôn. Như nhà Beoo là gửi nước cam để cô cho Beoo uống thêm.

Còn điều quan trọng nữa, là cháo ở trường có ngon không hả mẹ Beoo ơi? Mình không đến được đúng giờ ăn của các con để xem món cháo. Mà Sư tử nhà mình tinh miệng lắm. Hôm nào mẹ nấu cháo ngon thì ăn, mà hôm nào cháo không ngon lắm là không chịu há mồm đâu.

Cá nhân mẹ Beoo thấy cháo ở trường bt, không bùi và ngọt vị đạm bằng cháo mẹ nấu ở nhà, bát cháo ở trường toàn màu rau xanh rờn. Nhưng chả hiểu sao con ăn hì hụi, không phải hò hét. Nói chug là dù cháo không ngon thì các cô cũng dỗ cho con ăn hết suất.

• 626 Bài viết

• 2,142 Được cảm ơn

Ôi mẹ Beoo ơi cảm ơn mẹ Beoo nhiều lắm. Nhưng mà rất chán là sau khi đi xem trường Phương Nga về, 2 bố mẹ bàn nhau, rồi thêm cả ông bà nữa (vì ông bà xót cháu bé quá phải đi trẻ)p, 3-4 hôm sau mới quyết định vẫn phải cho Sư tử đi thôi. Nhưng đến đăng ký thì cô Nga bảo lớp nhà trẻ đủ quân số rồi, không nhận thêm bé 12 tháng nữa. Buồn quá. Cô bảo cũng muốn giúp bố mẹ lắm nhưng không được, vì sau hôm bố mẹ Sư tử đến hỏi, thì ngay hôm sau đã có người khác đăng ký rồi.

Hiện tại chỉ còn nhà trẻ Vườn tuổi thơ còn chỗ cho bé 12 tháng thôi. Các cô giáo thì mẹ Sư tử không biết thế nào, nhưng phòng học và đồ chơi đều không bằng Phương Nga. Không sạch bằng và đồ chơi chỉ có mấy con thú bông đã cũ và bẩn. Sư tử nhà mình không thích chơi thú bông, chỉ thích các đồ chơi xếp hình.

Mẹ Sư tử có hỏi cô Nga bao giờ mở lớp mới, cô bảo nhanh cũng phải 3 tháng nữa, mà nếu không phải ra Tết. Chán thế chứ. Nếu không Sư tử đã có bạn đầu tiên ở trường là anh Beoo rồi. Giờ chắc phải gửi Sư tử ở Vườn tuổi thơ thôi mẹ Beoo à. Thương con lắm. Có lần mình đã gửi thử chị hàng xóm cũgn trông 2 đứa trẻ con bằng tuổi Sư tử rồi. Nhưng sao các bạn ý không khóc. Mà Sư tử nhà mình khóc toáng lên, rồi nôn trớ, rồi ho, rồi không ngủ. Thế này không biết đi trẻ các cô có phương pháp gì không. Lo lắm mẹ Beoo à.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình xin cho cu Bi nhà mình đi học ở trường Phương Nga đây. Có mẹ nào có con ở trường Phương Nga rồi thì mong các mẹ lên diễn đàn thường xuyên để trao đổi nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em thấy chị bạn em gửi con ở trường Anh Vũ Cự Lộc thấy khen lắm, trình độ các cô thì bình thường thôi nhưng các cô rất thật và chăm các con nhé. Bé nhà chị bạn em học cùng con trai em ở BabyMoon thì lúc nào cũng khóc khi đi học, thế mà chuyển sang Anh Vũ bé thích đi học lắm, ở đây chế độ ăn của các con rất tốt. Nhà em thì ở tận Vân Hồ chứ nếu gần khu ngã tư sở em chuyển cho con luôn. Mà trường có camera trực tuyến rất đẹp nhé, em gửi đường link luôn cho các mẹ tham khảo Mầm non Anh Vũ - Ươm mầm Việt, các mẹ cứ vào trang này rồi vào danh mục camera, chọn các lớp cần xem. User name là tretho, password: 123456. bé nhà bạn em (làm cùng cty luôn) học lớp camera V, em thấy trường này bạn em khen lắm nên post lên cho các mẹ tham khảo nhé, đừng mẹ nào hỏi em là " được Anh Vũ trả bao USD" :Laughing: ( vụ này em chứng kiến bên làmcha mẹ rồi nên cũng sợ )rooling:rooling:rooling:
    Mà khu vân hồ, đại cồ việt có mẹ nào biết trường nào tốt thì bẩu em với ạ. Cu nhà em đang học Baby Moon nhưng em thấy ở đây không ổn. Nhiều lý do lắm.....haizzz
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đang học ở trường mầm non Anh Vũ đấy. Cháu được 3 tuổi, đang học lớp cô Thanh- cô Đường. Có mẹ nào có con học chung lớp với cháu không, lên diễn đàn cùng trao đổi nhé. Cháu học ở trường này được gần 5 tháng rồi. Cảm nhận của mình về trường cũng khá tốt.Trường có trang web nhưng mình ít khi xem vì công việc bận quá nên cũng không biết nhiều về việc ăn, học của con. Nhưng trộm vía, từ khi học trường này con mình rất ngoan và rất thích đi học. Lúc nào cũng bảo "mẹ cho con học trường Anh Vũ- giấc mơ". Trước kia, mỗi sáng cho con đi học ở trường cũ toàn khóc, không muốn đi. Cháu về nhà thì hay đọc thơ và hay hát mà đọc được bài thơ rất dài nhé khoảng 20 câu cơ đấy!. Đợt vừa rồi công ty mình quyết toán nên bận gửi con sang bà ngoại nhưng cháu vẫn bảo cho con về đi học, con nhớ cô Đường, cô Thanh. Mình nghĩ chắc các cô rất yêu các con nên con mới quý cô đến thế. Mình thấy con rất hào hứng khi đi học nên rất vui. Nhưng có một vài điều mình thấy chưa bằng trường cũ của bé nhà mình là phần vệ sinh và sổ liên lạc. Ở trường cũ, ngày nào các cô cũng viết vào sổ liên lạc của con rất tỉ mỉ về việc học hành, ăn uống và ngày nào cũng rửa mặt thay quần áo cho con (trừ mùa đông) nhưng ở trường này, các cô rất ít viết, thậm chí bây giờ mình còn chẳng thấy sổ liên lạc của cháu nữa. Con nhà mình rất nhiều mồ hôi, nếu mùa nóng mà không lau hoặc không thay quần áo là rất dễ ốm.
    Có mẹ nào có con học trường Anh Vũ Ko ??? cùng trao đổi nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beoo Xem bài viết
    Con mình 16 tháng gửi ở trường Phương Nga nhà ngoài, nhưng lớp của con lại ở bên trong nên không bị bụi lắm. Cảm nhận của mình là các cô giáo nhiệt tình, chịu khó, kiên nhẫn. Con mình vào lúc lớp chưa đông lắm nên nó cũng được chăm sóc & hòa nhập với lớp nhanh hơn. Trường có camera theo dõi trực tuyến nhưng hay bị lỗi lắm.
    Cô hiệu trưởng thuộc hoàn cảnh từng cháu nên có gì phản ánh là cô trả lời rất nhanh.
    Cơ sở vật chất chấp nhận được, phòng học của lớp nhà trẻ hơi nhỏ so cho 12 đứa (tư thục chất lượng cao nhé)
    Con thích đi học, tháng đầu tiên lên cân. Con sướng, mẹ sướng.
    Nhưng thằng con nhà mình ăn 1 suất ở đấy không đủ, toàn phải ăn thêm suất nữa. Tại nó phàm ăn hay tại bát cháo ở đấy bé nhỉ. Sữa cũng thế, hơi ít.
    Học phí của con mình là 1T7 cả ăn chiều. Các cô rất chịu khó, nếu con phải ăn theo chế độ đặc biết thế nào thì dặn cô, cô sẽ chuẩn bị cho con.
    Bạn cho mình hỏi cách nào để xem trực tuyến con mình đang học hàng ngày ở Trường Phương Nga?
    Thank !
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, trường Phương Nga - Phố Quan Nhân địa chỉ chi tiết ở đâu thế, nếu được các mẹ cho mình xin cả số điện thoại của cô hiệu trưởng với. Mình cũng ở khu Quan Nhân, cũng đang muốn tìm trường cho bé nhà mình. Mấy ngày nay lăn lốc ở diễn đàn mãi mà vẫn chưa tìm được trường nào.

Các mẹ giúp mình với nhé! Cảm ơn các mẹ lắm lắm!
    GEN - Thiết kế website cho trường Mầm non :LoveStruc:
    genCRM - Giải pháp quản trị quan hệ khách hàng

Website: http://gen.vn/

THINK OPEN - OPEN SOLUTION:LoveStruc:
    • 52 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình có con mới đi học ở Mầm non Phương Nga đây. Con mình mới đi học 1 tuần nên mình chưa hiểu về chế độ ăn, học và các cô giáo ở đó lắm. Các mẹ có con học trường này lâu cho mình ít thông tin được không? Con mình học lớp cô Liên? Không biết cô giáo này có nhiều kinh nghiệm không nhỉ?
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Nhóc nhà mình mới đi học tại trường Mầm non Anh Vũ – 23 Cự Lộc. Cháu học lớp cô Hồng. Mình muốn vào camera mà không thể vào được từ sáng đến giờ, mẹ nào có con học ở đây hướng dẫn giúp mình với, con mới đi học lên mình cũng lo, sợ con không quen. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với mình chút nhé.
    Cảm ơn các mẹ!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hong cuong Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Nhóc nhà mình mới đi học tại trường Mầm non Anh Vũ – 23 Cự Lộc. Cháu học lớp cô Hồng. Mình muốn vào camera mà không thể vào được từ sáng đến giờ, mẹ nào có con học ở đây hướng dẫn giúp mình với, con mới đi học lên mình cũng lo, sợ con không quen. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với mình chút nhé.
    Cảm ơn các mẹ!
    Hôm nay mình mới lên được diễn đàn. Bạn đã vào được camera của trường chưa ? nếu chưa được thì
    nói cụ thể để mình hướng dẫn.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBiQ Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình có con mới đi học ở Mầm non Phương Nga đây. Con mình mới đi học 1 tuần nên mình chưa hiểu về chế độ ăn, học và các cô giáo ở đó lắm. Các mẹ có con học trường này lâu cho mình ít thông tin được không? Con mình học lớp cô Liên? Không biết cô giáo này có nhiều kinh nghiệm không nhỉ?
    Chào BongBiQ,

Bé nhà bạn học lớp cô Liên, có phải lớp số 3 dưới tầng 1 không? Bé bạn tên là gì nhỉ?
    Nếu đúng thì bé nhà mình cũng học lớp đó. Hiện mới có 1 cô với 8 cháu thì việc cho ăn cũng hơi vất vả.
    Cô giáo cũng nhiệt tình với các con nên cũng thấy yên tâm. Tuy nhiên, bé nhà mình đi học về thì kêu đói, đòi ăn luôn, không rõ xuất ăn của con hàng ngày có bị ít không nhỉ?
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mình cũng có con trước đây gửi ở trường MN Phương Nga, mình cũng hỏi nó thông tin về trường này thì nó cho nhận xét: các cô giáo nhiệt tình với các cháu, trình độ chủ yếu là trung cấp, sơ cấp. Khẩu phần ăn của trẻ thì ít thức ăn với lại nấu không ngon nên bé nhà bạn mình về toàn kêu đói .Các bố mẹ muốn biết rõ hơn thì hôm nào đến lớp đột xuất vào giờ ăn ( bạn mình vài lần đến lơp vào đúng giờ ăn nên mới thấy). Mình đâng định cho con đi gửi trường công vậy
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

haizz cả nhà, chẳng là cháu e đi tìm trường để gửi, ông bà yếu rồi, ko trông đc cháu nữa, nó nhát lắm, thương nhưng vẫn phải cho đi. Nhà e ở Quan Nhân, gần Cự Lộc, hôm trước cho cháu vào xin học ở trường Anh Vũ em thấy thế này:
    - Vừa vào đến cổng thấy các cô đang ngồi đón cháu, thấy 3 bà cháu e đi vào mà các cô nhìn nhau, mãi mới có 1 cô ra hỏi, rồi dẫn vào
    - Cô phụ trách nhìn trẻ nhưng ko thân thiện lắm (các cô trông trẻ cũng thế)
    - Phòng học nhỏ, 1 lớp hơn 10 cháu mà phòng đc khoảng 10m cho các cháu cả chơi, ăn, ngủ
    - E đc đưa cháu lên tận lớp để làm quen với các bạn, thực tình thấy các cô thế nào ấy, nhà e thì thích Anh Vũ vì có camera, nhưng lên lớp mới thấy camera đặt ở góc tường nên chỉ bao quát đc chỗ các cháu ngồi chơi. Hôm đấy em vào có 1 cháu khóc dữ lắm, cô bắt ngồi bô, ngồi tít trong góc, camera cũng chẳng nhìn thấy. Cô chẳng dỗ cháu gì, cứ thỉnh thoảng lại quay ra bảo: Bốc hư, Bốc hư, đi 1 tháng rồi vẫn khóc
    - Ngồi chơi đc 1 lúc e thấy có cháu tè 1 ít ra sàn nhà, bảo cô thì cô lấy giấy lau đi, nhưng ko kiểm tra xem cháu nào tè ra để thay cho cháu
    - Lúc e cho cháu về, đi tìm mãi cái mũ của cháu mà ko thấy, thế mà 1 đống cô ngồi đấy, ko cô nào lên tiềng đi tìm hộ.............
    Nói chung, e thấy các cô ko thân thiện (chắc do trường đông rồi nên ko nhiệt tình nữa), dù rất thích cái Camera nhưng nhà e cho cháu đi gửi trường khác rồi. Gần nhà e có trường Hoa Hồng, ngay gần đại học Đại Nam (VŨ trọng Phụng) đấy ah, trường mới mở, nên các cô nhiệt tình, phòng rộng, 3 phòng liền các cháu tha hồ chạy nhảy, cu nhà e đang đc cho đi ở đấy cho quen dần đây, ko biết có khóc ko, thương cháu quá
    • 4,597 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em có chị người quen kể cho em sang làm quen ở Anh Vũ thấy các cô quát mắng các con lắm, ngoài ra con đi ị thì cô bắt bạn nào lớn lớn đi đổ bô chứ cô ko đổ, oài, em ngán quá. Tình hình mầm non mà giáo viên với chất lượng kiểu này khổ thân các con thật. Bố mẹ thì phải đi kiếm tiền nuôi con, ko nhờ được ông/bà đem gửi trẻ mà nghĩ thương quá con quá.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2