Mầm non

Trường mầm non tư thục Lê Quý Đôn (khu Mỹ Đình 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThucAnh2005 Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Topic trường LQD lặn tận trang 4 tìm mãi mới ra . Dạo này khu vực mỹ đình rất hay mất điện , mấy ngày vừa qua mất điện đến 3 buổi ,hôm qua em đến đón con giữa giờ ,lúc đấy các bé đến giờ ngủ ,nhưng mất điện ,không khí lại oi bức bé nào bé đấy vã mồ hôi ,thấy các bé cứ lăn lộn , mà nóng thế làm sao ngủ dc , không biết bao giờ trường mới co máy phát điện , chứ cứ tình hình đi học thế này thì ốm mất , em cho con đi học mà lo quá , các mẹ thử tập hợp lại có ý kiến với trường xem sao ,em đã có ý kiến rùi ,nhưng chưa có câu trả lời cụ thể , chỉ thấy cô P(hiệu trưởng ) nói :"đã đặt máy phát điện rồi " nhưng không thấy cô nói cụ thể là bao giờ có ,các mẹ thử co ý kiến nhé /
    Em không đưa đón được cháu nên không bit ở đó mất điện! Khổ thân các con quá! Mấy hôm nóng bức thế làm sao ngủ ngon được. Em nghĩ các mẹ cần có ý kiến ngay với nhà trường!Vì nếu ít phụ huynh phản ánh sẽ ko hiệu quả lắm! Nhà trường trả lời chung chung như thế thì khó hiểu quá!!!!!

• 838 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Thục Anh nói đúng đấy, khu Mỹ Đình có lịch cắt điện ít nhất là 4 buổi /tháng, bên phụ huynh lớp con mình dự định vào năm học mới sẽ có một số kiến nghị lên hiệu trưởng, HDQT trong đó có mục mua máy phát điện, gửi thực đơn và chương trình học tới phụ huynh qua email- việc này sẽ do các cô phòng đào tạo phụ trách chứ ko phải các cô giáo, tăng cường giám sát của hội phụ huynh, BGH với các hoạt động của lớp, chất lượng bữa ăn đảm bảo các cháu về nhà ko bị ăn như chết đói nữa. Bạn nhắn tớ số đt, YM đi có gì mình trao đổi nhé.

• 838 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Lâu rồi ko vào DD, chưa thấy các mẹ update tình hình năm học mới của các con thế nào. Cảm nhận của tớ sau khi đi họp PH là BGH nhà trường nhất là cô hiệu trưởng đã có động thái tích cực với những phản ánh của PH. Trường đã có máy phát điện theo yêu cầu,nhưng tiếp theo đó việc phòng chống cháy nổ vì máy phát chạy bằng dầu mà phải được chú ý đảm bảo người có trách nhiệm, có kỹ thuật vận hành. Rất hoan nghênh và hi vọng trường sẽ có nhiều nỗ lực hơn nữa.

Tiếp theo đó là một số các kiến nghị tó sẽ update luôn cả action của BGH nhé:

1. Thu tiền học phí, tiền ăn theo ngày- số tiền balance sẽ được trừ vào cuối kỳ- việc này đã được BGH đồng ý.

2. Mở lại hệ thống camera trong lớp- theo phản ánh của các PH khi đến trường giữa buổi, rất bất tiện khi k được quan sát các hoạt động của lớp con mình qua camera mà phải lên trực tiếp. Ngoài ra, camera còn giúp BGH có thể giám sát các hoạt động ở lớp một cách toàn diện nhất, các cô cũng có ý thức hơn trong việc dạy dỗ các cháu vì biết là lúc nào cũng có người quan sát mình. Một điều nữa là sẽ là bằng chứng xác thực nếu có bất kỳ rủi ro nào xảy ra trong lớp, điều này là hi hữu nhưng ko phải là ko có. Nhưng cho đến hôm nay hệ thống camera này vẫn chưa được cho phép mở lại mà ko có lí do thỏa đáng. Thiết nghĩ đây là trường chất lượng cao, mà một trong những tiêu chuẩn nhìn thấy đó là hệ thống giám sát online, BGH nên sớm có quyết định mở lại hệ thống này.

3. Việc quản lý học năng khiếu cho các con chưa đựoc thật sự chú ý nếu ko muốn nói là bị buông lỏng và rất láo nháo. Sự việc xảy ra: PH đến lớp giữa buổi- ko có một cháu nào trong lớp, khi đến phòng chuyên đề- tất cả các con đang ở đó, chỉ duy nhất có vài cháu ở trên đang học tiếng Anh với thầy còn các con láo nháo ở các hàng ghế phía sau, quang cảnh như thế nào thì các mẹ biết rồi đó. PH có kiến nghị BGH cần nghiêm chỉnh xem xét lại việc quản lý dạy lớp năng khiếu, cần nói thêm rằng số tiền đóng học năng khiếu cho các con đủ để cho bé đi học trường công, so với các trường tư thục cao cấp khác số tiền đó cao hơn khá nhiều. Các con đi học năng khiếu từ 2h-2h30- bé nào đăng ký học tức là mất một bữa đệm vì lúc đó là thời gian ăn bữa đệm của lớp và phải thức dậy sớm hơn so với các bé khác. Thêm vào đó, nên chăng nhà trường gộp việc học năng khiếu vào trong chương trình tại lớp. Hiện tại, phụ huynh các lớp có đồng lòng giảm cung- ko đăng ký hoặc hạn chế cho con đi học năng khiếu cho tới khi BGH có một giải pháp tối ưu nhất.

4. Gửi thực đơn và chương trình học của các khối qua email- hiện tại vẫn theo cách mà PH nói đùa là "nông dân học"- pho to và để vào balô của các bé. Ko biết đến bao h trường mới nâng cấp được việc này- câu hỏi bỏ ngỏ.

...

Tớ chỉ nhớ sơ sơ ngần đó thôi, có mẹ nào nhớ type nốt nhé. Hi vọng trong năm học tới BGH nhà trường sẽ có khả năng đưa ra giải pháp tối ưu nhất cho các kiến nghị trên mục đích duy nhất là phụ huynh hài lòng, danh tiếng trường ổn định và thành quả mà trường làm ra được xã hội ghi nhận và chấp nhận. Các PH cũng đã thống nhất kiến nghị và kiến nghị cho tới khi nào BGH có action phù hợp và được chấp thuận.

• 974 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Mình rất vui vì các mẹ đã có ý kiến (vì cái topic này lặn một hơi ,lâu lắm không có mẹ nào ý kiến ý cò gì cả) mình thấy tất cả những ý kiến của mẹ Bong bon bon là rất đúng . Bé nhà mình đã hơn 3 tuổi , đi học từ lúc 18 tháng , nhưng một tháng gần đây không hiểu sao sáng nào đi học cũng khóc đòi về , mình có hỏi "tại sao con không thích đi học " ,bé nhà mình toàn kêu đi học buồn lắm ,và đòi về rất dữ dội ,những biểu hiện đó của con làm mình lo lắng và băn khoăn lắm , không hiểu ở lớp như thế nào ??? cái mình cần nhất là con có một ngày đi học vui vẻ ,mình rất muốn nhà trường có trang web kết nối mạng ,để mình có thể theo dõi một ngày hoạt động ở trường của con , nếu cứ tình trạng này kéo dài , con đi học không đc vui vẻ ,chắc mình phải chuyển trường cho con quá , mà điều này thì thực tình mình không muốn .Các mẹ cho thêm ý kiến , xong tập hợp lại kiến nghị lên nhà trường nhé .
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me be cho minh hoi so dien thoai cua Truong mam non Le Quy Don o My Dinh voi. Be nha minh duoc 3 tuổi rồi, nhà cháu ở Giảng Võ, không biết trường có xe đưa đón bé đến địa điểm này không ?

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong Bon Bon Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Lâu rồi ko vào DD, chưa thấy các mẹ update tình hình năm học mới của các con thế nào. Cảm nhận của tớ sau khi đi họp PH là BGH nhà trường nhất là cô hiệu trưởng đã có động thái tích cực với những phản ánh của PH. Trường đã có máy phát điện theo yêu cầu,nhưng tiếp theo đó việc phòng chống cháy nổ vì máy phát chạy bằng dầu mà phải được chú ý đảm bảo người có trách nhiệm, có kỹ thuật vận hành. Rất hoan nghênh và hi vọng trường sẽ có nhiều nỗ lực hơn nữa.

Tiếp theo đó là một số các kiến nghị tó sẽ update luôn cả action của BGH nhé:

1. Thu tiền học phí, tiền ăn theo ngày- số tiền balance sẽ được trừ vào cuối kỳ- việc này đã được BGH đồng ý.

2. Mở lại hệ thống camera trong lớp- theo phản ánh của các PH khi đến trường giữa buổi, rất bất tiện khi k được quan sát các hoạt động của lớp con mình qua camera mà phải lên trực tiếp. Ngoài ra, camera còn giúp BGH có thể giám sát các hoạt động ở lớp một cách toàn diện nhất, các cô cũng có ý thức hơn trong việc dạy dỗ các cháu vì biết là lúc nào cũng có người quan sát mình. Một điều nữa là sẽ là bằng chứng xác thực nếu có bất kỳ rủi ro nào xảy ra trong lớp, điều này là hi hữu nhưng ko phải là ko có. Nhưng cho đến hôm nay hệ thống camera này vẫn chưa được cho phép mở lại mà ko có lí do thỏa đáng. Thiết nghĩ đây là trường chất lượng cao, mà một trong những tiêu chuẩn nhìn thấy đó là hệ thống giám sát online, BGH nên sớm có quyết định mở lại hệ thống này.

3. Việc quản lý học năng khiếu cho các con chưa đựoc thật sự chú ý nếu ko muốn nói là bị buông lỏng và rất láo nháo. Sự việc xảy ra: PH đến lớp giữa buổi- ko có một cháu nào trong lớp, khi đến phòng chuyên đề- tất cả các con đang ở đó, chỉ duy nhất có vài cháu ở trên đang học tiếng Anh với thầy còn các con láo nháo ở các hàng ghế phía sau, quang cảnh như thế nào thì các mẹ biết rồi đó. PH có kiến nghị BGH cần nghiêm chỉnh xem xét lại việc quản lý dạy lớp năng khiếu, cần nói thêm rằng số tiền đóng học năng khiếu cho các con đủ để cho bé đi học trường công, so với các trường tư thục cao cấp khác số tiền đó cao hơn khá nhiều. Các con đi học năng khiếu từ 2h-2h30- bé nào đăng ký học tức là mất một bữa đệm vì lúc đó là thời gian ăn bữa đệm của lớp và phải thức dậy sớm hơn so với các bé khác. Thêm vào đó, nên chăng nhà trường gộp việc học năng khiếu vào trong chương trình tại lớp. Hiện tại, phụ huynh các lớp có đồng lòng giảm cung- ko đăng ký hoặc hạn chế cho con đi học năng khiếu cho tới khi BGH có một giải pháp tối ưu nhất.

4. Gửi thực đơn và chương trình học của các khối qua email- hiện tại vẫn theo cách mà PH nói đùa là "nông dân học"- pho to và để vào balô của các bé. Ko biết đến bao h trường mới nâng cấp được việc này- câu hỏi bỏ ngỏ.

...

Tớ chỉ nhớ sơ sơ ngần đó thôi, có mẹ nào nhớ type nốt nhé. Hi vọng trong năm học tới BGH nhà trường sẽ có khả năng đưa ra giải pháp tối ưu nhất cho các kiến nghị trên mục đích duy nhất là phụ huynh hài lòng, danh tiếng trường ổn định và thành quả mà trường làm ra được xã hội ghi nhận và chấp nhận. Các PH cũng đã thống nhất kiến nghị và kiến nghị cho tới khi nào BGH có action phù hợp và được chấp thuận.
    * Ý kiến của mẹ Bong Bon Bon và mẹ Thục Anh rất hay!
    Phụ huynh lớp cu tý nhà em cũng đưa ra 1 số ý kiến :
    - Các con đi học hàng ngày nhưng các mẹ chẳng biết con mình trên lớp học gì cả???
    ( Yêu cầu có sổ liên lạc)
    - Đề nghị nhà trường gửi chương trình học và thực đơn hàng ngày cho phụ huynh nhưng đến thời điểm này thì chưa thấy gì cả????.....
    Các trường tư thục khác mọi thông tin, thực đơn và chương trình học đều gửi email rất cẩn thận và chi tiết.
    + E cũng chưa hiểu LQD co quy mo lon nhu vậy mà chưa có trang web riêng ???? :Sigh::Sigh::Sigh:
    + Những ý kiến của phụ huynh đưa ra ko bit BGH nhà trường có cải tiến được ko???? :Sad:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Bon Bon ơi
    Trường này có camera hả? Có xem được qua Internet không? Nếu có thì bạn cho mình xin cái link xem với...

• 974 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmang Xem bài viết
    Bạn Bon Bon ơi
    Trường này có camera hả? Có xem được qua Internet không? Nếu có thì bạn cho mình xin cái link xem với...
    Mình xin trả lời hộ nhé :trường LêQĐ chưa có trang web, chưa nối mạng internet, chỉ kết nối xem qua tivi ở phòng điều hành thui bạn ạ .
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.

• 696 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

@ Bong Bon Bon à:1.Thu tiền học phí, tiền ăn theo ngày- số tiền balance sẽ được trừ vào cuối kỳ- việc này đã được BGH đồng ý.
    Là sao hả mẹ nó? Bé nhà em nghỉ ốm 2 tuần có giấy xin phép thi tiền học phí và ăn sẽ tính ra sao nhỉ?
    3. Việc quản lý học năng khiếu cho các con chưa đựoc thật sự chú ý nếu ko muốn nói là bị buông lỏng và rất láo nháo.
    Chả nhẽ nhà trường lại thiếu trách nhiệm vậy sao :Thinking: em đang tính cho con tham gia một lớp năng khiếu nào đó giúp con thích thú với việc học hành hơn:Sad:

• 838 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chao Halinhmy,

Đó là các khoản tiền ăn những ngày con nghỉ học và những ngày nhà trường cho nghỉ ví dụ 1/9, lễ, tết.. sẽ được trừ vào cuối học kỳ. Bạn có thể hỏi giáo vụ trường hoặc trực tiếp hiệu trưởng vì thật ra chưa thấy nhà trường thông báo gì nhưng theo những gì tớ biết BPH nhà trường đã có kiến nghị và đã được chấp thuận rồi, đại diện PH lớp bạn chắc ko tham dự cuộc họp đó hoặc chưa phổ biến tới các PH, bạn hỏi lại xem nhé. Tính sơ sơ mỗi lớp 30 cháu cũng tầm khoảng hơn 2 triệu/ngày đấy.