• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non tư thục Hồng Huế, Xuân La, Tây Hồ Hn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 305 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

có mẹ nào cho con đi học ở trường Hồng huế không, vào comment ý kiến cho em với, em định tháng 9 này cho con (2 tuổi) đi học ở trường này?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

có tớ đây
    con đi học vui vẻ lắm, có điều là phải học chữ hơi sớm tí thôi
    • 4,280 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

mình mới đi tham quan trường thôi. thích trường có sân rộng, nhiều cây xanh nhưng thấy cô bảo các cháu chả được ra đấy chơi mấy.
    Mẹ son&son ơi, con nhà bạn mấy tuổi, ăn uống ở trường thế nào?
    You are my sunshine!

• 305 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

nhà mình cũng ở gần đấy, nhìn sân trường cũng rộng nhưng đúng là chả bao giờ thấy các cháu ở ngoài sân, cửa cứ đóng im lìm, không biết các con ăn ngủ nghỉ học hành thế nào? mẹ son&son mô tả kỹ hơn được không ạ?
    • 23 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besubin Xem bài viết
    nhà mình cũng ở gần đấy, nhìn sân trường cũng rộng nhưng đúng là chả bao giờ thấy các cháu ở ngoài sân, cửa cứ đóng im lìm, không biết các con ăn ngủ nghỉ học hành thế nào? mẹ son&son mô tả kỹ hơn được không ạ?
    Tớ thì chỉ thấy thế này, con tớ thích học trường này hơn trường công lập gần đó mà cháu đã đi học được 2 tháng nên tớ cho đi học ở đó thôi.

Trường nào cũng có cái này cái khác nhưng con tớ sau gần 1 năm đi học thì vẫn lúc nào cũng nói con thích học trường Hồng Huế. Mà tớ để ý chẳng đứa nào đi học ở đó khóc cả hoặc khóc vài hôm rồi thôi chứ không như trường công lập, khóc mãi, hết cả nước mắt.
    Nói thật là vì chuyển nhà, con tớ học trường mầm non này là thứ 3 rồi.
    • 328 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng đang tìm trường cho con ở Xuân La đây, trường Hồng Huế địa chỉ ở đâu vậy ạ? Thông tin về trường thế nào ạ? Cho em tham gia với
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng đang tìm trường cho con ở khu Hồ Tây đây. Không biết trường Hồng Huế ở địa chỉ nào, con em được 18 tháng rồi. Em đinh cho đi học trong tháng tới mà không biết học phí là bao nhiêu, các mẹ chia sẻ em với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Gấu ơi, bố mẹ yêu Gấu lắm :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 305 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

trường Hồng Huế ở trong ngõ cuối đường Xuân La bạn ạ (đoạn cổng chào Xuân Đỉnh ý). Mình cũng vấn đang lựa chọn..định hôm nào sẽ hỏi xem ở đấy giờ giấc ăn uống thế nào, học hành vui chơi như thế nào?
    • 4,280 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voicoi241 Xem bài viết
    em cũng đang tìm trường cho con ở khu Hồ Tây đây. Không biết trường Hồng Huế ở địa chỉ nào, con em được 18 tháng rồi. Em đinh cho đi học trong tháng tới mà không biết học phí là bao nhiêu, các mẹ chia sẻ em với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    học phí trường tầm 1.2-1.3t gì đó e ạ.
    You are my sunshine!

• 328 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trong lúc tìm trường cho bé nhà em, em đã ghé qua trường này, nhg không thu thập được nhiều thông tin:
    - Trường ở cuối ngõ 23 ngay đầu đường Xuân La.
    - Trường có sân rộng, mát, diện tích phòng học cũng rất lí tưởng, riêng một lớp học ở tầng 1, em thấy đã có 3 phòng, một phòng lớn và thêm 2 phòng nhỏ nữa. Rất thoáng và mát mẻ. Đồ dùng học tập có vẻ cũng phong phú.
    -Một lớp có khoảng trên 20 cháu (lúc em tới là gần đóng cửa trường rồi) và hình như là 2 cô (lớp > 3 tuổi)
    -Không có ai để hỏi thăm. Hỏi 1 cô giáo thì có vẻ trường rất hạn chế tiết lộ thông tin. Cô giáo này không cho biết gì cả, chỉ bảo lên cơ sở I mà hỏi. Cô í cũng chẳng rõ cơ sở I ở đâu ??? mà bảo là hình như ngõ 12 Xuân La
    -Trường chỉ nhận các cháu từ 2 tuổi, tháng 7 bắt đầu bán hồ sơ (thông tin này moi từ một bà mẹ cho con ăn ở sân trường)
    -Theo chú hàng xóm nhà em có cháu học ở Hồng Huế thì cả tiền học và tiền ăn là 1T/tháng, tiền XDCSVC ban đầu là 700K.

Hết ạ. Các mẹ chịu khó tìm cơ sở I mà hỏi nhé. Cái này thì em chưa tìm hiểu. Keke, chúc các mẹ may mắn tìm được trường tốt cho con.
    • 305 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Lạ nhỉ, thế có đến mấy trường Hồng Huế cơ à? cái trường Hồng Huế gần nhà tớ thì chỉ thấy có biển, khuôn viên trường rộng, nhưng chả thấy bóng cô trò lúc nào cả ( có thể lúc tớ qua thì toàn giờ đóng cửa) nên tớ cũng chưa vào hỏi han lần nào!
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bỉm nhà em học trường này thấy cũng tốt đấy chứ các mẹ! Học phí của con là 1tr, cả ăn và học, con em gần 19 tháng, cháu đi học gần 3 tháng rồi, trộm vía chỉ gần nửa tháng đầu là khóc vì con mới đi lại bị sốt mọc răng, 4-5 cái răng mọc một lúc nên hành cu cậu ra trò, cu cậu yếu người nên khóc thôi. Được 1 tháng cô bế thì bái bai bố mẹ ngon lành, giờ thì đến trường con chả khóc bao giờ, mỗi tội con vẫn lười nói thôi, ít nói lắm.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongxanhvanang Xem bài viết
    Trong lúc tìm trường cho bé nhà em, em đã ghé qua trường này, nhg không thu thập được nhiều thông tin:
    - Trường ở cuối ngõ 23 ngay đầu đường Xuân La.
    - Trường có sân rộng, mát, diện tích phòng học cũng rất lí tưởng, riêng một lớp học ở tầng 1, em thấy đã có 3 phòng, một phòng lớn và thêm 2 phòng nhỏ nữa. Rất thoáng và mát mẻ. Đồ dùng học tập có vẻ cũng phong phú.
    -Một lớp có khoảng trên 20 cháu (lúc em tới là gần đóng cửa trường rồi) và hình như là 2 cô (lớp > 3 tuổi)
    -Không có ai để hỏi thăm. Hỏi 1 cô giáo thì có vẻ trường rất hạn chế tiết lộ thông tin. Cô giáo này không cho biết gì cả, chỉ bảo lên cơ sở I mà hỏi. Cô í cũng chẳng rõ cơ sở I ở đâu ??? mà bảo là hình như ngõ 12 Xuân La
    -Trường chỉ nhận các cháu từ 2 tuổi, tháng 7 bắt đầu bán hồ sơ (thông tin này moi từ một bà mẹ cho con ăn ở sân trường)
    -Theo chú hàng xóm nhà em có cháu học ở Hồng Huế thì cả tiền học và tiền ăn là 1T/tháng, tiền XDCSVC ban đầu là 700K.

Hết ạ. Các mẹ chịu khó tìm cơ sở I mà hỏi nhé. Cái này thì em chưa tìm hiểu. Keke, chúc các mẹ may mắn tìm được trường tốt cho con.
    Đúng là học phí thế rồi mẹ ah, nhưng sao lại có cơ sở 1 ở đâu nhỉ? Theo em được biết thì nhà cô hiệu trưởng ở luôn tại trường hay gần đấy thì phải. Trước cổng trường em thấy biển đề " Công ty luật hợp danh Anh & em", lúc đầu tưởng mình vào nhầm cơ
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình đã vào tham quan trường 1 lần rồi và tắt ngay ý định cho con học ở trường này. Lúc mình vào là buổi sáng, lớp nhà trẻ ở tầng 1 có khoảng gần 20 cháu, nhưng chẳng có đồ chơi gì, chỉ có mấy cái ghế nhựa, nền nhà thì trải thảm xốp cũ bẩn, các cháu thấy ngồi ỉu xìu, chẳng năng động hoạt bát gì cả, mình hỏi muốn lên thăm quan ở tầng trên thì các cô giáo bảo hôm khác, chả hiểu sao lại thể. Thôi đành cho con đi học xa tít trên gần công ty bố, cách nhà gần 15km.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Mình đã vào tham quan trường 1 lần rồi và tắt ngay ý định cho con học ở trường này. Lúc mình vào là buổi sáng, lớp nhà trẻ ở tầng 1 có khoảng gần 20 cháu, nhưng chẳng có đồ chơi gì, chỉ có mấy cái ghế nhựa, nền nhà thì trải thảm xốp cũ bẩn, các cháu thấy ngồi ỉu xìu, chẳng năng động hoạt bát gì cả, mình hỏi muốn lên thăm quan ở tầng trên thì các cô giáo bảo hôm khác, chả hiểu sao lại thể. Thôi đành cho con đi học xa tít trên gần công ty bố, cách nhà gần 15km.
    Chết, nghe mẹ nói làm em lo quá. Em cho con đi học 3 tháng nay rồi, lớp nhà trẻ ở tầng 1 ấy ạ,mẹ nó đi tham quan trường lâu chưa? Sao hồi em tham quan trường để tham khảo xem có nên cho con em học không em thấy mọi thứ ok lắm các mẹ ah! Đi phòng nào xem cũng được, nhưng em lười nên chỉ xem tầng 1.

Tuần đầu em không học cùng con nhưng đến đón con rất sớm, 3h chiều để xem con quen với các bạn mới ntn và các cô chăm con ntn? Theo em thấy là việc các cô chăm con cũng tốt, cô còn chịu khó cắt móng tay cho các con móng tay dài cơ, bạn nào ị đùn cô cũng vệ sinh sạch sẽ, con em lúc mới đi có hôm ị đùn, đúng lúc các cô vệ sinh xong cho con thì em đến sờ chân con thấy vẫn ấm ấm ( cô rửa nước ấm chứ không rửa nước lạnh , lúc đó là tháng 4, cũng vẫn hơi lạnh ).
    Đúng là đồ chơi của các con không nhiều và cũng không mới ( em cũng không ưng điểm này), lúc em gửi con thì các cô bảo ở lớp không dùng thảm nữa vì sang mùa hè rồi, nên em không biết chuyện thảm xốp bẩn, chỉ thấy là khi em đến học với con tầm 3h chiều thì đến giờ chơi, các cô trải chiếu ra cho các con chơi. Em quan sát thấy các con cũng nghịch ngợm lắm, cũng rất dạn người lạ, em ngồi đấy các con thỉnh thoảng cũng xúm xít ra nói chuyện với em và gọi em là " Mẹ".
    Đến giờ bận đi làm, 2 vc em toàn đón con muộn, khoảng 6h kém 15 mới đón nên em cũng không biết chính xác lớp con giờ có bn bạn nữa, lúc con em vào mới có 12-14 bạn thôi.
    Tự nhiên nghe chị nói em lại thấy lo, phải kiểm tra lại mới được. Các mẹ nào có con gửi trường này lên tiếng cho em yên tâm tí nhé!
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Up lên cái nào :Smiling:
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko thấy mẹ em bé kem đâu nhỉ, cho em xin chút thông tin của chị nào?
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình cho các bạn biết thêm thông tin nhé. Mình có hai con hoc ở trường Hồng Huế đã hai năm nay rồi. Nhận xét của minh như sau: Mình hài lòng khi con mình học ở trường này.

- Về cô giáo: Các cô niềm nở, chăm hoc sinh tốt. Đặc biệt đón trẻ tận tay bố mẹ nên tạo cho bé cảm giác rất yên tâ. Về khoản nay mình đánh giá cao hơn ở trường Hanoi Acdemy vì hiện tại do li do cá nhân mình muốn cho con hoc thêm tiếng Anh nhiều hơn nên mới chuyển trường. Các cô rất yêu trẻ va chăm trẻ tôt. Mình cho hai bé nhà mình đi học ở đó hơn hai năm nay rồi. Com minh thích đi học và thích cô giáo ở đó.
    Bé học được rất nhiều thơ, bài hát và các bạn có vẻ quí nhau lắm

- Về cơ vật chất: Sân trường rộng, các phòng có điều hòa. Giường và gối riêng cho từng bé.

- Cô hiệu trưởng là cô Huế. Dịa chỉ thì mình không nhớ vì nhà ở gần. Mà theo mình biết thì trường Hồng Huế chi có một địa điểm duy nhất thôi. Con minh mới nghỉ ở đó co một tuần thôi mà.

Điện thoai của trường là: 37531638 hoac 37500660
    • 4,280 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvan Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Mình cho các bạn biết thêm thông tin nhé. Mình có hai con hoc ở trường Hồng Huế đã hai năm nay rồi. Nhận xét của minh như sau: Mình hài lòng khi con mình học ở trường này.

- Về cô giáo: Các cô niềm nở, chăm hoc sinh tốt. Đặc biệt đón trẻ tận tay bố mẹ nên tạo cho bé cảm giác rất yên tâ. Về khoản nay mình đánh giá cao hơn ở trường Hanoi Acdemy vì hiện tại do li do cá nhân mình muốn cho con hoc thêm tiếng Anh nhiều hơn nên mới chuyển trường. Các cô rất yêu trẻ va chăm trẻ tôt. Mình cho hai bé nhà mình đi học ở đó hơn hai năm nay rồi. Com minh thích đi học và thích cô giáo ở đó.
    Bé học được rất nhiều thơ, bài hát và các bạn có vẻ quí nhau lắm

- Về cơ vật chất: Sân trường rộng, các phòng có điều hòa. Giường và gối riêng cho từng bé.

- Cô hiệu trưởng là cô Huế. Dịa chỉ thì mình không nhớ vì nhà ở gần. Mà theo mình biết thì trường Hồng Huế chi có một địa điểm duy nhất thôi. Con minh mới nghỉ ở đó co một tuần thôi mà.

Điện thoai của trường là: 37531638 hoac 37500660
    hic hic, bạn cho con học ở HH 2 năm rồi, còn HA thì đã có bạn nào học đâu nhỉ? Trường còn chưa xây xong mà.:Sigh:
    You are my sunshine!

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà em ở Nguyễn Hoàng Tôn, ở gần trường Hồng Huế. Con trai em năm nay 3 tuổi, cũng dự định sẽ đi học năm nay. Tranh thủ lúc các trường đang được nghỉ vì H1N1,em đã qua tham quan trường Hồng Huế, thấy cảnh quan cũng tạm được, sân trường rộng, lớp học nhìn cũng sạch sẽ thoáng mát, có điều hoà. Đồ chơi cho các con cũng khá phong phú. Cô Hiệu trưởng cũng khá trẻ, sắc sảo, nhiệt tình. Trường Hồng Huế chính là nhà chồng cô ấy đây.Như thế cũng yên tâm hơn là học ở những trường Tư thục đi thuê địa điểm.
    Theo những thông tin em vừa hỏi cô Hiệu trưởng thì học phí là 1,1tr, nếu ăn sáng là 150k, tiền xây dựng trường là 700k
    Số lượng học sinh khoảng 100 cháu, mối lớp 15 cháu, 2 cô giáo. Hiện lớp 3 tuổi chỉ nhận thêm 5 cháu nữa thôi.
    Không biết có đúng thế không!
    Còn về chất lượng các cô dạy học như thế nào thì em không rõ. Có mẹ nào biết thì chia sẻ cho em với???
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3