Mầm non

Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 368 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ PaiPai. Em cũng có con sinh 2008 đang muốn cho con vào trường công học cho có không gian vui chơi rộng rãi mà cũng chưa biết lần thông tin ở đâu. Chắc phải ra trường xem thông báo. Chị cho em hỏi là đang ký với tổ trưởng tổ dân phố là trường TXB ah? Còn trường Tràng An thì thế nào nhỉ? có phải mua hồ sơ tại phường hay tại trường đây?

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, hai trường này đều có thông báo tuyển sinh rồi đấy, mẹ nó cứ ra hai trường xem thông báo đi nhé! con nhà mình cũng đang muốn xin vào 1 trong 2 trường đấy đây, ko biết xếp hàng có được xuất nào không chứ em cũng chẳng quen biết ai để mà xin cho con cả.
    Yêu lắm con ơi!!!

• 193 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saothannong Xem bài viết
    Cám ơn mẹ PaiPai. Em cũng có con sinh 2008 đang muốn cho con vào trường công học cho có không gian vui chơi rộng rãi mà cũng chưa biết lần thông tin ở đâu. Chắc phải ra trường xem thông báo. Chị cho em hỏi là đang ký với tổ trưởng tổ dân phố là trường TXB ah? Còn trường Tràng An thì thế nào nhỉ? có phải mua hồ sơ tại phường hay tại trường đây?
    Mẹ nó ơi, thông tin lần trước mình cập nhật đã có một số thay đổi rồi. Trường Tràng An và trường Thanh Xuân Bắc đều đã dán thông báo tuyển sinh trong trường rồi đấy. Các mẹ chịu khó đi vào xem chi tiết nhé. Định post lên đây cho các mẹ cơ nhưng sáng mình chụp bằng ĐT mà ĐT giờ lại hết pin.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Papai; 22/06/2011 vào lúc 05:22 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 368 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng vừa qua xem nhưng chán quá, trường thanh xuân bắc thì có thông báo chứ tràng an thì nghe mọi người nói là phải đến thanh xuân trung mới có. Em đọc thông báo ở thanh xuân bắc là tuyển 90 cháu 2009 và 46 cháu 2006, người nhà phải có phiếu đăng ký có xác nhận của UBND phường rồi mới được mua đơn vào 1,2,3,4/7/2011 và nộp đơn cùng hồ sơ vào ngày nào nhỉ, tự nhiên em quên mất hình như 13/7/2011 thì phải. Vậy là con nhà em ko thuộc diên tuyển sinh rồi. Phải qua Tràng An mà cũng khong biết Tràng an nó nằm ở đâu mà ra chứ lại, hic hic.

• 2,020 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng vừa qua xem nhưng chán quá, trường thanh xuân bắc thì có thông báo chứ tràng an thì nghe mọi người nói là phải đến thanh xuân trung mới có. Em đọc thông báo ở thanh xuân bắc là tuyển 90 cháu 2009 và 46 cháu 2006, người nhà phải có phiếu đăng ký có xác nhận của UBND phường rồi mới được mua đơn vào 1,2,3,4/7/2011 và nộp đơn cùng hồ sơ vào ngày nào nhỉ, tự nhiên em quên mất hình như 13/7/2011 thì phải. Vậy là con nhà em ko thuộc diên tuyển sinh rồi. Phải qua Tràng An mà cũng khong biết Tràng an nó nằm ở đâu mà ra chứ lại, hic hic.
    Tràng An dán bên trong cửa ở tầng một chỗ đang thi công í bạn ah! Hình như tuyển 2007, 2008 rất nhiều. Bạn qua đó check lại đi. Nếu ko nhìn thấy hỏi mấy chú đang thi công. Mình bế con ra chơi ở đó thì thấy mấy mẹ qua đọc mà.

• 193 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Me comaybk nói đúng đấy. Mẹ nó vào hỏi mấy người công nhân họ sẽ chỉ cho. Bảng thông báo dán ở cửa phòng bảo vệ ở tầng 1. Con của mẹ nó sinh năm 2008 thuộc lớp mẫu giáo bé thì năm nay TA sẽ tuyển 210 cháu, ngày phát đơn vào 6,7 tháng 7.
    Nhân đây mình sẽ cập nhật thông tin tuyển sinh của trường TA mà hôm trước mình chụp được giúp các mẹ biết sơ qua nhé. Để cẩn thận, các mẹ và người nhà cứ đến xem chi tiết.
    1. Đối tượng và số lượng tuyển:
    - Mẫu giáo bé: 210 cháu sinh năm 2008
    - Mẫu giáo nhỡ: 210 cháu sinh năm 2007
    - Mẫu giáo lớn: 27 cháu sinh năm 2006 (các cháu sinh năm 2006 tuyển sinh theo danh sách đăng ký ở tổ dân phố. Phụ huynh nhận phiếu đăng ký xin học ở tổ dân phố từ ngày 28/6).
    2. Thời gian phát đơn:
    - Ngày 1,2/7: Phát đơn cho các cháu sinh năm 2006 (Phụ huynh khi đi mang theo phiếu đăng ký xin học nhận được ở tổ dân phố, có xác nhận của UBND phường)
    - Ngày 4,5/ 7: Phát đơn cho các cháu sinh năm 2007
    - Ngày 6,7/7: Phát đơn cho các cháu sinh năm 2008
    Lưu ý: khi đi nhận đơn phụ huynh mang theo hộ khẩu bản chính và bản sao giấy khai sinh của con.
    3. Thời gian nộp hồ sơ và tuyển sinh: từ ngày 8/7 - 14/7 (quá thời gian trên trường sẽ không giải quyết)
    Yêu cầu: đưa trẻ tới trường, hồ sơ bao gồm Đơn xin học, khai sinh bản sao, hộ khẩu phô tô và giấy khám sức khoẻ.
    4. Lệ phí tuyển sinh: 20.000/ cháu
    5. Ngày 25/7: phụ huynh đến xem danh sách lớp học của con tại phòng hội đồng của trường.

Tình hình là vẫn phải xếp hàng nhưng do sắp xếp vào các ngày khác nhau và theo lứa tuổi của các cháu nên mình hy vọng sẽ không quá đông và không có tình trạng chen lấn, xô đẩy; mọi phụ huynh sẽ xếp hàng một cách trật tự, văn minh với tinh thần "tất cả vì tương lai con em chúng ta". Đúng 7h nhà trường sẽ mở cổng và đúng 8h sẽ phát đơn. Chúc các mẹ mua được đơn cho con của mình và không ai trong chúng ta phải về không.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng đang chuẩn bị xin cho con vào trường Tràng an, hôm trước em đi qua thử thấy vẫn còn ngổn ngang gạch vữa đá, không hiểu lúc các con chuyển vào học thì có đảm bảo an toàn không các mẹ nhỉ?

Vấn đề chương trình rèn luyện thể chất với kiến thức cho các con thì em nghĩ chắc là ok. nhưng mà e đang băn khoăn về các khoản đóng góp.

có mẹ nào biết trường đóng học phí với các phí khác ( xây dựng trường,...) như thế nào không? Em đang lo trường mới xây như thế có khi thu tiền xây dựng khiếp lắm, hic. Con em đang học trường tư thục, mùa hè có điều hòa mát, mùa đông có điều hòa ấm, sàn gỗ sạch sẽ. Không biết trường Tràng an ra sao các mẹ nhỉ? Liệu có tình trạng nếu muốn dùng thì các phụ huynh góp tiền để mua điều hòa, lát sàn gỗ, đồ chơi cho con?
    :Rose:
    !!!:Kiss:

• 2,020 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Về dạy học thì mình nghĩ chưa hẳn tốt hơn trường tư đâu các mẹ ah, vì trường tư ít bạn nhiều cô nên các cô vẫn chú ý đến từng bạn! Chỉ có kỷ luật hơn trường tư là chắc chắn, kỷ luật hơn thì cũng có cái tốt và cái xấu. Tốt là con tự lập, xấu là con mất tự tin vì sợ các cô mà.

Còn về đóng góp: Theo mình nghĩ thì tiền xây dựng sẽ ko tăng vì đó là quy định chung. Trường thì quận bỏ tiền ra xây dựng nên các con chả phải đóng gì.
    Nhưng các khoản này:
    - Điều hòa
    - Lát sàn gỗ
    - Bình nóng lạnh
    ....
    Thì là Phụ huynh sẽ phải đóng góp. Nhưng theo mình một năm nhà trường chỉ làm một cái lớn thôi. Năm nay lắp điều hòa, sang năm lát sang gỗ, sang năm nữa thì lắp nóng lạnh.

Ở trường TXB con mình thì làm như vậy. Tổng đầu năm con mình đóng góp gần 2M gồm
    - 500k - Lúc nhập học nộp tiền lắp điều hòa có sẵn
    - 500K lát sàn gỗ
    - 500K quỹ lớp
    - 600K (hỗ trợ các cô mỗi tháng 50k - đây là tự PH lớp mình) chia thành 2 đợt nộp
    Loanh quang thế mình ko nhớ chính xác lắm.

• 368 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mẹ nó cho mình hỏi con đang học trường tư thục nào ở thanh xuân bắc vậy? Gấu con nhà mình đổi mấy trường rồi đều tháy không ổn lần này định cho học trường công để có không gian thoáng đãng, rộng rãi hơn xem nàng có thích đi học không, Nghe chừng mệt quá. HỌc AEC kids cũng chán vì các cô vít con suốt ở trong phòng chật mãi đến chiều cho ra ngoài thì lớn bé chơi lẫn lộn con bé nhà mình toàn bị bắt nạt, chán quá, cứ hóng chuyện mẹ này mẹ kia đâm ra hoang mang các mẹ ạh. không biết nên làm thế nào?

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã mua được đơn xin học cho con vào trường Thanh xuân bắc, con mình sinh năm 2009. Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi chút là hôm tuyển sinh các cô giáo có hỏi các con nhiều không, co phải kiểm tra gì không? Con mình nhát lắm sợ không giám trả lời người lạ đâu