Trường mầm non - Hà Nội

Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 234 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa quỳnh anh xinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, m cũng đang định xin cho con m vào trường Tràng An hoặc Thanh Xuân Bắc. COn m sinh năm 2009, nghĩa là t9 này tròn 4 tuồi, hiện con m đang học trường tư, lại trái tuyến nữa, con m hộ khẩu theo m bên Tây hồ cơ. \Mẹ nào có thể giúp đc thì pm m nhé, chi phí có thể thương lượng ạ (hoặc có mẹ nào giúp đc miễn phí như mẹ Thienlam23 trên đây thì càng tốt ạ).
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

P/s: m định xin cho con m tầm tháng 4,5 này luôn ạ, vì t9 này m sinh bé t2 nên sợ lúc đó đi lại vất vả.
    Mình cũng muốn xin con vào 1 trong 2 trường như hoa quynh anh xinh; mình có hộ khẩu Quận Đống đa, bé gái nhà mình sinh tháng 7/2009. Mẹ nào có thể giúp đc thì pm giúp mình nhé!
    Cảm ơn các mẹ!
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình năm ngoái vào học ở TXB giờ cháu đang học lớp nhà trẻ số 1. Ở TXB năm ngoái có mở 2 lớp nhà trẻ (cho trẻ sn 2010). Còn Tràng An thì chỉ nhận trẻ từ 2009 thôi các mẹ nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiêu Tương Xem bài viết
    Không trường công nào nhận bé dưới 3 tuổi đâu bạn ơi, không riêng gì Tràng An.
    • 782 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachtung0902 Xem bài viết
    Con mình năm ngoái vào học ở TXB giờ cháu đang học lớp nhà trẻ số 1. Ở TXB năm ngoái có mở 2 lớp nhà trẻ (cho trẻ sn 2010). Còn Tràng An thì chỉ nhận trẻ từ 2009 thôi các mẹ nhé.
    Em cũng đang chờ năm nay trường tuyển thì sẽ cho con sang học TXB. Ko biết có tuyển nhiều như năm ngoái ko nhỉ?

Mẹ bachtung0902 cho em hỏi học bên này thì phải ăn sáng ở nhà nhỉ, chiều thì các cô trông đến mấy giờ ạ? Em lo nhất cái khoản ăn sáng vì nhà em 2 bạn mà ăn uống ko đc tự giác lắm.

Năm ngoái là tuyển từ tầm tháng 7 và đi học từ tháng 8 phải ko chị?
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá mắm Xem bài viết
    Em cũng đang chờ năm nay trường tuyển thì sẽ cho con sang học TXB. Ko biết có tuyển nhiều như năm ngoái ko nhỉ?

Mẹ bachtung0902 cho em hỏi học bên này thì phải ăn sáng ở nhà nhỉ, chiều thì các cô trông đến mấy giờ ạ? Em lo nhất cái khoản ăn sáng vì nhà em 2 bạn mà ăn uống ko đc tự giác lắm.

Năm ngoái là tuyển từ tầm tháng 7 và đi học từ tháng 8 phải ko chị?
    Ở Trường ko có ăn sáng cho các con chị ạ. Sáng em toàn phải bế ra quán cho ăn xong bố cho đi học, học Tư được cái các cô cho ăn sáng thì dễ hơn.
    Chiều đón con từ 4h30. Nếu mới đi học thì tháng đầu đón sớm 3h30 (vì sợ các con chưa quen, ăn ít nên cho đón sớm ...) Được đón muộn đến 5h30 có tính tiền gửi muộn (con em chưa bị đón muộn nên em ko biết tính tiền đón muộn thế nào)
    Năm ngoái em nhớ là đi đký học từ đầu tháng 7, đầu tháng 8 vào học . Năm ngoái lớp 2 tuổi tuyển 90 cháu mà có 95 hồ sơ nên bốc thăm dễ trúng. Lớp càng lớn thì càng đông PH đăng ký hơn nên bốc thăm khó hơn đấy.
    • 782 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Em cũng lo vậy chị bachtung0902 ạ. Nhưng tuyển lớp lớn thì chia ra cả trường Tràng An nên hi vọng sẽ không quá khó khăn. Chị cho em hỏi thêm là ở trường ăn mấy bữa ạ? Bé Tùng nhà chị đi học có vui ko, về nhà có hát hò kể chuyện trường lớp cho mẹ nghe ko?
    • 93 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

top này lâu quá rồi, em bây giờ cũng tâm trạng này đây các mẹ tư vấn cho em 2 trườg này với ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Mình cũng đang định xin cho 2 con mình vào trường Tràng An. COn mình 1 đứa sinh năm 2010, 1 đứa sinh năm 2011, hiện con mình đều đang học trường tư. Mình có hộ khẩu tại phường Khương Đình, Quận Thanh Xuân, nghĩa là vẫn trái tuyến.Mẹ nào có thể giúp đc thì pm mình nhé, chi phí có thể thương lượng ạ (hoặc có mẹ nào giúp đc miễn phí như mẹ Thienlam23 trên đây thì càng tốt ạ).
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bekhoibetram; 06/05/2014 vào lúc 03:57 PM.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng đang có nguyện vọng xin cho con vào trường Tràng An học ạ. Con em sinh năm 2010, hộ khẩu nhà em ở Hoàng Mai cơ ạ. Các mẹ nào có thể giúp em thì inbox cho em với ạ. Em đang muốn xin cho con đi học giai đoạn này cho dễ, chứ không để đến đầu năm học sợ khó lắm ạ. Em cảm ơn.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic, hôm nay em đánh liều qua trường để vào gặp thẳng hiệu trưởng xin cô trực tiếp luôn mà không được. Ngồi chờ ở phòng bảo vệ, lúc đầu bác bảo vệ vui vẻ lắm bảo cứ lên gặp thẳng cô mà nói chuyện, sau đó ngồi chờ để các bác bảo vệ họp với cô xong, lúc xuống thì bác bảo là về đi, cô không cho gặp đâu, cô dặn các bác bảo vệ bgio không được cho khách nào vào gặp cô mà k hẹn trước với cô. Có gì tháng 6 quay lại. hic, e sợ không có ai quen em có vào gặp cô cũng k đc ấy ạ. Các mẹ nào đợt trước đăng tin có thể hỗ trợ thì có thể giúp đỡ những chị em đg gặp khó khăn như chúng em tn được không?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, mình cũng đang tìm mối để xin cho con vào Tràng An mà khó thế, còn mình sinh tháng 9/2011, muốn cho vào trường công học vì nghe nói bé học trường này có vẻ tốt và thích đi học, còn mình cũng ko biết trường này cụ thể lịch ăn, học thế nào.. hôm nào thăm dò rồi post tiếp. Ai có chỗ xin vào Tràng an thì PM cho mình với nhé! Chi phí trao đổi trực tiếp luôn ạ..
    • 92 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng đang ngắm nghía trường này. Mẹ nào biết chia sẻ kinh nghiệm với.
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, em cũng có cháu sunh 2009, em đang muốn xin cho cháu vào Tràng An hoặc Thanh Xuân Bắc vào thời điểm này có được không ạ. Bé nhà em học lớp 5 tuổi, sang năm vào lớp 1 , hộ khẩu Thanh Xuân Bắc đấy ạ. Thời hian trước cháu học trường làng ở quê. Mẹ naod có thông tin tuyển sinh của 2 trường thì ới em với ạ. Em xin cảm ơn.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bảng tin ở các khu có dán thông tin tuyển sinh rồi đấy.Các mẹ xem ở đó hoặc đến tận trường xem cũng dc.
    • 111 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã có danh sách các cô dạy lớp bé chưa nhỉ? Con em năm nay vào lớp bé đây.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 206 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em cũng muón xin cho con vào học trường này tầm tháng 10 năm nay. Có mẹ nào biết mối chỉ cho e với ạ. Tks các mẹ