Mầm non

Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Chào các mẹ có con học tại trường Tràng An - Thanh Xuân Bắc
    Con mình năm này bắt đầu học tại trường từ đầu tháng 9, lớp số 11 cô Tuyết Nhung-Lê Nga. Mình muốn mở đề tài này mong các mẹ có con học tại đây giúp mình một số thông tin về cô cũng như mọi vấn đề khác về trường. Hy vọng mọi người nhiệt tình trao đổi nhé.
    Cảm ơn các mẹ.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà mình ở Vũ Hữu, nhưng con mình theo hộ khẩu của mình ở quận Ba Đình nên bạn có thể cho mình biết thủ tục xin vào trường thế nào không, vì sắp tới nhà mình về nhà nội ở. Hiện tại con minh đang học trên quận Ba Đình. Cảm ơn bạn nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Chào các mẹ có con học tại trường Tràng An - Thanh Xuân Bắc
    Con mình năm này bắt đầu học tại trường từ đầu tháng 9, lớp số 11 cô Tuyết Nhung-Lê Nga. Mình muốn mở đề tài này mong các mẹ có con học tại đây giúp mình một số thông tin về cô cũng như mọi vấn đề khác về trường. Hy vọng mọi người nhiệt tình trao đổi nhé.
    Cảm ơn các mẹ.
    Bim

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Mình PM cho bạn rồi đó

• 366 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình có con sang năm đi mẫu giáo nên mở đề tài này mong các bố mẹ đã và sẽ có con học MN Tràng An vào đây comment nhé

• 2,577 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Ủa, sao k ai comment nhỉ?
    Nhà mình ngay cạnh trường MN Tràng An. Cũng nhăm nhe, nhưng chả biết trường này nhận bé từ bao tuổi, CSVC như thế nào nhỉ? Bên ngoài nhìn vào thấy trường có sân chơi rộng rãi, cây cối đẹp. ok
    Ở KV TXB còn một trường MN nữa, tên gì thì k nhớ? Cảm nhận ban đầu là tốt.
    Chưa biết cụ thể ra sao?

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn xin cho con vào học
    bạn giúp thông tin cho mình với
    thankss
    nick binhbinhdinh
    phone 0986969099

• 810 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochoimaytinh Xem bài viết
    mình muốn xin cho con vào học
    bạn giúp thông tin cho mình với
    thankss
    nick binhbinhdinh
    phone 0986969099
    Con bạn mấy tuổi? Nếu 3 tuổi thì xin dễ hơn còn nếu 2 tuổi thì xin hơi khó.

Con tớ 2T, tớ cũng định ngoài Tết cho đi học ở Tràng An nhưng giờ nghĩ lại thấy bé quá nên thôi. Hẹn cô giáo sang đầu năm học mới (khoảng Tháng 8) mới xin vào học.

Tớ có mối quen nhưng vì con tớ cũng định xin vào đấy nên tớ ko giúp bạn dc. Chúc bạn sớm xin cho con vào Tràng An.

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi mẹ KK. Chị à, chị có thể cho em số điện thoại của chị để em gọi hỏi thăm về vụ xin học cho con ở trường Tràng An được k? Con em hơn 3 tuổi rồi, trước đây có học 1 trường tư thục gần nhà nhưng hay ốm quá nên nghỉ 1 thời gian dài. Giờ em muốn cho bé đi học lại nhưng khó xin học quá. Nhà em trong khu Văn Quán, đến xin học ở trường Ban Mai, họ yêu cầu viết đơn gửi cho họ nhưng nhận vào học thì không nhận.
    Chị giới thiệu qua về tình hình học tập ở Tràng An đi! Học ở đó ổn chứ chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ChipvaDale; 06/02/2009 vào lúc 05:33 PM.

• 229 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình có con gái nhưng chưa đến 3 tuổi. Bây giờ thì bà ngoại bé đang trông, nhưng đến tuổi đi mẫu giáo thì mình cũng muốn cho bé đi để bé học hỏi thêm. Mới đang chỉ là ý định thôi mà đã đau hết cả đầu.
    Nhà mình ở thanh xuân bắc, nên có thể gửi trường công là Tràng An, cũng có trường tư là Aec Kids khá gần nhà. Không biết các mẹ có kinh nghiệm có thể giúp mình không? Gửi trường công thì học phí rất đơn giản nhưng thật sự mình rất lo, không biết đông thế thì các cô có chăm cháu được tốt không (mình thấy trẻ bắt đầu đi mẫu giáo đứa nào cũng ốm hàng tuần, thậm chí hàng tháng -> thế thì nguyên nhân là do đi lớp nên bé không được để ý chăm sóc, ví dụ rửa tay xong tay áo có ướt nước chắc cũng k được thay, hay tè dầm chắc cũng mãi mới được thay, hay lúc chơi nhiều thì toát mồ hôi lúc nằm ngủ thì lại lạnh, mà trẻ con thì chỉ thế thôi là cũng ốm rồi). Còn gửi trường tư thì mỗi cô phụ trách ít bé hơn nên có vẻ chăm sóc và giáo dục tốt hơn, lại còn có thể theo dõi sinh hoạt của con trên mạng nhưng học phí lại cao quá. Mình chỉ sợ rằng tiếc chút tiền mà không cho con học ở những Kids này Kids nọ thì sau nó ốm hoặc nó phát triển trí não không bằng những đứa khác hoặc nó không được rèn luyện về tính cách ... thì đến lúc đó lại hối tiếc. Thật khó quá!

• 810 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxu1810 Xem bài viết
    Mình có con gái nhưng chưa đến 3 tuổi. Bây giờ thì bà ngoại bé đang trông, nhưng đến tuổi đi mẫu giáo thì mình cũng muốn cho bé đi để bé học hỏi thêm. Mới đang chỉ là ý định thôi mà đã đau hết cả đầu.
    Nhà mình ở thanh xuân bắc, nên có thể gửi trường công là Tràng An, cũng có trường tư là Aec Kids khá gần nhà. Không biết các mẹ có kinh nghiệm có thể giúp mình không? Gửi trường công thì học phí rất đơn giản nhưng thật sự mình rất lo, không biết đông thế thì các cô có chăm cháu được tốt không (mình thấy trẻ bắt đầu đi mẫu giáo đứa nào cũng ốm hàng tuần, thậm chí hàng tháng -> thế thì nguyên nhân là do đi lớp nên bé không được để ý chăm sóc, ví dụ rửa tay xong tay áo có ướt nước chắc cũng k được thay, hay tè dầm chắc cũng mãi mới được thay, hay lúc chơi nhiều thì toát mồ hôi lúc nằm ngủ thì lại lạnh, mà trẻ con thì chỉ thế thôi là cũng ốm rồi). Còn gửi trường tư thì mỗi cô phụ trách ít bé hơn nên có vẻ chăm sóc và giáo dục tốt hơn, lại còn có thể theo dõi sinh hoạt của con trên mạng nhưng học phí lại cao quá. Mình chỉ sợ rằng tiếc chút tiền mà không cho con học ở những Kids này Kids nọ thì sau nó ốm hoặc nó phát triển trí não không bằng những đứa khác hoặc nó không được rèn luyện về tính cách ... thì đến lúc đó lại hối tiếc. Thật khó quá!
    Chính vì thế mà mình đã xin cho con vào Tràng An nhưng chưa muốn cho đi học.

Mình định cho đi học truờng tư thục, gần nhà để thời gian đầu bà đưa đi muốn và đón về sớm. Nếu 4T thì vào Tràng An là ok nhưng bé hơn thì mình thấy chưa ổn lắm.