• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 24.5K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Chào các mẹ có con học tại trường Tràng An - Thanh Xuân Bắc
    Con mình năm này bắt đầu học tại trường từ đầu tháng 9, lớp số 11 cô Tuyết Nhung-Lê Nga. Mình muốn mở đề tài này mong các mẹ có con học tại đây giúp mình một số thông tin về cô cũng như mọi vấn đề khác về trường. Hy vọng mọi người nhiệt tình trao đổi nhé.
    Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà mình ở Vũ Hữu, nhưng con mình theo hộ khẩu của mình ở quận Ba Đình nên bạn có thể cho mình biết thủ tục xin vào trường thế nào không, vì sắp tới nhà mình về nhà nội ở. Hiện tại con minh đang học trên quận Ba Đình. Cảm ơn bạn nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Chào các mẹ có con học tại trường Tràng An - Thanh Xuân Bắc
    Con mình năm này bắt đầu học tại trường từ đầu tháng 9, lớp số 11 cô Tuyết Nhung-Lê Nga. Mình muốn mở đề tài này mong các mẹ có con học tại đây giúp mình một số thông tin về cô cũng như mọi vấn đề khác về trường. Hy vọng mọi người nhiệt tình trao đổi nhé.
    Cảm ơn các mẹ.
    Bim
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Mình PM cho bạn rồi đó
    • 366 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình có con sang năm đi mẫu giáo nên mở đề tài này mong các bố mẹ đã và sẽ có con học MN Tràng An vào đây comment nhé
    • 2,577 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Ủa, sao k ai comment nhỉ?
    Nhà mình ngay cạnh trường MN Tràng An. Cũng nhăm nhe, nhưng chả biết trường này nhận bé từ bao tuổi, CSVC như thế nào nhỉ? Bên ngoài nhìn vào thấy trường có sân chơi rộng rãi, cây cối đẹp. ok
    Ở KV TXB còn một trường MN nữa, tên gì thì k nhớ? Cảm nhận ban đầu là tốt.
    Chưa biết cụ thể ra sao?

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn xin cho con vào học
    bạn giúp thông tin cho mình với
    thankss
    nick binhbinhdinh
    phone 0986969099
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochoimaytinh Xem bài viết
    mình muốn xin cho con vào học
    bạn giúp thông tin cho mình với
    thankss
    nick binhbinhdinh
    phone 0986969099
    Con bạn mấy tuổi? Nếu 3 tuổi thì xin dễ hơn còn nếu 2 tuổi thì xin hơi khó.

Con tớ 2T, tớ cũng định ngoài Tết cho đi học ở Tràng An nhưng giờ nghĩ lại thấy bé quá nên thôi. Hẹn cô giáo sang đầu năm học mới (khoảng Tháng 8) mới xin vào học.

Tớ có mối quen nhưng vì con tớ cũng định xin vào đấy nên tớ ko giúp bạn dc. Chúc bạn sớm xin cho con vào Tràng An.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi mẹ KK. Chị à, chị có thể cho em số điện thoại của chị để em gọi hỏi thăm về vụ xin học cho con ở trường Tràng An được k? Con em hơn 3 tuổi rồi, trước đây có học 1 trường tư thục gần nhà nhưng hay ốm quá nên nghỉ 1 thời gian dài. Giờ em muốn cho bé đi học lại nhưng khó xin học quá. Nhà em trong khu Văn Quán, đến xin học ở trường Ban Mai, họ yêu cầu viết đơn gửi cho họ nhưng nhận vào học thì không nhận.
    Chị giới thiệu qua về tình hình học tập ở Tràng An đi! Học ở đó ổn chứ chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ChipvaDale; 06/02/2009 vào lúc 05:33 PM.
    • 246 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình có con gái nhưng chưa đến 3 tuổi. Bây giờ thì bà ngoại bé đang trông, nhưng đến tuổi đi mẫu giáo thì mình cũng muốn cho bé đi để bé học hỏi thêm. Mới đang chỉ là ý định thôi mà đã đau hết cả đầu.
    Nhà mình ở thanh xuân bắc, nên có thể gửi trường công là Tràng An, cũng có trường tư là Aec Kids khá gần nhà. Không biết các mẹ có kinh nghiệm có thể giúp mình không? Gửi trường công thì học phí rất đơn giản nhưng thật sự mình rất lo, không biết đông thế thì các cô có chăm cháu được tốt không (mình thấy trẻ bắt đầu đi mẫu giáo đứa nào cũng ốm hàng tuần, thậm chí hàng tháng -> thế thì nguyên nhân là do đi lớp nên bé không được để ý chăm sóc, ví dụ rửa tay xong tay áo có ướt nước chắc cũng k được thay, hay tè dầm chắc cũng mãi mới được thay, hay lúc chơi nhiều thì toát mồ hôi lúc nằm ngủ thì lại lạnh, mà trẻ con thì chỉ thế thôi là cũng ốm rồi). Còn gửi trường tư thì mỗi cô phụ trách ít bé hơn nên có vẻ chăm sóc và giáo dục tốt hơn, lại còn có thể theo dõi sinh hoạt của con trên mạng nhưng học phí lại cao quá. Mình chỉ sợ rằng tiếc chút tiền mà không cho con học ở những Kids này Kids nọ thì sau nó ốm hoặc nó phát triển trí não không bằng những đứa khác hoặc nó không được rèn luyện về tính cách ... thì đến lúc đó lại hối tiếc. Thật khó quá!
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxu1810 Xem bài viết
    Mình có con gái nhưng chưa đến 3 tuổi. Bây giờ thì bà ngoại bé đang trông, nhưng đến tuổi đi mẫu giáo thì mình cũng muốn cho bé đi để bé học hỏi thêm. Mới đang chỉ là ý định thôi mà đã đau hết cả đầu.
    Nhà mình ở thanh xuân bắc, nên có thể gửi trường công là Tràng An, cũng có trường tư là Aec Kids khá gần nhà. Không biết các mẹ có kinh nghiệm có thể giúp mình không? Gửi trường công thì học phí rất đơn giản nhưng thật sự mình rất lo, không biết đông thế thì các cô có chăm cháu được tốt không (mình thấy trẻ bắt đầu đi mẫu giáo đứa nào cũng ốm hàng tuần, thậm chí hàng tháng -> thế thì nguyên nhân là do đi lớp nên bé không được để ý chăm sóc, ví dụ rửa tay xong tay áo có ướt nước chắc cũng k được thay, hay tè dầm chắc cũng mãi mới được thay, hay lúc chơi nhiều thì toát mồ hôi lúc nằm ngủ thì lại lạnh, mà trẻ con thì chỉ thế thôi là cũng ốm rồi). Còn gửi trường tư thì mỗi cô phụ trách ít bé hơn nên có vẻ chăm sóc và giáo dục tốt hơn, lại còn có thể theo dõi sinh hoạt của con trên mạng nhưng học phí lại cao quá. Mình chỉ sợ rằng tiếc chút tiền mà không cho con học ở những Kids này Kids nọ thì sau nó ốm hoặc nó phát triển trí não không bằng những đứa khác hoặc nó không được rèn luyện về tính cách ... thì đến lúc đó lại hối tiếc. Thật khó quá!
    Chính vì thế mà mình đã xin cho con vào Tràng An nhưng chưa muốn cho đi học.

Mình định cho đi học truờng tư thục, gần nhà để thời gian đầu bà đưa đi muốn và đón về sớm. Nếu 4T thì vào Tràng An là ok nhưng bé hơn thì mình thấy chưa ổn lắm.
    • 246 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaibinhnguyen Xem bài viết
    Chính vì thế mà mình đã xin cho con vào Tràng An nhưng chưa muốn cho đi học.

Mình định cho đi học truờng tư thục, gần nhà để thời gian đầu bà đưa đi muốn và đón về sớm. Nếu 4T thì vào Tràng An là ok nhưng bé hơn thì mình thấy chưa ổn lắm.
    Bạn ơi, hình như tràng an yêu cầu đúng tuổi mới được. Hai hay bốn tuổi đều không được đâu (chắc trừ phi có người quen).
    Mình cũng nghe nói là trường Thanh Xuân Bắc cơ sở vật chất tốt hơn trường tràng an, không biết có phải không?
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxu1810 Xem bài viết
    Bạn ơi, hình như tràng an yêu cầu đúng tuổi mới được. Hai hay bốn tuổi đều không được đâu (chắc trừ phi có người quen).
    Mình cũng nghe nói là trường Thanh Xuân Bắc cơ sở vật chất tốt hơn trường tràng an, không biết có phải không?
    Tớ ko có hộ khẩu ở HN nên muốn vào Tràng An bắt buộc phải có người quen rồi.

Cả 2 trường này tớ đều có mối quen và có thể lựa chọn.
    • 373 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hà à! Tít đi học ở Color House rồi, sau 1 tuần Tít đã quen dần với lớp. Tớ thấy Cô giáo ở đấy chăm bé khá tốt. Từ bữa ăn, giấc ngủ, thay quần áo thường xuyên cho Tít. Học phí tương đương với ở Ban Mai.

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi Color House là ở đâu vậy. Lớp học có đông hơn và các cô thì thế nào ạ. Xin cảm ơn trước nhé.
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baubi11 Xem bài viết
    Hà à! Tít đi học ở Color House rồi, sau 1 tuần Tít đã quen dần với lớp. Tớ thấy Cô giáo ở đấy chăm bé khá tốt. Từ bữa ăn, giấc ngủ, thay quần áo thường xuyên cho Tít. Học phí tương đương với ở Ban Mai.
    Được thế thì mừng cho Tít quá. Trường đấy cũng tiện đường tớ đi làm vì tớ toàn đi từ Nguyễn Tuân ra Lê Văn Lương mà. Tớ đang tìm hiểu thêm mấy trường gần nhà, được thế thì tiện cho con hơn. Nếu ko duyệt được tớ sẽ hỏi thông tin về Color House để cho HP nhà tớ đi học cùng Tít nhé!

P/S: Gọi trên YM mấy lần mà chả thấy trả lời tớ gì cả!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi loncon va gacon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi Color House là ở đâu vậy. Lớp học có đông hơn và các cô thì thế nào ạ. Xin cảm ơn trước nhé.
    Trường đấy ở 102 Nguỵ Như Kon Tum, đối diện làng SV Hacinco (Song song với Lê Văn Lương và vuông góc với Nguyễn Tuân ấy)

Bạn tham khảo thêm thông tin ở đây:

Trường MN Color House ở 102 NNKTum (đối diện làng SV Hacinco) khu Trung hòa NC

http://colorhouse.com.vn/index.aspx?pages=contact&id=5
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ có con ở khu vực Thanh Xuân, cả Thanh Xuân Bắc và Thanh Xuân Nam
    Nhà mình cũng ở khu vực này, gần chỗ giáp danh, địa chỉ là Nguyễn Trãi, TX nhưng hộ khẩu thuộc phường Văn Quán. Con gái mình năm nay cũng lên 3 tuổi, đi mầm non tư thục từ hè năm ngoái. Mình đang rất muốn xin cho bé vào 1 trường công lập, trường nào cũng được miễn là thuộc TXB, TXN. Mẹ nào có mối giúp mình với nhé. (SMS cho mình theo số: 094348 8668 nếu có thể nhé). Thanks!!!
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Có thể giới thiệu cho mình 1 trường được ko, mình mà gửi con được ở đó thì rất tiện đường đi làm. Nếu có thể thì trả lời mình nhé or SMS cho mình theo số: 094348 8668. Thanks!!!
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh0602 Xem bài viết
    Chào bạn,
    Có thể giới thiệu cho mình 1 trường được ko, mình mà gửi con được ở đó thì rất tiện đường đi làm. Nếu có thể thì trả lời mình nhé or SMS cho mình theo số: 094348 8668. Thanks!!!
    Rất xin lỗi vì tớ ko giúp bạn dc. Bạn cố gắng tìm 1 cô giáo nào trong trường thì xin học cho con sẽ dễ hơn. Theo như người quen của mình nói thì 3t dễ xin, ko khó như 2T đâu.

Chúc bạn sớm xin được cho con vào trường công lập!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất xin lỗi vì tớ ko giúp bạn dc. Bạn cố gắng tìm 1 cô giáo nào trong trường thì xin học cho con sẽ dễ hơn. Theo như người quen của mình nói thì 3t dễ xin, ko khó như 2T đâu.

Chúc bạn sớm xin được cho con vào trường công lập!
    vậy bạn có quen cô giáo nào không ?bạn có thể giới thiệu hoặc cho mình số ĐT của 1 cô giáo nào đó ở 1trong 2 trường đó cũng đc ,Nếu bạn biết thì PM cho mình ,,mình xin cảm ơn và hậu tạ,
    • 209 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhờ người quen xin cho con mình tháng 9 này vào trường Tràng An học đấy, vì lúc đấy cu cậu vừa SN 3 tuổi, nhưng mới hôm qua thấy trả lời là đến lúc đấy thì hơi khó, vì hộ khẩu nhà mình lại là Nhân Chính, thấy nói là vào ngay bây giờ thì dễ hơn và phải chịu mất cỡ 2-3tr, mình đang lăn tăn quá, vì cũng sợ là cho con đi bây giờ con chưa tự xúc ăn được, sữa cũng chưa cầm cốc uống được, lo quá.