Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Thiên Thần Nhỏ CS2 - Quận Long Biên

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.6K Lượt đọc
  • 1K Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 1,086 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tin vui với các mẹ ở GL city này: hôm nay tớ nói chuyện với chị Hương - chủ trường Trường Mầm non Thiên Thần nhỏ (là chipchip2 đấy) thấy chị ấy bảo trường sắp khai trương địa điểm 2 tại số nhà 24, ngõ 544, phố Nguyễn Văn Cừ, Gia Lâm, Hà Nội. Ngày 25 tháng 06 năm 2004, từ 4-6 giờ chiều họ tổ chức buổi giới thiệu về trường đấy. Mẹ nào ở bên khu vực Gia Lâm muốn tham quan hay xem thông tin về trường thì qua đó mà xem nhé! Tớ thấy bảo các bé đăng ký nhập học ngay trong tháng 06/2007 sẽ được nhiều chương trình khuyến mại lắm đấy! Hyvọng là các mẹ sẽ tìm được trường tốt cho con mà lại không phải đi qua cầu:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,006 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mẹ nào có số điện thoại của trường này cho em xin với ạ. Thank các mẹ.
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me linh Xem bài viết
    Mẹ nào có số điện thoại của trường này cho em xin với ạ. Thank các mẹ.
    8771352 hoặc gặp cô Hương chủ trường ý 0912151685
    • 1,006 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Dicuty. Em đã liên lạc và gặp cô Hương.
    Em sẽ cho con học ở đây.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me linh ơi cho minh hỏi một chút Trường mầm non ThiênThần cơ sở vật chất, học phí thế nào? Bạn phổ biến sơ qua một chút cho mình nhé.Thanks
    • 1,006 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khỉ con 2004 Xem bài viết
    Me linh ơi cho minh hỏi một chút Trường mầm non ThiênThần cơ sở vật chất, học phí thế nào? Bạn phổ biến sơ qua một chút cho mình nhé.Thanks
    Học phí thì 1tr2/ 1 tháng bạn ạ.
    Cơ sở vật chất thì bình thường.
    Nhưng mình thích các cô ở đây.
    Có gì bạn cứ đến ngõ 544 Nguyễn Văn Cừ, nhìn vào là thấy trường đấy ngay. Tùy mỗi người 1 quan điểm nên mình nghĩ bạn nên đến tận nơi tham quan rồi quyết định.
    • 55 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có gì bạn cứ đến ngõ 544 Nguyễn Văn Cừ, nhìn vào là thấy trường đấy ngay. Tùy mỗi người 1 quan điểm nên mình nghĩ bạn nên đến tận nơi tham quan rồi quyết định.
    Mình vừa đăng kí cho con gái đi học ở chipchip2 ngô tất tố. Có mẹ nào đang có con theo học ở đó không? Bé tít nhà mình học lớp Pooh, mình lo lắm, vì bé hơi khó tính, lại chậm hơn các bé khác. mà Bé khóc thì khủng khiếp lắm, mẹ nào có kinh nghiệm mách em...

:Sick:
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Box này chìm nghỉm quá các mẹ ơi, mình kéo nó lên chút nhé :Smiling: .
    Các mẹ thấy các con chuẩn bị khai giảng thế nào rồi? Con nhà mình về thấy múa hát ra trò nhưng không thấy cô giáo và ban giám hiệu trường thông báo cụ thể gì với gia đình cả. Ít ra cũng phải thông báo cho mình còn có kế hoạch xin nghỉ làm để động viên con gái ngày khai trường chứ nhỉ? Mà này, các mẹ thấy vụ trao đổi thông tin giữa gia đình và nhà trường của trường này kém k ? Mình chọn trường tư thục vì thực chất đi làm rất bận nhưng mình thấy các cô & BGH ở đây hình như chưa nắm bắt được tâm lý phụ huynh gì cả. Thông tin cho PH học sinh thì cứ ù ù cạc cạc, các cô và BGH cũng k thấy thông báo gì cho gia đình cả :Sad: . Mình góp ý nhiều rồi mà thấy thay đổi chưa rõ rệt gì cả. Muốn biết gì thì toàn phải tự hỏi (hỏi con là chủ yếu), gọi điện hỏi cô giáo thì được trả lời: cô giáo đang bận dạy các cháu bên kia, k sang nghe máy được :Sad: . Chẳng lẽ thu học phí như vậy mà k lắp đợc máy lẻ tới từng lớp được à? Đâu phải cái gì cũng trao đổi với các cô văn phòng được đâu. Nói chung là buồn lắm, chẳng lẽ mới chuyển trường cho con về đấy lại chuyển đi. Mình chỉ mong sao BGH và các cô hiểu được tâm lý PH 1 chút để tụi mình yên tâm công tác, các mẹ nhỉ!
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bên CS1 ở Ngô Tất Tố mình cũng thấy các con đang tập khai giảng, hôm trước đưa cháu mình lên lớp đúng giờ tập võ, thấy 'đội hình' có vẻ đông vui lắm. Nhưng cũng chưa thấy có thông báo về ngày khai giảng. Mình thấy thường sẽ thông báo trước 1 tuần thì phải.
    Mẹ Winne cứ góp ý với Cô Hương - chủ trưởng ý, thi thoảng có vấn đề mình toàn gặp cô để trao đổi thôi.
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào mẹ linh, mình cũng cho con học ở Thiên thần nhỏ hồi đầu tháng năm, bé nhà mình học lớp cô Hà, bé nhà mẹ linh học lớp nào vậy?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dicuty Xem bài viết
    Bên CS1 ở Ngô Tất Tố mình cũng thấy các con đang tập khai giảng, hôm trước đưa cháu mình lên lớp đúng giờ tập võ, thấy 'đội hình' có vẻ đông vui lắm. Nhưng cũng chưa thấy có thông báo về ngày khai giảng. Mình thấy thường sẽ thông báo trước 1 tuần thì phải.
    Mẹ Winne cứ góp ý với Cô Hương - chủ trưởng ý, thi thoảng có vấn đề mình toàn gặp cô để trao đổi thôi.
    Các mẹ ơi, em ở bên Hà Nội nhưng làm việc bên Gia Lâm, định gửi con bên này cho gần mẹ và thỉnh thoảng còn qua thăm để ý con nhưng chưa biết thế nào. Mình đi tham quan thấy có 2 trường ổn nhất là Thiên Thần Nhỏ và Kid's Smile. Mình thấy các mẹ khen TTN nhưng lên lớp thấy cơ sở vật chất sơ sài quá, lại học ghép các lớp nên không yên tâm về chương trình học. Các mẹ tư vấn giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Linh ơi, chương trình học ở đây thế nào, em thấy các con học ghép nhiều độ tuổi 1 lớp nên thấy chẳng yên tâm chút nào cả. Chị cho ý kiến nếu thấy ổn em cho con đến học. Cám ơn chị nhé!
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_mai Xem bài viết
    Mẹ Linh ơi, chương trình học ở đây thế nào, em thấy các con học ghép nhiều độ tuổi 1 lớp nên thấy chẳng yên tâm chút nào cả. Chị cho ý kiến nếu thấy ổn em cho con đến học. Cám ơn chị nhé!
    Đáng lẽ ra mình đã viết một bài rất dài về trường Kid'smile nhưng mình lại kg post lên vì dù sao con mình cũng đã chuyển đi rồi, nói đi nói lại lại thành ra nói xấu trường đó dù rằng trường đó thật sự có rất nhiều vấn đề, những vấn đề rất nghiêm trọng và chỉ được phụ huynh của trường Kids'smile đưa ra cho tới khi nhà trường đó tổ chức họp phụ huynh sau khai giảng, điều này cũng có nghĩa phụ huynh đã kg lên tiếng chính thức suốt mấy tháng hè dù nhà trường đã hứa hẹn nhiều, chẳng biết liệu họ sẽ thực hiện như thế nào và được bao nhiêu những gì họ đã cam kết tại buổi họp phụ huynh. Mình thì thấy rằng quyết định chuyển trường cho con đến lúc này vẫn hoàn toàn đúng đắn. Từ lúc mình cho con học ở Thiên thần nhỏ, cháu rất thích đi học ở trường mới, về mặt cơ bản, Thiên thần nhỏ có mô hình giống Kid'sland con mình đã học, chỉ có thiếu là chưa có giáo viên tiếng Anh người nước ngoài và tổ chức cho các con đi dã ngoại hàng tháng. Tuy nhiên, điều đáng ghi nhận ở đây là thái độ của người phụ trách trường và kinh nghiệm của giáo viên, họ rất biết lắng nghe và đáp ứng những đòi hỏi chính đáng của phụ huynh như sửa chữa cơ sở vật chất cho khang trang, sạch sẽ hơn, lắp ngay thảm khi phụ huynh yêu cầu, mua sắm đồ chơi gỗ theo như đã thông báo, lắp camera và đang khẩn trương nối mạng để phụ huynh có thể quan sát được con trong giờ con ở lớp..., các con ăn thực đơn rất phong phú, giáo viên rất nhiệt tình, cởi mở, chuyên nghiệp, có chương trình học gửi về hàng tháng...

Nói thực với bạn, ấn tượng ban đầu khi mình tham quan cơ sở vật chất của Thiên thần nhỏ mình không ưng lắm đâu, nếu so sánh với Kid'smile thì kg bằng, đặc biệt lúc đó các lớp học đóng cửa , buông rèm, nhưng khi mình đến vào lúc các con đang học thì thấy phòng rất thoáng mát, sáng khi mở cửa sổ và ban công. Ngoài ra, đó cò là sự chuyên nghiệp, nhiệt tình của đội ngũ quản lý, giáo viên. Theo mình, nếu con bạn chưa học ở đâu thì nên cho bé đến học thử hoặc bạn đến thăm quan, nghe tư vấn thêm của các cô ở trường, nếu bạn cho con học ở trường này thì mình sẽ thường xuyên trao đổi thông tin, như vậy sẽ rất tiện để xây dựng và phát triển trường nơi mình gửi gắm cả niềm tin bạn ạ.
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bốngbang Xem bài viết
    Đáng lẽ ra mình đã viết một bài rất dài về trường Kid'smile nhưng mình lại kg post lên vì dù sao con mình cũng đã chuyển đi rồi, nói đi nói lại lại thành ra nói xấu trường đó dù rằng trường đó thật sự có rất nhiều vấn đề, những vấn đề rất nghiêm trọng và chỉ được phụ huynh của trường Kids'smile đưa ra cho tới khi nhà trường đó tổ chức họp phụ huynh sau khai giảng, điều này cũng có nghĩa phụ huynh đã kg lên tiếng chính thức suốt mấy tháng hè dù nhà trường đã hứa hẹn nhiều, chẳng biết liệu họ sẽ thực hiện như thế nào và được bao nhiêu những gì họ đã cam kết tại buổi họp phụ huynh..
    Xin lỗi, spam topic của các bạn . Nhưng mình rất quan tâm đến vấn đề của Kid'smlie .Nếu kg ngại vấn đề gì mẹ nó có thể sang topic của KS hoặc mẹ nó có thể PM cho mình đc kg . Cảm ơn mẹ nó nhiều !
    • 1,006 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bốngbang Xem bài viết
    Chào mẹ linh, mình cũng cho con học ở Thiên thần nhỏ hồi đầu tháng năm, bé nhà mình học lớp cô Hà, bé nhà mẹ linh học lớp nào vậy?
    Chào mẹ Anh Thư.
    Hôm nay mới trả lời mẹ nó được vì mình mới sinh em bé.
    Bé nàh mình là Khánh Linh, cũng học lớp cô Hà đấy, bé sinh tháng 10/2004.
    Mình biết bé Anh Thư rồi, hôm trước SN Khánh Linh, các cô chụp ảnh cả lớp, thấy bé nhà mình chỉ chị Anh Thư.
    về trường TTN, đúng như mẹ nó viết đấy, mình rất yên tâm, về cơ sở vật chất thì mình nghĩ khi đông các cháu thì trường sẽ đầu tư dần, còn cái quan trọng là kinh nghiệm của các cô thôi. Con mình có hôm về nói: mẹ ơi hôm nay lớp con có đồ chơi mới, mình hỏi là các cô mới mua à, nó bảo: không, các cô mang từ bên Ngô Tất Tố sang. Về vấn đề học chung của các lớp thì theo như mình biết thời gian tới sẽ tách lớp, hồi đầu do chưa đủ học sinh thì có ghép chung nhưng giờ học thì vẫn tách riêng bé ra bé, lớn ra lớn. Giờ đủ số lượng học sinh thì các cô đã tách ra các lớp riêng biệt.
    Mình tạm dừng ở đây đã. À, nhà mẹ nó ở đâu thế? Có gì trao đổi tiếp nhé.
    • 884 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào mẹ Khánh Linh nhé, hóa ra hai đứa nhà mình học cùng lớp, Anh Thư nhà mình sinh 19-05-2004, trước Khánh Linh 5 tháng thôi nên cho chúng nó là bạn nhé. Hóa ra Khánh Linh vừa có em bé nên thảo nào toàn thấy Ông đưa đón thôi nhỉ. Mình cũng vừa vào trang web camera thấy lớp các con đang ngủ ngoan, lạnh trời nên các cô cũng cho đắp chăn ấm rồi. Mình cũng như mẹ Khánh Linh thấy gửi con ở Thiên thần nhỏ rất yên tâm, cô giáo có kinh nghiệm, yêu trẻ, chương trình học và ăn uống phong phú. Chuyện mua đồ chơi thì hôm trước mình đến thấy nhà trường vừa mua đồ chơi gỗ. Trường bây giờ cũng sơn lại màu tường phòng cho ấm cúng, hợp với mùa đông, còn hàng rào cũng đang được trang trí hình các con thú, chắc khi nào xong cũng đẹp lắm. Được cái, bé nhà mình rất thích học ở đây, mình thấy các bé khác cũng vậy, trong trường các cô và các con rất thân thiện.

Mẹ Khánh Linh sinh bé được mấy tháng rồi, nếu kg đến đón con được thì thỉnh thoảng vào đây mình trao đổi nhé. Nhà mình ở gần trường thôi, ngõ 117 NGuyễn Sơn. Nhà Khánh Linh ở đâu?
    • 1,006 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Hình như thiên thần nhỏ 2 có mỗi mẹ Anh Thư và nhà tớ là 2 phụ huynh hay vào đây thôi hay sao ý mẹ nó nhỉ.
    Nhà Khánh Linh ở trên phố Bồ Đề, tít trên dốc cầu CD nên KL đi học cũng hơi xa. Tớ mới sinh em bé được tháng rưỡi, hehe,tưởng tớ đẻ dày ai dè xem ra mẹ nó còn dày hơn nhỉ.
    À mẹ Anh Thư nhắn tin cho chủ topic để đổi tên topic này chưa, hình như là mẹ Quang Kiên phụhuynh online của TTN1 ý.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị, em cũng đang định chuyển cho bé nhà em từ 20/10 Thợ Nhuôm, sang ChipchipGLam, nen muon tham khao y kien cac chi, truong day trong ca thu 7dung ko các chị? chiều em đi làm về muộn,ko biết cac cô trông đến mấy giờ, 1lowps có mấy cô và bao nhiêu cháu hả các chị, chị nào trả lời giúp em nhé, em cám ơn rất nhiều:Rose: :Rose:
    • 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monchic_forever Xem bài viết
    Chào các chị, em cũng đang định chuyển cho bé nhà em từ 20/10 Thợ Nhuôm, sang ChipchipGLam, nen muon tham khao y kien cac chi, truong day trong ca thu 7dung ko các chị? chiều em đi làm về muộn,ko biết cac cô trông đến mấy giờ, 1lowps có mấy cô và bao nhiêu cháu hả các chị, chị nào trả lời giúp em nhé, em cám ơn rất nhiều:Rose: :Rose:
    bạn ơi mình noi gương các mẹ cũng mới cho 2 bé nhà mình học tại Thiên thần nhỏ. ở đây có dịch vụ cho ăn tối và trả trẻ muộn. con nhà mình cũng ăn tại trường đấy, rồi xe đưa bé về khoảng 6-7h tối. cũng tiện lợi lắm, các cô có vẻ rất nhẹ nhàng. lớp bé nhà mình khoảng 9 bé. mà nghe nói nhà bạn gần Ngọc Thụy à?? nhà mình ở gần câu cá Đầm Sen. bạn gửi bé đi rồi mấy đứa nhà mình đi 1 xe ô tô càng tiện.Đt của mình: 0946075858. có gì alô nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang muốn cho con đi trẻ quá, mình định ra Tết là cho bé Gô đi học, lúc đó bé được 24 tháng rồi. Bên Gia Lâm mình thấy có 03 trường tư thục Kid Smile, Kid Garden, và Thiên thần nhỏ. Mình chưa biết nên cho bé đi học trường nào vì bé nhà mình ăn rất lâu, toàn ngậm thôi, mà lại còi nữa chứ, mình đang phải cho bé uống thuóc theo đơn của bác sĩ dinh dưỡng. Nếu mình cho bé đi học thì liệu các cô có kiên nhẫn cho bé ăn không nhỉ? Mỗi lần mình cho bé ăn phải mất từ 1-2 tiếng mới xong 1.5 bát cháo đấy, có khi ăn lại không hết nữa. Liệu các cô có cho bé uống thuốc không nhỉ? Uống một ngày 2-3 loại thuốc trước ăn và sau ăn cơ.
    Có mẹ nào ở bên Gia Lâm và cho con đi học rồi cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn các mẹ!