• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.05K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Mình đang ngắm nghía và chuẩn bị nộp đơn trái tuyến cho con vào trường này. Nghe nói là trường chuẩn quốc gia nên cũng tốt. Có mẹ nào biết thông tin gì về trường này cho mình biết với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tìm mãi mà không thấy trường MN TXB đâu, em xin mod cho 1 mảnh đất trên này để cắm dùi, lấy chỗ cho các mẹ và các bố có con học trường TXB vào chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    Vì bé nhà em lần đầu đi học nên nhà em chẳng biết xoay sở thế nào cả, vì hình như trường công không cho bố mẹ vào thăm trong giờ học nên chẳng biết tình hình con học ở đó có ổn không nữa.
    Mong tin từ các phụ huynh hoặc cựu phụ huynh của trường để các con có thể được chăm lo tốt hơn.
    Yêu các con nhiều lắm.
    :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.maitrang; 09/08/2009 vào lúc 04:15 PM.
    • 247 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình dự kiến sẽ là phụ huynh của MN TXB đây. Mình cũng đang rất muốn tìm hiểu các thông tin về trường này. Mẹ maitrang cho con đi học rồi có điều gì thì chia sẻ đi. Cả các mẹ khác nữa nhé. Nhưng các bé vào học đã được 1, 2 tuần gì rồi đúng k mẹ nó? Mẹ nó có thấy điều gì thay đổi ở bé k? Nói chung mình thấy người ta khen TXB hơn Tràng an, nhưng mình hỏi kỹ hơn là tại sao hơn thì họ chỉ nói, TXB là trường điểm quốc gia, Tràng an thì không phải.:Sigh:.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới học được 1 tuần thôi, lớp mẫu giáo 3 tuổi. mới tiếp xúc thì thấy các cô cũng nhẹ nhàng và dễ thương nữa. Trộm vía bé đi được mấy hôm nhưng về nhà ngoan lắm, đêm không khóc nhè gì cả. Chỉ có lúc đến lớp là còn khóc thôi. với lại chắc là nàng đanh đá quá nên thấy ở mặt có 1 số chiến tích, chắc do nàng "chiến đấu" với bạn cùng lớp. Nhưng có điều là khi đến lớp đón về thì thấy bé rất trầm và có vẻ thu người lại. Mình cũng không biết là như thế có sao không nữa. Còn ăn thì chắc là không rồi, vì ở nhà bé ăn rất chậm. đến lớp 3 cô mà trông bằng đấy cháu thì nàng đói cũng phải thôi. Chỉ còn cách về nhà dỗ cho nàng ăn thêm vậy.

các mẹ có ý kiến gì không donate cho em với ạ!
    • 2,045 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.maitrang Xem bài viết
    Bé nhà mình mới học được 1 tuần thôi, lớp mẫu giáo 3 tuổi. mới tiếp xúc thì thấy các cô cũng nhẹ nhàng và dễ thương nữa. Trộm vía bé đi được mấy hôm nhưng về nhà ngoan lắm, đêm không khóc nhè gì cả. Chỉ có lúc đến lớp là còn khóc thôi. với lại chắc là nàng đanh đá quá nên thấy ở mặt có 1 số chiến tích, chắc do nàng "chiến đấu" với bạn cùng lớp. Nhưng có điều là khi đến lớp đón về thì thấy bé rất trầm và có vẻ thu người lại. Mình cũng không biết là như thế có sao không nữa. Còn ăn thì chắc là không rồi, vì ở nhà bé ăn rất chậm. đến lớp 3 cô mà trông bằng đấy cháu thì nàng đói cũng phải thôi. Chỉ còn cách về nhà dỗ cho nàng ăn thêm vậy.

Em cũng đánh dấu với, con em sinh năm 2007 nhà cạnh Tràng An nhưng cũng hóng TXB xem có tốt hơn không vì quả thực trường TXB cũng gần cách có mấy dãy nhà.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

không thấy cụ phụ huynh nào tới share information nhỉ. Hay là WTT không có vị nào cho con học ở đó ngoài mình và 2 phụ huynh tương lai trangxu1810 và comaybk nhỉ.:Thinking::Thinking::Thinking:
    Thế thì mẹ lại phải oánh vật 1 mình roài :Sigh:
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Comaybk à, trộm vía bé nhà em dễ thương quá, nhìn iu quá cơ, chỉ muốn hun 1 cái thôi.:Kiss::LoveStruc:
    • 2,045 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

không thấy cụ phụ huynh nào tới share information nhỉ. Hay là WTT không có vị nào cho con học ở đó ngoài mình và 2 phụ huynh tương lai trangxu1810 và comaybk nhỉ.:Thinking::Thinking::Thinking:
    Thế thì mẹ lại phải oánh vật 1 mình roài :Sigh:
    Hihi em bé nhà em hồi đó 6 tháng bụ sữa trông ngon nghẻ thế chứ giờ còi rồi.

Về xin học thì em thấy trong khu nhà em thì một số học TA, một số học TXB. Có một chị cũng lớn lớn tuổi rồi bán hàng gần trường TA thì bảo:
    - Trường TXB thì chăm các con tốt hơn, cho ăn cho uống tốt hơn
    - Còn trường TA thì các hoạt động bên ngoài sân, với cả dậy thì tốt hơn
    - Còn trường chuẩn QG thì do chạy thôi không phải tự dưng có đâu. Mà em cũng nghĩ thế vì nhiều thứ giải nọ giải kia của các CQ cũng toàn do quen biết thôi nên em suy ra trường cũng thế.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comaybk Xem bài viết
    Hihi em bé nhà em hồi đó 6 tháng bụ sữa trông ngon nghẻ thế chứ giờ còi rồi.

Về xin học thì em thấy trong khu nhà em thì một số học TA, một số học TXB. Có một chị cũng lớn lớn tuổi rồi bán hàng gần trường TA thì bảo:
    - Trường TXB thì chăm các con tốt hơn, cho ăn cho uống tốt hơn
    - Còn trường TA thì các hoạt động bên ngoài sân, với cả dậy thì tốt hơn
    - Còn trường chuẩn QG thì do chạy thôi không phải tự dưng có đâu. Mà em cũng nghĩ thế vì nhiều thứ giải nọ giải kia của các CQ cũng toàn do quen biết thôi nên em suy ra trường cũng thế.
    Chắc là thế em nhỉ. cám ơn em đã "dò la" được một số thông tin thật hữu ích.:Rose::Rose::Rose:
    Chị thích trường công chỉ vì mỗi một lí do là chỗ chơi của các con rất rộng, các con có thể tiếp xúc với thiên nhiên cây cỏ hàng ngày. Còn về các điều kiện khác thì chắc không thể bằng mấy trường tư được. Nhưng vì mấy trường tư mà tốt thì xa nhà mình quá, không có ai đi đón bé được. Thế là, a lê hấp, vào trường công cho tiện. he he he...
    mẹ cũng đỡ tốn, để xiền cho con đi chơi, đi học đàn, học hát.
    • 247 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, ngoài những biểu hiện trên bé còn gì khác lạ nữa không? Mình thấy ở vài topic khác phàn nàn đón con về thì thấy áo ướt (vì ăn văng mà không được thay), quần bẩn (bé đi ị không được vệ sinh lắm), hoặc bị cô không cho đi ị.... Không biết mẹ nó có thấy những hiện tượng trên không?
    Nhà mình ngay cạnh TA, nhưng cũng ngóng sang TXB, vả lại, chỗ mình làm có 1 chị đã gửi con lớn ở TA, sang năm đến đứa bé thì bảo sẽ cho sang TXB vì bảo ở đó tốt hơn. Nhưng chị ấy cũng không phàn nàn gì về TA cả. Mình thì chẳng biết lựa chọn thế nào.
    • 2,045 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxu1810 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, ngoài những biểu hiện trên bé còn gì khác lạ nữa không? Mình thấy ở vài topic khác phàn nàn đón con về thì thấy áo ướt (vì ăn văng mà không được thay), quần bẩn (bé đi ị không được vệ sinh lắm), hoặc bị cô không cho đi ị.... Không biết mẹ nó có thấy những hiện tượng trên không?
    Nhà mình ngay cạnh TA, nhưng cũng ngóng sang TXB, vả lại, chỗ mình làm có 1 chị đã gửi con lớn ở TA, sang năm đến đứa bé thì bảo sẽ cho sang TXB vì bảo ở đó tốt hơn. Nhưng chị ấy cũng không phàn nàn gì về TA cả. Mình thì chẳng biết lựa chọn thế nào.
    Nhà mình nghiêng về TA vì gần nhà, sau này con lớn chút tự chạy về nhà được trong trường hợp không có người đón vì khả năng đó nhà tớ thì hay phải thế lắm.

Bên box trường TA thì cũng toàn các mẹ chê lắm í, nhưng kệ trường công thì chắc vẫn thế cho con tiếp xúc dần cho quen sau này chiến với đời.

Mẹ Maitrang có cho Mai Trang học trường tư trước khi vào trường công không? Em bé nhà em thì đang dự kiến tuần này or tuần sau là cho đi học trường tư Mai Ca ở Ngã tư sở í, rồi sang năm mới vào trường công.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó đã quan tâm, hôm đầu đến đón bé thì thấy quần áo sạch sẽ lắm, tóc tai rất gọn gàng ( hơn cả mẹ buộc vì mẹ vốn vụng làm lắm ), rồi cho chơi ngoài sân 1 lúc thì về. Sau khi chơi xong cậu ta vui vẻ hẳn lên, hát từ trường về tận nhà. về nhà cười nói rõ to ( trộm vía con). mấy ngày sau cũng thế. Nhưng có vẻ ghét mẹ vì mẹ là người đầu tiên bắt con đi học. Đi học được mấy hôm thì trường cho nghỉ vì dịch cúm . về nhà chơi được 2 ngày thì lại bị ốm rồi, hnay đang sụt sịt mẹ nó ạ. Biết là sẽ phải ổn định tâm lý mình nhưng mà vẫn sốt ruột quá cơ. Mong sao bé mau khỏi. Nhưng nói chung là mình thấy trường như vậy cũng khá tốt rồi. Chắc cũng tùy cô tùy cháu tùy bố mẹ nữa bạn nhỉ.:Smiling:
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà mình nghiêng về TA vì gần nhà, sau này con lớn chút tự chạy về nhà được trong trường hợp không có người đón vì khả năng đó nhà tớ thì hay phải thế lắm.

Bên box trường TA thì cũng toàn các mẹ chê lắm í, nhưng kệ trường công thì chắc vẫn thế cho con tiếp xúc dần cho quen sau này chiến với đời.

Mẹ Maitrang có cho Mai Trang học trường tư trước khi vào trường công không? Em bé nhà em thì đang dự kiến tuần này or tuần sau là cho đi học trường tư Mai Ca ở Ngã tư sở í, rồi sang năm mới vào trường công.
    Đúng rồi, mình cũng mong con mình tự chiến đấu cho mạnh mẽ lên, bố mẹ sao đi theo con khắp nơi được, comaybk nhỉ.
    Con nhà mình chưa đi học lần nào nên mình lo lắm. Cũng may mà tuần đầu như thế là tạm ổn. tốt nhất là bạn cứ cho con đi học Mai Ca trước đi. Hôm nhập học cho con cô giáo cũng khuyên các phụ huynh là nên học tư trước rồi hãy học trường công sau thì tốt hơn. Cô cũng đỡ mệt mà :Laughing::Laughing::Laughing:

Thực ra mình thấy 2 trường cũng chẳng khác gì đáng kể cả. nếu mà gần như nhà mẹ nó mà hết giờ con tự về được thì mình cũng sẽ cho con học TA thôi.
    • 132 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con mình cũng học TXB đây, cũng mới vào học năm nay thôi, con mình học lớp số 3 (lớp cô Hảo phụ trách). Trước đây con đã đi học trường tư được khoảng 1 năm rưỡi nên khi cho con sang trường công mình cũng rất lo. Mình không lo chuyện ăn uống của con mà lo những việc như trangxu cũng lo lắng ý, với lại lo chuyện con sẽ bị sốc vì chuyển sang môi trường mới, không được chăm sóc chu đáo như trường tư thục, con tuy là con trai nhưng khá nhõng nhẽo và rất hay yêu sách các cô.
    Nhưng giờ thì mình cũng thấy yên tâm rồi sau hơn 1 tháng quan sát con học hành. Con đã yêu trường mới, yêu cô giáo và đặc biệt là cô vẫn kiên trì xúc cơm cho con mình từ khi vào học tới giờ (chuyện mà mình nghĩ không bao giờ có với trường công và học sinh thì đông như thế mà con mình thì đã hơn 3 tuổi rồi, mình cũng không có hành động chăm sóc các cô như các mẹ khác ở trường công). Tuy nhiên chắc là vì khi học hè thì con mình vào lớp với các bạn lớn hơn 1 tuổi nên được cô ưu tiên hơn, còn từ tháng này đã học cùng các bạn 2007 nên đến ngày hôm qua thấy con nói với ông ngoại là cô giáo bảo con phải bảo bố mẹ tập cho xúc ăn, từ nay cô sẽ không xúc cho nữa đâu.
    Mình thấy trường công đông học sinh nên các cô cũng không thể chăm các con từng li từng tí được vì thế bố mẹ cần dạy con tự lập thì đi học sẽ ổn thôi (cái này mình rất cố gắng nên mình thấy con cũng ổn, chỉ có chuyện ăn làm mình chịu chết, nếu kg ép cậu ta ăn thì cậu ta nhịn cả ngày cũng chả sao).
    Các cô thì cũng có cô tốt cô dở, cô ở trường công hay trường tư thì cũng vậy thôi vì vậy các mẹ cần xác định mình muốn gì cho con. Như con mình thì khi nhỏ học trường tư để cô chăm cho tốt học được gì thì học, lớn hơn thì mình mong con mình biết tự lập, có không gian để chơi, có môi trường rộng để học cách "chiến đấu với đời" như mẹ gì nói ấy nên cho con sang trường công. Đơn giản vậy thôi.
    À còn một việc này nữa, lâu nay toàn ông ngoại đưa con đi học. Sáng nay mình đưa con đi thì gặp một trường hợp thế này: Ngồi ăn sáng ở bàn bên cạnh mẹ con mình có 1 cô bé xinh xẻo mà trắng lắm được người giúp việc cho ăn - mình đoán vậy, lúc đầu mình tưởng 2 chị em vì con bé kia chắc khi nhỏ sinh thiếu tháng hoặc bị bệnh bẩm sinh nên bé lắm nhìn như đứa trẻ học lớp 3 thôi, đến khi nhìn mặt thì mới biết. Nó cho bé gái kia uống sữa mà bé không chịu uống thế là nó nghiến răng véo 1 cái vào tay, 1cái vào đùi mà véo rât đau, bé gái kia đau quá khóc thì nó giơ tay ra dọa tát thế là bé sợ quá chỉ dám mếu máo thôi. Mình bất ngờ quá định quát con bé kia nhưng chẳng hiểu sao lúc ấy không mở mồm ra được, lại cứ nghĩ nhỡ con hay cháu nó thì sao thế là mình lại thôi. Trên đường đi làm mình cứ bị ám ảnh mãi cái hình ảnh ấy, rồi lại tự trách mình sao không cho con bé ấy 1 trận. Có mẹ nào thuê giúp việc thì phải chú ý nhé, mà có mẹ nào tình cờ quen biết cha mẹ em bé ấy thì phản ánh cho họ biết.
    • 247 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

MÌnh thì vẫn định cho con đi trường công. Nhưng mình rất hay lo đủ thứ mà các mẹ khác từng kể. Có lẽ là lo rồi thì cũng phải cho con đi học thôi, chứ cứ ấp ủ cưng nựng mãi cũng chẳng tốt cho con.
    Mà mẹ nó thấy box trường TA ở chỗ nào thế? Hihi cho mình cái link để mình tham khảo với. Cảm ơn mẹ nó nhiều.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuphilong Xem bài viết
    Con mình cũng học TXB đây, cũng mới vào học năm nay thôi, con mình học lớp số 3 (lớp cô Hảo phụ trách). Trước đây con đã đi học trường tư được khoảng 1 năm rưỡi nên khi cho con sang trường công mình cũng rất lo. Mình không lo chuyện ăn uống của con mà lo những việc như trangxu cũng lo lắng ý, với lại lo chuyện con sẽ bị sốc vì chuyển sang môi trường mới, không được chăm sóc chu đáo như trường tư thục, con tuy là con trai nhưng khá nhõng nhẽo và rất hay yêu sách các cô.
    Nhưng giờ thì mình cũng thấy yên tâm rồi sau hơn 1 tháng quan sát con học hành. Con đã yêu trường mới, yêu cô giáo và đặc biệt là cô vẫn kiên trì xúc cơm cho con mình từ khi vào học tới giờ (chuyện mà mình nghĩ không bao giờ có với trường công và học sinh thì đông như thế mà con mình thì đã hơn 3 tuổi rồi, mình cũng không có hành động chăm sóc các cô như các mẹ khác ở trường công). Tuy nhiên chắc là vì khi học hè thì con mình vào lớp với các bạn lớn hơn 1 tuổi nên được cô ưu tiên hơn, còn từ tháng này đã học cùng các bạn 2007 nên đến ngày hôm qua thấy con nói với ông ngoại là cô giáo bảo con phải bảo bố mẹ tập cho xúc ăn, từ nay cô sẽ không xúc cho nữa đâu.
    Mình thấy trường công đông học sinh nên các cô cũng không thể chăm các con từng li từng tí được vì thế bố mẹ cần dạy con tự lập thì đi học sẽ ổn thôi (cái này mình rất cố gắng nên mình thấy con cũng ổn, chỉ có chuyện ăn làm mình chịu chết, nếu kg ép cậu ta ăn thì cậu ta nhịn cả ngày cũng chả sao).
    Các cô thì cũng có cô tốt cô dở, cô ở trường công hay trường tư thì cũng vậy thôi vì vậy các mẹ cần xác định mình muốn gì cho con. Như con mình thì khi nhỏ học trường tư để cô chăm cho tốt học được gì thì học, lớn hơn thì mình mong con mình biết tự lập, có không gian để chơi, có môi trường rộng để học cách "chiến đấu với đời" như mẹ gì nói ấy nên cho con sang trường công. Đơn giản vậy thôi.
    À còn một việc này nữa, lâu nay toàn ông ngoại đưa con đi học. Sáng nay mình đưa con đi thì gặp một trường hợp thế này: Ngồi ăn sáng ở bàn bên cạnh mẹ con mình có 1 cô bé xinh xẻo mà trắng lắm được người giúp việc cho ăn - mình đoán vậy, lúc đầu mình tưởng 2 chị em vì con bé kia chắc khi nhỏ sinh thiếu tháng hoặc bị bệnh bẩm sinh nên bé lắm nhìn như đứa trẻ học lớp 3 thôi, đến khi nhìn mặt thì mới biết. Nó cho bé gái kia uống sữa mà bé không chịu uống thế là nó nghiến răng véo 1 cái vào tay, 1cái vào đùi mà véo rât đau, bé gái kia đau quá khóc thì nó giơ tay ra dọa tát thế là bé sợ quá chỉ dám mếu máo thôi. Mình bất ngờ quá định quát con bé kia nhưng chẳng hiểu sao lúc ấy không mở mồm ra được, lại cứ nghĩ nhỡ con hay cháu nó thì sao thế là mình lại thôi. Trên đường đi làm mình cứ bị ám ảnh mãi cái hình ảnh ấy, rồi lại tự trách mình sao không cho con bé ấy 1 trận. Có mẹ nào thuê giúp việc thì phải chú ý nhé, mà có mẹ nào tình cờ quen biết cha mẹ em bé ấy thì phản ánh cho họ biết.
    cám ơn mẹ Phi Long đã chia sẻ. Thế là con trai mẹ sinh năm 2007 phải không, trộm vía nhìn anh cu ra dáng thế nhỉ. Bé nhà mình sinh năm 2006 cơ, mà đi học về dạo này hay nhõng nhẽo quá. Nhà mình cũng toàn ông nội đưa đi học, vì mới lần đầu đi học nên nàng cũng shock lắm, nhìn cũng thương lắm cơ. nhưng thôi, cố gắng tháng đầu xem thế nào.
    Con mình học lớp 3 tuổi mà cô cũng chăm lắm. Cô bảo có hôm ăn trớ đến 2 lần mà cô vẫn kiên trì xúc lần thứ 3, ở nhà mà thế chắc là tớ cho nhịn rồi. :Laughing:
    Cô còn an ủi mẹ là cố gắng lên, 1 tháng nữa sẽ thấy con ngoan thôi mà. thực sự thì mình thấy các cô ở trường cũng dễ thương lắm các mẹ ạ.
    Nghe mẹ Phi long kể chuyện cô bé giúp việc kia mà sợ quá, không biết con cái nhà ai để mà bảo bố mẹ bé nhỉ. Tội nghiệp bé quá.:Sad:
    Mẹ Phi Long cho con đi học có gì vui hay chưa vui thì vào chia sẻ cho bọn mình với nhé. Cám ơn mẹ nó nha!:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.maitrang; 21/08/2009 vào lúc 08:53 AM.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

MÌnh thì vẫn định cho con đi trường công. Nhưng mình rất hay lo đủ thứ mà các mẹ khác từng kể. Có lẽ là lo rồi thì cũng phải cho con đi học thôi, chứ cứ ấp ủ cưng nựng mãi cũng chẳng tốt cho con.
    Mà mẹ nó thấy box trường TA ở chỗ nào thế? Hihi cho mình cái link để mình tham khảo với. Cảm ơn mẹ nó nhiều.
    Link đây này mẹ nó ơi

Trường Mầm non Tràng An - Thanh Xuân Bắc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Phi Long đã chia sẻ. Thế là con trai mẹ sinh năm 2007 phải không, trộm vía nhìn anh cu ra dáng thế nhỉ. Bé nhà mình sinh năm 2006 cơ, mà đi học về dạo này hay nhõng nhẽo quá. Nhà mình cũng toàn ông nội đưa đi học, vì mới lần đầu đi học nên nàng cũng shock lắm, nhìn cũng thương lắm cơ. nhưng thôi, cố gắng tháng đầu xem thế nào.
    Con mình học lớp 3 tuổi mà cô cũng chăm lắm. Cô bảo có hôm ăn trớ đến 2 lần mà cô vẫn kiên trì xúc lần thứ 3, ở nhà mà thế chắc là tớ cho nhịn rồi. :Laughing:
    Cô còn an ủi mẹ là cố gắng lên, 1 tháng nữa sẽ thấy con ngoan thôi mà. thực sự thì mình thấy các cô ở trường cũng dễ thương lắm các mẹ ạ.
    Nghe mẹ Phi long kể chuyện cô bé giúp việc kia mà sợ quá, không biết con cái nhà ai để mà bảo bố mẹ bé nhỉ. Tội nghiệp bé quá.:Sad:
    Mẹ Phi Long cho con đi học có gì vui hay chưa vui thì vào chia sẻ cho bọn mình với nhé. Cám ơn mẹ nó nha!:Rose::Rose::Rose:
    Ôi mình type nhầm, con mình sinh 6/2006, bằng tuổi bé nhà bạn đấy. Còn chuyện cô bé kia thì mình về "điều tra" qua ông ngoại thì biết đó là dì ruột của bé gái đó. Ông nói sáng nào mẹ bé ấy cũng chở em và con qua trường để em cho con ăn rồi đi làm.

Qua chuyện con gái bạn và con trai mình thì chắc những vấn đề như các mẹ lo lắng không có đâu nhỉ. Cô vẫn xúc cho các con ăn này, con vẫn đi vệ sinh bình thường chứ chả phải nhịn.

Cô không xúc cho con nữa vì giờ con học cùng các bạn bằng tuổi, mà con còn có vẻ nhỉnh hơn các bạn nữa nên chắc phải ưu tiên những bạn bé hơn và con phải tập tính tự lập nữa. Mình hoàn toàn ủng hộ các cô điều này và cũng mong con độc lập. Mình nói với các cô thôi không xúc cho con nữa, để con đói chắc con chịu ăn thôi chứ bố mẹ cung hết cách rồi. Thực ra, con mình biết tự xúc nhưng con lười ăn nên cú thấy bát cơm là khóc không chịu ăn nên không tự xúc thôi. Cô còn dặn con học lớp phát triển toàn diện (cả trường có 3 lớp thôi) nên nếu không ăn uống được sẽ khó có sức khỏe mà học. (Chả hiểu trẻ con học gì mà ghê thế:Smiling::Smiling

Buồn cười anh chàng lắm cơ, hôm cô giáo dặn anh ấy là về nói bố mẹ tập cho tự xúc ăn, khi về đến chân cầu thang anh ta mới nói với ông ngoại yêu cầu của vô giáo rồi thủ thỉ với ông: " Ông ơi ông đến lớp nói với cô giáo xúc cho con vơi bớt rồi con mới tự xúc được".hehe. Hôm sau mẹ cháu đến kể lại với cô, cô bảo bó tay với anh ấy.

Còn chuyện các mẹ lo cô bắt nhịn không cho đi vệ sinh ở topic khác làm mình cũng lo điều nay, các con không dám đi ở trường thì hôm kia mình trốn về sớm tranh thủ đón con, thấy cậu ta đang ngồi ị trong toalet mà mừng mới chết chứ.

Tóm lại là sau này thì không biết nhưng từ khi con đi học tới giờ thì mình thấy ổn, các cô cũng dễ thương chỉ có điều không bao giờ chủ động phản ánh tình hình của con nếu mẹ không hỏi. Nhưng với mục đích khi gửi con vào trường thì mình thấy hài lòng và yên tâm rồi.

Các mẹ gửi con ở trường này chịu khó vào đây chia sẻ nhé. Có gì gặp ở trường còn tranh thủ trao đổi thông tin nữa chứ. Rảnh rang thì off ẹp vì chắc nhà các mẹ cũng ở quanh khu vực trường thôi phải không.
    Chúc các mẹ và cả mình không phải lo lắng phân vân khi con đi học nữa.:Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieuphilong; 21/08/2009 vào lúc 02:30 PM.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trộm vía con trai mẹ Phi Long nói được câu dài ghê, mà đầy đủ trọn vẹn cả ngữ nghĩa nữa chứ. Con gái mình chậm nói lắm. Về nhà cứ hỏi ở lớp thế nào là khóc. tuần đầu đi về ngoan lắm mà tuần này lại hư rồi, đi học cứ nhõng nhẽo chán chê rồi mới vào lớp. Con trai mẹ nó học lớp số mấy, nàng nhà mình học lớp số 5. Hôm nào các mẹ ọp ẹp cho vui nhỉ. Mẹ nó là bé đầu hay thứ 2 rồi. Khi nào mẹ rỗi nhắn cho mình để gặp nhau buôn bán tí nhé. ĐT của mình là 0986852789. Mong các con đi học ngoan và mạnh khoẻ!
    • 247 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình lang thang mãi ở Tràng an và Thanh xuân bắc rồi, có lẽ sẽ cho con học Thanh xuân bắc thôi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5