Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Thần Đồng Việt (Pro-kids) - Q. Tân Bình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.08K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ai có baby học ở trường này thì vào đây trao đổi thông tin nha. Bé nhà em mới học ở đây được 1 tháng. Các mẹ có nhận xét gì về Thần Đồng Việt thì comment vào đây chia sẻ với nhau nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 172 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

@ Bạn này đang ở HCMC hay HN mà nghe tên trường lạ quá nhỉ. Mình đang ở SG. Mình cũng đang tìm trường để gởi bé đây. Bé nhà mình 15 tháng rồi. Có Mẹ nào biết thì chia sẽ với nhé
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choconcuaba Xem bài viết
    @ Bạn này đang ở HCMC hay HN mà nghe tên trường lạ quá nhỉ. Mình đang ở SG. Mình cũng đang tìm trường để gởi bé đây. Bé nhà mình 15 tháng rồi. Có Mẹ nào biết thì chia sẽ với nhé
    Trường Thần Đồng Việt ở 19 Đồng Nai p2 Tân Bình TPHCM. Nhưng trường chỉ nhận bé từ 20 tháng thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumomama Xem bài viết
    Trường Thần Đồng Việt ở 19 Đồng Nai p2 Tân Bình TPHCM. Nhưng trường chỉ nhận bé từ 20 tháng thôi.
    Bạn có biết trường này có website để mình tham khảo không? Cám ơn
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiddo Xem bài viết
    Bạn có biết trường này có website để mình tham khảo không? Cám ơn
    Mình không nhớ website nhưng bạn có thể gọi đến văn phòng của trường để hỏi thêm thông tin.
    • 151 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi,sumomama,mẹ Thỏ đây. Em khỏe không? sumo sao rồi? đi hoc ngoan không?có khóc nhè không? trường đó tốt chứ? em còn làm chỗ cũ không? bữa nào chở sumo qua chơi nha...
    • 358 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các chị ơi, em thấy trường này gần nhà em nên cũng tính sau này sẽ cho con học ở đây, các chị có con học ở đây có comment gì không, cho em biết với, cám ơn các chị nhiều.
    Trường này nhận các cháu từ mấy tháng tuổi trở lên và học phí bao nhiêu ạh
    • 805 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumomama Xem bài viết
    Các mẹ ơi ai có baby học ở trường này thì vào đây trao đổi thông tin nha. Bé nhà em mới học ở đây được 1 tháng. Các mẹ có nhận xét gì về Thần Đồng Việt thì comment vào đây chia sẻ với nhau nhé!
    Mẹ Sumo cho bé đi học bên Pro Kid rồi ah? Lúc trước em thấy mẹ Sumo post bài trong topic trưòng Kirin. Sao Sumo chuyển truờng vậy chị? Em cũng đang xem xét 2 trường này cho Nghế đi học, chị comment cho em với nha!
    Mụ đầu rồi, chả biết ký gì nữa!:Sigh:
    • 151 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bạn có thể gửi bé học thần đồng việt được nếu bé được 18t trở lên.Bé mình cũng chuyển từ Kirin sang đasy, đuợc gần 1 năm rồi và rất tốt và yên tâm.Bên Kirin giwof nghe nói vắng lắm, và cô ko có trách nhiệm bằng.thân chào. dt liên lạc là: 38486907
    • 805 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em đi tham quan prokid, lúc trước ó 2 trụ sở, bây giờ gom lại 1 chỗ, thấy sân truờng và chỗ chơi ngoài trời nhỏ, không biết bé chơi ở đâu nhỉ? Hay suốt ngày ở trong phòng? 1 phòng 20 bé hơi chật!
    Em lên xem bảng sinh hoạt và lịch ăn dán ngoài cửa thấy ghi sai chính tả!...Không hiểu thế nào nữa???
    Mụ đầu rồi, chả biết ký gì nữa!:Sigh:
    • 218 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Minh đến trường hỏi, thấy cô trả lời rất an tâm, nhưng thấy có mấy điểm thế này:
    - Cô bảo cho con đến học thử 2 buổi sáng, mình hỏi có phải đăng ký không vì sợ đến không báo trước con sẽ ăn lấn sang phần các bạn khác, cô bảo không cần. Nhưng khi đến học, tới giờ ăn thấy cô chạy sang bàn khác hỏi: "còn cháo không chi?", thế nếu không còn, hoặc con mình ăn rồi thì khi các bạn đến đủ thì...sao nhỉ?
    - Bạn đang cầm đồ chơi (giờ ăn nên chả biết của bạn ấy hay của trường), có bạn mới tới khóc, cô rất tự nhiên giật luôn đồ chơi của bạn đang cầm đưa cho bạn mới tới, có mình đứng đấy nên cô "an ủi" khi thấy bạn kia tròn mắt "nhường cho bạn mới tới", cứ vậy sợ rằng các bạn sẽ tha hồ thoải mái mà giật đồ chơi của nhau mất thôi
    - Thấy cô hiệu trường nói năng với mấy co giáo khác không được nhẹ nhàng lắm, hơi chủ quan nhưng nhận xét thấy cô có vẻ không "hiền". Mình để ý chuyện này vì nguyên nhân chính cho con chuyển trường cũ là vì...cô hiệu trưởng

Ngoài ra thấy một số cái được ban đầu là: trường không bắt đóng tiền "cơ sở vật chất" mà chia đều theo từng tháng, hồ sơ không phải "khám sức khỏe" đỡ mất thời gian thủ tục hình thức cho phụ huynh...

Mình băn khoăn thế có mẹ nào giải thích hộ mình, để mình được an tâm chứ tìm trường cho con mệt quá
    • 227 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

banglang oi
    bạn chuyển truờng cho bé từ ki rin sang tdv a
    bé nhà mình 2 tuổi. và mình cũng đang băn khoăn giữa 2 trường này.
    bạn có thể cho mình biết học phí của TDV không (học phí của ki rin hơi cao, với mình - 2.4t/th)
    cam on ban nhe
    • 151 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi, mình chuyển bé sang TDV cũng vì lý do học phí tăng cao dó mà chất lượng bên kirin thì ngày càng giảm.Bên TDV hphí chỉ có 1tr9 thôi, ko phải đóng thêm khoản nào nữa,MÀ bé học thấy ok,Bạn có thể đến tham quan
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, minh ở Phường 17 gò vấp, các mẹ có biết có trường nào gần đấy mà chất lượng tốt không? bé nhà mình được 20 tháng rồi mà có vẻ nhỏ hơn các bé khác cùng tuổi nên mình không yên tâm gởi bé ở trường công. mình muốn tìm trường nào có thể chăm sóc bé kỹ một chút vì mình lo là bé không ăn được như các bé khác.
    cám ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào me-baby
    bé nhà mình cũng rất khó ăn nên mình hiểu sự lo lắng của mẹ
    bé nhà mình đã được 2 tuổi rưỡi và mình cũng đang thử gởi bé học ở trường happy kids đường Lê đức thọ phường 17, gò vấp.
    mình thấy ở đấy các cô chăm bé kỹ lắm. thú thật mình cũng chỉ mới gởi bé có 4 ngày thôi , 2 ngày đầu tiên bé khóc dữ lắm, nhưng bây giờ thì bé đã hết khóc rồi. me-baby có thể đến thăm trường, mình thấy ở đấy sạch và vệ sinh lắm, thực đơn cũng rất tốt.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mẹ me-baby
    con mình cũng khó ăn như bé của mẹ nên mình hiều sự băn khoăn của mẹ
    bé nhà mình đã 2 tuổi rưỡi rồi nhưng cũng kén ăn lắm.
    tuần vừa rồi mình mới đăng ký cho bé học ở trường mới mở gần nhà mầm non happy kids
    mình cũng ở phường 17 quận gò vấp.
    2 ngày đầu bé khóc dữ lắm nhưng bây giờ thì vui vẻ lại rồi
    mình thấy các cô ở happy kids chăm bé kỹ lắm, ăn uống thấy rất vệ sinh (mình chỉ quan sát nhà bếp và thức ăn của bé thôi).
    mẹ me-baby có thể tới tham quan thử
    trường nằm ở trên đường lê đức thọ.
    • 370 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trường này giờ chuyển về 40-40/2 lam Sơn F2 Tân Bình .Mình có đến rồi ,thấy sân chơi của bé rộng mà nhiều trò ,trường cũng rộng rãi nhưng mình có mấy nhận xét thế này .
    -Phòng ốc trông không sạch sẽ lắm
    -trong phòng học ít đồ chơi
    -phòng thiết kế ko thoáng thành ra bé cứ phải ở trong máy lạnh suốt ngày ,vì nếu mở cửa sẽ rất bí.
    -Cầu thang trải thảm ->rất hay gây dị ứng và là mầm bệnh với bé.
    -Trong phòng thì trải xốp trông rất dơ ,khó vệ sinh

Mình đang định cho con học ở đây vì gần nhà thế nhưng còn lăn tăn mấy điểm trên .Có mẹ nào có ý kiến gì thì chia sẻ cho mình với.

gần đấy mình thấy có Chuột Túi Thông Minh mình cũng ghé xem rồi

- phòng ốc thoáng sạch
    - toilet riêng ko chung trong phòng (điểm này mình thích vì bé hay chơi trên sàn, chống tay xuống sàn nên mình ko thích có toilet trong phòng)
    _Sàn gỗ trông rất sạch
    -Giáo viên Tiếng anh người nc ngoài dạy rất nhiệt tình ,trông thì thấy yêu trẻ
    thế nhưng con mình năm nay học lớp chồi thì lớp chồi và lớp lá ko đc học tại địa điểm đó mà phải dẫn ra 1 căn nhà khác học ,trong khong ra trường ra lớp gì cả ,mà mình cũng ko biết phòng ốc bên đó thế nào.

trong 2 trường trên các mẹ ai có con học rồi thì chia sẻ cho em với .
    -

TRang của Putt đây ạ! http://my.opera.com/thuchien74/albums/