• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Sunlower ở Khu Mỹ Đình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ở khu Mỹ Đình ơi, mình đang gửi con ở Trường Sunlower (địa chỉ biệt thự số 16, BT6, khu chung cư Mỹ Đình II, tel: 787 1047) mình thấy rất hài lòng vì trường lớp sạch đẹp, các cô tận tình, chương trình học hợp lý, hiện giờ mới chi có hơn 20 cháu, học phí rẻ hơn trường Đoàn Thị Điểm, chế độ ăn uống khá tốt vì con mình đi học 3 thang tăng được 2 kg. Mẹ nào có quan tâm cho con đến tham quan nhé....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi thay mọi người nói ở HN này có rất nhiều trường mầm non dùng hệ thống phần mềm vè dinh dưỡng và vui chơi cho trẻ rất hay ko biết trường đó có không nhỉ ? tôi nghe như là kidsmart hay nutrikid gi day?
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Bond ơi, ở đó cho gửi trẻ từ bao nhiêu tháng trở lên, học phí bao nhiêu? Cho mình thêm một chút thông tin nhé

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHaiSam
    Mẹ Bond ơi, ở đó cho gửi trẻ từ bao nhiêu tháng trở lên, học phí bao nhiêu? Cho mình thêm một chút thông tin nhé
    Minh cung muốn biết thông tin về trường với, học phí bao nhiêu và tiền ăn bao nhiêu, có bao nhiêu phòng cậu nhỉ? Hôm qua tớ có ghé xem khu nhà trẻ sắp mở ở cuối đường Phong Sắc kéo dài. Toàn bộ tầng 2 giành làm khu nhà trẻ, phòng cực rộng 80M2/phòng, ánh sáng đầy đủ, nhà ăn rộng và hoành tráng, các lớp học cách xa nhau không gây ảnh hưởng đến nhau, mỗi lớp có một vệ sinh riêng cực rộng và thiết kết đẹp cho trẻ nhỏ... Nhưng phải sau tết nó mới khai trương cơ các mẹ ạ. Từ Mỹ Đình sang đấy chắc cũng gần thui nhỉ?
    • 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dear các mẹ, ở trường Sunflore hình như nhận các cháu từ 18 tháng, nhưng có the bé hơn cũng nhận vì mình thấy có cháu còn phải bế. Học phí thì 500.000/tháng với trẻ trên 3 tuổi, còn dưới hình như là 600,000 (nếu có nhu cầu các mẹ cứ gọi điện đến trường mà hỏi các cô nhiệt tình lắm), tiền ăn 8.000/ngày. Phòng học thì không thể chê được, sàn gỗ, thoáng mát, đầy đủ ánh sáng, đằng trước toà nhà là sân rộng của khu đo thị nên các cháu tha hồ chơi các hoạt động ngoài trời. Mới chỉ có trên 20 cháu nên mỗi lớp chỉ khoảng 7-8 cháu thì phải, có 4 cô giáo và đang tuyển thêm, các mẹ cứ qua tham quan sẽ có quyết định tốt hơn. Chúc các mẹ chọn cho con mình 1 trường tốt.Tel của nhà trường: 04. 787 1047
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bond
    Các mẹ ở khu Mỹ Đình ơi, mình đang gửi con ở Trường Sunlower (địa chỉ biệt thự số 16, BT6, khu chung cư Mỹ Đình II, tel: 787 1047) mình thấy rất hài lòng vì trường lớp sạch đẹp, các cô tận tình, chương trình học hợp lý, hiện giờ mới chi có hơn 20 cháu, học phí rẻ hơn trường Đoàn Thị Điểm, chế độ ăn uống khá tốt vì con mình đi học 3 thang tăng được 2 kg. Mẹ nào có quan tâm cho con đến tham quan nhé....
    Nhà em cũng ở khu Mỹ Đình này, em cũng đang để ý trường Sunflower đẫy nhưng con em còn bé quá mới được 5 tháng thôi mà nhà lại chẳng có ai nên em vẫn phải nghỉ làm để ở nhà trông cháu. Không biết trường đó có nhận em bé như nhà em ko nhỉ nhưng chắc cũng phải mấy tháng nữa em mới đi gửi thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ơ mẹ định đưa con đi sang NPS àh? Mình vừa trả lời cho mẹ nào hỏi về camera quan sát trên internet ý nhỉ, sao mẹ không cho con học ở Green Garden cho gần nhà? Khu đo thị Mỹ Đình-Phạm Hùng đấy. Trẻ nhỏ cho đi xa tội lắm.
    • V&L
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear các mẹ, ở trường Sunflore hình như nhận các cháu từ 18 tháng, nhưng có the bé hơn cũng nhận vì mình thấy có cháu còn phải bế. Học phí thì 500.000/tháng với trẻ trên 3 tuổi, còn dưới hình như là 600,000 (nếu có nhu cầu các mẹ cứ gọi điện đến trường mà hỏi các cô nhiệt tình lắm), tiền ăn 8.000/ngày. Phòng học thì không thể chê được, sàn gỗ, thoáng mát, đầy đủ ánh sáng, đằng trước toà nhà là sân rộng của khu đo thị nên các cháu tha hồ chơi các hoạt động ngoài trời. Mới chỉ có trên 20 cháu nên mỗi lớp chỉ khoảng 7-8 cháu thì phải, có 4 cô giáo và đang tuyển thêm, các mẹ cứ qua tham quan sẽ có quyết định tốt hơn. Chúc các mẹ chọn cho con mình 1 trường tốt.Tel của nhà trường: 04. 787 1047
    Me Bond oi, nhóc nhà tôi cũng đang học bên trường Đoàn Thị Điểm. Tôi cũng đang định chuyển sang Sunlower đay. Cho tôi hỏi một chút là bên í, đồ chơi có nhiều không, khu vực chung có chỗ để chơi trò chơi không. Sáng ra có tập thể dục tập thể không, một ngày các con được ra ngoài chạy nhảy bao lâu. Cám ơn me Bond nhiều.
    • 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào mẹ V&L, hôm nay mới vào web, không biết mẹ đã cho con sang Sunflower học chưa? Mình thấy đồ chơi bên này cũng tạm đủ, mình thì không quan tâm đến đồ chơi lắm, bởi mình nghĩ về nhà chúng nó chơi cũng được, đến lớp để rèn luyện nề nếp tập thể và làm quen với việc học, điều này mình thấy Sunflower đáp ứng được. Còn sân chơi thi bao la, nói đùa cho vui thôi, mình thấy các cháu được đưa ra ngoài sân trước của chung cư tập thể dục khoảng 30' đầu giờ sáng, con mình toàn ăn muộn nên cu cậu không được tập thể dục. Có gì bạn sang đấy tham quan thì tốt hơn. Bye
    • V&L
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ V&L, hôm nay mới vào web, không biết mẹ đã cho con sang Sunflower học chưa? Mình thấy đồ chơi bên này cũng tạm đủ, mình thì không quan tâm đến đồ chơi lắm, bởi mình nghĩ về nhà chúng nó chơi cũng được, đến lớp để rèn luyện nề nếp tập thể và làm quen với việc học, điều này mình thấy Sunflower đáp ứng được. Còn sân chơi thi bao la, nói đùa cho vui thôi, mình thấy các cháu được đưa ra ngoài sân trước của chung cư tập thể dục khoảng 30' đầu giờ sáng, con mình toàn ăn muộn nên cu cậu không được tập thể dục. Có gì bạn sang đấy tham quan thì tốt hơn. Bye

Cám ơn Mẹ Bond nhé! Mình vẫn chưa cho con sang Sunflower vì mấy hôm vừa rồi cũng bận quá. Có lẽ mình sẽ sang tham quan tận nơi để xem tình hình thế nào. Bên này, các mẹ cũng bức xúc lắm rồi.
    • 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dear V&L,
    Nghe mọi người đi họp phụ huynh bên Đoàn Thị ĐIểm la quá hả? mình thì thấy lớp bên đấy đông quá nên xin rút lại tiền không cho con chuyển sang nữa, đợi đến năm sau xem có khả quan hơn không thì mới cho học.
    • V&L
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear V&L,
    Nghe mọi người đi họp phụ huynh bên Đoàn Thị ĐIểm la quá hả? mình thì thấy lớp bên đấy đông quá nên xin rút lại tiền không cho con chuyển sang nữa, đợi đến năm sau xem có khả quan hơn không thì mới cho học.
    Chào mẹ Bond, đúng là lớp đông hơn so với những gì họ quảng cáo trong tờ rơi. Với lại, họ thay đổi hiệu trưởng mấy lần rồi nên bây giờ vẫn chưa đi vào ổn định. Chỉ hơn trường công ở chỗ khu nhà rộng, thoáng, và ít cháu hơn, các cô thì cũng nhiệt tình hơn. Chứ nếu so với trường ở khu Ba đình như trường thực nghiệm, trường Hoa Sen, không thể so nổi. mà học phí thì đắt gấp 2 lần. Khổ nỗi, quanh khu Mỹ đình cũng có trường nào khả dĩ hơn. Chán lắm mẹ nó ạ!
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các me co con học tai Sunflower.
    Cam on vi mình đa nhận được thông tin về trường đúng lúc mình đang rất cần gửi con đi học. Mình cũng đã đến tham quan và rất ưng ý về điều kiện phòng lớp thông thoáng, gần nhà của mình và học phí cũng phải chăng. Chỉ có điều mình có cảm nhận trường chưa được chuyên nghiệp lắm có thể vì trường mới đi vào hoạt động và số lượng trẻ còn hạn chế. Có mẹ nào đã đến dự hoạt động học tập của các con chưa kể cho mọi người nghe với. Mình đến vào bữa ăn trưa , các con ăn tập trung dưới tầng 1 nên mình cứ băn khoăn không biết giờ học liệu có thực sự chia tách lớp để dạy không vì thấy số lượng trẻ ở các độ tuổi đều ít. Rất mong có sự chia se của các mẹ vì mình cũng quyết định là sẽ cho con đến lớp trong tháng 12 này.
    • 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi V&L
    Me Bond oi, nhóc nhà tôi cũng đang học bên trường Đoàn Thị Điểm. Tôi cũng đang định chuyển sang Sunlower đay. Cho tôi hỏi một chút là bên í, đồ chơi có nhiều không, khu vực chung có chỗ để chơi trò chơi không. Sáng ra có tập thể dục tập thể không, một ngày các con được ra ngoài chạy nhảy bao lâu. Cám ơn me Bond nhiều.
    Thực ra, khi gửi con thì chúng ta cứ phải bỏ thời gian đi đến đó để mà tham khảo và thực mục sở thì thì mới yên tâm.
    Riêng tớ, cả Sun Flower và Đoàn thị Điểm tớ đều bỏ khá nhiều thời gian để tham quan và theo dõi rồi. Nên ý kiến riêng của tớ là thế này :

Sun Fl thì có thể chuyện ăn uống sẽ tốt vì hiện tại có rất ít cháu. Mới khoảng 20 cháu ở mọi lứa tuổi. Nhưng tớ thấy cơ sở vật chất ở đó không tốt. Vì họ thuê lại một nhà biệt thự của dân, nên các thiết bị được thiết kế không phải dành cho trẻ nhỏ. Tớ đã chứng kiến, một bé hơn hai tuổi, phải ngồi ị trên cái bệ xí của người lớn, không có cô giáo nào trông, không có cái nắp bô dành cho trẻ, nên bé cứ vừa ngồi, vừa mím môi mím lợi để bám vào thành cho khỏi tụt xuống dưới. Đồ chơi cũng không nhiều lắm. Phòng học thì bé tí tẹo. Tớ nghĩ, đã là trường mầm non, tư thục hay công, đều phải đầy đủ thiết bị đảm bảo an toàn cho trẻ. Phải có sân chơi, có khu chơi, có nhiều đồ dùng học, có khu rửa tay cho trẻ trước khi ăn.... SF hiện chưa đáp ứng được.

DTD : Trang thiết bị và phòng ốc thì có vẻ chuyên nghiệp hơn, vì họ đầu tư khá lớn. Nhưng lớp học thì rất đông. Mà số giáo viên thì ít - trẻ. Mọi hoạt động vẫn chưa thực sự đi vào quy củ. Sân chơi thì rộng, nhưng lại bị ảnh hưởng bởi học sinh tiểu học Lê Quý Đôn mà trường cho thuê.

Nói chung, tớ rất muốn gửi con vào 2 trường này cho gần, vì nhà tớ ở ngay đó, sẽ rất thuận tiện và nhàn. Nhưng tớ đã suy nghĩ nhiều và thấy thực sự thấy chưa yên tâm lắm.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao cac me!
    The la cu ti nha minh da di hoc tai truong duoc khoang 2 thang . Cu nha minh van khoc khi den lop, chua yeu co giao va cac ban. Do cung la dieu tat yeu, nhung do cung da la rat tot ngoai su tuong tuong cua minh vi be chi soc mot hai ngay dau.Cac co giao minh thay cung nhiet tinh , kheo leo be nha minh chiu an o lop nhieu hon o nha ( theo loi co noi).Ben canh do minh con co nhung dieu chua an tam lam ve che do an cua con ( thuc ra con minh con nho minh khong doi hoi gi ve chuyen hoc, chi can ve nha bi bo mot chut la duoc). Cac co giao dua cho minh 1 ban thuc don cho ca thang , nhung minh co theo doi nhat la bua sang thi thay nhieu khi an khong giong thuc don Vd : Co rat nhieu bua my tom, trong khi thuc don lai la chao ( thu 2 dau tuan). Minh khong biet la viec kiem soat che do an cua cac con la do ai phu trach, viec don gian nhat la dung thuc don con chua dam bao nua la viec day du luong va chat . Minh muon phan anh voi nha truong nhung thuc te lai khong biet ai la nguoi chiu trach nhiem chinh o truong vi du nhu co hieu truong. Cac me co quan tam den van de nay va co thong tin gi chinh xac hon minh cung phan anh de cac con duoc cham soc tot hon. Minh theo doi qua cac toppic khac thay cac truong deu co hoi cha me hoc sinh vua de quan tam den ca cac co va cac con. Truong minh thi the nao ?
    Rat mong tin phan hoi tu cac me.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao cac me!
    The la cu ti nha minh da di hoc tai truong duoc khoang 2 thang . Cu nha minh van khoc khi den lop, chua yeu co giao va cac ban. Do cung la dieu tat yeu, nhung do cung da la rat tot ngoai su tuong tuong cua minh vi be chi soc mot hai ngay dau.Cac co giao minh thay cung nhiet tinh , kheo leo be nha minh chiu an o lop nhieu hon o nha ( theo loi co noi).Ben canh do minh con co nhung dieu chua an tam lam ve che do an cua con ( thuc ra con minh con nho minh khong doi hoi gi ve chuyen hoc, chi can ve nha bi bo mot chut la duoc). Cac co giao dua cho minh 1 ban thuc don cho ca thang , nhung minh co theo doi nhat la bua sang thi thay nhieu khi an khong giong thuc don Vd : Co rat nhieu bua my tom, trong khi thuc don lai la chao ( thu 2 dau tuan). Minh khong biet la viec kiem soat che do an cua cac con la do ai phu trach, viec don gian nhat la dung thuc don con chua dam bao nua la viec day du luong va chat . Minh muon phan anh voi nha truong nhung thuc te lai khong biet ai la nguoi chiu trach nhiem chinh o truong vi du nhu co hieu truong. Cac me co quan tam den van de nay va co thong tin gi chinh xac hon minh cung phan anh de cac con duoc cham soc tot hon. Minh theo doi qua cac toppic khac thay cac truong deu co hoi cha me hoc sinh vua de quan tam den ca cac co va cac con. Truong minh thi the nao ?
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao cac me!
    • 760 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 012596716 Xem bài viết
    Minh cung muốn biết thông tin về trường với, học phí bao nhiêu và tiền ăn bao nhiêu, có bao nhiêu phòng cậu nhỉ? Hôm qua tớ có ghé xem khu nhà trẻ sắp mở ở cuối đường Phong Sắc kéo dài. Toàn bộ tầng 2 giành làm khu nhà trẻ, phòng cực rộng 80M2/phòng, ánh sáng đầy đủ, nhà ăn rộng và hoành tráng, các lớp học cách xa nhau không gây ảnh hưởng đến nhau, mỗi lớp có một vệ sinh riêng cực rộng và thiết kết đẹp cho trẻ nhỏ... Nhưng phải sau tết nó mới khai trương cơ các mẹ ạ. Từ Mỹ Đình sang đấy chắc cũng gần thui nhỉ?
    Sorry cho minh spam ti:
    Cho mình hỏi trường này ở đoạn nào Nguyễn Phong Sắc nhỉ, trường này gần nhà mình quá:4:
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ca me cho em hoi voi
    Em dang dien dau len cai vu tim truong cho con day.
    Con em da duoc 24 thang roi. Em dinh cho con di hoc o truong Sunflower( My DInh 2) day. Nhung con ban khoan qua,tra la vi con em hay om lam,luoi an nhung chau da lon o mai voi ong ba noi cung khong duoc
    Co me nao da cho con di hoc o truong nay cho em hoi dieu kien hoc, cham soc, an o co tot ko a?
    P/s: Truoc dinh gui tai truong BamBo nhung thay co me bao ko tot lai thoi.
    Cam on cac me nhieu
    • 3,902 Bài viết

• 4,028 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 100768578 Xem bài viết
    Ca me cho em hoi voi
    Em dang dien dau len cai vu tim truong cho con day.
    Con em da duoc 24 thang roi. Em dinh cho con di hoc o truong Sunflower( My DInh 2) day. Nhung con ban khoan qua,tra la vi con em hay om lam,luoi an nhung chau da lon o mai voi ong ba noi cung khong duoc
    Co me nao da cho con di hoc o truong nay cho em hoi dieu kien hoc, cham soc, an o co tot ko a?
    P/s: Truoc dinh gui tai truong BamBo nhung thay co me bao ko tot lai thoi.
    Cam on cac me nhieu
    Không biết chị đang ở CT mấy đơn nguyên mấy. Con em 25 tháng rồi nhưng vẫn cho ở nhà vì có bà và NGV, hơn nữa, em cũng tham khảo nhiều rồi mà vẫn không biết cho con đi học ở đâu thì đảm bảo. Hàng xóm em cũng có 1 chị cẩn thận lắm, cho con đi học mấy trường rồi nhưng lại quay lại Sunflower đấy :Sick: Bản thân em nghĩ là bây giờ đa số các trường đều như nhau về mức độ có thể tin tưởng được thôi, mặc dù mức học phí rất khác nhau. Chị cứ chọn trường gần nhà cho cháu đỡ đi lại vất vả đã, còn những cái khác mình tính tiếp chị ạ, cho con đi học thì phải chấp nhận nhiều thứ lắm. Chúc bé nhà chị sớm quen lớp, có khi lại hợp và khỏe hơn thì sao!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3