Trường mầm non - Hà Nội

Trường mâm non Phap Vân - 1/6 nhập hoc, có bố mẹ nào gửi con vào 888 không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuxu' s Mommy Xem bài viết
    Con em cũng học trường mầm non PV, lớp Kitty2 , trước là cô Tâm và cô NHung cùng dạy, bây giờ mới tách lớp rồi, cô Tâm làm chủ nhiệm và 1 cô giáo mới. Thật ra mẹ đi làm sớm quá, toàn bé gv đưa con đi học, hôm nay 20/10 đến tặng quà cô giáo mà thấy cô Tâm trẻ quá, vẫn còn trẻ con, nhìn cũng thấy hiền lành nhưng có vẻ không tình cảm với trẻ con lắm, bé nhà em đến mà chẳng thấy cô quan tâm mấy, kệ cháu thích làm gì thì làm, nên em cũng thấy hơi thất vọng. Bé nhà em đi học được hơn 3 tháng mà hầu như đi 1 tuần, nghỉ 1 tuần vì sốt, viêm họng. Biết là trẻ con nó thế, nhưng vẫn xót con, và cũng thấy nản nản. Bây giờ còn thêm khoản học thêm các môn ngoại khóa, hôm trước tìm mãi ko thấy tờ đăng ký, hỏi cô giáo thì cô bảo ko tìm thấy là phải học tất cả các môn, trả lời thế có chết ko chứ !!!! Hôm nay chính thức xem được webcam ở lớp các mẹ ah, hi vọng rồi các cô sẽ chuyên nghiệp lên, sẽ tình cảm với các con hơn
    hic, con mình học lớp Bee 1 cũng đi được 1 tuần thì nghỉ 1 tuần, tính ra thời gian học với thời gian nghỉ như nhau, nhiều lúc xót con cũng định cho nghỉ hẳn 1 tháng. Bạn ơi cho mình hỏi xem camera của trường như thế nào, mình chưa có địa chỉ trang web của trường, thank mẹ nó!
    • 132 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchau09 Xem bài viết
    hic, con mình học lớp Bee 1 cũng đi được 1 tuần thì nghỉ 1 tuần, tính ra thời gian học với thời gian nghỉ như nhau, nhiều lúc xót con cũng định cho nghỉ hẳn 1 tháng. Bạn ơi cho mình hỏi xem camera của trường như thế nào, mình chưa có địa chỉ trang web của trường, thank mẹ nó!
    Hình ảnh qua Camera thì hơi giật mẹ nó ah! Nhưng nhìn chung là để theo dõi những hoạt động chính của con thì okie nhé! Mỗi phu hunh đều được cấp username và pass theo lớp mà bạn. Từ hôm có camera các cô lại cho con ăn uống ở ngoài sảnh để tủ , chẳng hiểu thế nào nữa
    Địa chỉ xem camera đây bạn : http://mamnonphapvan.dyndns.tv:57/default.htm
    Yêu Bảo Phương nhất!!!:LoveStruc:
    • 57 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng có con học lớp Donal 1, xin được tham gia topic ạ.
    Trường tổ chức nhiều môn học thêm, không biết các mẹ cho con học những môn gì. Mình không cho bé nhà mình học vẽ và học võ nên về nhà con bảo mẹ " sao mẹ không cho con học vẽ, mẹ phải cho con học chứ" thấy con tội nghiệp làm sao ý.
    Ngày mai lớp họp phụ huynh, các mẹ cố dành thời gian đi họp nhé.
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuxu' s Mommy Xem bài viết
    Hình ảnh qua Camera thì hơi giật mẹ nó ah! Nhưng nhìn chung là để theo dõi những hoạt động chính của con thì okie nhé! Mỗi phu hunh đều được cấp username và pass theo lớp mà bạn. Từ hôm có camera các cô lại cho con ăn uống ở ngoài sảnh để tủ , chẳng hiểu thế nào nữa
    Địa chỉ xem camera đây bạn : http://mamnonphapvan.dyndns.tv:57/default.htm
    Mình chưa vào xem camera được vì gđ có việc bận, nhưng từ trước đến nay, các con luôn ăn sáng ở ngoài sảnh để tủ đế lớp học được sạch sẽ, chả lẽ mẹ nó chưa đưa con đi học sáng bao giờ à?
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaoconnhe Xem bài viết
    tổng kết con đi học 1 tháng đầu tiên( từ 1/9 đến giờ): con từ 12.5kg xuống còn 11 kg bị tiêu chảy nghỉ 1 tuần ở nhà rồi. Chán quá.
    Bạn tổng kết như thế là quá sớm đấy, con tớ mất đúng 6 tháng để quen với nhà trẻ cơ mà, dù lúc đấy học ở trường tư nhà biệt thự đấy. Cứ học 1 tuần lại nghỉ 1 tuần...ho - sốt - ốm đủ các kiểu... Nhưng không thể khác đc, con cũng sẽ phải quen dần môi trường mới mà tự lập, bố mẹ có theo con cả đời được đâu...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có sai lầm khi cho con học trường mầm non pháp Vân.
    Chào các mẹ,
    Trước kia mình không hay tham gia diễn đàn, từ khi con mình về học tại trường mầm non Pháp Vân (trước đây bé nhà mình cũng đã từng theo học trường tư khác trong khu Pháp vân)và thật sự là mình cũng thấy nhiều bất cập về môi trường giáo dục của ngôi trường này mình xin đưa ra một vài thắc mắc như sau:
    -Theo mình được biết đây không phải là trường tư thục (vì đây là dự án của nhà nước và được xây dựng trên quỹ đất của thành phố do công ty TNHH một thành viên HUD xây dựng, công ty này 100% vốn nhà nước).Nhưng lại có các khoản thu vô tội vạ không theo bất kỳ quy định nào của bộ giáo dục. .
    -Trước đây Mình mong mỏi được vào trường này - 1 trường quy mô, đúng chuẩn dành cho các bé tuổi mẫu giáo. Nhưng thực sự sau 03 tháng học Mình có cảm giác ngôi trường này nặng về kinh doanh thì phải, các khoản thu được liệt kê tăng lên hàng tháng(thu cố định 1100000 VNd, tiền nước uống (không biết con mình không đóng thì uống bằng gì) , camera (mặc dù không xem được), xây dựng đầu năm, tiền phí nhập học, tiền trang bị đồ dùng cho bé, tiền học phẩm cho bé, tiền bảo hiểm thân thể, tiền đón muộn (dù chỉ 5 phút),tiền học thêm năng khiếu, tiền trả cho các cô cho con ăn (thu trong tiền ăn của các cháu), tiền báo v.v.v ....). học phí cố định là1.100.000 nghe cho có vẻ dễ chịu, nhưng tìm mọi cách để moi được càng nhiều càng tốt mà không biết sử dụng như thế nào?
    - Từ ngày bé nhà mình học ở đây ngoại trừ ấn tượng về một ngôi trường rộng rãi hoành tráng, các khoản thu hoành tráng và càng ngày càng phình to ra thì không thấy sự khác biệt gì về giáo dục giữa ngôi trường này nhà trẻ tư mà trước kia con mình học trước đây.
    - Mình thắc mắc không biết ngôi trường này xây dựng lên có phục vụ cho công tác "xã hội hóa giáo dục không" vì với kiểu " kinh doanh giáo dục" như hiện nay mình nghĩ không nhiều "đối tượng lao động" có thể cho con theo học.
    Không biết cảm nhận của mình có đúng không? .
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_SAN Xem bài viết
    Bạn tổng kết như thế là quá sớm đấy, con tớ mất đúng 6 tháng để quen với nhà trẻ cơ mà, dù lúc đấy học ở trường tư nhà biệt thự đấy. Cứ học 1 tuần lại nghỉ 1 tuần...ho - sốt - ốm đủ các kiểu... Nhưng không thể khác đc, con cũng sẽ phải quen dần môi trường mới mà tự lập, bố mẹ có theo con cả đời được đâu...
    Dần rồi các bé sẽ quen thôi bạn. Thường trẻ < 3 tuổi hay ốm vặt. Con mình trước cho học ở trường thực nghiệm Linh Đàm, khi có trường Pháp Vân mình cho con về đây gửi cho gần nhà. Có nhiều bạn đánh giá về trường Pháp Vân, vậy mình cũng so sánh về trường Pháp Vân và Trường thực nghiệm Linh Đàm mà mình gửi con trước đây để các bạn tham khảo:
    1. Về chi phí nói chung(học phí, tiền ăn, các khoản đóng góp khác): Trường thực nghiệm Linh Đàm có thấp hơn chút ít(mình so sánh cùng thời điểm tháng 6.2011 nếu không tính tiền học thêm thì trường Pháp Vân cao hơn khoảng 300-500K).
    2. Về cách chăm sóc các bé: Trường thực nghiệm Linh Đàm chuyên nghiệp và bài bản hơn nhiều. Điều này thì khá bình thường, trường Thực Nghiệm Linh Đàm có trước trường Pháp Vân khoảng 5 năm. Vậy các bạn nên cho trường Pháp Vân thêm thời gian thì dần các cô cũng sẽ chuyên nghiệp hơn(cả trong công tác quản lý lẫn giáo dục), chưa kỳ vọng mọi thứ mỹ mãn, tốt ngay được. Cần có sự trao đổi nhiều hơn giữa phụ huynh và giáo viên cũng như người phụ trách quản lý trường thì chất lượng của trường sẽ nhanh tiến bộ hơn.
    3. Về dinh dưỡng: Trường Pháp Vân có chế độ dinh dưỡng tốt hơn Linh Đàm thì phải. Tôi ko rõ các bé khác thế nào, nhưng thằng nhóc nhà tôi khi gửi ở Linh Đàm cháu khoảng 16-17Kg. Từ khi chuyển sang Pháp Vân(tháng 6) đến giờ (tháng 11) bé cứ tăng cân vù vù(hiện tại là 25Kg). Tôi đang phải hãm phanh ko dám cho bé ăn nhiều và cũng phải thường xuyên nhắc các cô cho cháu ăn ít đi. Sắp chạm ngưỡng béo phì rồi(cháu cao 112cm- nặng 25kg). Cả 2 trường về vệ sinh an toàn thực phẩm đều tốt(trộm vía, cháu nhà tôi chưa bị đi ngoài lần nào khi gửi ở 2 trường này).
    4. Về không gian: Trường Linh Đàm mát mẻ hơn và có rất nhiều cây xanh.
    5. Về dụng cụ học tập và cách bố trí lớp học: Trường Pháp vân có phòng rộng hơn, khu vệ sinh của các cháu khá sạch sẽ và vệ sinh(Pháp vân 9 điểm, Linh Đàm 8 điểm). DỤng cụ học tập thì tôi thấy 2 trường tương đương. Linh Đàm ưu điểm hơn là sử dụng sàn gỗ, mùa đông hay mùa hè các cháu có thể chơi thoải mái mà ít bị nhiễm lạnh(Vấn đề này tôi đã đề nghị với hiệu trưởng, nhưng trước mắt là trường thiếu kinh phí nên chưa làm được. Cũng phải thông cảm thôi các bạn, trường linh đàm 3 năm sau khi thành lập mới có sàn gỗ mà. Pháp vân trải tấm thảm vào mùa đông cũng tốt rồi).

Nhận xét chung: Tôi khá hài lòng khi chuyển cháu từ Linh Đàm về đây, tất nhiên còn vài điểm chưa ưng ý nhưng tôi sẽ trao đổi với các cô giáo và Hiệu trưởng nhà trường để chất lượng của trường tốt hơn. Khi con tôi gửi ở Linh Đàm cháu rất hay ốm(gần như tháng nào cũng phải nghỉ ốm vì bệnh đường hô hấp khoảng 1 tuần), về Pháp Vân trộm vía cháu chưa phải nghỉ ốm ngày nào.(Ở đây tôi ko đánh giá trường Pháp Vân chăm sóc trẻ tốt hơn, mà nhiều khả năng do quãng đường từ nhà tôi sang Linh Đàm khá xa, đường xá thì ô nhiễm, tắc đường nên cháu dễ bị ốm).

Chúc các bố mẹ lựa chọn đúng. Cá nhân tôi cho rằng, dù học ở đâu cũng có mặt tốt mặt xấu. Vậy phụ huynh chúng ta cần thường xuyên trao đổi, góp ý với nhà trường để mọi việc tốt hơn. Trẻ nhỏ cần môi trường ổn định, ko nên di chuyển trường nhiều lần. Đối với trẻ, quãng đường đưa trẻ đi học rất quan trọng. Càng gần cháu càng ít ốm đau(ít nhất là đúng với cháu nhà tôi).

P/s: - Có bạn nói camera ko xem được, bạn kiểm tra lại có thể do chưa cài plugin ở trình duyệt internet. Tôi vẫn theo dõi qua camera bình thường.
    - Việc đón muộn: Tôi thường xuyên đón con chậm 5-10 phút mà ko thấy tính thêm tiền(con tôi gửi ở donal1). Mà nếu gửi thêm 30 phút hình như trường tính thêm 8K(tôi ko nhớ rõ) cũng không đắt so với các trường khác đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Apple2007 Xem bài viết
    Mình cũng có con học lớp Donal 1, xin được tham gia topic ạ.
    Trường tổ chức nhiều môn học thêm, không biết các mẹ cho con học những môn gì. Mình không cho bé nhà mình học vẽ và học võ nên về nhà con bảo mẹ " sao mẹ không cho con học vẽ, mẹ phải cho con học chứ" thấy con tội nghiệp làm sao ý.
    Ngày mai lớp họp phụ huynh, các mẹ cố dành thời gian đi họp nhé.
    Có phải mẹ Táo nhỏ đây không? Cu Bon nhà mình cũng gửi ở donal1. Bon nhà mình trước học ở Linh Đàm, bố mẹ không cho học vài môn cũng về khóc mếu muốn đi học cùng các bạn(vì đến giờ học các bạn đi học hết nên nhóc tủi thân) nên mình đăng ký cho học hết. Ở Pháp Vân trước mắt mình đăng ký cho cu cậu học võ+vẽ+tiếng anh.
    Riêng môn tiếng anh thì tối về mình kiểm tra xem khả năng tiếp thu đến đâu, nếu cháu chưa tiếp thu được thì mình sẽ cho cháu nghỉ môn tiếng anh(trước học ở Linh Đàm môn tiếng anh cu bon nhà mình cũng kém lắm nên học 2 tháng mình cho nghỉ. Vì về nhà kiểm tra bài vở con tiếp thu được rất ít, trong khi chi phí bỏ ra thì nhiều(500K/tháng)-không tương xứng với kết quả thu được --> cho nghỉ dù cu cậu cứ khóc đòi đi với các bạn. Tháng đầu mình kiểm tra ko đạt đã nhắc cu cậu rồi:"Bố mẹ cho con học tiếp 1 tháng nữa, nhưng nếu các tuần trong tháng sau bố mẹ kiểm tra bài mà con không đạt thì con phải chấp nhận nghỉ học dù con thích môn đó". Vậy nên cho cu cậu nghỉ học thì cu cậu có buồn nhưng vẫn phải chấp nhận chứ ko kêu ca gì cả).

P/s: 2 môn võ và vẽ mình nghĩ cho con học để rèn luyện thêm về tính cách là chính(mạnh mẽ và cẩn thận), chi phí cũng không nhiều. Vì cu Bon nhà mình tính tình nhút nhát nên muốn cháu tham gia nhiều hơn các hoạt động học tập để cháu tự tin hơn. Mẹ táo không ko gửi con thứ 7 nhỉ, mình đăng ký cho cu Bon học cả thứ 7 để cu cậu tiếp xúc thêm với các bạn mới. Donal1 thấy có cu Bon nhà mình với Phú Minh đi học thứ 7 thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhpv; 12/11/2011 vào lúc 10:39 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUBI9 Xem bài viết
    Có sai lầm khi cho con học trường mầm non pháp Vân.
    Chào các mẹ,
    Trước kia mình không hay tham gia diễn đàn, từ khi con mình về học tại trường mầm non Pháp Vân (trước đây bé nhà mình cũng đã từng theo học trường tư khác trong khu Pháp vân)và thật sự là mình cũng thấy nhiều bất cập về môi trường giáo dục của ngôi trường này mình xin đưa ra một vài thắc mắc như sau:
    -Theo mình được biết đây không phải là trường tư thục (vì đây là dự án của nhà nước và được xây dựng trên quỹ đất của thành phố do công ty TNHH một thành viên HUD xây dựng, công ty này 100% vốn nhà nước).Nhưng lại có các khoản thu vô tội vạ không theo bất kỳ quy định nào của bộ giáo dục. .
    -Trước đây Mình mong mỏi được vào trường này - 1 trường quy mô, đúng chuẩn dành cho các bé tuổi mẫu giáo. Nhưng thực sự sau 03 tháng học Mình có cảm giác ngôi trường này nặng về kinh doanh thì phải, các khoản thu được liệt kê tăng lên hàng tháng(thu cố định 1100000 VNd, tiền nước uống (không biết con mình không đóng thì uống bằng gì) , camera (mặc dù không xem được), xây dựng đầu năm, tiền phí nhập học, tiền trang bị đồ dùng cho bé, tiền học phẩm cho bé, tiền bảo hiểm thân thể, tiền đón muộn (dù chỉ 5 phút),tiền học thêm năng khiếu, tiền trả cho các cô cho con ăn (thu trong tiền ăn của các cháu), tiền báo v.v.v ....). học phí cố định là1.100.000 nghe cho có vẻ dễ chịu, nhưng tìm mọi cách để moi được càng nhiều càng tốt mà không biết sử dụng như thế nào?
    - Từ ngày bé nhà mình học ở đây ngoại trừ ấn tượng về một ngôi trường rộng rãi hoành tráng, các khoản thu hoành tráng và càng ngày càng phình to ra thì không thấy sự khác biệt gì về giáo dục giữa ngôi trường này nhà trẻ tư mà trước kia con mình học trước đây.
    - Mình thắc mắc không biết ngôi trường này xây dựng lên có phục vụ cho công tác "xã hội hóa giáo dục không" vì với kiểu " kinh doanh giáo dục" như hiện nay mình nghĩ không nhiều "đối tượng lao động" có thể cho con theo học.
    Không biết cảm nhận của mình có đúng không? .
    Chào bạn,
    Mình hoàn toàn đồng ý với nhận xét của bạn về quy mô và cách thức của ngôi trường này. Tuy nhiên có vài điểm mình muốn đính chính và đưa ra nhận xét của mình như sau:
    1. Trường này KHÔNG phải là trường công, nhưng cũng không phải là trường tư thục theo nghĩa thông thường mình vẫn hiểu. Kiểu như trường này có thể gọi là TRƯỜNG CÔNG TỰ CHỦ - gọi đúng kiểu của 1 trường công có tiếng trực thuộc Sở GDDT Hà nội mà trước đây mình đã phải tốn đến vài triệu và cậy nhờ mối thân quen để xin cho đứa con lớn nhà mình học. Tức là quản lý thì theo kiểu trường công, nhưng kinh phí hoạt động (kể cả phần lương trả cho giáo viên) hoàn toàn phụ thuộc vào học phí và các khoản thu của học sinh. Thế nên cha mẹ không có quyền kêu ca là "các khoản thu vô tội vạ". Tất nhiên cơ sở vật chất so với các trường công khác thì khỏi phải nói rồi, trên cả tuyệt vời (mặc dù cũng chưa phải là hoàn hảo 100%) và đây cũng chính là 1 lý do mà mình chuyển cho con mình về đây học ngoài lý do là trường gần nhà. Bạn cũng chắc biết rõ HUD là công ty chuyên về kinh doanh à, thế nên trường mầm non của HUD mọc ra cũng là để kinh doanh thôi (ngoài lý do trường mầm non là cơ sở bắt buộc phải có khi xây dựng và kinh doanh các khu đô thị). Nên việc dùng các chiêu thức để kinh doanh cũng là lẽ thường tình. Lẽ ra từ khi nhận được thông báo tuyển sinh là bạn đã phải nhận thấy là sặc mùi kinh doanh ở trong bản thông báo đó rồi chứ? Và chính mình cũng rất bức xúc về các khoản thu ở đây. Để học phí 1.100.000 nghe cho có vẻ rẻ để kéo được học sinh về thôi. Còn 1 khi con mình đã vào học rồi thì các khoản thu khác mình buộc phải theo thôi (cả cô hiệu trưởng cũng không ngần ngại nói thẳng ra là thời gian đầu thì để các khoản thu thế để còn thu hút học sinh thôi còn các cháu nhập học trong năm 2012 thì chắc chắc không thể chỉ nộp như thế đâu mà sẽ hơn nhiều) Lý do là để HUD chóng thu hồi vốn bỏ ra để xây dựng cơ sở vật chất mà, vốn xong rồi thì bắt đầu phải có lãi chứ..... Kinh doanh là thể mà. Nói thật thì hóa ra buổi họp phụ huynh toàn trường hồi tháng 10 vừa rồi chỉ là cái lý do để nhà trường thu thêm khoản nước uống và phí liên lạc điện tử cho nó có vẻ hợp lý thôi. Đúng là nếu không có 10.000Đ/tháng thì chả nhẽ con mình nhịn khát à, còn cái vụ thu phí camera kia hoàn toàn không hề được đề cập đến trong bản thông báo tuyển sinh mà chỉ quảng cáo là trường sẽ có camera trực tuyến thôi (mà trường có mất tiền mua tên miền - domainname riêng đâu là cũng chỉ sử dụng cái tên miền dyndns miễn phí như mấy cái trường tư thục bé tý kia thôi). Nói thật mấy cái vụ thu phí này mình bức xúc từ hồi đầu rồi, cũng có thắc mắc này kia rồi nhưng suy cho cùng thì phải chấp nhận thôi vì mình đã chấp nhận cho con mình theo học ở đây rồi. Thôi thì tự an ủi là mình có làm gì được đâu, căng lên thì con mình có khi lại bị để ý với lại có khi lại nhận được câu là " trường thu thế đấy, đủ tiền thì cho con học còn không thì đi trường khác" (câu này mình đã được nghe từ hồi đứa lớn nhà mình còn học mẫu giáo ở cái trường công tự chủ kia khi mà có 1 số phụ huynh thắc mắc rồi, còn mình hồi ấy thì không dám ho he lên tiếng gì vì đã mất bao nhiêu tiền với cậy nhờ các mối quan hệ mới xin đc cho con vào đấy mặc dù con mình gần như là xin vào đúng tuyến - con mình học cùng với con của ca sỹ Thùy Dung mấy năm liền đấy hehe). Thôi đừng có mơ là những trường kiểu thế này được xây dựng để phục vụ mục đích "xã hội hóa giáo dục" nhé. Gì thì gì lợi nhuận của chủ đầu tư (HUD) cũng phải là trên hết.

2.Còn cái vụ học năng khiếu và tiền báo kia thì không bắt buộc phải cho con theo học đâu. Con bạn học được gì thì cho theo môn đó, không học gì thì thôi (con mình cũng chả cho đi học gì cả, mấy tuổi đầu biết gì mà học, học chính còn chưa xong nữa là năng khiếu chứ không phải là tiếc tiền vì học phí cũng không cao đâu). Đứa lớn nhà mình ngày xưa mình cho đi học gần hết các môn năng khiếu vì nó cũng có khiếu thật và tỏ ra cũng rất thích, còn đứa này thì chả thấy có khiếu cũng chả thấy nó thích gì nên thôi. Báo Họa mi thì nếu có thời gian đọc cho con hoặc muốn ủng hộ trường theo phong trào thì đặt mua, không thì cũng thôi, chả sao cả...Vụ bảo hiểm thân thể cũng thế, mua cho con thì mua, không mua thì cũng không sao cả....

3. Còn giáo dục và đội ngũ các cô giáo của trường này thì đúng là chả khác mấy trường tư kia lắm đâu (vì ít nhất các cô cũng đều có cái bằng sư phạm mà). Có chăng thì cũng chỉ là nhân sự ổn định hơn, ít thay đổi hơn thôi. Các cô giáo của những trường như thế này, thứ nhất tuổi đời còn trẻ, kinh nghiệm có lắm thì cũng chỉ được vài năm; thứ hai cũng toàn các cô ở ngoại tỉnh, giọng nói không chuẩn đâu. Đứa thứ 2 nhà mình trước học ở mấy cái trường tư kia từ hồi bập bẹ về nhà toàn "lói" ngọng với lại "iem" với "ló" thôi, bây giờ thi thoảng vẫn thế. Chứ trường đứa lớn nhà mình trước kia toàn các cô giọng Hà nội chuẩn, kinh nghiệm thì cô chủ nhiệm phải 18 năm, các cô khác cũng phải ngót nget 4-5 năm. Chương trình học thì yên tâm, theo chương trình chuẩn Bộ rồi, khỏi lo đi

Chia sẻ tý ý kiến với bạn và các mẹ khác như vậy nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 76 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đọc xong rùi thì không biết gửi con trường nào đây các mẹ ơi.
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5