Trường mầm non - Hà Nội

Trường mâm non Phap Vân - 1/6 nhập hoc, có bố mẹ nào gửi con vào 888 không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.19K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 76 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trong topic này, có cả cuộc đấu đá giữa những "nhà kinh doanh giáo dục" mạo danh là phụ huynh nữa.
    Các bộ mẹ đau đầu chọn trường cho con như thế nào thì các nhà kinh doanh cũng đau đầu nghĩ chiêu trò tương tự thế. Ngán ngẩm với nền giáo dục VN
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không có mẹ nào tham gia ý kiến nữa nhỉ để mình tham khảo với. Nói thật là mình cũng bị ấn tượng rất ko tốt về trường này. Đăng ký cho con theo học, vừa nộp hơn 4tr cả học phí và tiền nộp ban đầu nhưng con học được đúng 2 hôm thì mình cho con nghỉ và chuyển cho con học ngôi nhà xanh. Giờ con đã hơn 3 tuổi mình cũng muốn tìm trường nào to đẹp và có chương trình học mẫu giáo tốt để chuyển cho con. Mình đã ngắm trg Thực nghiệm Linh Đàm nhưng cũng ngại đoạn đưa đón, còn trg Pháp Vân thì ít thông tin.
    • 81 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Lâu quá bận ko vào top này. Hôm trước đọc qua trên bảng tin nhà trường có cả camera ở các lớp bé học năng khiếu rồi đấy, nhưng mình quên ghi lại. Mẹ nào có share cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng sau là bọn trẻ con lại bước vào năm học mới rồi. Các mẹ cứ chuẩn bị tinh thần, học phí và các khoản thu khác năm nay sẽ tăng vùn vụt. Khéo thế này không đủ tiền cho con học ở đây mất. . Nhưng ngán ngẩm nhất là tiền đóng góp cho con thì cao ngất ngưởng, nhưng cả năm vừa rồi con không hề được hưởng tý quyền lợi nào. Ai đời đầu năm đóng đến 300K tiền hoạt động ngoại khóa thế nhưng mãi đến tận cuối năm con mới được đi Lăng Bác 1 lần. Đến 1 món quà tượng trưng cho con mang tính chất tinh thần là chính trong các ngày ví như Trung thu, Tết hay 1/6 vừa rồi... con cũng chẳng có. Kết luận thế này: trường rất chú trọng các hoạt động khuyếch trương (cứ có 1 dịp có ngày lễ nào đấy là trống giong cờ mở, thậm chí phát cả tờ rơi đi khắp nơi) nhằm thu hút thêm học sinh chứ không hề thật lòng quan tâm đến các cháu. Ngoài tiền học, ăn và phí chăm sóc trả cho các cô thì những khoản tiền khác phụ huynh đóng vào chỉ để nhằm chi tiêu cho các hoạt động tạm gọi là marketing cho trường. Mục tiêu kinh doanh có lãi có lẽ là tiêu chí hàng đầu của ngôi trường thuộc tổng HUD này (cũng giống như kinh doanh nhà ở của tổng này thôi mà). Chán.... nhưng chắc không có lựa chọn nào khác... vì kinh doanh đọc quyền mà. Giả sử cứ có thêm 1 trường nữa trong khu mà xxem... khác ngay ấy mà. À quên! Cam kết lúc mới khai trương là mỗi lớp chỉ có 25-30 cháu... thế nhưng cuối năm rồi đã bị "rào trước" là năm tới mỗi lớp sẽ tăng lên 35 cháu. Híc... kiểu này có khi lên đến 40 như chơi. Kinh doanh mà....tội gì mà không nhận thêm học sinh, tăng doanh thu mà....(
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà m đc 19th rùi, m cg đang định cho sang đấy đi học nh k bít là có nhận k nhỉ. Trường này là mới mở à, k có ăn sáng thì hơi bất tiện nhỉ
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatrankt Xem bài viết
    Bé nhà m đc 19th rùi, m cg đang định cho sang đấy đi học nh k bít là có nhận k nhỉ. Trường này là mới mở à, k có ăn sáng thì hơi bất tiện nhỉ
    Mẹ nó ơi trường có tổ chức ăn sáng mà!
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M đăng ký học cho Kubo ở trường Bluesky ở Linh Đàm. Nói chug là thấy cg có vẻ ổn. 3/9 này bắt đầu đi học, có j m sẽ thông tin để các mẹ tham khảo nhé
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me nao thanh ly dai di xe may cho be k nhi? m dag can mua, k bit la co an toan k?
    • 201 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

up trang này lên nào, mẹ anof cho con học ở đây vào cho em xin kinh nghiệm với. Em đang chọn trường cho con.
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đang băn khoăn chọn trường cho con quá. Nói thật là các cháu còn nhỏ nên caàn ưu tiên hàng đầu là gần nhà. Nhưng ở dtm Pháp Vânnày cuũng ko có ngiều sự lựa chọn để so sánh. Mỏi mắt tìm thông tin cũng ko có. Chốt lại vẫn chỉ thấy Trường này và Ngôi nhà xanh. Mong có trường tư thục cao cấp hay trường QT cũng khó. Đành cho con đi học xa, hoaecj chuyển nhà thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có mẹ nào có thông tin nữa k ạ? e dang đinh cho con đi học trường này
    Mắt không thấy thì tim không đau .....
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3