Mầm non

Trường mầm non Nghĩa Trân ở Khu tập thể Quỳnh Mai

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 430 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 812 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeunhim2010 Xem bài viết
    Tớ cũng thế ko ở cùng con 1 ngày về có j thì biết ngay. Tuần đầu tiên con đi học về rất ngoan nhưng ko hiểu sao tuần này đi học về quấy lắm. Cứ khóc ko lý do, tự dưng khóc dỗ ko đc. Ko biết ở lớp có bạn nào trêu hay có j ko ưng ý. Về mặt giáo viên thì cô Vân Anh rất nhiệt tình và nhẹ nhàng với bé nên tớ ko lo lắng về cách chăm sóc của cô. Tớ hơi lo về vấn đề ăn uống vì thấy ở đây hơi ít cô nên ko để ý hết đc. Các bé mà đánh nhau hoặc có bạn trêu về nhớ lại nên sợ cũng nên.
    Thật ra 1 cô có thể cho 6 cháu-12 cháu ăn là bình thường, trường công 40-50 cháu giờ ăn cũng chỉ 2-3 cô là cùng, mẹ bé đừng lo nhé, ở nhà 1 mẹ 1 con thì quấy chứ ở lớp các bạn nhìn nhau ăn ngoan lắm, mà lúc ăn là ko chơi đồ chơi, k làm gì cả, chỉ ăn thôi nên cũng đâu cần nhiều cô đâu. còn các bạn chơi với nhau không tránh khỏi trêu nhau, kệ thôi, con lớn dần cũng tập ra ngoài xã hội và tập đấu tranh sinh tồn dần đi chứ, hiiii....Voi nhà mình hồi mới đi học có lần cắn bạn đau lắm, đến đón các cô mách-mình ngại ơi là ngại, hơn nữa cũng lo con mình hư thế các cô ghét, ko cho chơi với các bạn khác thì sao, may mà các cô chỉ nghiêm khắc mắng con thôi, cơ mà mẹ vẫn thấy có lỗi lắm. Giờ thỉnh thoảng cô trả con cũng bảo con bị bạn này, bạn kia làm sước mặt...mình cũng chỉ cười, cơ bản con mình không động đến bạn thì làm sao mà bạn oánh con được chứ. còn các bạn bé ko đánh nhau đâu, chỉ là yêu nhau quá, trêu nhau thôi, mẹ Nhím đừng lo nhé, xác định cho con đi học là phải kiên nhẫn lắm, mẹ cố lên. Buổi trưa các cô chả được nghỉ ngơi đâu, chạy đi chạy lại lo cho các con, lau mồ hôi cho các con, có hôm buổi sáng mẹ Voi lên lớp Gấu bé nói chuyện với cô 1 lúc mà thấy cô Minh Anh chạy đi chạy lại đổ bao nhiêu bô, đến khổ.

Ah, 3-6 tới là lễ tổng kết năm học, thấy chị Hải bảo thuê hội trường trên cung thiếu nhi để tổ chức đấy, cả nhà mình ai ủng hộ được gì thì ủng hộ nhé, góp phần giúp các cô 1 chút cho lễ tổng kết diễn ra thật tốt đẹp nhỉ, mẹ nào biết trang điểm hôm đấy đến giúp các cô và các bạn nữ trang điểm với...về khoản này mẹ Voi dốt lắm, hiii....đồ nghề cũng có đấy mà ko biết oánh...mẹ Voi thì chỉ có thể ủng hộ bằng 1 chút tấm lòng nho nhỏ thôi

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggy Xem bài viết
    Mẹ nó cho tớ xin số của anh kỹ thuật với. Tớ cũng muốn xem con ở lớp như thế nào. Con tớ chuyển sang bên này hôm đi ngoan, hôm vẫn khóc. Hôm nay ở nhà xuất phát đi thì rất ngoan, đến gần cửa lớp thì lại òa khóc. hic hic
    Con nhà tớ cũng thế. Xuất phát thì ko sao đến cửa là khóc. Hôm nọ chắc t7 các cô nghỉ hay sao ý vì hôm nay đến lại thấy nhiều cô rồi. 0904948228 anh Nam. Mẹ nó gọi điện bảo anh ý hướng dẫn cách cài cho. Anh này cũng nhiệt tình lắm. Hôm nay đến thấy chị Hải đang chụp ảnh các con, có bé hôm nay sinh nhật.

• 787 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

@ Mẹ Voi: Cậu ơi ủng hộ tấm lòng của cậu ntn? Hướng dẫn mẹ Tôm với.
    Xin hãy giúp đỡ bé sơ sinh Thượng bì bóng nước bị cha mẹ bỏ rơi.http://www.webtretho.com/forum/f479/...-chia-1070598/

• 1,046 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeunhim2010 Xem bài viết
    Con nhà tớ cũng thế. Xuất phát thì ko sao đến cửa là khóc. Hôm nọ chắc t7 các cô nghỉ hay sao ý vì hôm nay đến lại thấy nhiều cô rồi. 0904948228 anh Nam. Mẹ nó gọi điện bảo anh ý hướng dẫn cách cài cho. Anh này cũng nhiệt tình lắm. Hôm nay đến thấy chị Hải đang chụp ảnh các con, có bé hôm nay sinh nhật.
    Sáng nay tớ đến cũng thấy cô Vân Anh bảo là hôm nay sẽ thay đồng phục để chụp ảnh cho các con vì hôm nay sinh nhật bạn Ổi. Bạn Ổi này trước đây cũng học trường cũ với Minh Quân nhà tớ (cái trường mà con bị đánh ý), năm nay cũng chuyển sang NT.
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    http://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay xem các cô cho bé ăn thì cũng 2 cô 6 bé. Bé nhà mình phải ăn sau, chắc bé khó ăn hay như nào đấy. Nhưng như thế đến lúc ăn thì cháo nguội hết, bé nhà mình cả cháo cả sữa mà nguội quá hay ọe lắm. Có khi phải bảo chị Hải khắc phục. Khi các bé ăn thì thỉnh thoảng đút cho bé 1 miếng chứ ngồi nhìn các bạn ăn khổ thân chết được. Mình thì thấy chị Hải cũng nhiệt tình lắm, làm hiệu trưởng nhưng cũng dành thời gian chơi với các bé nên những vấn đề nhỏ nhỏ mình ko muốn bảo chị. Về vấn đề chăm các bé thì mình ko ý kiến j, các cô chịu khó và cũng chơi với các con nhiều nhưng về vấn đề ăn uống mình hơi lăn tăn 1 chút. Sắp tới tổ chức ở cung ah mẹ Voi, cả cs 1 vs 2 đều cùng nhau luôn ah. Vui nhỉ, phải cho con tham gia mới được.

• 1,046 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hương dẫn cách xem các con đang làm gì nhé:
    Mọi người vào trình duyệt web IE (Internet Explorer)
    Nhập đường dẫn :http://mamnonnghiatran2.dyndns.org/
    Sẽ xuất hiện dòng chữ "Please install IE ActiveX: IE_Plugins.exe from CD or download from internet".
    Nhấn vào phím Download để download xuống và cài đặt vào máy.
    Khi cài đặt xong chúng ta tắt trình duyệt IE đi và bật lại.
    Vào đường dẫn sẽ có thông báo ở trên trang và dưới menu của IE đa sẽ nhấn chuột vào và chọn Add_on. Chờ một lúc màn hình đăng nhập xuất hiện. Ta nhập user là sonca password là sonca. Sẽ có 8 Camera nhưng hiện tại chỉ có 2 cái hoạt động thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi piggy; 21/05/2012 vào lúc 02:58 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,046 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hương dẫn cách xem các con đang làm gì nhé:
    Mọi người vào trình duyệt web IE (Internet Explorer)
    Nhập đường dẫn :http://mamnonnghiatran2.dyndns.org/
    Sẽ xuất hiện dòng chữ "Please install IE ActiveX: IE_Plugins.exe from CD or download from internet".
    Nhấn vào phím Download để download xuống và cài đặt vào máy.
    Khi cài đặt xong chúng ta tắt trình duyệt IE đi và bật lại.
    Đến đây có thể bạn không để ý. Nhưng bạn di chuột đến vị trí trên cùng của trang sẽ có 1 dòng "The website wants to run the following Add-on..." Bạn nhấn chuột vào đó và chọn "Run ActiveX Control". Nó sẽ cài đặt phần mở rộng vào máy bạn chỉ cần Nhấn nút "Run" và đợi hoàn thành. Xong rồi, nhưng nên F5 một cái cho chắc trước khi login nhé.
    Chờ một lúc màn hình đăng nhập xuất hiện. Ta nhập user là sonca password là sonca. Sẽ có 8 Camera nhưng hiện tại chỉ có 2 cái hoạt động thôi.
    Chú ý: Đó là ta dùng IE còn ai dùng trình duyệt Web khác như Chrome hay FireFox có thể phải cài đặt thêm Quicktime Player.
    Chúc các bạn nhìn thấy con yêu quý của mình cả ngày.

• 1,046 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Sáng nay con đi học ngoan, không khóc vì được mẹ mặc áo mưa cho, sướng mê tơi. Đến lớp vào trượt cầu trượt 1 lần rồi theo cô Vân lên tầng, mẹ quay xe thì con đã lên cầu thang, vẫy tay chào mẹ ah. hihhii.

• 131 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào các mẹ, sao mình vào được camera mà thấy cả 2 lớp trống không là thế nào nhỉ? hay xem chưa đúng? lớp Mickey là phòng 5 đúng ko nhỉ?

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bé ở dưới tầng 1 chơi ý mà mẹ nó. Chắc chưa lên.