Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Nghĩa Trân ở Khu tập thể Quỳnh Mai

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 431 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangbong15 Xem bài viết
    chiều các cháu được đi rồi mẹ nó ạ. bạn nào ko đăng ký đi đc nghỉ học hôm đó mà
    hihi , chắc lớp mẫu giáo , lớp con e là nhà trẻ vẫn đi học bình thường
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elytis Xem bài viết
    hihi , chắc lớp mẫu giáo , lớp con e là nhà trẻ vẫn đi học bình thường
    lớp Ong vàng và Thỏ trắng mẹ nó ạ
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi, bé nhà mình sinh năm 2009 đang học lớp mẫu giáo bé Chích Bông, vào trường cũng được hơn 2 tháng rồi. Có mẹ nào đang cho con học lớp toán OCMath mới mở vào chiều thứ Năm hàng tuần của trường không nhỉ? Cho mình chia sẻ kinh nghiệm với.
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, bé nhà mẹ học lớp nào? gần đây ở trường hay có hiện tượng bé về bị bầm tím như vậy.
    Con nhà tớ cũng thế (lớp Hươu Sao) bị bầm tím ở trong mang tai, hỏi thì bảo bị cô cấu (lớp có 2 cô mới).
    Hôm sau đến phản ánh với cô Hồng cô bế ra để mẹ chỉ, cô cũng công nhận đây ko phải vết bầm tím thường, phải cố ý mới làm được vết thâm thế.
    Chiều cô Hải gọi điện trao đổi và hứa sẽ xem camera để tìm nguyên nhân nhưng đến giờ (sau 1 tuần) thì chưa có thông tin mới.
    Đang hết sức lo lắng về tình trạng các cô mới của trường.
    Chưa kể có dấu hiệu về nhà sợ ị. Có hôm buồn lắm xón ra mà nhất quyết ko ị. Hỏi mãi thì có bảo cô bảo ko được ị (lời trẻ con thì cũng ko dám tìn hẳn). Tuy nhiên từ đấy cứ trong tâm trạng lo lắng & xót con quá.
    • 72 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piglit Xem bài viết
    mẹ nó ơi, bé nhà mẹ học lớp nào? gần đây ở trường hay có hiện tượng bé về bị bầm tím như vậy.
    Con nhà tớ cũng thế (lớp Hươu Sao) bị bầm tím ở trong mang tai, hỏi thì bảo bị cô cấu (lớp có 2 cô mới).
    Hôm sau đến phản ánh với cô Hồng cô bế ra để mẹ chỉ, cô cũng công nhận đây ko phải vết bầm tím thường, phải cố ý mới làm được vết thâm thế.
    Chiều cô Hải gọi điện trao đổi và hứa sẽ xem camera để tìm nguyên nhân nhưng đến giờ (sau 1 tuần) thì chưa có thông tin mới.
    Chưa kể có dấu hiệu về nhà sợ ị. Có hôm buồn lắm xón ra mà nhất quyết ko ị. Hỏi mãi thì có bảo cô bảo ko được ị (lời trẻ con thì cũng ko dám tìn hẳn). Tuy nhiên từ đấy cứ trong tâm trạng lo lắng & xót con quá.
    bé nhà e cũng học lớp hưou sao chị ah , bé nhà chị bao nhiêu tháng ah ? bé trai hay gái? con e 27 tháng cô xếp học lớp hươu sao . Ở lớp có thêm 2 cô giáo mới , e thấy các cô ấy cũng hiền lành ,ăn nói nhỏ nhẹ . E cũng ko rõ vụ nhà chị thế nào , nhưng bé nhà e , chỉ thích mẹ Hồng thôi ,mấy hôm nay về mặt có vết xước dài 3 cm đuôi mắt , e nghĩ trẻ con đi học thì khó tránh khỏi chuyện cào cấu nhau , hoặc va vào vật gi đó trong lúc chơi, nên e cũng không nói năng gì . Nhưng giờ hè đến , lớp có rất nhiều muỗi , ngay nào con e đi hoc về cũng có nốt muỗi đốt , mà nốt này chưa kịp tịt thì hôm sau đi học lại có thêm 2,3 nốt mới . Đỉnh điểm hôm qua con bé nhà e bị 2 nốt ở cổ chân sưng như chân voi =>> chứng tỏ là muỗi độc cộng thêm da con bé nhà e cũng dữ rất lâu lành . mà hơn hết nguy hiểm là lỡ đúng con muỗi mang mầm bệnh dịch sốt xuất huyết thì chết . E có phản ánh 1 lần với cô Hải , cô Hải bảo mới cho xịt thuốc muỗi toàn trường hết đâu mấy triệu . E chỉ biết nghe là thế , nhưng chả hiểu sao ngày nào cũng thấy có thêm nốt muỗi đốt . Đến hôm nay đưa con đi học e lại phản ánh tiếp rồi , có thể là do cách trường 2,3 nhà là cái mương cống thối ,nên có nhiều muỗi , loăng quăng . Cứ tính trạng muỗi thế này mà ko cải thiện được hơn , thì chắc e phải chuyển trường cho con e mất .Mặc dù rất quý các cô giáo trường Nghĩa Trân , các cô rất tận tụy với nghề
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cô Hải đã có câu trả lời chính thức (được mấy hôm rồi): cô đã xem lại camera 2 ngày trước khi mẹ báo cô về vết tím, ko có hiện tượng con bị phạt, con chơi ngoan các ngày đấy.... cô bảo mẹ cứ yên tâm về các cô ở trường & cô đảm bảo là ko thể có việc con bị cô phạt như vậy. Còn về việc ị của con cô cũng khẳng định là ở trường các cô cũng welcome việc các con đi vs và ko hề có hiện tượng như mẹ lo lắng... Cũng thấy nhẹ lòng vì việc bầm tím do chơi đùa hay va đập vào đâu thì cũng lành, các con rồi cũng quên và mẹ cũng yên tâm hơn.
    Mẹ vẫn luôn tin là đã chọn được môi trường tốt cho con. Cảm ơn cô Hải, cô Hồng vì đã lấy lại tinh thần cho mẹ Xin lỗi các cô nếu trong lúc lo lắng quá lại nghĩ này nghĩ nọ làm các cô buồn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piglit Xem bài viết
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các bố/ mẹ thân mến,
    Em thấy hôm bế giảng cô Hiệu trưởng không kịp confirm với thợ quay video nên đang cần các clip của các bố/ mẹ hôm đó. Em cũng có vài đoạn nhưng bận quá chưa chuyển cho trường được (tặng trường cả usb và nội dung trong usb luôn )
    Cả nhà có thông tin hay hình ảnh về trường, về các con thì chúng ta chia sẻ luôn cho nhà mình "tám xôm luôn" ạ
    Chúc cả nhà cuối tuần nhiều niềm vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

ui, em thấy có bố bạn nào có máy quay phim quay được khá nhiều đấy, hôm đấy mẹ Voi mải hóng hớt xem con trai diễn nên chả quay mấy, về nhà bố Voi cứ kêu mãi, hic...hic...Các bạn Ong Vàng ơi hay chúng ta tổ chức 1 buổi liên hoan chia tay ra trường cho các con đi. Ah, bạn Voi cứ bảo mẹ xin số đt của Thanh Vân để thỉnh thoảng gọi điện hỏi thăm Thanh Vân đấy
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹVoi Xem bài viết
    ui, em thấy có bố bạn nào có máy quay phim quay được khá nhiều đấy, hôm đấy mẹ Voi mải hóng hớt xem con trai diễn nên chả quay mấy, về nhà bố Voi cứ kêu mãi, hic...hic...Các bạn Ong Vàng ơi hay chúng ta tổ chức 1 buổi liên hoan chia tay ra trường cho các con đi. Ah, bạn Voi cứ bảo mẹ xin số đt của Thanh Vân để thỉnh thoảng gọi điện hỏi thăm Thanh Vân đấy
    Mình nhất trí và luôn ở tư thế sẵn sàng . Mẹ Voi chủ trì nhé, còn vụ 2 bạn hỏi thăm nhau thì Thanh Vân sẽ đọc cho Voi số điện thoại cho 2 bạn cùng chia sẻ, tâm sự
    • 1,305 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trường mầm non cơ sở 1 đã có camera chưa các mẹ nhỉ?

NB: 3.6kg - 1M: 4.8kg - 2M: 6.3kg - 3M: 7.2kg - 4M: 8kg - 5M: 8.3kg - 6M: 8.6kg - 7M: 9.4kg - 8M: 9.7kg - 9M: 9.5kg - 10M: 10kg - 11M: 10.3kg - 12M: 10.5kg 79cm
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lâu lắm không vào thăm topic của trường, đứa thứ 2 nhà mình cũng chuẩn bị ra trường rồi. Nhưng vì mẹ yêu quý nhà trường nên con sẽ chỉ nghỉ ở trường khi học lớp 1 chính thức. Ngoài ra, cũng may là có cháu 12 tháng được các cô chăm sóc và dạy dỗ nên vẫn được giao lưu với Nhà trường mấy năm nữa. Cháu mình đi học biết đủ thứ, học nhanh và ngoan lắm, mỗi tội là ốm hơi nhiều thôi. Hị hị, bộ đội thế là thường các bố các mẹ nhỉ. Chúc các bố/mẹ và các con trường Nghĩa Trân cuối tuần vui vẻ!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/mamnonnghia...ation=timeline
    Các con ở trường đáng yêu quá!!!