• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Mặt Trời Sáng (Morning Sun) ở Linh Đàm

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 43.6K Lượt đọc
  • 684 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi hiện sắp cho cháu đi học ở trường này. Nhà tớ bên Định công, đã tìm hiểu rất nhiều trường. Có 2 bạn lớn cũng đi học tư thục, giờ đến em bé thứ 3 thì thấy đây đúng là trường có Chương trình hay nhất mà mình từng biết. Trường biết kết hợp những phương pháp sáng tạo kiểu như Ohana và kaola. Ngoài ra điểm nổi trội là kết hợp với chường trình kĩ năng sống mà cô giáo đã từng làm việc/được đạo tạo bên Hoàng gia nên phần kĩ năng học buổi chiều thực sự là hay, cái này hiện trường con mình đang học chưa làm được. Con mình mới có 19 tháng nhưng đã cho cháu đi học được 2 tháng, cái mong mỏi nhất là tìm được môi trường thực sự coi trọng giáo dục, chứ không phải chỉ là trông coi giống như bác giúp việc ở nhà. Thế nên khi bắt được chương của trường mình đã mừng như bắt được vàng, trong tuần này cho đi học thử luôn. Có gì lại trao đổi với các PH của trường.

Me Soc con
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hờ, ko hiểu lắm về mấy phương pháp sáng tạo kiểu Ohana và Kaola mà mẹ Soc Con nói đâu, nhưng thấy cô hiệu trưởng cũng nhấn mạnh đến phương pháp phát triển tư duy cảm xúc gì gì đó lắm :Thinking:
    GEN - Thiết kế website cho trường Mầm non :LoveStruc:
    genCRM - Giải pháp quản trị quan hệ khách hàng

Website: http://gen.vn/

THINK OPEN - OPEN SOLUTION:LoveStruc:
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hì, qua trường Morning chơi thấy cô hiệu trưởng đang tất bật chuẩn bị cho buổi trao đổi, nói chuyện hàng tháng của trường, hỏi chi tiết ra thì là như này: tháng nào trường cũng tổ chức nói chuyện với các phụ huynh, cả phụ huynh trong và ngoài trường về các chủ đề liên quan tới tâm lý, tư duy và cách chăm sóc trẻ rooling:.

Tháng này hình như nói chuyện về Nghệ thuật chơi với trẻ:Thinking: thì phải. Các mẹ thử đăng ký tham gia xem. Biết đâu lại thu được nhiều kiến thức mới và bổ ích. Thông tin chi tiết các mẹ vào đây xem thử nha: Chương trình Nói chuyện tháng 12 | Tin tức :Angel:

• 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doremonvietnam Xem bài viết
    Ơ, phụ huynh trường Morning Sun không ai vào webtretho nhỉ? :Sad:
    Mình cũng đã gửi con ở trường này rồi. Trước khi gửi vào mình cũng đi tham khảo một số trường quanh đó thì thấy trường này đạt một số tiêu chí mà mình mong muốn
    - Trường mới mở nên số học sinh mới còn ít, nên con mình được chăm sóc sẽ chu đáo hơn.
    - Cơ sở vật chất đầu tư mới hoàn toàn, đồ dùng đồ chơi hiện đại, tương đối phong phú.
    - Giáo viên đã có kinh nghiệm đã làm việc lâu năm, một số cô từ Hoàng Gia về và một số cô từ Koala sang làm việc.
    - Các phòng học có nhiều ánh sáng tự nhiên, yên tĩnh vì nằm trong khu dân cư
    - Rất gần nhà nên tiện đưa đón con.

Mẹ nào có con gửi ở trường này thì cùng vào đây trao đổi nhé.
    • 140 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

học phí tr­ường này có cao ko các mẹ. Con mình 15 tháng đã đi được chua
    :Rose::Rose::Rose:
    • 581 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai Trắng Xem bài viết
    Mình cũng đã gửi con ở trường này rồi. Trước khi gửi vào mình cũng đi tham khảo một số trường quanh đó thì thấy trường này đạt một số tiêu chí mà mình mong muốn
    - Trường mới mở nên số học sinh mới còn ít, nên con mình được chăm sóc sẽ chu đáo hơn.
    - Cơ sở vật chất đầu tư mới hoàn toàn, đồ dùng đồ chơi hiện đại, tương đối phong phú.
    - Giáo viên đã có kinh nghiệm đã làm việc lâu năm, một số cô từ Hoàng Gia về và một số cô từ Koala sang làm việc.
    - Các phòng học có nhiều ánh sáng tự nhiên, yên tĩnh vì nằm trong khu dân cư
    - Rất gần nhà nên tiện đưa đón con.

Mẹ nào có con gửi ở trường này thì cùng vào đây trao đổi nhé.
    Nhà mình chuẩn bị chuyển về Linh Đàm, ra Tết sẽ cho bé đi mẫu giáo, mình đang phân vân quá nhờ mẹ Mai Trắng tư vấn thêm nhé:

Về học phí của trường so với các trường khác trong khu vực thì thế nào?
    Chất lượng dậy học và chăm sóc trẻ của trường?
    Đồ ăn của các bé có đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm không?

Mình cũng đã tham quan trường, thấy ở đấy cũng được, ấn tượng nhất là khu bếp của trường thấy rất thoáng đãng và sạch sẽ, nhờ mẹ Mai Trắng tư vấn thêm để mẹ cháu lấy tinh thần cho cháu đi bộ đội :Smiling:
    • 968 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình cũng đang băn khoăn vụ tìm trường MN cho con 3 tuổi. Tình cờ qua WTT được biết trường MS. Mình đã qua trường tham quan và thấy khá hài lòng với cơ sở vật chất của trường, sự nhiệt tình, cởi mở của các cô, nhất là cô hiệu trưởng. Mình cũng không có kinh nghiệm lắm về việc chọn trường cho con, vì đây là bé đầu, lại là lần đầu tiên đi học, nhưng nghe giới thiệu về phương pháp dạy và chương trình học của trường mình thấy hợp với nguyện vọng của mình. Mình cũng đang định sang tuần sẽ cho con đến học thử. Hy vọng con sẽ yêu trường, yêu cô và tìm được "ngôi nhà thứ hai" như mong muốn! Mong các bố/mẹ đang cho con học ở MS vào đây cũng chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ biếc Xem bài viết
    Nhà mình chuẩn bị chuyển về Linh Đàm, ra Tết sẽ cho bé đi mẫu giáo, mình đang phân vân quá nhờ mẹ Mai Trắng tư vấn thêm nhé:

Về học phí của trường so với các trường khác trong khu vực thì thế nào?
    Chất lượng dậy học và chăm sóc trẻ của trường?
    Đồ ăn của các bé có đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm không?

Mình cũng đã tham quan trường, thấy ở đấy cũng được, ấn tượng nhất là khu bếp của trường thấy rất thoáng đãng và sạch sẽ, nhờ mẹ Mai Trắng tư vấn thêm để mẹ cháu lấy tinh thần cho cháu đi bộ đội :Smiling:
    Chào mẹ Cỏ biếc!

Chúc mừng gia đình mẹ sắp trở thành hàng xóm khu Linh Đàm :Battin ey:.

Học phí trường này khoảng 1,8 triệu/tháng gồm cả tiền ăn 5 bữa một ngày. So với các trường xung quanh như Hướng Dương và Bim Bom thì tương đương, nhưng chất lượng và sự nhiệt tình của các cô thì vượt trội.

Phương pháp giáo dục theo nước ngoài: Cho trẻ tự khám phá và tìm tòi. Mình có trực tiếp dự giờ một số buổi thì thấy các cô cho các cháu sử dụng các loại rau củ quả và bôi màu tạo tranh. Một buổi khác cho xé giấy tự ghép hình. Có hôm qua nhà mình vào vườn cho các cháu xin lá cây về tạo hình con ong và con bướm.

Ăn 5 bữa một ngày kể cả ăn sáng. Khoản này tốt cho mẹ vì mẹ cháu sáng dậy không phải lọ mọ nấu cháo có thể ngủ nướng thêm ít phút. Trộm vía con mình từ ngày đi học chưa phải nghỉ buổi nào, ăn uống ngon miệng, không nôn trớ. Tớ cũng lên tận bếp thăm quan thì thấy bếp cũng sạch sẽ và gọn gàng, nhưng có lẽ quan trọng nhất là khâu chế biến và sơ chế thực phẩm phải sạch sẽ.

Nói chung tớ thấy trường này đạt khoảng 95% tiêu chuẩn mà mình mong muốn. Hy vọng trường này sau này vẫn duy trì được chất lượng tốt để tớ có thể gửi thêm đứa thứ hai vào mà không phải lọ mọ đi tìm trường khác.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà tớ là Sóc bé vì ở trường có hai bạn tên sóc, cháu 20 tháng. Hôm nay đi học buổi thứ 2 nhưng ko thấy khóc chút nào. Hôm qua cũng dự giờ 1b sáng của các cháu. Nói chung là rất hài lòng. Cô cho chọ bài về rau: bắp cải, cải chíp, rau muống. Cô dạy các cháu nói từng loại, vừa chỉ vừa nói tên. Sau đó, cô đọc bài thơ "Bắp cải xanh". Hết giờ chủ đề thì chuyển sang học sáng tạo, cô dùng lá cải chíp nhúng vào màu rồi cho các cháu in lên giấy, đồng thời học luôn màu xanh. Cái này rất hay là vì các cháu nhỏ ko nhớ ngay được nhưng do cứ lặp lại nên cháu nhớ và ấn tượng tốt hơn nhiều. COn nhà mình sau đó nhớ được màu xanh khi mẹ hỏi. Còn bài thơ "bắp cải xanh" thì tối về mẹ đọc cháu cũng nhớ được, tuy chỉ nói được 1-2 từ cuối vì cháu đang tập nói. Buổi chiều thì bận quá ko tham dự được nên chưa có nhận xét gì đuợc. ĐỊnh hôm nào nghỉ làm sẽ đi học cả ngày cùng cháu. Hiện thì thấy hài lòng lắm vì vừa tiền lại được học nhiều thứ.
    Cô giáo giọng khá chuẩn lại nhiệt tình, nhẹ nhàng nên cho cháu đi học sớm nhưng vẫn yên tâm lắm. Vài lời chia sẻ với các đã/định học MS.
    Khi nào có thêm thông tin lại trao đổi tiếp
    • 140 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũng có 3 con giống mẹ Sóc bé, cũng được biết cô Hương từ cách đây lâu rồi khi cô dạy bé đầu nhà mình. Mình cũng đã đến thăm trường nhiều lần, và qua tìm hiểu thực tế thì với chi phí phải chăng như vậy mà con mình được học khá nhiều, mình đã quyết định cho con trai thứ hai 3,5 tuổi chuyền về trường này học cô Hương. Mới học 2 ngày mà con trai đã rất thích đi học và mỗi chiều / tối đi học về mẹ hỏi ở trường con được học gì, đều kể các hoạt động chính mà con thích nhất. Khác với ở trường cũ là học về mẹ hỏi chẳng nói được gì. Do vậy mình rất yên tâm. Trước khi quyết định chuyển trường cho con về học trường này, mình đã đến tham quan buổi học và quan sát việc chăm sóc và dạy dỗ ở trường thì thấy đúng như lời các mẹ ở trên đã chia sẻ.
    Sắp tới (ra tết ) khi thời tiết ấm lên mình sẽ tính tiếp cho bé út (thứ ba) nhà mình đi học ở trg này luôn. Chăc phải đăng ký đi oto vì nhà mình xa quá.
    0912064894
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hóa ra nhiều mẹ có con học ở Morning Sun quá. Lúc lập topic cứ thấy mãi không có mẹ nào reply, cũng đang hơi thất vọng. Em cũng xem xét nhiều trường mầm non rồi, thấy cơ sở vật chất ở đây là ổn nhất. Lại được cái trường chỉ toàn giáo viên đã có nhiều năm kinh nghiệm nên khoản chăm lo cho các con thì cứ gọi là ko có gì phải bàn cãi nữa.

Nhưng các mẹ ở Morning Sun sao vẫn chỉ thấy có vài mẹ nhỉ???

• 968 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Mình cũng đang hồi hộp chờ tuần sau cho con học thử ở trường đây. Nhà mình cũng hơi xa, lại bị ngược đường nhưng cũng cố cho con theo học. Mong rằng con sẽ tìm được ngôi trường phù hợp...

À, topic này có vẻ hơi vắng cõ lẽ vì trường mới mở nên ít phụ huynh biết đến chăng?
    • 1,126 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

các mẹ làm ơn cho mình địa chỉ chính xác của trường này với, để mình còn đến thăm quan và đăng ký cho con trai mình đi học sau Tết. Thanks các mẹ!
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết không biết trường có nhận bé 15 tháng tuổi không nhi? Mình định qua Tết này cho bé nhà minh đi học mà không biết có được nhận không?
    Nhà mình ở Đại Kim, ra Linh Đàm thì không xa lắm, nếu được nhận thì hay quá.
    • 968 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietcoi08 Xem bài viết
    các mẹ làm ơn cho mình địa chỉ chính xác của trường này với, để mình còn đến thăm quan và đăng ký cho con trai mình đi học sau Tết. Thanks các mẹ!
    Bạn ui, trên kia đã có mẹ cho website của trường rồi mà. Địa chỉ chính xác là: 16-BT1-X2 Bắc Linh Đàm, Tel: 04. 35400988 - 0932239968 (Mrs. Hương, hiệu trưởng).

Tốt nhất bạn nên qua trường tham quan, tìm hiểu trước khi cho con đi học. Mình cũng đang hy vọng con mình sẽ yêu thích ngôi trường này.
    • 968 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoYeuCun Xem bài viết
    Có mẹ nào biết không biết trường có nhận bé 15 tháng tuổi không nhi? Mình định qua Tết này cho bé nhà minh đi học mà không biết có được nhận không?
    Nhà mình ở Đại Kim, ra Linh Đàm thì không xa lắm, nếu được nhận thì hay quá.
    Tốt nhất bố nó nên qua trường tham quan hoặc điện thoại hỏi trực tiếp cô hiệu trưởng. Hôm mình đến tham quan thì gặp 1 mẹ cũng đang có ý định sau Tết cho bé 14 tháng đi học đấy...
    • 968 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Hôm nay mình cho bé đi học thử buổi đầu tiên ở MS. Hồi hộp lắm, không biết con có yêu trường, yêu cô không... Trộm vía, tình hình nghe chừng có vẻ khả quan, khi thấy con ở trường cả ngày mà không khóc (nghe cô Hương nói là hơi mếu mếu 1 chút, cô dỗ dành, kể chuyện nên lại qua ngay!) và đã chơi cùng các bạn, thậm chí còn hát cho các bạn nghe :Smiling: Về nhà mẹ hỏi "Con đi học trường cô Hương có vui không?" Con bảo "Có", "Có thích không?" "Có" "Mai có đi nữa không?" Con gật gật :Smiling:

Mình chia sẻ với cả nhà với niềm hy vọng con đã tìm được "ngôi nhà thứ 2" phù hợp!
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Home

Đây là trang web của trường, bạn vào tìm hiểu thêm. Con tớ đi học tuần thứ 2 rồi, nói khá hơn, vui vẻ lắm.

Theo mình biết thì trường đang tuyển sinh thêm lớp lớn 5 tuổi vì có mấy PH quen cô chủ trường trước đây đề nghị cô trực tiếo giảng dạy các cháu lớn để chuẩn bị sang năm vào lớp 1. Nếu cô mà dạy thì yên tâm lắm, mẹ nào quan tâm gọi hỏi thêm cô nhé. Con nhà mình bé nên chỉ biết vậy.
    • 140 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietcoi08 Xem bài viết
    Địa chỉ của trường là:

Số 16, BT1, X2, Bắc Linh Đàm,
    Phường Hoàng Liệt, Quận Hoàng Mai, Hà Nội Email: info@mattroisang.com Địa chỉ thư điện tử này hiện đang được bảo vệ khỏi spam bots,bạn cần phải kích hoạt JavaScript để xem. Điện thoại: 84 4 354 00 988 Di động: 093 223 9968 (Mrs. Hương)
    Hoặc bạn có thể vào trang web của trường là Home để biết thêm thông tin về trường nhé.

Hiện tại trường đang tổ chức chương trình Khám phá tài năng - Trí tuệ cảm xúc (chi tiết trên trang web) vào sáng thứ bảy, bạn thử tham khảo xem nhé

Con mình như vậy đã chuyển sang trường học được hơn tuần rồi, hàng ngày về nhà cũng bắt đầu kể chuyện; hoặc hát lại hoặc bày trò chơi ở lớp lại cho mẹ và chị ở nhà chơi. Có vẻ rất hứng thú với môi trường mới. Mình toàn đón muộn (khoàng 5h30 chiều mới đến) vì trường khá xa nơi làm việc và nhà, nhưng cháu vẫn ra đón mẹ rất vui và không có vẻ gì là buồn bã cả. Minh có hỏi thì cũng nói là con ko buồn vì có cô Lan; bác gì đó (bảo về) và con là 3 người, con được cô giáo kể chuyện.... Nên mình rất yên tâm vì quyết định chuyển trường này cho con.
    0912064894
    • 140 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lightningmcqueen Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Hôm nay mình cho bé đi học thử buổi đầu tiên ở MS. Hồi hộp lắm, không biết con có yêu trường, yêu cô không... Trộm vía, tình hình nghe chừng có vẻ khả quan, khi thấy con ở trường cả ngày mà không khóc (nghe cô Hương nói là hơi mếu mếu 1 chút, cô dỗ dành, kể chuyện nên lại qua ngay!) và đã chơi cùng các bạn, thậm chí còn hát cho các bạn nghe :Smiling: Về nhà mẹ hỏi "Con đi học trường cô Hương có vui không?" Con bảo "Có", "Có thích không?" "Có" "Mai có đi nữa không?" Con gật gật :Smiling:

Mình chia sẻ với cả nhà với niềm hy vọng con đã tìm được "ngôi nhà thứ 2" phù hợp!
    Bạn có phải là mẹ Lâm? hay gì đó mình chưa nhớ mà đã gặp nhau ở trường 1 chút hôm trước đó không?
    Minh là Lan - mẹ Tít (Nam Anh) đây, có gì trao đổi thêm với nhau về tình hình của lớp và các con nhé.
    0912064894