Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Mai Dịch, Từ Liêm, HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,148 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Nghe nói trường mầm non này mới mở, của nhà nước, cơ sở VC tốt lắm... có mẹ nào có con gửi ở đấy thì cho mình xin thông tin với.

Mấy trường MN ở cạnh trường Thương Mại thì chỉ có Sao mai nhưng họ không nhận thêm HS nữa rồi, mà cũng đông khủng khiếp (hơn 50 cháu chỉ có 2 cô trông thôi).

Có ai có thông tin trường MG khu ĐHTM thì cho mình xin thông tin với nhé.
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    Em đ ang gap truc trac vôi nick nay va phai tao nick môi la SEUDIM.. CAC BƠ MÊ LL VÔI EM QUA NICK MÔI NHE
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghe nói trường này vẫn chưa tuyển sinh mà. Định mấy hôm nữa cũng rẽ qua xem sao, không biết khi nào thì họ bắt đầu đăng ký hồ sơ. Có mẹ nào có thông tin gi mới thì thong báo nhé.
    Trên trời cao có muôn vàn ánh sao
    ..
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi
    Và mẹ em chỉ có... một trên đời
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Địa chỉ ở đâu nhỉ, tớ đi làm về qua thử coi

• 385 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Nhà mình cũng ở khu Cầu Diễn, sắp tới chắc phải gửi thằng cu đi lớp. Nghe mọi người ở khu đấy quảng cáo trường mới xây gần chợ Đồng Xa đẹp lắm cũng muốn biết thông tin, mẹ nào tiện thì ghé qua hỏi xem thế nào nhé.
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm trước mình có qua đó mua 1 bộ hồ sơ trước rồi. Cũng chưa biết nhiều thông tin vì vội quá nên chi kịp mua tạm bộ hồ sơ mang về thôi. Đầu tháng 1/2007 này trường sẽ khai trương. Đây là trường Công lập của Quận Cầu Giầy nên mình nghĩ số lượng trẻ 1 lớp sẽ đông, không thể như các trường tư thục được. Có điều mình tin với quy mô như thế mà lại là trường của Quận nên về giáo dục chắc cũng không có vấn đề gì. Có điều cho con vào công lập chắc chắn một điều là lớp đông và con mình sẽ không được các cô quan tâm như trường tư được. Hơn nữa cũng là gần nhà nên mình cũng muốn gửi ở đó luôn. Mình sẽ qua đó một lần nữa để hhỏi chi tiết hơn về học hành và chăm sóc các bé ra sao. Có gì mẹ nào rảnh qua đó xem nhé.
    ..
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tin mới nè các mẹ:
    TRƯỜNG MẦM NON MAI DỊCH TUYỂN SINH TỪ NGÀY 20/12/2006
    HỒ SƠ NỘP GỒM:
    1. Hồ sơ của Nhà trường
    2. Bản sao giấy khai sinh
    3. Giấy khám sức khoẻ
    4. Photo hộ khẩu
    KINH PHÍ
    1.Tiền đóng 1 lần/ năm:
    - Tiền hỗ trợ xây dựng: 40.000đ/năm
    - Tiền mua vật dụng hàng ngày cho trẻ: 100.000đ/năm
    - Tiền giáo cụ dạy học: 60.000đ/năm
    Tổng cộng: 200.000đ/năm
    2. Tiền đóng hàng tháng
    - Tiền ăn: 7000đ/1ngày
    - Tiền học phí: + Mẫu giáo: 50.000đ/tháng
    + Nhà trẻ : 70.000/ tháng
    -Bán trú: 25.000đ
    ..
    • 1,635 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

cái trường này ở góc nào ấy nhỉ? sao tớ hay đi chợ Đồng Xa mà không thấy bao giờ. Nhà tớ cũng ở Cầu Diễn, đang tìm trường cho con toát mồ hôi, đi học công lập cũng tốt.
    “ Ta có Bạn và Kẻ Thù. Những ai làm lợi cho ta thì gọi là bạn. Những ai làm hại ta thì gọi là Kẻ Thù. Gọi và đánh giá như vậy có cái hại là ta cứ bị vướng mắc vào người mà ta gọi là bạn. Họ thế nào ta vẫn cứ thương - Còn kẻ mà ta gọi là kẻ Thù thì làm tốt mấy cũng bị ta ghét - Đó chính là do ta bị cái chấp ngã ở ngay trong tâm ta chi phối ta .. “
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

PHAM HONG VY ơi họ nhận trẻ từ bao nhiêu tháng trở lên nhỉ?

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mẹ đẻ chị ở Đồng xa nên biết rất rõ trường này. Rất gần chợ đồng xa: chợ đồng xa, ở giữa là khu nhà của quân đội rồi đến trường. Trường mới xây dựng, rất đẹp, khuôn viên rộng, đồ chơi nhiều. Những cái khác thì ko biết vì chưa tìm hiểu.
    • 2,389 Bài viết

• 7,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lu
    Nhà mẹ đẻ chị ở Đồng xa nên biết rất rõ trường này. Rất gần chợ đồng xa: chợ đồng xa, ở giữa là khu nhà của quân đội rồi đến trường. Trường mới xây dựng, rất đẹp, khuôn viên rộng, đồ chơi nhiều. Những cái khác thì ko biết vì chưa tìm hiểu.
    Đúng là trường rất đẹp, mỗi tội ngõ đi vào chật và đông quá. Lại chưa có cây xanh, các bé khó mà chơi dưới sân được
    Nhà em hồi trước ở khu Đồng xa này, trước mặt là cánh đồng, thế mà bây giờ đã chẳng còn chỗ nào ko có nhà cửa nữa rồi. Mỗi tội là bán đi rồi nên phải ra tận Cầu Diễn ở. .
    Từ 20/12 là bán và thu nhận hồ sơ, từ 3h đến 5h chiều. Em cũng đang định chuyển trường cho con đây, trường cũ chuối quá.
    Mà không biết là trường có mở lớp nhận trông bé muộn hơn không? Chứ cứ 4h30 phải đón như các trường công khác thì em chịu.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,148 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa vào trường nộp hồ sơ cho cu Dim nhà mình vào trường rồi. Dim sẽ học lớp MG số 4 cô Lê Huyền và cô Kim Dung phụ trách. Lớp của Dim còn rất vắng, mới chỉ có khoảng hơn 20 bạn thôi, không biết có phải tại vì bây giờ đang là mùa hè nên các con không phải đi học nên lớp vắng hay không. Lớp rộng nhiều đồ chơi và được trang trí khá đẹp, bên ngoài sân trường cũng có nhiều đồ chơi lắm, sân rộng mênh mông, bé tha hồ chạy nhảy ngoài trời. Đóng góp cũng không nhiều, xin học rất dễ, chả bù hôm đến trường Sao Mai thì cô hiệu trưởng từ chối như thể đuổi đi ấy. Vì vậy mình thấy cũng phấn khởi.

Có mẹ nào có con học cùng lớp MG4 của Dim thì chúng mình kết bạn cho các con chơi chung với nhau nhé. Ngày 9/7 cu Dim sẽ đi học buổi đầu tiên.

@Điện thoại của trường cho các mẹ quan tâm là 210-5278
    Em đ ang gap truc trac vôi nick nay va phai tao nick môi la SEUDIM.. CAC BƠ MÊ LL VÔI EM QUA NICK MÔI NHE
    • 385 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sếu&Dim Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa vào trường nộp hồ sơ cho cu Dim nhà mình vào trường rồi. Dim sẽ học lớp MG số 4 cô Lê Huyền và cô Kim Dung phụ trách. Lớp của Dim còn rất vắng, mới chỉ có khoảng hơn 20 bạn thôi, không biết có phải tại vì bây giờ đang là mùa hè nên các con không phải đi học nên lớp vắng hay không. Lớp rộng nhiều đồ chơi và được trang trí khá đẹp, bên ngoài sân trường cũng có nhiều đồ chơi lắm, sân rộng mênh mông, bé tha hồ chạy nhảy ngoài trời. Đóng góp cũng không nhiều, xin học rất dễ, chả bù hôm đến trường Sao Mai thì cô hiệu trưởng từ chối như thể đuổi đi ấy. Vì vậy mình thấy cũng phấn khởi.

Có mẹ nào có con học cùng lớp MG4 của Dim thì chúng mình kết bạn cho các con chơi chung với nhau nhé. Ngày 9/7 cu Dim sẽ đi học buổi đầu tiên.

@Điện thoại của trường cho các mẹ quan tâm là 210-5278
    Mẹ Sếu & Dim ơi, cho mình hỏi bé Dim đi học thế nào rồi, bé nhà bạn bao nhiêu tháng ? update thông tin cho mình biết với, mình cũng đang tìm trường cho cu Bi đi học, con mình 21 tháng tuổi nhưng vẫn chưa nói được và vẫn ăn cháo. Mình cũng đang cân nhắc giữa trường Bán công cầu Diễn và trường này, đang không biết chọn trường nào cho con.
    • 600 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Cho em hỏi khí không phải, chị ở Đồng Xa à ? Tuổi thơ của em cũng gắn với cánh đồng mà chị kể đấy. Bây giờ em cũng lưu lạc mãi tít tận Cầu Diễn. Nhắc đến tự nhiên thấy tiếc cái cánh đồng ấy nhỉ ?
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

trường này mới ít cháu nên chưa kiêu đâu các mẹ ạ!Hiệu trưởng là cô Thanh năm vừa rồi là hiệu trưởng trường Họa Mi các mẹ biết chứ ạ?cô ấy sang đây đưa theo toàn giáo viên ngon ở trường cũ đấy.Các mẹ cứ yên tâm về con mình và nhanh chân chạy sang kẻo khi trường đông rùi lại khổ vì xin học đấy ạ!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 1,148 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zacubi0810 Xem bài viết
    Mẹ Sếu & Dim ơi, cho mình hỏi bé Dim đi học thế nào rồi, bé nhà bạn bao nhiêu tháng ? update thông tin cho mình biết với, mình cũng đang tìm trường cho cu Bi đi học, con mình 21 tháng tuổi nhưng vẫn chưa nói được và vẫn ăn cháo. Mình cũng đang cân nhắc giữa trường Bán công cầu Diễn và trường này, đang không biết chọn trường nào cho con.
    Zacubi ơi,hômnay mới đọc được bài của bạn, sorry vì trả lời chậm nhé. Cu Dim đã lớn rồi,năm nay vào lớp lớn. Mình cảm thấy trường khá tốt, trên mong đợi. Dim ngày nào về cũng hồ hởi kể về trường (trước đấy cu cậu học trường tư thục, các cô chămkhas tốt, nhưng trường rất nhỏ,không có chỗ chơi mấy).Bây giờ trường mới,nhiều đồ chơi, các cô lại kể chuyện rất hay (Dim kể cô kể cho con nghe bằng tranh vẽ, sau đó kể bằng sa bàn nữa), thế là dù chỉ được nghe câu chuyện lần đầu tiên bé đã vanh vách kể cho mẹ. Cubi mới 21 tháng không biết trường đã nhận chưa, bạn thử gọi vào trường xem sao nhé. Mình cảm thấy chương trình học của các con được chọn lọc khá kỹ, nội dung câu chuyện rất hay, và con thì vô cùng hào hứng. Không biết lớp bé thì thế nào.

@nghe mẹ lợn con nói cảm thấy cũng yên tâm thêm 1 phần. Các mẹ hãy cho con vào đấy học đi.
    • 385 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Sếu & Dim, quên không nhìn avatar của chị có ngày sinh của 2 bé, thứ 7 này em sẽ qua trường tìm hiểu thêm. Cu Bi nhà em ở nhà bà chiều nên chẳng biết tự làm cái gì cả, chỉ lo con đi lớp không theo kịp các bạn, chị kể về cô giáo làm em cũng yên tâm hơn để gửi con đi học.:Rose:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Bi nhà em đến tháng 9 này là tròn 3 tuổi, em đã xin được cho cháu vào học tại trường mầm non Mai Dịch, phường Mai Dịch, Từ Liêm, HN và tháng 8 này cháu bắt đầu đi học, em muốn tìm hiểu thêm về trường này, có mẹ nào có con học ở đây xin cho em vài chỉ giáo với.

Em đang lăn tăn giữa trường Mai Dịch và trường Sao Mai (đằng sau trường ĐH thương mại)- trường này thì gần nhà em nhưng thấy bảo chưa đạt chuẩn quốc gia.....
    Giúp em với.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Sếu&Dim ơi, Bé Bi nhà em được 3 tuổi rồi, tháng 8 này con em cũng vào đó học, cho em xin thêm thông tin với: sĩ số lớp, tỷ lệ cháu/1 cô, đồ dùng, cơ sở vật chất..... càng nhiều thông tin càng tốt. Trường này là trừong chuẩn quốc gia rồi hả mẹ nó?

Thanks in advance!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Zacubi đã đi học ở trường MN Mai dịch chưa, thấy thế nào rùi, ok ko????
    • 908 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6