Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Mai Ca, khu vực Ngã Tư Sở

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty_beautiful Xem bài viết
    Nhìn dưới chữ kí của mẹ nó thì bé đã gần 25 tháng rồi, cu tý nhà mình mai tròn 2 tuổi, mà ocn đi học từ 19 tháng cơ, vấn đề đi học khóc nhiều hay ít còn tùy vào từng bé, xong mấy buổi đầu thì bé sẽ khóc là đương nhiên, cu tý nhà mình mất khoảng 1 tới 2 tháng đầu là đưa tới lớp là khóc xong một lúc là nín, ở lớp chơi với các bạn dận quen, h con rất thích đi lớp, ngủ dậy bảo đi lớp là con chạy ra cầm balo, lấy dép đòi đi lớp ngay,

Ở Mai ca, trước khi gửi bé cả ngày, mẹ sẽ có mấy buổi cho con tới làm quen lớp, quen bạn, quen cô, bé mới vào lớp thì các cô sẽ chú ý và quan tâm hơn, mẹ nó yên tâm đi, có bé các cô thường pải bế suốt, còn về việc ăn thì mình thấy đồ ăn cho vào cháo băm rất nhỏ, các bé thường nuót Ok bạn đừng lo, bạn có thể tới tham quan giờ ăn, và xem bữa ăn của các bé cho yên tâm.
    Chúc bạn tìm được trường cho con.
    Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm với mình. Bạn cho mình hỏi con nhà bạn từ ngày đi học đến h có tăng cân không và cháu ăn uống có ngoan hơn không. Mình vẫn đang đắn đo trước quyết định đăng ký học trường này cho con vì nếu học trường này cháu phải đi xa liệu đi xa như vậy có ảnh hưởng đến sức khỏe của cháu không. Nếu cháu học ở đây tăng cân lại ngoan hơn cho ăn dễ hơn thì có lẽ xa mình cũng cố vượt qua chứ nếu gửi trường gần nhà cháu không ăn uống được thì mình lo lắm.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!

• 198 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty_beautiful Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, đợt này mình bận đi làm, rồi đi học tối, nên ba Tý đảm nhận đưa đón tý đi học, thỉnh thoảng ba về muộn đón là Tý dỗi, thấy ba chạy vội ra, xong ra tới nơi là đấm ba mếu máo
    Mà hôm nào đón con muộn, nhìn con ngồi ngóng ba mẹ thấy thương thương, các bạn được đón những bạn còn lại cứ nhìn ra ngó nghiêng.
    Ba mẹ bạn Ỉn đi làm xa ắm đúng ko? thấy hay về muộn, hồi Ỉn còn học lớp cô Xuân nghe các cô nói Ỉn đi học sớm và bị đón muộn, nhà bạn Ỉn có gần trường ko? nhà Tý xa trường, đi hay tắc đường nên cũng hay đi học muộn lắm
    Nhà mình làm tận bên Đông Anh cơ, còn nhà thì ở Triều Khúc. Ỉn nhà mình đi sớm về muộn quen rồi nên con cũng thấy bình thường thôi. Hihiiii.
    • 299 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xaquenha Xem bài viết
    Các mẹ đã cho con học ở trường Mai Ca ơi, con trai em gần 11 tháng, em định qua Tết, khi đó khoảng 16 tháng sẽ cho đi học ở trường Mai Ca. Không biết ở đây có nhận bé nhỏ không ạ? Gìơ giấc đón đưa thế nào ạ? Em phải đi làm gần 6h mới về, bố thì vắng nhà nên khôgn ai đi đón sớm được..hic hic. Xin thông tin các mẹ ạ?
    Theo mình biết, trường vẫn nhận cháu 18 tháng trở lên nhưng lớp con tớ vẫn có cháu 16 tháng, như vậy nếu con Bạn phát triển cứng cáp thì chắc được nhận thôi hoặc chờ thêm 1, 2 tháng cũng đựoc mà. Các Cô bắt đầu đón cháu khoảng 7h15 vào buổi sáng và buổi chiều có cả buổi trông muộn nên Mẹ nó yên tâm.
    Vụ ăn uống thì ăn cháo bữa chính, băm nhỏ chắc ko vấn đề, nếu Con đi học thì Mẹ nó cho con đến mấy hôm làm quen với Cô và các Bạn đã.
    • 1,136 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebetyr Xem bài viết
    Theo mình biết, trường vẫn nhận cháu 18 tháng trở lên nhưng lớp con tớ vẫn có cháu 16 tháng, như vậy nếu con Bạn phát triển cứng cáp thì chắc được nhận thôi hoặc chờ thêm 1, 2 tháng cũng đựoc mà. Các Cô bắt đầu đón cháu khoảng 7h15 vào buổi sáng và buổi chiều có cả buổi trông muộn nên Mẹ nó yên tâm.
    Vụ ăn uống thì ăn cháo bữa chính, băm nhỏ chắc ko vấn đề, nếu Con đi học thì Mẹ nó cho con đến mấy hôm làm quen với Cô và các Bạn đã.

Cảm ơn mẹ nó. Vậy là em có thể yên tâm về khoảng thời gian. Con trai em trộm vía cháu khá cứng cáp, gần 11 tháng nhưng đã có thể đi được 1 - 2 bước, cháu nặng hơn 11kg (khoe con tí), ít ốm, đã ăn cháo nguyên hạt, thịt, rau băm, em còn định qua Tết tập cho ăn cơm nát nữa cơ, bé nuốt thô tốt, lúc sáng này chàng đã ăn bún cắt nhỏ rồi.

Nhưng hư lắm, toàn tè dầm và ị đùn thôi, cứ cho vào bô là ưỡn người, khóc ré lên. Ở đó, cô giáo có rèn vụ này không ạ, rèn tự ăn không ạ?
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xaquenha Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó. Vậy là em có thể yên tâm về khoảng thời gian. Con trai em trộm vía cháu khá cứng cáp, gần 11 tháng nhưng đã có thể đi được 1 - 2 bước, cháu nặng hơn 11kg (khoe con tí), ít ốm, đã ăn cháo nguyên hạt, thịt, rau băm, em còn định qua Tết tập cho ăn cơm nát nữa cơ, bé nuốt thô tốt, lúc sáng này chàng đã ăn bún cắt nhỏ rồi.

Nhưng hư lắm, toàn tè dầm và ị đùn thôi, cứ cho vào bô là ưỡn người, khóc ré lên. Ở đó, cô giáo có rèn vụ này không ạ, rèn tự ăn không ạ?
    Bạn cứ yên tâm về khoản ăn uống ở trường Mai ca, vì các cô rất nhiệt tình bón cho các con, còn cháo xay vỡ chứ không phải nguyên hạt đâu. Nói chung khoản ăn ở trường mình yên tâm lắm, nếu con nôn cô sẽ cho ăn bù. Còn khâu vệ sinh thì cứ đến giờ cô cho các con đi nên không lo đái dầm đâu. Đến lớp cô sẽ rèn cho ngồi bô. Bé nhà mình đi học được hơn 2 tháng, mình thấy yên tâm khi gửi con ở Mai Ca.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loa loa các mẹ đọc tin ở trang này nhé: http://mevabe.net/News/vi-VN/Detail/.../29/15345.aspx
    Mình không muốn trở lại đề tài này nữa, nhưng hôm nay đọc được tin này thì thật là điều mình băn khoăn, lo lắng quả là không thừa.
    • 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_moonxinh Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm với mình. Bạn cho mình hỏi con nhà bạn từ ngày đi học đến h có tăng cân không và cháu ăn uống có ngoan hơn không. Mình vẫn đang đắn đo trước quyết định đăng ký học trường này cho con vì nếu học trường này cháu phải đi xa liệu đi xa như vậy có ảnh hưởng đến sức khỏe của cháu không. Nếu cháu học ở đây tăng cân lại ngoan hơn cho ăn dễ hơn thì có lẽ xa mình cũng cố vượt qua chứ nếu gửi trường gần nhà cháu không ăn uống được thì mình lo lắm.
    Mẹ nó ơi, con mình đi học từ lúc 26 tháng. Con thể trạng rất yếu, dễ ốm và có tiền sử sốt co giật. Ở nhà con ăn uống cực khó, ko bao h tự giác mà phải tìm mọi cách dỗ, hàng tiếng đồng hồ mới đc bát cháo.
    Thời gian đầu (2-3 tháng) con đi học cũng ốm liên tục, gần như nửa thời gian ốm ở nhà với mẹ. Sau đó thì tần suất ốm giảm dần, mức độ ốm cũng giảm. Còn việc ăn uống thì con làm mình ngạc nhiên vô cùng. Ở nhà mẹ vất vả bao nhiêu thì ở lớp cô cho ăn nhàn bấy nhiêu. Con ngồi ngoan ngoãn, cô xúc cho nuốt luôn chứ ko ngậm như ở nhà. Cái này mình phải mất mấy tháng đầu lấp ló sau cửa theo dõi con và chứng thực. Chứ mà mình ko có thời gian, nghe cô nói có khi lại bảo các cô nói "điêu" vì thật sự là rất khó tin.
    Tính tới h con đi học đc 5 tháng rồi. Mình cảm thấy yên tâm hoàn toàn. Con học đc nhiều: thơ, hát, kỹ năng. Con đỡ ốm. Tháng vừa rồi con lên đc 8 lạng do ít ốm hơn. Mấy tháng trc mình để ý cứ thời điểm nào con ko ốm nhìn ngon lành nhưng ốm vài hôm lại về mo.
    Mình thật sự rất cảm ơn các cô giáo ở Mai Ca đã chăm sóc để con mình được như thế.
    Nghe mẹ nó nói thì tình trạng của bé nhà mẹ nó cũng same same với tình trạng con mình trc khi đi hoc. Mẹ nó cứ mạnh dạn cho con đi nhé. Thời gian đầu con mình đi học ngoan lắm, ko khóc gì cả. Có bạn thì khóc tới vài tuần hoặc cả tháng nhưng sau đó đều ngoan hết. Công việc của mình dạo này bận, ko ở lại lớp theo dõi con đc nhưng mình rất thích sau h làm tới lớp chơi với các con. Mấy đứa nhỏ yêu lắm, toàn gọi mình là mẹ và đòi bế. Hihi, sau cả ngày làm việc mệt mỏi, thực sự đó là lúc mình thấy thư giãn và thoải mái nhất trong ngày. Yêu các con lắm ý.
    • 2,441 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

cả nhà ơi , topic hơn 100 sẽ bị đóng cửa đấy , mẹ Min mạn phép xây tầng 2 để các mẹ bàn tán cho rôm rả nhé

Link mới ở đây http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post12852942

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!, mình có con 22 tháng cũng đang định gửi ở Mai ca, nhưng nhà mình ở Kim Giang nên định cho con học Mai Ca ở Định Công Thượng, các mẹ có biết thông tin gì về cở sở này ko chia sẻ cho mình nhé. Mình rất cám ơn
    • 2,602 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_moonxinh Xem bài viết
    Nhà ban ở đâu? mình ở tân ngã tư vọng, gần BV Bạch Mai, cho bé đi học xa mà trên đường tắc cũng bất tiện lắm, xong cũng tiện đường hai vc đi làm nên mình quyết định gửi ở MC, từ ngày đi học cu Tý có lên cân, và ngoan hơn, xong cũng có nhiều tính phát sinh vì học các bạn, chẳng hạn như về hay đánh giả mẹ, rồi hay lấy cùi chỏ tay huých, hay lấy chân đá người khác, hay cấu mẹ, không hiểu sao đợt này bé rất hay cấu người khác, nghiến răng nghiến lợi vào cấu , còn khoản ăn thì vẫn hay ngậm, xong các cô cũng nhiệt tình cho ăn, và về nhà mình vẫn cho ăn 1 bữa cháo hoặc cơm, hoa quả, hộp sữa chua, và trước khi đi ngủ 1 bình sữa nưẵ, mình cũng gửi thêm cô 1 hộp sữa công thức, h thì gửi sữa tuơi để cô cho bé ăn giúp lúc chiều gần đón, vì ở lớp kết thúc bữa cuối là tầm 4h30 xong toàn kết thúc sớm hơn h đó, sợ con đói nên mình gửi thêm.
    Bạn cứ cho con đi học, con sẽ nền nếp hơn đó.
    • 2,602 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamma Xem bài viết
    Chào các mẹ!, mình có con 22 tháng cũng đang định gửi ở Mai ca, nhưng nhà mình ở Kim Giang nên định cho con học Mai Ca ở Định Công Thượng, các mẹ có biết thông tin gì về cở sở này ko chia sẻ cho mình nhé. Mình rất cám ơn
    Bạn mình gửi bé ở đó, thấy kêu lắm, nghe nói là kém hơn ở NGã Tư sở, học phí bằng một nửa thì phải, trường đó gần ngay nhà bạn mình mà, nó gửi con đựoc gần 1 tháng thì cho nghỉ ngay bạn cứ qua đó tìm hiểu xem sao, mình cũng ko nắm rõ lắm.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCong Xem bài viết
    Nếu vậy thì theo mình bạn nên hỏi lại mẹ bạn Nhím xem con đi xuống có cô đi cùng không đã rồi hãy phát biểu với thái độ gay gắt như thế. Con tớ đi học Maica cũng đã từng ngã bầm trán 1 tuần mới hết vì đùa nghịch va vào bạn, va đầu vào tường... ty tỷ những thứ mà trẻ con có thể bị xây xước hay bầm tím. Nhưng mình đảm bảo lúc đó đều có cô đang ở bên cạnh con. Mình chưa từng thấy cháu nào tự đi bộ, đeo balô, tay xách dép mà đi 1 mình không có cô đi cùng ở trường Maica cả. Con mình đã học ở đây được hơn 1 năm, từ ngày con mình mới 17 tháng thôi bạn ah.
    Dear Bạn!
    Mình lâu lâu mới vào topic nên không biết các mẹ đang bàn về vấn đề này, mình đã từng đưa nhím đi và đứng khá lâu và thấy các con tự lên cầu thang, tự cầm ba lô và dép, kể các các bé phòng cùng tầng với nhím. Có lẽ các bé khác đã được luyện tập ở nhà hoặc thể trạng tốt nhưng ở đâu cũng thế, tây hay ta, không ai cho trẻ nhỏ dưới 5 tuổi đi cầu thang một mình và xách vật , tay nào để bám víu. Có lẽ bạn chờ khi nào con mình ngã mới thấy có vấn đề. Việc đó đã xảy ra rồi, chính Cô Lý đã phải thừa nhận và xin lỗi gia đình.
    • 154 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamma Xem bài viết
    Bạn ơi đã cho con đi học ở Mai Ca định công chưa? Mình cũng định cho con học ở đấy vì gần nhà ma. con nhà minh 30 tháng rồi, nhưng có mẹ lại nói là mai ca định công không ổn lắm nên lại lo mặc dù hôm nay minh đến thăm trường rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bomeyeubibo; 10/09/2010 vào lúc 10:32 AM.
    • 1,072 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Lâu rồi mới vào đây để ngó nghiêng tình hình, thấy mẹ một bạn kêu về việc con đi cầu thang ngã rất bức xúc mình rất thông cảm. Con mình cháu thứ 2 cũng mới đi học Mai ca 2 tháng nay cùng anh lớn. Mình đã từng để ý thấy cô giáo mới của lớp bảo con mình tự đi lên trong khi con mới 2.5 tuổi và mới đi học một tuần, mình ko nói gì và bảo cô là để mình đưa con lên. Lên lớp mình phản ánh với cô giáo chủ nhiệm (đã có nhiều kinh nghiệm) và nói cô góp ý với cô kia để cô ý rút kinh nghiệm, chăm sóc các con cẩn thận hơn và mình cũng có nói là không cần phải nói cụ thể ai nói để các cô tự bảo ban nhau thì sẽ tốt hơn.

Con đầu mình học lớp cô Gấm đến nay đã là 2 năm rồi và cháu bắt đầu chuyển sang lớp khác. Trong suốt hai năm cũng đã có nhiều chuyện xảy ra từ chuyện bị bạn đánh cào xước mặt cho đến việc chăm sóc...Mình luôn luôn góp ý với cô giáo và nhắc cô từ những chuyện nhỏ nhặt nhất vì các cô đều hầu như còn trẻ, chưa có con nên quả thực chưa có kinh nghiệm chăm sóc trẻ con đúng cách dù đã học ở trường. Mình luôn rất chân thành khi góp ý và các cô luôn nói sẽ cố gắng làm tốt hơn vì mình luôn phân tích nếu có chuyện gì xảy ra các cô sẽ là những người đầu tiên bị chỉ trích cũng như phải chịu mọi hậu quả. Tuy vậy, nếu như chúng mình vì chuyện nhỏ mà làm quá thì cũng ảnh hưởng đến các cô rất nhiều...Mình không muốn nói cụ thể ở đây nhưng nói chung mình nghĩ cũng giống như chúng mình đi làm, làm sai sếp nói thế nào, phạt ra sao, gặp phải sếp khó thì thế nào chúng mình cũng đều biết...Mà ở đây công việc của các cô là chăm sóc các con, nếu các cô vì chuyện này chuyện nọ bị ức chế thì tất nhiên cũng không thể chăm sóc các con tốt được và nói thật, nếu bố mẹ quá đáng thì bản thân cô có khi đâm ra lại không thích con, cũng khổ cho con chúng mình đúng không ạ?

Đều là người đi làm, bận nên thực lòng là giao con cho cô hết nên mình luôn nghĩ là mình trước nhất phải tin tưởng cô, sau đó thì mình cũng mong cô ngoài việc chăm con là nghĩa vụ, là công việc thì mình cũng mong cô thực sự yêu thương con hết lòng. Mà tình cảm nào cũng thế, đều cần có sự vun đắp. Thay vì bức xúc quá đáng mà đôi khi không cần thiết vì lỗi nhỏ chúng mình góp ý để cô thay đổi và chăm sóc con tốt hơn. Các mẹ thử nghĩ mà xem, con ở nhà, có bố, có mẹ, có ông có bà mà nhiều khi nghịch còn ngã thôi rồi nữa là một cô chăm bao nhiêu cháu...

Ngoài ra một số chuyện các mẹ phản ánh từ chuyện vệ sinh đến mọi thứ mình cũng công nhận nhiều cái mình cũng không hoàn toàn hài lòng nhưng mình luôn nghĩ rằng cũng khó mà hòan hảo 100% nhưng mình có thói quen hỏi con về các sinh hoạt ở lớp, cái gì không ổn là góp ý ngay nên cô giáo con mình cứ khi nào mình góp ý thì rất thoải mái vui vẻ không bao giờ khó chịu hay không tiếp thu. Vì vậy nên đến cháu thứ 2 nhà mình cũng cho học ở MC mà không lăn tăn gì. Mình hơi dài dòng chia sẻ với các mẹ vậy thôi, tốt nhất có bức xúc gì thì cứ góp ý với cô cho cô cơ hội sửa nhé. Còn nếu cô không chịu thay đổi thì chúng mình có ghê gớm lên cũng chưa muộn nhỉ. Chúc các mẹ có con đi học đều vui vẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,882 Bài viết

• 4,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít và Nem Xem bài viết
    Lâu rồi mới vào đây để ngó nghiêng tình hình, thấy mẹ một bạn kêu về việc con đi cầu thang ngã rất bức xúc mình rất thông cảm. Con mình cháu thứ 2 cũng mới đi học Mai ca 2 tháng nay cùng anh lớn. Mình đã từng để ý thấy cô giáo mới của lớp bảo con mình tự đi lên trong khi con mới 2.5 tuổi và mới đi học một tuần, mình ko nói gì và bảo cô là để mình đưa con lên. Lên lớp mình phản ánh với cô giáo chủ nhiệm (đã có nhiều kinh nghiệm) và nói cô góp ý với cô kia để cô ý rút kinh nghiệm, chăm sóc các con cẩn thận hơn và mình cũng có nói là không cần phải nói cụ thể ai nói để các cô tự bảo ban nhau thì sẽ tốt hơn.

Con đầu mình học lớp cô Gấm đến nay đã là 2 năm rồi và cháu bắt đầu chuyển sang lớp khác. Trong suốt hai năm cũng đã có nhiều chuyện xảy ra từ chuyện bị bạn đánh cào xước mặt cho đến việc chăm sóc...Mình luôn luôn góp ý với cô giáo và nhắc cô từ những chuyện nhỏ nhặt nhất vì các cô đều hầu như còn trẻ, chưa có con nên quả thực chưa có kinh nghiệm chăm sóc trẻ con đúng cách dù đã học ở trường. Mình luôn rất chân thành khi góp ý và các cô luôn nói sẽ cố gắng làm tốt hơn vì mình luôn phân tích nếu có chuyện gì xảy ra các cô sẽ là những người đầu tiên bị chỉ trích cũng như phải chịu mọi hậu quả. Tuy vậy, nếu như chúng mình vì chuyện nhỏ mà làm quá thì cũng ảnh hưởng đến các cô rất nhiều...Mình không muốn nói cụ thể ở đây nhưng nói chung mình nghĩ cũng giống như chúng mình đi làm, làm sai sếp nói thế nào, phạt ra sao, gặp phải sếp khó thì thế nào chúng mình cũng đều biết...Mà ở đây công việc của các cô là chăm sóc các con, nếu các cô vì chuyện này chuyện nọ bị ức chế thì tất nhiên cũng không thể chăm sóc các con tốt được và nói thật, nếu bố mẹ quá đáng thì bản thân cô có khi đâm ra lại không thích con, cũng khổ cho con chúng mình đúng không ạ?

Đều là người đi làm, bận nên thực lòng là giao con cho cô hết nên mình luôn nghĩ là mình trước nhất phải tin tưởng cô, sau đó thì mình cũng mong cô ngoài việc chăm con là nghĩa vụ, là công việc thì mình cũng mong cô thực sự yêu thương con hết lòng. Mà tình cảm nào cũng thế, đều cần có sự vun đắp. Thay vì bức xúc quá đáng mà đôi khi không cần thiết vì lỗi nhỏ chúng mình góp ý để cô thay đổi và chăm sóc con tốt hơn. Các mẹ thử nghĩ mà xem, con ở nhà, có bố, có mẹ, có ông có bà mà nhiều khi nghịch còn ngã thôi rồi nữa là một cô chăm bao nhiêu cháu...

Ngoài ra một số chuyện các mẹ phản ánh từ chuyện vệ sinh đến mọi thứ mình cũng công nhận nhiều cái mình cũng không hoàn toàn hài lòng nhưng mình luôn nghĩ rằng cũng khó mà hòan hảo 100% nhưng mình có thói quen hỏi con về các sinh hoạt ở lớp, cái gì không ổn là góp ý ngay nên cô giáo con mình cứ khi nào mình góp ý thì rất thoải mái vui vẻ không bao giờ khó chịu hay không tiếp thu. Vì vậy nên đến cháu thứ 2 nhà mình cũng cho học ở MC mà không lăn tăn gì. Mình hơi dài dòng chia sẻ với các mẹ vậy thôi, tốt nhất có bức xúc gì thì cứ góp ý với cô cho cô cơ hội sửa nhé. Còn nếu cô không chịu thay đổi thì chúng mình có ghê gớm lên cũng chưa muộn nhỉ. Chúc các mẹ có con đi học đều vui vẻ nhé.
    Nhớ em ko chị thân yêu, chị mà nhớ thì em khen giỏi còn ko thì em ...giiiiiiết.

E hay ngó nghiêng qua topic này 1 tý vì có người quen ở đây. Nghe kể về trường cũng nhiều cái thích thật nhưng hôm nọ có nghe kể chuyện 1 phụ huynh tuyên bố với cô giáo là em mà chăm con nhà chị tăng cân thì chị thưởng. Trời, có nghĩ đó là cô giáo ko vậy trời, e thấy chẳng có sự tôn trọng trong cách nói này 1 tý nào cả. Hay e nhạy cảm???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em gửi con ở trường Mai Ca được 4 tháng, tháng đầu vui vẻ lắm, đi học được cả tháng. Tháng thứ 2 bị viêm ruột, đi học được 7 ngày. Tháng thứ 3 - đi học 9 ngày vì ho (mà cứ ho là trớ hết). Tháng thứ tư - nhiễm khuẩn ecoli, ở nhà 2 tuần rùi. Em thấy thực đơn ở trường không hợp lý lắm. Chiều ngủ dậy, đáng lẽ cho các cháu ăn nhẹ cái gì đó như hoa quả, sữa chua, rồi đến khoảng 4h30 - 5h ăn cháo thì hợp lý hơn. Hồi định gửi con, em có lên trang web của trường, xem phần thực đơn, thấy uống sữa Dumex nên cũng yên tâm. Sau khi cầm thực đơn của trường thấy sữa tươi Mộc Châu, cũng OK vì tuổi của cháu ngày uống 1 lần sữa tươi cũng được. Nhưng khi nhìn thấy can sữa 5lít thì em thôi không cho cháu uống sữa của trường nữa đâu ạ. Em rất muốn gửi con ngày thứ 7 vì em vẫn phải đi làm nhưng mà lớp thứ 7 là lớp hỗn hợp, lại thấy có chị bảo là không tốt lắm nên em không dám gửi. Con ốm suốt nên em cũng oải quá, đang định tìm trường khác cho cháu. Trường nhỏ cũng được, nhưng thoáng mát, vệ sinh tốt và trông thứ 7 OK.