Mầm non

Trường mầm non Mai Ca, khu vực Ngã Tư Sở

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Tình hình có mấy mẹ pm complain cái webcam, nhưng mà tớ cũng như các mẹ chả biết gì đâu. Tớ hay theo dõi trang web của trường nên tớ nói mạnh mồm vì nghĩ trường chắc sẽ tìm cách giải quyêt vụ webcam như bao vụ khác thôi. Hi hi.
    Hôm qua tớ cũng nói chuyên vớí chị Hà thì được biết cái vụ webcam này trục trặc do phần mềm gì đó, mà phải hỏi anh Phương mớí rõ, ko biết có phụ huynh nào hiêủ biết vê lĩnh vực này thì tư vấn giúp trường ạ?

• 146 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nghé tiểu thư Xem bài viết
    Bạn Nghé lớp bạn Min là bạn Nghé lớn, Nghé tiểu thư là bạn Nghé bé lớp cô Oanh Huyền nhé
    Ôi, mình nhanh nhảu quá nên bé cái nhầm, xin lỗi mẹ Nghé tiểu thư nhé. Hihi, thấy lớp bạn Min có bạn Nghé, cứ nghĩ là bạn Nghé tiểu thư chuyển từ lớp bé lên lớp lớn.
    Bé ơi mẹ đây, mẹ yêu con nhất đời :Kiss: !
    Mẹ yêu con gái ỉn hư của mẹ :Smiling: !

• 4,374 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhdung06 Xem bài viết
    Mình vừa xem trên VTV4, chưa nghe được gì đã thấy ... hết rồi. Nhận ra mỗi anh Bimhoi và cô Hà. Bạn BS đấy đúng là Bimhoi đấy mẹ In_Liên à. Cô Hà lên hình trông xinh nhỉ cả nhà nhỉ?

@Mẹ Bimhoi: người ta đang hỏi lại thấy offline. Suýt thì tớ xem nhầm kênh đấy. Hôm nào đi khao vì 2 mẹ con có số TV chiếu mệnh, nhé, nhé!
    Khổ quá mây hôm mạng YM chán lắm mẹ MD ạ, cứ in rồi out suốt. Thế cuối cùng là có xem được không, hôm ấy tớ quay lại copy ở trường rồi đấy. Eo ơi hôm đấy nhìn Bim hói mặc áo bác sĩ tớ phê quá cơ, trông phong độ phết nhỉ, lại còn giờ sổ đóng sổ như thật.:Laughing:

Tình hình dịch cúm sợ quá các mẹ nhỉ, các trường tiêu học nghỉ hết rùi, không biết khối mầm non thế nào, tớ lo lắm. Hình như thứ 2 tuần sau trường mình có Ò TV đến quay về chương trình phòng cúm H1N1 đấy, Bim hói về nhà thuộc lý thuyết phòng chống dịch lắm, còn hướng dẫn mẹ làm thế này thế kia :Laughing:

" B " is for better. Better to do well than to say well. :Rose:

" I " is for idleness. Idleness is the root of all evil. :Rose:
    " M " is for money. Money could not buy happiness. :Rose:

:Kiss:... ...:Kiss:

• 161 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bimhói Xem bài viết
    Khổ quá mây hôm mạng YM chán lắm mẹ MD ạ, cứ in rồi out suốt. Thế cuối cùng là có xem được không, hôm ấy tớ quay lại copy ở trường rồi đấy. Eo ơi hôm đấy nhìn Bim hói mặc áo bác sĩ tớ phê quá cơ, trông phong độ phết nhỉ, lại còn giờ sổ đóng sổ như thật.:Laughing:

Tình hình dịch cúm sợ quá các mẹ nhỉ, các trường tiêu học nghỉ hết rùi, không biết khối mầm non thế nào, tớ lo lắm. Hình như thứ 2 tuần sau trường mình có Ò TV đến quay về chương trình phòng cúm H1N1 đấy, Bim hói về nhà thuộc lý thuyết phòng chống dịch lắm, còn hướng dẫn mẹ làm thế này thế kia :Laughing:
    ơ hay, thế vẫn không nói năng gì đến vụ đi khao à? (hình như mình gợi ý đến mấy lần rùi ý nhỉ?):Laughing:

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi từ sáng nay có công điện của sở GD-ĐT Hà Nội yêu cầu tất cả các trường mầm non, tiểu học, THPT đóng cửa đến 17/8 cơ. Trường mình vẫn chưa có thông tin gì cụ thể nhỉ? Không biết tuần sau có nghỉ không? Mà nếu không nghỉ thì theo các mẹ nếu có bà thì có nên cho bé nghỉ tạm ở nhà 1 tuần không? Tình hình dịch cúm căng thẳng quá nhỉ. Ý các mẹ thế nào

• 146 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng rất lo lắng về công điện yêu cầu trường mầm non thông báo nghỉ học đến 17/08. Theo ý mình thì gia đình nào có người trông thì nên cho con nghỉ ở nhà cho an tâm. Mình có gọi điện hỏi cô Hiệu trưởng thì cô nói là có khả năng trường vẫn nhận trông nhưng yêu cầu gia đình ký cam kết, nhà mình ít người nên chắc chọn cách vẫn tiếp tục cho bé đi học. Nhưng nếu trường đóng cửa theo đúng công điện thì chắc vợ chồng phải tính cách thay nhau nghỉ làm để trông con :Sad:!

• 146 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bimhói Xem bài viết

Giờ mới biết mặt bạn Bim. Nhà bạn Bim đúng là mẹ đẹp con xinh nên được sao TV chiếu mệnh là đúng rồi :Laughing:! Mẹ bạn Bim có biết lịch bao giờ phát sóng chương trình về trường ở đài Hà Nội không? Tình hình dịch cúm thế này có khi bố mẹ phải ở nhà trông con thôi :Sick:!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 56 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi giời ơi nói đến vụ phải nghỉ học thì em cũng sợ lắm, Voi nhà em cứ sáng ra chưa kịp rửa mặt đã tay cầm balô miệng bibô ĐI HỌC ĐI HỌC rồi, cả tuần chỉ có 1 ngày chủ nhật Voi ở nhà với bố mẹ mà vất vả lắm vì cứ đòi đi thôi, bây giờ mà phải nghỉ ở nhà thì không hiểu Voi sẽ thế nào nữa, hic

• 146 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangoaitv Xem bài viết
    Ôi giời ơi nói đến vụ phải nghỉ học thì em cũng sợ lắm, Voi nhà em cứ sáng ra chưa kịp rửa mặt đã tay cầm balô miệng bibô ĐI HỌC ĐI HỌC rồi, cả tuần chỉ có 1 ngày chủ nhật Voi ở nhà với bố mẹ mà vất vả lắm vì cứ đòi đi thôi, bây giờ mà phải nghỉ ở nhà thì không hiểu Voi sẽ thế nào nữa, hic
    Sao mẹ bạn Voi suy nghĩ giống mình thế không biết :Laughing:! Mình cúng đang lo đây, tuần nào thứ bảy chủ nhật ở nhà đánh vật với cô nàng Ỉn cũng hết cả hơi, chỉ mong mau đến thứ hai để con đi lớp. Giờ mà nghỉ một tuần thì đúng là mẹ xoay như chong chóng thôi .

• 2,441 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangoaitv Xem bài viết
    Hello bạn Voi, bạn Voi ngoan quá nhỉ ? Bạn Voi nói được nhiều chưa ??

Cả nhà ơi, có mẹ nào có con học lớp múa bale ko? Hôm kia đi đón bạn M thấy cô giáo bảo bạn Min được học múa bale, mua váy xống rùi, mẹ cháu cứ lâng lâng sung sướng ...
    Hôm nào học mặc váy , mẹ cháu sẽ post ảnh để các mẹ chiêm ngưỡng nhá , để mẹ Bim, mẹ MD thèm rỏ rãi ....:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: