• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Mai Ca, khu vực Ngã Tư Sở

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 89 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ bé path nghe nói ở gần Ngã Tư Sở có trường mầm non chất lượng cao MaiCa tốt lắm. Mẹ nào biết thông tin về trường này, mách cho mẹ bé path với. Bé path 2 tuổi rưỡi rồi, ở nhà phá quá bà nội không được.
    Mẹ bé path cám ơn nhiều!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,371 Bài viết

• 4,003 Được cảm ơn

Trường này mới mở được mấy hôm sao biết là tốt mẹ nó nhỉ? Tớ cũng quan tâm, hôm trước có gọi điện hỏi thì thấy cô lễ tân nhấc máy trả lời lúng túng lắm, còn có người ngồi bên ngoài nhắc cho để nói nữa nên tự nhiên thấy mất hứng thú, chiều hôm đó định đến xem nhưng lại bận. Mẹ nó có thông tin gì post nhé.

Ah, học phí cũng khá cao nữa, không biết chất lượng thế nào.
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang vào diễn đàn thì thấy đề tài này. Mình đang có con gửi tại Mai Ca đây. Trộm vía con mình gửi tại đó không có hiện tượng stress gì cả. hì hì bà đi học cùng con mà:Laughing: . mình có nhận xét về Maica như sau:
    -Các cô giáo nhiệt tình, nhẹ nhàng, gần gũi.
    -Cô HT có nhiều kinh nghiệm về mầm non
    -Trường lớp rộng, thoáng, các phòng đều có cửa sổ, trang trí đẹp theo đúng kiểu mầm non. Mình thích nhất là trường có phòng ngủ, phòng học riêng, mỗi cháu có giường, chăn gối riêng.
    Mẹ Path và mẹ Bimhói đến tận nơi tham quan nhé. mình chỉ vài nhận xét thế thôi có gì mình thông tin thêm sau kẻo mod lai bảo là QC
    • 89 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hôm nay mẹ bé path đã đến trường maica rồi. Không ngờ lại thuận tiện thế, trường ngay tại Ngã Tư Sở. Nhà cửa, phòng học rất đẹp, thoáng đãng. Mình quan sát thấy các cô giáo có chuyên môn và nhẹ nhàng. Mẹ bé path thấy rất ưng ý. Sang đầu tháng bé path sẽ được đến lớp rồi.
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinhlunglinh Xem bài viết
    Mình đang vào diễn đàn thì thấy đề tài này. Mình đang có con gửi tại Mai Ca đây. Trộm vía con mình gửi tại đó không có hiện tượng stress gì cả. hì hì bà đi học cùng con mà:Laughing: . mình có nhận xét về Maica như sau:
    -Trường lớp rộng, thoáng, các phòng đều có cửa sổ, trang trí đẹp theo đúng kiểu mầm non. Mình thích nhất là trường có phòng ngủ, phòng học riêng, mỗi cháu có giường, chăn gối riêng.
    Mẹ Path và mẹ Bimhói đến tận nơi tham quan nhé. mình chỉ vài nhận xét thế thôi có gì mình thông tin thêm sau kẻo mod lai bảo là QC
    Chị ui thế PH thế nào chị cho em biết cụ thể đi?
    Giờ giắc nữa? vv..vv
    :557: LamMinhHuyen - Gia đình hạnh phúc
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01042006 Xem bài viết
    Chị ui thế PH thế nào chị cho em biết cụ thể đi?
    Giờ giắc nữa? vv..vv
    Mẹ 2006 ah nếu có quan tâm thì đến nơi đi. Mình thấy chị HT dễ chịu lắm, có gì băn khoăn hỏi thẳng chị ấy là rõ nhất. Không gì tốt bằng mắt thấy tai nghe phải không. Giờ giấc thì thoải mái lắm đón muộn cũng không sao cả. Đợt này trường đang miễn giảm phí nhập học. Mẹ thử đến nhé
    • 2,346 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Hôm nay mình đã đến tận trường Mai Ca thám thính đây. Cảm nhận chung thì tốt. Lúc mình đến thì trường vẫn ít học sinh quá, hình như có 1 bé nhà mẹ thuytinhlunglinh thì phải (vì mình thấy có bà đi cùng :Laughing: ) và 1 bé nữa đang học hát mua. Cô HT bảo rằng sang tháng sau sẽ có đông cháu hơn.

Phòng ốc của trường rộng, thoáng và ko ầm ĩ như mình nghĩ (vì trường ở ngay Ngã Tư Sở). Khu vệ sinh rộng rãi.

Điều mình hài lòng nhất là ở trường mỗi bé có 1 giường riêng (dù chỉ cao hơn mặt đất ~7cm thui), nhưng như thế sẽ sạch sẽ hơn.

Trang web của trường đây: http://www.mamnonmaica.com.vn/home.php
    • 89 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hôm trước mẹ bé path có đến trường và trao đổi rất lâu với cô hiệu trưởng. Nói chung có cảm nhận tốt về giáo viên và trường. Về time thì không phải lo rồi, rất linh hoạt . Trường nhận các bé từ 1 tuổi mà. Nói chung là ổn onttella:
    À mà còn do cảm nhận của mỗi người.:Talktothe
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi thấy chúng ta lạm dụng cụm từ "chất lượng cao" nhiều quá ! từ quán thị chó chất lượng cao.....rồi trường mầm non chất lượng cao...Đi đâu cũng "Hàng Việt Nam chất lượng cao" - Mà cũng mình khen mình cao thôi chứ ra thề giới chẳng ai gọi hàng VN chất lượng cao đâu. Trường mầm non thì cứ gọi là chất lượng cao, nhưng cao như thế nào, thế nào là cao thì chẳng ai giải thích được mà cũng chưa có chuẩn để đối chiếu. Tôi thấy các vị lợi dụng diễn đàn để quảng cáo, PR là ko ổn đâu.
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sauchieu Xem bài viết
    ôi thấy chúng ta lạm dụng cụm từ "chất lượng cao" nhiều quá ! từ quán thị chó chất lượng cao.....rồi trường mầm non chất lượng cao...Đi đâu cũng "Hàng Việt Nam chất lượng cao" - Mà cũng mình khen mình cao thôi chứ ra thề giới chẳng ai gọi hàng VN chất lượng cao đâu. Trường mầm non thì cứ gọi là chất lượng cao, nhưng cao như thế nào, thế nào là cao thì chẳng ai giải thích được mà cũng chưa có chuẩn để đối chiếu. Tôi thấy các vị lợi dụng diễn đàn để quảng cáo, PR là ko ổn đâu.
    mình đồng ý với bạn !Quá nhiều chủ trường lợi dụng diễn đàn để QC !Làm các mẹ mất hết phương hướng tìm trường cho con.Những trường tốt họ đâu cần qc vân thấy đông ....?
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittycute Xem bài viết
    mình đồng ý với bạn !Quá nhiều chủ trường lợi dụng diễn đàn để QC !Làm các mẹ mất hết phương hướng tìm trường cho con.Những trường tốt họ đâu cần qc vân thấy đông ....?
    Mình cũng đồng ý với bạn. Bây giờ các trường hoạt động tốt, không tốt dễ lẫn lộn. Mình khi đi tìm trường cho con mình tìm hiểu rất kỹ. Quan điểm của mình là trường đó trước tiên phải có QĐ thành lập thứ 2 là phải có HT (Nhiều trường mình đến chẳng gặp cô HT bao giờ :Surprise tiếp theo cô giáo phải có chuyên môn. Các sự cố đều là do các trường không có giấy phép HĐ và cô giáo không có chuyên môn (Trường hợp như bé Bảo Trân mình rất sợ) Sau đó là cơ sở vật chất thế nào có gọn gàng sạch sẽ, đảm bảo an toàn cho con không có đáp ứng được mong muốn của mình không. Tất cả mình thấy ok thì duyệt. chứ mình không nghe QC. Tất nhiên như thế thì mình phải đi tìm hiểu nhiều nhiều
    • 89 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thế là bé path đã đến lớp được 2 hôm rồi. Hôm qua mình phải nghỉ làm để đến trường xem cún con thế nào, may quá bé path làm quen nhanh với các cô và các bạn, chỉ hơi khóc 1 tí :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Thế là cũng yên tâm rồi rooling: rooling: rooling:
    Các mẹ có con gửi ở Mai Ca thì cùng trao đổi kinh nghiệm nhé :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 4,371 Bài viết

• 4,003 Được cảm ơn

Trường có bao nhiêu bé rồi hả mẹ nó, e đến xem trường rối, cơ sở vật chất thì khá ổn nhưng quan trọng nhất là chất lượng không biết thế nào, trường đã lắp camera chưa mẹ nó, nhờ mẹ nó thông tin giúp, e cám ơn nhiều!
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi path Xem bài viết
    Thế là bé path đã đến lớp được 2 hôm rồi. Hôm qua mình phải nghỉ làm để đến trường xem cún con thế nào, may quá bé path làm quen nhanh với các cô và các bạn, chỉ hơi khóc 1 tí :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Thế là cũng yên tâm rồi rooling: rooling: rooling:
    Các mẹ có con gửi ở Mai Ca thì cùng trao đổi kinh nghiệm nhé :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Chào mẹ bé Path nhé! :Smiling: Có phải hôm trước bé path đi cùng chị GV thấp thấp phải không. Con mình cũng đang gửi tại Mai Ca được 3 tuần rồi. Lúc đầu mình chỉ sợ con còn nhỏ đi học thì khó nhưng trộm vía cháu đi học thì ngoan. Sáng ra bảo đi học là chỉ ra cửa luôn. Cả nhà mừng quá. Mong sao con luôn ngoan như vậy để bố mẹ yên tâm đi làm. Có gì mẹ path thường xuyên vào WTT để trao đổi nhé. Thân
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chào mẹ bé Path nhé! :Smiling: Có phải hôm trước bé path đi cùng chị GV thấp thấp phải không. Con mình cũng đang gửi tại Mai Ca được 3 tuần rồi. Lúc đầu mình chỉ sợ con còn nhỏ đi học thì khó nhưng trộm vía cháu đi học thì ngoan. Sáng ra bảo đi học là chỉ ra cửa luôn. Cả nhà mừng quá. Mong sao con luôn ngoan như vậy để bố mẹ yên tâm đi làm. Có gì mẹ path thường xuyên vào WTT để trao đổi nhé. Thân
    mong các mẹ trao đổi thật nhiều thông tin về trường này, vì mình cũng đang nhắm MC ,hihihi.Mong gặp Thuytinhlunglinh sơm nhé vì nhà mình gần Mc , nếu gửi ở đây sẽ tiẹn hơn nhưng vì trường mới mở nên mình cũng mong nhận đựoc nhiều phản hồi tốt từ các vị phụ huynh là các mẹ .cảm ơn mọi ngươì trước nhé
    Nhưng con nhà mình chắc ra tết mới bắt đầu đi học,các mẹ có gì nhớ trao đổi thưòng xuyên nhé.mình mong nhận được nhiều tin vui khỏe của các con :LoveStruc:
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havy_nhoxinh2006 Xem bài viết
    mong các mẹ trao đổi thật nhiều thông tin về trường này, vì mình cũng đang nhắm MC ,hihihi.Mong gặp Thuytinhlunglinh sơm nhé vì nhà mình gần Mc , nếu gửi ở đây sẽ tiẹn hơn nhưng vì trường mới mở nên mình cũng mong nhận đựoc nhiều phản hồi tốt từ các vị phụ huynh là các mẹ .cảm ơn mọi ngươì trước nhé
    Nhưng con nhà mình chắc ra tết mới bắt đầu đi học,các mẹ có gì nhớ trao đổi thưòng xuyên nhé.mình mong nhận được nhiều tin vui khỏe của các con :LoveStruc:
    Chào mẹ Havy_nhoxinh2006 nhé! :Laughing: mình hy vọng và tin tưởng ngày càng có nhiều mẹ cho con vào học MC để box MC rôm rả. Bản thân mình hồi đầu cũng chỉ nghĩ cho học MC vì gần nhà thôi (con mình còn bé mà) chứ trường mới chưa biết thế nào cả. Nhưng khi vào học thì thấy các cô rất nhiệt tình, dỗ cháu khéo, hoạt động bài bản và nghiêm túc, ăn uống cho các cháu rất tốt. Trộm vía con mình bé nhất lớp nhưng đi học rất đều. lần đầu tiên đi lớp mà con ngoan như thế gia đình mình rất vui. Từ hôm qua bà cháu đã giảm dần thời gian ở trên lớp cùng cháu và để con ở lớp với các cô, bà chỉ ở dưới nghe ngóng thôi. Trộm vía con ngoan không khóc tí nào cả. Mình nghĩ các mẹ có con nhỏ đi học lần đầu như mình nên để người nhà đi cùng con một thời gian như thế rất hay đấy :Smiling: :Smiling:.
    • 89 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bimhói Xem bài viết
    Trường có bao nhiêu bé rồi hả mẹ nó, e đến xem trường rối, cơ sở vật chất thì khá ổn nhưng quan trọng nhất là chất lượng không biết thế nào, trường đã lắp camera chưa mẹ nó, nhờ mẹ nó thông tin giúp, e cám ơn nhiều!
    Mẹ Bimhói ơi. Bé path nhà mình đi học có vẻ ổn, cháu thích đến trường lắm. Lúc đầu mình cũng phân vân nhưng mấy hôm nay cũng thấy yên tâm rồi. Cuối tuần vừa rồi, trường gửi sổ liên lạc về trông xinh lắm, kèm theo cả chương trình học và thực đơn rất cẩn thận.
    À còn cái vụ camera ấy à, cô HT nói là đang có kế hoạch lắp đặt, chắc là sau Tết. Trường dạo này có chục bé rồi, có mấy bé vào sau path nhà mình :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

À mẹ Bim này, mẹ path check rồi onttella: onttella: onttella: các cô giáo ở MC đều bằng cấp ok :Rose:
    • 4,371 Bài viết

• 4,003 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Path nhé, tơ cũng đang nhắm trường này để chuyển Bim sang đây cho gần, nhưng chắc phải chờ khi nào trường có camera tớ mới chuyển cơ, trường tớ đang gửi con có camera, đang quen xem mà không có thì không yên tâm lắm. Ah mẹ path ơi, thế còn chế độ ăn uống mẹ nó thấy thế nào, bé ăn có ngon không, có dễ ăn không thế?, đồ chơi có nhiều không, hôm lâu lâu tớ đến xem thì thấy chưa nhiều đồ chơi lắm không biết bây giờ thế nào?

Các mẹ có con gửi trường này update thông tin cho các mẹ quan tâm biết với nhé. Cám ơn các mẹ!
    • 1,163 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em cũng đang mong ngóng thông tin nhận xét về Mai Ca của các mẹ.
    Bi nhà em sắp tới tuổi đi học rồi mà :Smiling:
    Chúc các con đi học ngoan, khỏe nhé :LoveStruc:
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ à! cún nhà mình là thành viên đầu tiên của Mai Ca đấy. Bây giờ lớp đã có khoảng mười bạn rồi. Thật may quá vì Mai ca gần nhà mình. Sau thời gian đi học trộm vía mình thấy con ngoan hẳn lên, tăng cân, đi học không khóc đó là điều mình tâm đắc nhất (ngàn lần trộm vía ). Mình thấy chế độ ăn uống của các con rất tốt. Còn về chương trình học mình thấy cô Hà bảo cho các con làm quen và sẽ đi dần vào nề nếp. Mình cũng đã hỏi về vụ camera (vì bố cháu hay phải đi công tác mà) cô Hà bảo đã có phương án lắp đặt và trang web đã để sẵn đường link cho camera rồi bây giờ chỉ chờ web ổn định là được.http://mamnonmaica.com.vn/