Mầm non

Trường mầm non Mai Ca, khu vực Ngã Tư Sở

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 85 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mẹ bé path nghe nói ở gần Ngã Tư Sở có trường mầm non chất lượng cao MaiCa tốt lắm. Mẹ nào biết thông tin về trường này, mách cho mẹ bé path với. Bé path 2 tuổi rưỡi rồi, ở nhà phá quá bà nội không được.
    Mẹ bé path cám ơn nhiều!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,371 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Trường này mới mở được mấy hôm sao biết là tốt mẹ nó nhỉ? Tớ cũng quan tâm, hôm trước có gọi điện hỏi thì thấy cô lễ tân nhấc máy trả lời lúng túng lắm, còn có người ngồi bên ngoài nhắc cho để nói nữa nên tự nhiên thấy mất hứng thú, chiều hôm đó định đến xem nhưng lại bận. Mẹ nó có thông tin gì post nhé.

Ah, học phí cũng khá cao nữa, không biết chất lượng thế nào.

• 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang vào diễn đàn thì thấy đề tài này. Mình đang có con gửi tại Mai Ca đây. Trộm vía con mình gửi tại đó không có hiện tượng stress gì cả. hì hì bà đi học cùng con mà:Laughing: . mình có nhận xét về Maica như sau:
    -Các cô giáo nhiệt tình, nhẹ nhàng, gần gũi.
    -Cô HT có nhiều kinh nghiệm về mầm non
    -Trường lớp rộng, thoáng, các phòng đều có cửa sổ, trang trí đẹp theo đúng kiểu mầm non. Mình thích nhất là trường có phòng ngủ, phòng học riêng, mỗi cháu có giường, chăn gối riêng.
    Mẹ Path và mẹ Bimhói đến tận nơi tham quan nhé. mình chỉ vài nhận xét thế thôi có gì mình thông tin thêm sau kẻo mod lai bảo là QC

• 85 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hôm nay mẹ bé path đã đến trường maica rồi. Không ngờ lại thuận tiện thế, trường ngay tại Ngã Tư Sở. Nhà cửa, phòng học rất đẹp, thoáng đãng. Mình quan sát thấy các cô giáo có chuyên môn và nhẹ nhàng. Mẹ bé path thấy rất ưng ý. Sang đầu tháng bé path sẽ được đến lớp rồi.

• 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinhlunglinh Xem bài viết
    Mình đang vào diễn đàn thì thấy đề tài này. Mình đang có con gửi tại Mai Ca đây. Trộm vía con mình gửi tại đó không có hiện tượng stress gì cả. hì hì bà đi học cùng con mà:Laughing: . mình có nhận xét về Maica như sau:
    -Trường lớp rộng, thoáng, các phòng đều có cửa sổ, trang trí đẹp theo đúng kiểu mầm non. Mình thích nhất là trường có phòng ngủ, phòng học riêng, mỗi cháu có giường, chăn gối riêng.
    Mẹ Path và mẹ Bimhói đến tận nơi tham quan nhé. mình chỉ vài nhận xét thế thôi có gì mình thông tin thêm sau kẻo mod lai bảo là QC
    Chị ui thế PH thế nào chị cho em biết cụ thể đi?
    Giờ giắc nữa? vv..vv
    :557: LamMinhHuyen - Gia đình hạnh phúc

• 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01042006 Xem bài viết
    Chị ui thế PH thế nào chị cho em biết cụ thể đi?
    Giờ giắc nữa? vv..vv
    Mẹ 2006 ah nếu có quan tâm thì đến nơi đi. Mình thấy chị HT dễ chịu lắm, có gì băn khoăn hỏi thẳng chị ấy là rõ nhất. Không gì tốt bằng mắt thấy tai nghe phải không. Giờ giấc thì thoải mái lắm đón muộn cũng không sao cả. Đợt này trường đang miễn giảm phí nhập học. Mẹ thử đến nhé

• 2,340 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinhlunglinh Xem bài viết
    Hôm nay mình đã đến tận trường Mai Ca thám thính đây. Cảm nhận chung thì tốt. Lúc mình đến thì trường vẫn ít học sinh quá, hình như có 1 bé nhà mẹ thuytinhlunglinh thì phải (vì mình thấy có bà đi cùng :Laughing: ) và 1 bé nữa đang học hát mua. Cô HT bảo rằng sang tháng sau sẽ có đông cháu hơn.

Phòng ốc của trường rộng, thoáng và ko ầm ĩ như mình nghĩ (vì trường ở ngay Ngã Tư Sở). Khu vệ sinh rộng rãi.

Điều mình hài lòng nhất là ở trường mỗi bé có 1 giường riêng (dù chỉ cao hơn mặt đất ~7cm thui), nhưng như thế sẽ sạch sẽ hơn.

Trang web của trường đây: http://www.mamnonmaica.com.vn/home.php

• 85 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hôm trước mẹ bé path có đến trường và trao đổi rất lâu với cô hiệu trưởng. Nói chung có cảm nhận tốt về giáo viên và trường. Về time thì không phải lo rồi, rất linh hoạt . Trường nhận các bé từ 1 tuổi mà. Nói chung là ổn onttella:
    À mà còn do cảm nhận của mỗi người.:Talktothe

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi thấy chúng ta lạm dụng cụm từ "chất lượng cao" nhiều quá ! từ quán thị chó chất lượng cao.....rồi trường mầm non chất lượng cao...Đi đâu cũng "Hàng Việt Nam chất lượng cao" - Mà cũng mình khen mình cao thôi chứ ra thề giới chẳng ai gọi hàng VN chất lượng cao đâu. Trường mầm non thì cứ gọi là chất lượng cao, nhưng cao như thế nào, thế nào là cao thì chẳng ai giải thích được mà cũng chưa có chuẩn để đối chiếu. Tôi thấy các vị lợi dụng diễn đàn để quảng cáo, PR là ko ổn đâu.

• 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sauchieu Xem bài viết
    ôi thấy chúng ta lạm dụng cụm từ "chất lượng cao" nhiều quá ! từ quán thị chó chất lượng cao.....rồi trường mầm non chất lượng cao...Đi đâu cũng "Hàng Việt Nam chất lượng cao" - Mà cũng mình khen mình cao thôi chứ ra thề giới chẳng ai gọi hàng VN chất lượng cao đâu. Trường mầm non thì cứ gọi là chất lượng cao, nhưng cao như thế nào, thế nào là cao thì chẳng ai giải thích được mà cũng chưa có chuẩn để đối chiếu. Tôi thấy các vị lợi dụng diễn đàn để quảng cáo, PR là ko ổn đâu.
    mình đồng ý với bạn !Quá nhiều chủ trường lợi dụng diễn đàn để QC !Làm các mẹ mất hết phương hướng tìm trường cho con.Những trường tốt họ đâu cần qc vân thấy đông ....?